Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 6 FirstFirst ... 3 4 5 6 LastLast
Results 41 to 50 of 59

Thread: แนะนำหนัง MOVIE ในดวงใจกันหน่อยนะ

Warning Points:
    0/5
    When Harry met Sally ผู้ชายกับผู้หญิงจะเป็นเพื่อนกันไม่ได้จริงเหรอ....
    Sleepless in Seattle ถ้าชอบ Tom Hank ตอนอวบๆ + Meg Ryan ตอนสาวๆ
    Shawshank redemption สุดยอดค่ะ เหนือจะบรรยาย ดูกี่ที่ก็ซึ้ง
    Love Actually ใครๆก็รัก
    Four Weddings and the funeral ชอบ Hugh Grant จากเรื่องนี้เลยจ้ะ
    Amelie กับ Delicatessen หนังฝรั่งเศส ผู้กำกับคนเดียวกัน แต่สวย แปลก สนุก คนละแบบ
    The road home ภาพ จางซี่ยี่ หันหลังเดินสะบัดเปีย ก็บรรยายความรู้สึกได้ลึกซึ้ง
    What's eating Gilbert grape ......Johnny Depp+Leonado ^__^
    the Bridges of Madison County รักที่ต้องแลกกับความเสียสละ วิวสวยแบบ American เก่าๆ เมอรีล สตีฟ เล่นเก่งมมมมมาาาาาากกกก
    Slumdog Millionaire หนังรักสุดยอดของทศวรรษ ไม่ดูไม่ได้เลยค่ะ
    Great Expectatipn หนังใช้โทนสีเขียวสวยยยยมากๆ เป็นหนังที่ Gweneth สวยที่สุดเรื่องนึง
    Billy Elliot ชอบหนังอังกฤษชนชั้นล่างที่กลายเป็นหงส์ในที่สุด แต่ที่กินใจคือคนที่เล่นเป็นพ่อ เพื่อความสุขของลูก he ยอมทุกอย่าง ดูแล้วคิดถึงพ่อมากๆ T__T

Alien กับ Aliens หนัง alien ที่สนุก และน่ากลัวสุดๆ ขึ้นหิ้ง Hall of fame เหมือน Star War ชอบเจ้ ซิกอร์นี่ มากๆ
    Spirited Away หนังการ์ตูนจาก Studio Gibli เหนือจินตนาการค่ะ
    Totoro หนังการ์ตูนจาก Studio Gibli อีกเรื่อง น่ารักมั่กๆ
    นึกออกเท่านี้ วันหลังมา post ใหม่นะค่ะ

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member
    0/5
    ต้องขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าชอบหนังเกี่ยวกับ แวมไพร์ เป็นชีวิตจิตใจ แนะนำหนัง MOVIE ในดวงใจก็เลยมีแต่แบบนี้ค่ะ^^ เรียงตามความชอบค่ะ

Twilight แรกรัตติกาล
    แวมไพร์ ทไวไลท์ ภาค 2 Twilight new moon The Twilight Saga

ดูเป็นสิบๆรอบเลยค่ะ ทั้ง 2 ภาค ที่ชอบมากเพราะเป็นเรื่องแรกที่อ่านนิยายจบไปหลายปีแล้วทั้งที่ยังไม่ได้แปลเลย ภาษาอังกฤษที่ใช้ก็ยากมาก แต่ชอบมากเลยอ่านจบจนได้
    ปกติจะไม่อ่านนิยายเลยเรื่องแรกและเรื่องเดียวจริงๆ อ่านเรื่องอื่นหลับตลอดๆๆ ^^
    ชอบมากๆนางเอกสวย Perfect พอทำหนังออกมาก็ดูในโรงภาพยนต์ไปหลายรอบ แล้วดูที่บ้านอีกจนจำบทได้หมดแล้วค่ะ ^v^

Van Helsing
    เรื่องนี้ชอบนางเอกอีกแล้ว ^^ แล้วก็เนื้อเรื่องน่าติดตาม ดูเกือบจะสิบรอบแล้วล่ะ

Underworld

เรื่องนี้ก็ชอบนางเอก ชอบคนนี้มากๆ เหมือนเธอเกิดมาเพื่อหนังแนวนี้ เรื่องนี้ดูเยอะมากหลายภาคจำไม่ได้ว่ากี่รอบค่ะ ใครชอบแนวนี้แนะนำค่ะ

