Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: ถามพี่ๆที่อยู่เอแบคค่ะ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by PaPla View Post
    แวบมาตอบค่ะ

ใส่ชุดนักเรียนได้ช่วงอาทิตย์แรกค่ะ
    หลังจากนั้นต้องใส่ชุดนักศึกษาทุกคนค่ะ

รองเท้าอะไรก็ได้ที่หุ้มส้นค่ะ
    ยกเว้นช่วงสอบ/ควิซ/พิธีการ ใส่รองเท้าดำ

มีอะไรถามได้นะคะ ^^
    เรียนอยู่ จะขึ้นปี3แล้วอ่า
    เพิ่งรู้นะคะเนี่ยว่าเดี๋ยวนี้ Intensive เค้าบังคับให้ใส่ชุดนักศึกษาเลย

ตอนเราเรียนใส่ชุดนักเรียนกันเพียบเลย แทบทั้งห้องก็ว่าได้

ส่วนตัวคิดว่า ดีออกค่ะ เวลาคุยกะเพื่อนใหม่จะรู้กันโดยอัตโนมัติว่าใครมาจาก รร. ไหน

คิดแล้ว ก็นึกถึงบรรยากาศตอนเรียน Intensive อ่ะ

ตอนเรียนแอบหนุกหนานกันสุดๆ แต่พอคะแนน quit ออก จ๋อยกันไปตามๆกัน

ปล. ตอนเรียนรู้สึกภูมิใจอ่ะ ที่เอแบคเป็นมหาวิทยาลัยที่เข้มงวดเรื่องการแต่งกาย แม้ว่าบางทีจะแอบหงุดหงิด และแหกกฎบ้างก็ตาม แต่ก็ภูมิใจค่า แหะ แหะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    คิดแล้วก็ยังตลกตัวเอง วันไหนบ๊อง ๆ ก็รู้นะว่าแต่งผิดระเบียบ ก็จะเตรียม 200 ให้ปรับเลยว่างั้น!!!

มาวันนี้เสียดาย เพราะกว่าจะจบโดนเป็นพันเร้ยยยย:!:

Kingyo's Avatar
    Kingyo is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่อะไรก็ได้ที่เป็นหุ้มส้นค่ะ สีอะไรก็ได้เหมือนกัน

อย่าใส่พวกแตะ หรือรองเท้าที่มันไม่หุ้มส้นเป็นพอ

ตอนเราเรียน (แหม 3 ปีที่แล้ว 555 ตอนนี้แอบแก่)

ใส่มันทุกสีค่ะ ชมพูปรี๊ด เหลืองอ๋อย เขียวปื๋อ ไปเรื่อย 555
    + + Wish List + +

Louis Vuitton Speedy Multicolor BLACK or White?? O_O....>__<'

and Balenciaga!!!

0/5
    เเวะมาเตือนว่า ถ้าเเต่ตัวไม่เรียบร้อยระวัง โดนยึดID เเละก็ถ่ายรูปนะ

0/5
    อ่า ใส่ชุด นร เลยครับ ทิ้งท้าย

แต่รู้สึกว่าตอน quiz สอบ ต่างๆ นานา เค้าจะให้ใส่ ชุด นศ นะครับ นานแล้วคับ 2 ปีมาแล้ว T T

รู้สึกจะต้องใส่ full ด้วย

แต่ว่า intensive ใส่รองเท้าอะไรไปก่อนก็ได้ แต่หุ้มส้นด้วยนะครับ

= = มะกี้เข้าไปที่ตึก M จะไปส่ง ปณ หน้า ม ใส่กางเกงขาสั้นไป

ตายามจะไม่ให้เข้า ปวดหัวจะเค้าจริงๆ

แต่เท่าที่เห็น น้องๆ ก็ใส่ชุด นร กันเยอะนา

0/5
    Quote Originally Posted by sonata_aim View Post
    จาเรียนintensive แล้วค่ะ เอแบคเค้าให้ใส่รองเท้าอารัยไปเรียนหรอค๊ะ
    สมัยป้าเรียน เค้ายังไม่มีกฎอะไรออกมามากเลยค่ะ แต่สาวๆส่วนใหญ่ก็ใส่รองเท้าหุ้มส้นสีเข้ม กระโปรงปิดเข่า เสื้อไม่รัดติ้วอยู่แล้ว

ยังไงขอให้โชคดีและตั้งใจเรียนนะคะ ป้าเคยน้ำตาตกตอนเรียน MD มาแล้ว (ไม่รู้ยังอยู่รึเปล่านะวิชาเนี้ย) เพราะมัวแต่เฮฮากับเพื่อน
    และถ้าจะเอาให้ดีเลิส ไหนๆอยู่ ABAC ต้องใช้ภาษาอังกฤษเยอะอยู่แล้ว เวลามีโอกาสเขียนภาษาไทย พยายามเขียนให้ถูกต้องจะยิ่งน่ารักค่ะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

0/5
    Quote Originally Posted by minnatabo View Post
    อ่า ใส่ชุด นร เลยครับ ทิ้งท้าย

แต่รู้สึกว่าตอน quiz สอบ ต่างๆ นานา เค้าจะให้ใส่ ชุด นศ นะครับ นานแล้วคับ 2 ปีมาแล้ว T T

รู้สึกจะต้องใส่ full ด้วย

แต่ว่า intensive ใส่รองเท้าอะไรไปก่อนก็ได้ แต่หุ้มส้นด้วยนะครับ

= = มะกี้เข้าไปที่ตึก M จะไปส่ง ปณ หน้า ม ใส่กางเกงขาสั้นไป

ตายามจะไม่ให้เข้า ปวดหัวจะเค้าจริงๆ

แต่เท่าที่เห็น น้องๆ ก็ใส่ชุด นร กันเยอะนา
    พี่ๆเค้าไม่ชอบให้เรียกยามนิคะ ต้องเรียก "พี่security" 555555+
    แต่เหนใจเค้านะ ทำหน้าที่ตัวเอง ดันโดนเด็กๆด่า ^^"

Quote Originally Posted by Aey View Post
    สมัยป้าเรียน เค้ายังไม่มีกฎอะไรออกมามากเลยค่ะ แต่สาวๆส่วนใหญ่ก็ใส่รองเท้าหุ้มส้นสีเข้ม กระโปรงปิดเข่า เสื้อไม่รัดติ้วอยู่แล้ว

ยังไงขอให้โชคดีและตั้งใจเรียนนะคะ ป้าเคยน้ำตาตกตอนเรียน MD มาแล้ว (ไม่รู้ยังอยู่รึเปล่านะวิชาเนี้ย) เพราะมัวแต่เฮฮากับเพื่อน
    และถ้าจะเอาให้ดีเลิส ไหนๆอยู่ ABAC ต้องใช้ภาษาอังกฤษเยอะอยู่แล้ว เวลามีโอกาสเขียนภาษาไทย พยายามเขียนให้ถูกต้องจะยิ่งน่ารักค่ะ
    MD นี่ใช่ที่คำนวณเยอะๆๆรึเปล่าคะ?
    Money is not the most important thing in the world. Love is. Fortunately, I love money!

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook