Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: เชิญสาว ๆ หน้าแห้งงงทางนี้ค่ะ

Warning Points:
    0/5

เชิญสาว ๆ หน้าแห้งงงทางนี้ค่ะ

เชิญสาว ๆหน้าแห้ง ช่วยกันโหวตครีมเสริมความงามสำหรับสาวๆ หน้าแห้งกันนะค่ะ
    เพื่อใครมีสูตรเด็ดจะได้นำไปใช้บ้าง ( กระเป๋าแห้งก็พอแล้ว หน้ายังมาแห้งอีก โคตรเซ้ง

Cleanser = Purity Philsophy
    Toner = Loncome ขวดสีชมพู
    eye = sisley
    Vit C + Serum = Philosophy
    ครีมบำรุง = Hope in jar and and Eco Sisley
    base = Impress
    แป้งผสมรองพื้น ยังหาไม่เจอที่ใช่แล้วหน้าฉ่ำ ๆ ที่ใช้อยู่ของ ลอร่าก็ดีแต่รู้สึกว่าหน้าแห้ง ๆ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    เปลี่ยนใจขอลบคำตอบแล้วค่า... กลัวจะโดนหาว่ามาขายของ เดี๋ยวโดนลบเหมือนกระทู้ข้อมูลกลูต้าไธโอน

แนะนำว่าลองไปอ่านในห้อง Beauty Secret นะคะ มีเพื่อนๆ ให้ความเห็น และคำแนะนำไว้เยอะเลยค่ะ ทางไปห้อง Beauty Secret ทางนี้เลยค่า...

http://forum.siambrandname.com/group.php?groupid=16
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    หน้าแห้งบ้าง มันบ้างเป็นแห่งๆ ใช้ ลาแมร์ตัวเดียวอยู่เลยค่า
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    ปกติ หน้าไม่มันเลยคะ ออกจะแห้ง ๆ บ้าง ช่วงที่นอนดึก

ของที่ใช้ช่วงนี้

Cleanser = ใช้ Purity Philsophy เหมือนกันคะ ชอบมากเพราะว่าไม่ต้องใช้โทนเนอร์อีก

eye = ใช้ estee eyzone ทาแล้วจะตึง ๆ สลับกับ philo Hope in a tube eye/lip บ้าง ทาแล้วชุ่มชื้นได้ใจเลยคะ

Serum = ใช้ Philosophy คะ แต่ไม่ใช้ Vit C (เคยใช้แล้วรู้สึกหน้าบาง ๆ แฮ่ คิดไปเองรึป่าวไม่รู้)

ครีมบำรุง = กลางคืนใช้ Hope in jar สำหรับผิวแห้ง (อีกตัวที่ทาแล้วหน้ามันชุ่มคะ)

กลางวันใช้ estee day wear plus แล้วก็มีใช้ Clinique Moisture Surge Extra Thirsty สีส้ม ๆ ทาแล้วก็รู้สึกฉ่ำ ๆ ไม่เหนอะดี แต่เฉพาะตอนที่ทานะคะ

base = covergirls ถูกและดี

แป้งใช้แบบไม่ผสมรองพื้น ของ estee ใช้แล้วหน้าเด้งมากคะ

(แป้งผสมรองพื้นลอร่าดีคะ แต่รู้สึกว่าจะเป็นแป้งที่ควบคุมความมัน น้องสาวหน้ามันมาก เค้าบอกว่าดีมาก)

ไม่ได้ว่า philo / estee ดีมาก แต่ที่ใช้เพราะว่าของซื้อมาแล้ว เอามาใช้ให้หมดๆ ไป ชอบเปลี่ยนบำรุงไปเรื่อย ๆ คะ คิดเองว่าคงจะดีกับคนผิวแห้ง - ผิวธรรมดา

0/5
    หน้าแห้ง + แพ้ง่ายมากๆๆๆ

cleanser: purity philosophy หอมสะอาดดี ดูล้างแล้วไม่มีสิ่งตกค้าง
    ล้างแล้วรู้สึกดีเพราะกลิ่นหอมของมันเนี่ยแหละ เหมือนพวกตะไคร้ ๆ หรืออะไรสักอย่าง
    : Kiehl's Centella Skin-Calming อันนี้ไม่มีกลิ่นไม่มีฟอง สำหรับผิวแพ้มาก
    ตอนนี้ใช้ตัวนี้อยู่ รู้สึกว่าดีทีเดียว หน้าไม่ตึง

ครีมบำรุง: นาน ๆ ทีถึงจะใช้ Hope in a jar (for sensitive/dry skin)
    เพราะว่าใช้แล้วเหนียวข้ามคืนมาก ๆ แต่ก็เพราะเหนียวหน้าเราเลยไม่เป็นขุย ๆ

ปาก: Shu Uemura deep sea lip serum
    ตัวนี้ดีมาก ๆ ใช้แล้วรู้สึกว่ามันชุ่ม ๆ ทันทีแต่ไม่เหนียวเลย ติดอย่างเดียวกลิ่นไม่หอม
    แล้วถ้าเก็บไม่ดีจะมีกลิ่นหืนด้วยอ่ะ ต้องเก็บในตู้เย็น

ใช้อยู่แค่เนี้ยอ่ะค่ะ นอกนั้นไม่ได้ใช้ ขี้เกียจ แฮ่ๆ
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

speedy_lockit is offline Trusted Member
    0/5
    shiseido white lucent combo set ดีมากกกกกกกกกก

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    หน้าไม่แห้งค่ะ แต่ขอมาอ่านด้วยคน

แต่จริงแล้วเป็นคนหน้ามัน
    มีวิธีแก้มั้ยค่ะ???

ขอบคุณค่ะ

vickie's Avatar
    vickie is offline Trusted Member
    0/5
    เคยใช้ลาแมร์แล้วเป็นสิวจนครบทุกตำแหน่งเลยเลิกค่ะรักษาเกือบ2ปีผิวหน้าถึงกลับมาเป็นแบบเดิม ผิวแห้งแต่เด็กค่ะ ลองใช้ลาแมร์ตามเพื่อน ก็เลยอยากเตือนสาวๆว่าให้หาสิ่งที่เหมาะกับผิวตัวเองเองนะคะ ฟังคนอื่นใช้ตามคนอื่นได้แต่ต้องทดลองใช้อย่างที่ผลิตภัณท์เค้าแนะนำน่ะค่ะ
    ล้างหน้าใช้ purity ตัวเดียวจบเหมือนกันค่ะ รู้สึกเหมาะกับหน้าแห้งๆของตัวเองที่สุดเลยใช้มาติดต่อกันหลายปีแล้วค่ะไม่คิดจะเปลี่ยนใจ
    บำรุงใช้lancome เพราะหาซื้อง่ายค่ะ แต่เคยสังเกตว่าแค่พอใช้ แต่ตัวที่ใช้ดีที่สุดคือ helena rubinstine ขวดกลมๆชื้อprodigy ใช้แล้วผิวสมบูรณ์สุดๆ แต่เมืองไทยไม่ขายแล้วเคยมีเคาท์เตอร์ที่เซ็นทรัลค่ะ แต่คงขายดีจัดเลยเลิกกิจการไปซะงั้น ต้องคอยหาซื้อตามต่างประเทศ
    ส่วนแป้ง ใช้แป้งbobbi brown ฝุ่นน่ะค่ะก็ติกหน้าดีเนียนสวย แต่แนะนำว่าควรรองพื้นบ้าง ไม่งั้นก็ต้องลงบีบีครีมค่ะ หน้าจะเก็บความชุ่มชื้นได้ตลอด แต่เคยใช้แป้งแข็งของคลีนิคก็พอใช้ได้นะคะ เนียนดีค่ะ
    คนผิวแห้งต้องดูแลมากกกกๆๆๆกว่าผิวชนิดอื่นมากๆนะคะ ไม่งั้นกาจะมาไวไปไวมากแล้วก็ทิ้งร่องรอยให้สาวๆเครียดค่ะ
    ขอบคุณที่ตั้งบล็อกมาแบ่งปันกันค่ะ ทำใฟ้รู้ว่าสาวๆผิวแห้งใช้น้ำยาล้างหน้าตัวเดียวกะเราเยอะเลยยย
    Thanks Euphrates ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Comments from Facebook