Blade

เรื่องนี้ก็ในดวงใจด้วย สนุกทุกตอนค่ะ

ต่อไปเป็นหนังทั่วไป ที่ชอบๆๆดูหลายรอบทั้งในโรงและที่บ้าน เรียงตามความชอบค่ะ

Armageddon
    เรื่องนี้ดูหลายรอบมากๆๆๆๆ แต่ก็ยังร้องไห้ทุกที ไม่รู้ซึ้งอารายยย ^^' เป็นเรื่องแรกที่เข้าไปดูหนังในโรงภาพยนต์ด้วยล่ะ

The Day After Tomorrow - วิกฤติวันสิ้นโลก

CHILD'S PLAY
    เจ้าตัวนี้มันตายยากมากๆ ดูตั้งแต่เด็กทุกวันนี้ก็ยังเอามาดู มัน classic เหมือนบ้านผีปอบอ่ะ มีโหด มีฮา ครบ

I Am Legend

I Robot

the 300 Spartans

The Devil Wears Prada

Transformer

ความจริงที่ชอบมีอีกเยอะเหมือนกัน แต่เอาแบบชอบมากๆดูแล้วดูอีก ก็ข้างบนนี้ล่ะค่ะ ^^'

คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

craftsmanship's Avatar
    craftsmanship is offline Trusted Member
    0/5

Wink

“Sex and the City”
    ~เก๋จ้า~

bouquet1234's Avatar
    bouquet1234 is offline Trusted Member
    0/5
    Twilight !!!!!!!!!!!!

THX SBN NA KA

bouquet1234's Avatar
    bouquet1234 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Wiarathis View Post
    ต้องขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าชอบหนังเกี่ยวกับ แวมไพร์ เป็นชีวิตจิตใจ แนะนำหนัง MOVIE ในดวงใจก็เลยมีแต่แบบนี้ค่ะ^^ เรียงตามความชอบค่ะ

Twilight แรกรัตติกาล
    แวมไพร์ ทไวไลท์ ภาค 2 Twilight new moon The Twilight Saga

ดูเป็นสิบๆรอบเลยค่ะ ทั้ง 2 ภาค ที่ชอบมากเพราะเป็นเรื่องแรกที่อ่านนิยายจบไปหลายปีแล้วทั้งที่ยังไม่ได้แปลเลย ภาษาอังกฤษที่ใช้ก็ยากมาก แต่ชอบมากเลยอ่านจบจนได้
    ปกติจะไม่อ่านนิยายเลยเรื่องแรกและเรื่องเดียวจริงๆ อ่านเรื่องอื่นหลับตลอดๆๆ ^^
    ชอบมากๆนางเอกสวย Perfect พอทำหนังออกมาก็ดูในโรงภาพยนต์ไปหลายรอบ แล้วดูที่บ้านอีกจนจำบทได้หมดแล้วค่ะ ^v^

Van Helsing
    เรื่องนี้ชอบนางเอกอีกแล้ว ^^ แล้วก็เนื้อเรื่องน่าติดตาม ดูเกือบจะสิบรอบแล้วล่ะ

Underworld

เรื่องนี้ก็ชอบนางเอก ชอบคนนี้มากๆ เหมือนเธอเกิดมาเพื่อหนังแนวนี้ เรื่องนี้ดูเยอะมากหลายภาคจำไม่ได้ว่ากี่รอบค่ะ ใครชอบแนวนี้แนะนำค่ะ

Blade

เรื่องนี้ก็ในดวงใจด้วย สนุกทุกตอนค่ะ

ต่อไปเป็นหนังทั่วไป ที่ชอบๆๆดูหลายรอบทั้งในโรงและที่บ้าน เรียงตามความชอบค่ะ

Armageddon
    เรื่องนี้ดูหลายรอบมากๆๆๆๆ แต่ก็ยังร้องไห้ทุกที ไม่รู้ซึ้งอารายยย ^^' เป็นเรื่องแรกที่เข้าไปดูหนังในโรงภาพยนต์ด้วยล่ะ

The Day After Tomorrow - วิกฤติวันสิ้นโลก

CHILD'S PLAY
    เจ้าตัวนี้มันตายยากมากๆ ดูตั้งแต่เด็กทุกวันนี้ก็ยังเอามาดู มัน classic เหมือนบ้านผีปอบอ่ะ มีโหด มีฮา ครบ

I Am Legend

I Robot

the 300 Spartans

The Devil Wears Prada

Transformer

ความจริงที่ชอบมีอีกเยอะเหมือนกัน แต่เอาแบบชอบมากๆดูแล้วดูอีก ก็ข้างบนนี้ล่ะค่ะ ^^'

ชอบเหมือนกานหลายเรื่องมากๆเลยค่า ฮ่าๆ
    THX SBN NA KA

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

The Notebook สุดยอดหนังโรแมนติก ซึ้งกินใจ น้ำตาไหลทุกครั้งที่ดู

My Best Friend Wedding ::: โรแมนติกคอมมา แฝงแง่คิดตอนจบ

Titanic ::: เสียงปี่สก็อตบาดใจ

หนังทั้งสามเรื่องนี้ .. ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อเลยค่ะ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

Blog Entries
    9
    0/5
    มาแนะนำด้วยคนครับ ชอบดูหนังเช่นกันครับ และชอบกระทู้นี้ ขอบคุณเเจ้าของกระทู้และเพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้เรื่องหนังที่ชอบกันนะครับ

มีหลายเรื่องที่ได้อ่านที่เพื่อนๆ แนะนำไว้วันหน้ามีเวลาจะหาไปดูครับ ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมขอมาแนะนำสองเรื่องครับ

คำแนะนำสองเรื่องนี้ สำหรับผู้ชายประโยชน์ของหนังสองเรื่องนี้ ดูไว้เพื่อสร้างครอบครัว สำหรับผู้หญิงสองเรื่องนี้คือความรัก

เรื่องแรกครับ การ์ตูนที่ชอบดูมาก หลังจากดูการ์ตูนเรื่องนี้ทำให้ชอบดูการ์ตูนครับ

เรื่อง UP

รูปครับ จาก http://www.wildaboutmovies.com/movie...tDisneysUp.php ขอบคุณเจ้าของรูปและเจ้าของลิงค์ครับ

เรื่องที่สอง เรื่องนี้ครับ The Road อยากหาเวลาว่างดูอีกหลายรอบครับ

รูปครับ จาก http://blackchristiannews.com/news/2...ie-review.html ขอบคุณเจ้าของรูปและเจ้าของลิงค์ครับ

ตัวอย่างหนังทั้งสองเรื่องครับ

UP

The Road

และสุดท้ายครับ ขออนุญาตมาแนะนำเครื่องมือใหม่ให้เพื่อนๆ ที่เขียนริวิวดีๆ แนะนำแบ่งปันความรู้ได้จัดเก็บความรู้ของตนในระบบบล๊อกครับได้ง่ายๆ เพียงกดแค่คลิ๊กเดียวครับ
    ในกระทู้นี้ครับ ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้ในสิ่งที่ชอบเดียวกันครับ

ขอบคุณครับ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    UP เป็นการ์ตูนเรื่องแรกและเรื่องเดียวที่ดูแล้วน้ำตาไหลแบบเป็นจริงเป็นจังค่ะ

เพราะการ์ตูนเรื่องอื่นดูแล้วน้ำตาเล็ดเพราะหัวเราะซะมากกว่า

UP เหมือนเป็นการ์ตูนสำหรับผู้ใหญ่มากกว่า ให้แง่คิดเยอะดี

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

Blog Entries
    9
    0/5
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    UP เป็นการ์ตูนเรื่องแรกและเรื่องเดียวที่ดูแล้วน้ำตาไหลแบบเป็นจริงเป็นจังค่ะ

เพราะการ์ตูนเรื่องอื่นดูแล้วน้ำตาเล็ดเพราะหัวเราะซะมากกว่า

UP เหมือนเป็นการ์ตูนสำหรับผู้ใหญ่มากกว่า ให้แง่คิดเยอะดี
    ใช่ครับ ร้องไห้ ทรมานนิดหน่อย หนังเรื่องนี้ เล่าภาพความรักได้สวยงามดีครับ

ส่วนหนังที่คุณ AnnAnnAntz แนะนำมาเคยดูแค่เรื่อง Titanic เรื่องเดียวเองครับเรื่องอื่นยังไม่เคยดูครับไว้มีโอกาสจะลองหามาดูครับ

ขอบคุณครับ

grape2008 is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up My favourite movies....

@ Sweet Home Alabama @

@ The Pursuit of Hapiness @

@ Serendipity @

@ Love At First sight @

@ Gorgeor Rule @

@ As good As it Get @

@ The Holiday @

พลาดได้ไงหนังไทยแห่งปี @ รถไฟฟ้ามาหานะเธอ @

-----

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3 4 5 6 LastLast

Comments from Facebook