Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 77

Thread: เฮ้อ ว่าจะไม่แล้ว อดไม่ได้ คิดยังไงกะคำว่า "ซื้อกระเป๋าแพง ๆ รวยอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่ด้วย"

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เฮ้อ ว่าจะไม่แล้ว อดไม่ได้ คิดยังไงกะคำว่า "ซื้อกระเป๋าแพง ๆ รวยอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่ด้วย"

แอบเซ็ง ได้ยินมาหลายครั้ง

มาจากเพื่อนที่คุ้น ๆ กัน บางทีก็รู้ว่ามันล้อเล่นไม่ได้อะไร

แต่พอได้ยินจากคนที่ไม่คุ้น บวกกริยาท่าทางแล้วมันจี๊ดดด....

เบื่ออ่ะ ....ไม่ได้ไปขอตังค์เค้าซื้อเป๋าซะหน่อย ยุ่งไรกะตรูฟระ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ชินและครับผม

ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่ามันหนักส่วนไหนของเขา

ถึงได้พูดแบบนี้

ไม่ชอบเลยอะครับมองกลับไปด้วยสายตาแบบว่ายิ้มๆๆสวยๆๆให้อะครับ

555+

และกระเป่ามันเป็นความชอบส่วนบุคคลพอดีไม่นิยมของก๊อบอะครับ

สนับสนุนของถูกลิขสิทธิ์อะครับ

KhunNooMoD's Avatar
    KhunNooMoD is offline Trusted Member
    0/5
    จริงๆถ้าเค้าพูดของเค้าเอง ไม่ได้ตั้งใจพูดกะเราคงไม่คิดอะไรอ่าค่ะ
    คนเราคิดไม่เหมือนกันอยู่แล้ว เค้ามีสิทธิที่จะคิดแบบนั้น (เพราะก่อนหน้านี้เราก็ไม่เคยคิดจะซื้อกระเป๋าของแบรนด์เหมือนกันเพราะคิดว่ามันแพงอย่างเดียว)

แต่ถ้ามาพูดกะเราเลยเนี่ย เราก็คงเคืองค่ะ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร เราก็ไม่ได้ไปขอเงินเค้ามาซื้อ
    ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนจากความชอบของเรา ใช้แล้วเรามีความสุข เราก็อย่าไปสนใจเค้าเลยค่ะ

0/5
    อ้าว ก็มันความชอบของแต่ละคน มาว่าเค้าทำไมล่ะตะเอง
    เวงกำ ชอบของแพงก็ไม่ได้ หาว่าเราโง่ซะงั้น

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member
    0/5

Smile

อืม...หยกว่าเราคงไปห้ามความคิดเค้าไม่ได้หรอกค่ะ

เอาเป็นว่า เราก็รู้อยู่ที่ใจเราเนอะ ว่าเราชอบอะไรน๊า
    อย่างหยก หยกก็ชอบ กระเป๋า + แสตมป์ แค่นี้เองอ่ะค่ะ
    หยกว่า มันเป็นความสุขเล็กๆของหยกอ่ะค่ะ
    นู๋หยก 08-1010-1690
    suiteeruk@hotmail.com

ลึกลงเท่าไรก็ยิ่งมืดมน ค้นไปเท่าไรก็ยิ่งสับสน
    ส่วนลึกในใจคน ใครจะรู้จริง..........

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เคยได้ยินมานานแล้วค่ะคุรนู๋พิซซ่า

ส่วนตัวเรารสนิยมสูงรายได้แอบต่ำมาแต่ไหน 55 เป็นคนชอบของมียี่ห้ออ่ะ ไม่ใช่แต่กระเป๋า ใช้แล้วมันมีความสุข อิอิ

เราไม่คิดอะไรกับคำแบบนี้อ่ะค่ะ พ่อเราเองก็ว่าเราโง่ แต่เค้าก็ไม่ว่าอะไรเพราะเพื่อนมี เค้าก็คงอยากให้เรามีด้วย ตามประสาเข้าใจว่าสังคมและกลุ่มพาไป แต่เหมือนว่าผ่านๆไมได้ใส่ใจอะไรค่ะ คือคนทำมาหากินรุ่นพ่อเงินได้มาด้วยความลำบากอ่ะ เราก็แอบเห็นด้วยอ่ะนะ ว่าเงินตั้งเยอะเอาไปทำอย่างอื่นให้เกิดดีกว่า แต่คิดได้แวบเดียว แล้วก็กลับมาอยากได้ใหม่ไม่มีจบสิ้น 55
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Lightbulb

ก็จริง.. นิดหน่อยนะ แต่อย่าไปสนใจเลย เค้าอยากพูดอะไรก็พูดไป
    อิจฉาอ่ะดี๊ .. โง่ไม่ได้อย่างเรา 5555
    และแล้วก็ตั้งหน้าตั้งตาทำงานเก็บตังค์ซื้อกระเป๋าของเราต่อไป (-,.-)
    ʎɐqǝ uo pɹɐoqʎǝʞ ɐ ʎnq ı ǝɯıʇ ʇsɐן ǝɥʇ sı sıɥʇ

0/5

Talking

ชอบใช้ของมียี่ห้อเหมือนกันแต่เห็นด้วยกับคำพูดนี้นะคะ ส่วนตัวไม่รู้สึกอะไรค่ะเพราะของแพงส่วนมากเมื่อเทียบความคุ้มค่าจากการใช้งานมันให้ไม่เต็มที่เท่าที่เราจ่ายไป กระเป๋าใบละเป็นหมื่นเป็นแสนมันก็ลอก ก็เลอะ ก็เลือนเหมือนกระเป๋าทั่วไปจึงคิดว่าคนที่พูดคงมองจากจุดนี้มากกว่า แต่ที่เราจ่ายกันแพงเราจ่ายมูลค่าทางสังคมของยี่ห้อนั้นๆต่างหาก ใจร่มๆดีกว่าค่ะอย่าคิดมากปวดกบาลเปล่าๆจ้า
    Fool me once, shame on me. Fool me twice, I'll take your money for my baggies![SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    เมื่อก่อน โดนแฟนล้อประจำเลยคะ คนอื่นว่าอาจโกรธ แต่แฟนว่าด้วยความรักค่า /ยังแอบเมาท์ขำ ๆ กะเพื่อนเลย ว่า แฟนชั้น ปากจัดมากกกกก ขั้นเทพ เลยแหละ

แฟนเราว่า "ซื้อเป๋าแบรนด์สูง ๆ เนี่ย ไม่ใช่ว่ามีตังค์อย่างเดียวนะ ต้องโง่ด้วย ถึงจะซื้อได้ --- แต่เค้าโง่กว่า ที่ยอมให้ซื้อ เหอๆ"

ตอนนี้เค้าชินแล้ว ไม่ว่าแล้ว -- กลับช่วยระวังกระเป๋าให้ด้วย น่ารักกกกกก

อย่าคิดมากเลยคะ นึกซะว่าพวกเราอะมีบุญ ได้ใช้ของสวย ของดี คนที่ไม่กล้าใช้เงินอะ เค้าไม่รู้หรอก 555

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    พวกลืมมองตัวเอง ดีแต่ว่าคนอื่น ช่างเค้าเหอะค่ะ

มีฟามสุขกับของสวยๆ ดีกว่า ^^

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook