Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: ถามพี่ๆที่อยู่เอแบคค่ะ

Warning Points:
    0/5

Talking ถามพี่ๆที่อยู่เอแบคค่ะ

จาเรียนintensive แล้วค่ะ เอแบคเค้าให้ใส่รองเท้าอารัยไปเรียนหรอค๊ะ

0/5
    ใส่แตะโดน 200 ค่ะ (ตอนเรียนนะคะ)
    - ชุดนักศึกษาเลยค่ะ
    -รองเท้าผ้าใบ หรือคัชชูสบาย ๆคะ

แต่ถ้าสอบต้อง คัชชูดำเท่านั้นคะ

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าตอนเรียนแรกๆใส่ชุดนักเรียน รองเท้านักเรียนไปเรียนได้คะ
    หรือถ้าอยากใส่ชุดนักศึกษา ก็ใส่รองเท้ารัดส้น หรือคัทชู ใส่ได้แต่สีดำ หรือสีเข้มคะ ห้ามใส่สีสันเยอะๆคะ (อันนี้ตามกฎของมหาวิทยาลัยนะคะ สมัย 401xxxx) ถ้าอยากใส่สีสันก็หลบเอาคะ อิอิ แอบทำประจำตอนเรียนคะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

0/5
    เรียนอยู่ค่ะ (แต่จบเมื่อไหร่ม่ะรู้ แป่ววว!)
    intensive และเรียนปกติทั่วไปใส่รองเท้ารัดส้นค่ะ จะส้นสูง ส้นเตี้ยตามถนัด (รองเท้าบู๊ทยังมี)
    มิฉะน้านเจอปรับ200บาท แถมยึดID card และแอบโดนประจานเล็กๆตรงpoint
    สีก็ไม่ได้มีข้อห้ามนะคะตอนนี้ ยกเว้นตอนสอบสีดำล้วนเท่านั้น
    มีสีอื่นแซมซักหน่อยอาจโดนไล่ไปซื้อรองเท้าใหม่และห้ามเข้าสอบได้(เห็นมาแล้ว)

อีกอย่างที่อยากเตือนคือความยาวกระโปรงค่ะ เทอมที่ผ่านมาเอาจริงมาก
    เอาไม้บรรทัดวัดหน้าห้องสอบกันเลย *-*
    เพื่อนโดนไล่หน้าห้องสอบให้ไปซื้อกระโปรงใหม่มาแล้ว (แถมขายแพงกว่าข้างนอกอีก)
    Money is not the most important thing in the world. Love is. Fortunately, I love money!

CityOfLight_by_DivaShop's Avatar
    CityOfLight_by_DivaShop is offline Trusted Member
    0/5
    สมัยเรียน(นานมากแล้วนะคะ) เขาให้ใส่ชุดนักเรียน หรือถ้าชุดอื่นก็ได้แต่ต้องเป็นกระโปรงแล้วใส่รองเท้าหุ้มส้นอะจ้ะ
    ด้วยรักจาก CityOfLight_by_DivaShop

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Wink abac

เด็กๆ เอแบค เข้ามาตอบกันพรึบเลย

ยังไงก็ตามข้างบนเลย

แต่แนะนำให้ใส่ชุด นร แบ๋วดีน่ะ

ยังไงก็ได้ใส่เป็นครั่งสุดท้ายด้วย

ชุด นศ ยังไงก็ต้องใส่อยู่แล้ว
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

jukby's Avatar
    jukby is offline Trusted Member
    0/5

Smile

แอบบ นาน แล้ว เหมือน กัน .. ถ้า ช่วง intensive แนะนำ ให้ ใส่ ชุด นัก เรียน ค่ะ .. น่ารัก ดี ... ส่วน รองเท้า ... ปิดเทอม หรือ เปิด เทอม ก้อ ต้องหุ้ม ส้น จ้า
    ทำไม ความอยากไม่เคยหมดไป

0/5

intensive

ย้อนกลับไปได้ เราอยากใส่ชุดนักเรียนจนวันสุดท้ายของ intensiveเลย
    แบบว่าเห่อไปหน่อย ใส่ชุดมหาลัยตั้งแรกอาทิตย์แรกๆ

เอ เราก็ใส่รองเท้าส้นสูงรัดส้นสีเข้มๆ กระโปรงสอบคลุมเข่านะคะ

พูดถึงรองเท้าส้นสูง ตอนนั้นเดาะใส่ส้นเข็มเลยด้วยซํา แล้วเรียน intensive ถึงตึก H ชั้นสูงๆ
    โอยยย เมื่อยแทบตาย แต่อยากสวยอ่ะ

ขึ้นปี1 ความพยายามยังไม่หมดไป เรียนตึก H เสร็จแล้วมีเรียนต่อตึก Q เอาอีก ส้นเข็มอีก
    เมื่อยมั่กๆๆ แต่..อยากสวยต้องอดทน

PaPla is offline Trusted Member
    0/5
    แวบมาตอบค่ะ

ใส่ชุดนักเรียนได้ช่วงอาทิตย์แรกค่ะ
    หลังจากนั้นต้องใส่ชุดนักศึกษาทุกคนค่ะ

รองเท้าอะไรก็ได้ที่หุ้มส้นค่ะ
    ยกเว้นช่วงสอบ/ควิซ/พิธีการ ใส่รองเท้าดำ

มีอะไรถามได้นะคะ ^^
    เรียนอยู่ จะขึ้นปี3แล้วอ่า
    ^^ MY WISH LIST ^^
    .....Speedy Damier 35.....
    ......Neverfull Damier MM.....
    .....Gucci Jolicoeur Large.....

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนเราเรียนอ่า ฮามากๆๆค่ะ วันแรกเลยค่ะ

ใส่ชุดนักศึกษารองเท้าคัชชูดำเลยค่ะ เชย บวก บ้านนอกมากอ่า

ก้ออาจารย์เค๊าบอกมาอ่า พอเรียนจบวันแรก รีบขับรถไปหาซื้อรองเท้าใหม่เลยอ่า

ขนาดจบแล้ว เพื่อนยังแซวกันอยู่เลยค่ะ

รองเท้าที่มีที่รัดส้นค่ะ สีสุภาพ ห้ามใส่สีแดงน๊าๆๆๆๆ ตอนเรา ปี3 สีแดงมาแรง โดนไปซะ 200 ค๊าๆๆ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook