Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: รบกวนช่วยแนะนำคุณหมอทางด้านมะเร็งหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

Question รบกวนช่วยแนะนำคุณหมอทางด้านมะเร็งหน่อยค่ะ

ใครพอจะทราบบ้างคะว่า ที่รักษาหรือตรวจเกี่ยวกับโรคมะเร็ง(ทรวงอก)ว่าที่โรงพยาบาลไหนดีและมีคุณหมอท่านไหนที่เก่งและเชี่ยวชาญทางด้านนี้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

0/5
    คุณหมอศุภกร รพ.พญาไท 3 ค่ะ
    อิ่ม....................

PREANG is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องมะเร็งเต้านมขอแนะนำคุณหมอที่โรงพยาบาลพระมงกุฎนะคะ
    แต่ถ้าไม่รู้จักใครจะลำบากมากๆเลยต้องอดทน เพราะเป็นโรงพยาบาลของรัฐ
    เผอิญคุณแม่เคยรักษาที่นี่ค่ะ มีคนรู้จักช่วยจัดการ
    ดูแลรักษาดีมาก คุณหมอเก่ง
    ยังไงลองหารายละเอียดดูนะคะ

0/5

Red face

คุณหมอ ไสวย แผนก สูตินารีเวช

โรงพยาบาลกรุงเทพคริสเตียน ค่ะ

คุณหมอโอเคเลยน่ะค่ะ ลองหาข้อมูลดูน่ะค่ะ

0/5
    ถ้าหมายถึงมะเร็งเต้านม แนะนำคุณหมอกริช โพธิสุวรรณที่รพ.กรุงเทพหรือรพ.ธนบุรีค่ะ เก่งมากๆ

0/5
    ขอบคุณมากๆนะคะ ที่ช่วยเหลือ ถ้าใครมีแนะนำมาเลยนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by fashionismine View Post
    ขอบคุณมากๆนะคะ ที่ช่วยเหลือ ถ้าใครมีแนะนำมาเลยนะคะ
    ร.พ.ศิริราช ก็ดีค่ะ แต่คนเยอะมากค่ะ
    -*- Addy -*-

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำหมอกริช ค่ะ จะทำงานที่โรงพยาบาลธนบุรี กับ รพ.ศิริราช
    ถ้าเป็นมากกว่าขั้น 1 แนะนำไปเริ่มที่ศิริราชดีกว่าค่ะ เพราะจะมีความเจ็บป่วยเรื่องอื่นๆ ตามมีอีก หมอที่ศิริราชเค้าจะมีแพทย์เฉพาะทางครบเลยอ่ะค่ะ และก็ดูแลดี

ที่ศิริราชจะยุ่งยากและรอนานแค่ขั้นตอนการทำบัตร และรอพบแพทย์ในครั้งแรก แต่พอเรามีบัตรนัดและไปตามเวลาที่แพทย์นัดหมายแล้ว จะรอไม่นานค่า

โชคดีนะคะ ขอให้คนป่วยหายไวไว สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองค่ะ

0/5
    มะเร็ง เต้านมเหรอคะ

คุณแม่ เคยเป็น อยู่ในระยะเกือบ 1 ค่ะ ปัจจุบันหายแล้วค่ะ

ตรวจเจอที่เกษมราษฎร์ เพราะตรวจร่างกายประจำปี

จากนั้น ไปตรวจที่ศูนย์ถันยรักษ์ (อาจจะสะกดผิดนะคะ) โรงพยาบาลศิริราช

พอตรวจะบุ๊ป ด้วยความที่คุณแม่รักสวยรักงาม ก็เลยถามคุณหมอว่ามีวิธีไหนบ้าง ที่จะศัลยกรรมได้

คุณหมอแนะนำ คุณหมอ ปรมาภรณ์ ปราสาททองโอสถ ซึ่งประจำอยู่ที่ศิริราช และโรงพยาบาลกรุงเทพค่ะ

ด้วยความต้องการความรวดเร็ว ก็เลยเลือก โรงพยาบาลกรุงเทพค่ะ

ดังนั้น วันรุ่งขึ้น จิ ก็โทรนัดคุณหมอปรามาภรณ์ทีโรงพยาบาลกรุงเทพเลย (เบอร์โทร ศูนย์เต้านม โรงพยาบาลกรุงเทพ 02-310 3000)

คุณแม่ได้รับการผ่าตัดที่นี่ค่ะ คุณหมอผ่าตัด แบบตลบเนื้อหน้าท้อง มาเป็นเต้านม เทียม ซึ่งยังคงความสวยงาม เหมือนปกติ เลยค่ะ หลังจากผ่าตัดแล้วก็กินยาฆ่าเชื้อ ทาม๊อกซิเฟ่น วันละ 1 เม็ด อีก 5 ปีค่ะ

ทุกวันนี้ เลย 5 ปี แล้วค่ะ หน้าอกก็สวยเหมือนเดิม เลยค่ะ พวกเราน่าจะศึกษาไว้นะคะ ว่าเดี๋ยวนี้ มีเทคนิคใหม่ ทำให้เราสวยได้เหมือนเดิมค่ะ

เพราะฉะนั้น อยากแนะนำ คุณหมอปรามาภรณ์ โรงพยาบาลกรุงเทพค่ะ

ขอให้หายไวๆ นะคะ

0/5
    ส่ง e-mail address หลังไมค์มานะค่ะมีสูตรอาหารสำหรับคนเป็นมะเร็งกับข้อมูลการปฏิบัติตัวอยู่จะได้ส่งให้ค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook