Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: มาติดขนตาปลอมแบบง่าย ๆ กันเถิดมีขนตาปลอมให้ดูหลายเกรดเลยค่า

Hui Hui's Avatar
    Hui Hui is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking มาติดขนตาปลอมแบบง่าย ๆ กันเถิดมีขนตาปลอมให้ดูหลายเกรดเลยค่า

เป็นคนชอบติดขนตาปลอมมาก เพราะว่าตาเล็ก เมื่อก่อนไม่กล้าติดเพราะคิดว่า
    คนตาชั้นเดียวคงติดไม่ได้ ไม่จริงเลยค่ะ แถมไม่ยากด้วยค่ะ ติดขนตาปลอม
    อุปกรณ์ ถ้าหาได้ตามนี้นะคะ จะช่วยให้ติดได้ง่าย ๆ เลย มาลองทำดูด้วยกันนะ

ภาพรวมคลังแสงค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://img84.imageshack.us/img84/9892/14ov3.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

ภาพรวมอาวุธสำคัญค่ะ

1. คอตต้อนบัด แบบสองหัว แหลมเป็นหัวธนูด้านนึง กลมมนอีกด้านนคง
    หาซื้อได้ที่ ตาม ร้านบูทส์ หรือ ท็อปส์ซุปเปอร์ ของบู๊ทส์จะแพงกว่าหน่อย แต่ดีกว่าค่ะ
    ด้านหัวธนูยังใช้สำหรับการเกลี่ยอายไลเนอร์ตามขอบที่เลอะเกินหรือ แต่งปลายหางตาให้เชิดขี้น
    แบบนางแบบเกาหลีทั้งหลายได้ด้วยค่ะ
    หรือ เห็นในภาพมั้ยคะ ไม้พลาสคิกสีเขียวที่มีด้านนึงเป็นสองง่ามเอาไว้กดตรงกลางเปลือกตา
    อีกด้านเป็นแหลม ๆ เอาไว้กด เน้นตอนติดขนตาให้ชิดกับเปลือกตา ตัวนี้เป็นสุดยอดเลยค่ะ
    ไม่รู้ว่ามีขายที่ไหนเพราะว่าจำไม่ได้รู้แต่ว่าของญี่ปู่น ซื่อมาพร้อมกาวมันแถมมาด้วย
    แต่กาวห่วยค่ะ ทิ้งกาวไปแล้ว ติดไม่ดีเลย

ภาพค่ะ

2. กาวทาขนตาปลอม อันนี้เน้น ลงทุนหน่อยนะคะ ให้ใช้ของดี ๆ มียี่ห้อเท่านั้น ตาเรามันมีคู่เดียว เสียแล้วไม่มีอะไหล่ค่ะ เท่าที่ใช้มานั้น Shu uemura เลิศที่หนึ่ง ติดง่าย ติดทน ไม่แสบตา แกะออกง่าย ล้างออกก็ง่าย
    เปรียบเทียบกับ
    กาว BSC มันเยิ้มไปนิด ติดแล้วถ้าติดผิดแก้ยากค่ะ มันเหนียว
    กาว MTI นี้นกลิ่นแรง ออกจะแสบ ๆ นิด กับเรานะ คนอื่นไม่รู้
    กาว MAC ก็โอเคค่ะ พอ ๆ กันกับ Shu แค่เราซื้อกาว Shu ที่ King Power ลด 20เปอร์เซนต์ เหลือหลอดละ 200 เอง
    และกาวกระจอกจากเมืองจีนทั่วไป
    ตามตลาดนัด หรือที่แถมมากับตลับขนตาปลอมราคาถูก ไม่ควรใช้ อาจตาบอดได้ค่ะ ถ้าเป็นไปได้ไม่ควรใช้กาวสีดำนะคะ เพราะว่าถ้าติดไม่เป็นเละ ค่ะ เละแหลกราญ แก้ยากด้วย

ภาพค่ะ

3. กรรไกรเล็ก ๆ สำหรับตัดเส้นขนตาปลอม

3.1 อุปกรณ์เสริมค่ะ เป็นแปรงหวีขนตา ซื้อจากเอ็มโพเรี่ยม ตัวนี้ใช้ดีมาก ๆ เพราะตัวแปรงเป็นเหล็ก
    ข้อเสีย ค่อนข้างคม ต้องระวังเวลาแปรง
    ข้อดี ถ้าเราติดขนตากาวมันติดที่ขนตาจริงแล้วเละ ติดกันหนึบหนับ ไม่อยากล้างเครื่องสำอางค์แล้วแต่งหน้าใหม่ ก็ให้ใช้ตัวนี้หวีค่ะ ออก ร้อยเปอร์เซนต์แต่ต้องเบา ๆ นะคะ ไม่งั้นเดี๋ยวขนตาขาดกันพอดี

เป็นแบบพลาสติกจะดีสำหรับหวีขนตาจริง ที่มาสคาร่าจับเป็นก้อนเท่านั้น ถ้าจะหวีเอากาวออก
    ต้องแบบเหล็กค่ะ คอนเฟิรม์ ราคาไม่แพง ร้อยกว่าบาทเท่านั้นค่ะ

ภาพค่ะ

3.2 เสริมค่ะ แหนบ อุปกรณ์เสริมเนี่ยหมายถึงมีหรือไม่มีก็ได้ค่ะ ไม่สำคัญเท่าไหร่แต่ถ้ามีก็จะทำให้มันง่ายขึ้น

4. ขนตาปลอม ไม่จำเป็นต้องซื้อแบบแพง ๆ มาก มายค่ะ ตามตลาดนัดก็ซื้อใด้ คู่ละ 50-80
    แต่ถ้าไปร้านขายส่งที่ชื่อ J&B ตรง BIG C ราชดำริ ตกคู่ละ 25-30 บาทจะเอา
    แฟนซี ขนาดไหน กากเพชร เลื่อมเพชร ขนงอน โค้งมากน้อย สลับฟันปลา เลือกได้เลยค่ะ
    ถ้าเอายกโหล ลดอีก คละแบบได้ค่ะ เพราะว่าซื้อที่นั่นตลอด
    ให้ดูรูปนะคะ ถ่ายสมบัติที่มีมาให้ดูด้วย ชอบค่ะ มีหลายเป็นร้อยคู่ นี่เป็นแค่บางส่วน ยังมีอีกหลายโหล
    เพราะว่าถ้าใช้แล้วชอบซื้อยกโหลเลยค่ะ บางทีมันหมดรุ่น ไม่ทำแล้วก็มี ก็มานั่งเสียใจ

เคยใช้ของ MAC คู่ละ 500-900 บาทค่ะ คุณภาพใกล้เคียง รูปทรงใกล้เคียงมาก กับยี่ห้อ JASO กล่องแดงฝาใส เน้นค่ะ ว่าติดออกมาเหมือนหนูแหวนค่ะ สไตล์นั้นเลย ค่อนข้างยาวเป็นแพสวยค่ะ เราเองนั้นใช้มาหมดแล้ว หลายยี่ห้อแต่ JASO ติดแล้วสบายที่สุดค่ะ แนวขนตาจะอ่อนนุ่มมาก ๆ
    ข้อเสีย อย่าจับแรง เสียทรงง่าย ห้ามใช้เล็บจิก ราคา 30-50 บาทเท่านั้นค่ะ แถมไม่ต้องเจอ BA MAC เชิดใส่ด้วยค่ะ

Shu uemura ราคาค่อนข้างสูง 750-1500 UP อายุการใช้งาน 5-6 ครั้งเพราะว่ามากกว่านั้นเสียทรงค่ะ คนขายชอบเชียร์ว่าโอ้ยใช้ได้นานมาก หลายครั้งมาก ไม่จริงค่ะ 3-4 นี่ก็เริ่มเบี้ยวติดยากแล้ว
    อีกยี่ห้อคือ Miracle กล่องขาว กับ Mei Linda กล่องสีชมพู
    อันนี้จะ แนวขนตาแข็งหน่อย ติดแล้วบางคนอาจจะไม่ชอบ
    แต่เป็นแบบแฟนซีมีให้เลือกมากมาย
    รูปทรงคล้ายของ Shu ค่ะ ราคา 25-30 บาท ค่ะกาวที่มาในกล่อง ทื้งสถานเดียวค่ะ ห้ามใช้นะ เดี๋ยวตาบอดค่ะ
    ข้อดี ไม่ค่อยเสียทรง จับง่าย ใช้ได้นานหน่อยค่ะ เพราะว่าแนวขนตาแข็ง ทนทาน เคยใช้นานสุด 15 ครั้ง ต่อ 1 คู่ จนน้องสาวบอกว่าให้ทิ้งได้แล้ว แต่สภาพตอนที่ทื้งมันก็ยังเป็นทรงดีอยู่ค่ะ เพียงแต่ว่ามันสกปรกแรงแล้ว

อันนี้แบบราคาถูกนะคะซื้อจากร้าน J&B ka

อันนี้เป็นภาพของ MAC และ Shu uemura ka

MACภาพเปรียบเทียบระหว่าง Jaso and MAC ค่ะ คล้ายกันแต่ จะหนากว่าหน่อยค่ะ
    แต่รุ่นที่บางกว่านี้ ก็มี พอดีเราชอบหนา ๆ เป็นแพ
    ถ้าอีกเบอร์ของ Jaso จะเหมือน MACเลยค่ะ ต้องลองไปหาดู

กรุณาอย่าทำความสะอาดขนตาปลอมด้วยน้ำยาล้างเครื่องสำอางค์ใด ใด นะคะ เพราะทำให้เสียทรงค่ะ
    และจะทำให้ติดยากในคราวต่อไป เพราะน้ำยาล้างบางส่วน ยังคงติดอยู่กับขนตาปลอมด้วยค่ะ

5. ที่ดัดขนตา

6. มาสคาร่า แบบไม่ต่อขนตาค่ะ สุตรเรานะ

7. อายไลเนอร์ค่ะ เน้นค่ะ ว่าต้องเขียนนะคะ จะมากจะน้อย เส้นเล็กเส้นใหญ่ต้องเขียนค่ะ ปิดรอยเส้นขนตาปลอม และ รอยกาวที่ล้นหรือเลอะออกมาค่ะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ
    1. ทาตาแต่งหน้าให้เรียบร้อย กรีดอายไลเนอร์ ปัดมาสคาร่าด้วย เทคนิคที่ลองทำมาคือ
    อย่าใช้มาสคาร่าต่อขนตานะคะ ใช้แบบกันน้ำธรรมดาปัดพองาม อย่าให้เป็นก้อนนะคะ ดีดให้งอนพอดี
    อย่าให้ขนตาหัก หรืองอนมากเกินไป อย่าลืมว่าเรากำลังจะติดขนตาปลอมอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องดัดขนตาจริงแบบเอาเป็นเอาตายค่ะ
    ถ้ามาสคาร่าเป็นแบบต่อขนตาจะทำให้ติดขนตาปลอมยากค่ะ

2. รอให้ขนตาแห้งนะคะ ให้เอานิ้วจับที่ขนตาปลอมตรงด้านปลายข้างยาวส่วนที่ยาวที่สุด ค่อย ๆ แซะ ดึงออกมาจากกล่องใช้นิ้วนะคะ อย่าใช้เล็บ
    อย่าแรงเพราะจะทำให้ขนตาเสียรูป และพยายามดึงด้านปลายที่ยาวที่สุดเท่านั้น เพราะเวลาตัดส่วนที่เกินออกเราจะตัดด้านท้ายค่ะ เพราะง้นเวลาด้ายท้ายเสียทรงไม่เป็นไร เพราะว่าต้องตัดออกอยู่แล้ว ห้ามตัดด้านที่สั้นกว่าเด็ดขาด ด้านนั้นเราจะเอาไว้ติดที่หัวตาค่ะ
    ข้อสำคัญอย่าเอาเล็บจิกขนตานะตะ เพราะว่าจะทำให้ขนตาปลอมหักและเสียรูปค่ะ
    บางท่านจะลองใช้แหนบจับแบบในรูปก็ได้นะคะ แต่ต้องเบา ๆ ค่ะ เอาแหนบจับแล้วค่อยเอามาวางบน
    ขนตาจริงก็ได้ค่ะ

ภาพค่ะ

3. วัดความยาวโดยทาบขนตาปลอมตอนหลับตาลงเล็กน้อยที่ตัวขนตาปลอมจะมีกาวอยู่ที่ด้านหัวกับด้านท้าย ให้เราเอาวางลงบนตาเราโดยหลับตาลงให้สนิทวางเริ่มที่หัวตา ต้องไม่ชิดจนเกินไป เพราะว่าถ้าชิดมากเกินไปเวลาลืมตา หรือกระพริบตา จะทำให้แสบตา และ อาจทำให้ตาอักเสบได้ค่ะ

เราก็จะเห็นส่วนที่เกินออกมา แล้วเราก็ค่อยเอากรรไกรตัดด้านปลายออกค่ะ ตัดด้านปลายเท่านั้นนะคะห้ามตัดด้านสั้น เพราะว่า ถ้าตัดด้านสั้นที่เป็นส่วนที่เราจะใช้ติดหัวตาจะทำให้เวลาติดไม่เป็นธรรมชาติเพราะว่ามันจะทำให้เหลือเส้นขนตาส่วนกลางที่ยาวร่นมาเป็นหัวตาแทนค่ะ

ถ้าไม่แน่ใจ ไม่ช่ำชอง ค้องค่อย ๆ ตัดทีละน้อย แล้วทำซ้ำแบบเดิมไปเรื่อย ๆ ค่อย ๆ เล็มไปค่ะ ไม่งั้นตัดสั้นแล้วแก้อะไรไม่ได้ เสียค่ะ ทิ้งสถานเดียว เว้นแต่ว่าผู้นี้นจะเป็นเซียน ก็จะเก็บเอาไว้ซอยค่อยเอาไว้ใช้ติดสลับแบบขั้นเทพค่ะ

4. วิธีทากาวมีสองแบบ ขั้นเทพคือ ใช้กาวจากหลอดบีบแล้วทาลงไปบนขนตาปลอมเลย วิธีนี้ต้องมือแม่น ๆ บีบกาวได้ค่อยข้างสม่ำเสมอนะคะ ไม่งี้นตอนติดลงไปบนตาเรา เละค่ะ

หรือ บีบออกมาไว้บนช่วงมือเราก่อนด้านข้างนิ้วโป้งเราเนี่ยค่ะ แล้วใช้คอตต้อนบัด ด้านหัวธนูแต้มกาว แล้วเอามาทาบนขนตาปลอม วิธีนี้ค่อนข้างง่ายเพราะว่า ไม่ต้องคอยกังวลว่ากาวจะเยอะเกินไป เราสามารถค่อย ๆ ลากคอตต้อนบัดทาได้ทีละน้อยค่ะ แต่อย่าช้ามากนะคะ เดี๋ยวกาวจะแห้งไม่เท่ากัน

ภาพค่ะ

บีบกาวออกมาเล็กน้อยที่ข้อมือ

เอาปลายด้านแหลมจื้มออกมเล็กน้อยเพื่อเอาไปทาที่ขนตาปลอม จะใช้เป็นคอตต้อนบัดหรือไม้พลาสติกเขียวก็ได้ค่ะ แด็ปกันได้ จ้า

5. วิธีของเรากับกาว Shu ไม่เน้นให้รอกาวแห้งหน่อยนะคะ เพราะว่าถ้าเราทาด้วยคอตต้อนบัด กาวมันไม่เยิ้มมากอยู่แล้ว เน้นนะคะ ทากาวขนตาปลอมแค่เส้นบาง ๆ ที่เป็นเส้นแนวขนตาเท่านั้น อย่าทาเลยไปที่เส้นขนตาเด็ดขาด เส้นต้องบาง ไม่งั้นมันจะติดขนตาเราเวลากระพริบตา มันจะตึง ๆ เพราะว่ามันดึงเอาขนตาจริงเราไว้กับขนตาปลอมค่ะ ควรจะทากาวประมาณนี้ค่ะ

ภาพค่ะ

หลับตาข้างที่จะติด ค่อย ๆ ว่างขนตาปลอมเราไว้บนขนตาจริงวางไว้เบา ๆ อย่าเพิ่งกด แต่ให้แนวเส้นขนตาปลอมชิดติดกับหนังตาเราที่สุด
    ค่อย ๆ ลิมตา แต่อย่าเพิ่งลืมตาโตมากนะคะ เน้น นะคะ อย่าเพิ่งกด เวลานี้ สามารถเลื่อนไปมาได้ค่ะ ถ้ากาวมันเลอะๆ เห็นเป็นขาว ๆ ไม่ต้องตกใจค่ะ เดี๋ยวตอนจบใช้อายไลเนอร์ปิดได้ค่ะ
    ถ้าแนวไม่ตรง ไม่ถนัดก็ค่อยๆ ดึงออกขยับใหม่ค่ะ ปลายขนตาที่จัดไว้ ไม่ควรยาวเกินตาจริงค่ะ เพราะจะทำให้หลอกหลอน ไม่สวยค่ะ

พอมั่นใจก็ค่อยๆ เอาคอตต้อนบัดปลายธนู หรือไม้พลาสติดเขียวๆ ที่ป็นสองง่ามกดที่จุดกี่งกลางของเปลือกตาก่อน แล้วค่อย ๆ ไล่ไปที่หัวตา ตบท้ายที่ปลายหางตาค่ะ ค่อย ๆ ตบกดลงเบา ๆ ที่แนวชิดขนตาจริงที่เปลือกตา
    แล้วก็ค่อย ๆ ลืมตาให้โตเต็มที่ ลองกระพริบตาดูว่า สบายตามั้ย คัน ๆ แสบ ๆ มั้ย รำคาญมั้ย ถ้ารู้สึกไม่ดีให้เอาออกค่ะ ไม่งั้นทั้งวัน ตาเจ็บและล้าแน่นอน

ภาพการใช้คอตต้อนบัดกด หรือ ไม้พลาสติดกดค่ะ

กดแล้วดันเบา ๆ ให้ขอบขนตาปลอมชิดที่เปลือกตาเราแล้วให้มันติดลอย ๆ อยู่บนขนตาจริงค่ะ ไม่ต้องกดแรง

เสร็จแล้วก็เอาอายไลเนอร์ทาทับอีกที เพื่อให้ไม่เห็นรอยต่อค่ะ ทางลงไปบนเปลือกตาให้โดนทั้งเปลือกตาและขนตาปลอมค่ะ

เท่านั้นก็จะได้ตาวิ้ง ๆ ฉ่ำ ๆ สวยสมใจแล้วค่ะ
    อ้ออย่าลืมเวลาออกไปข้างนอก พกกาวกับไม้ติดหรือคอตต้อนบัดออกไปด้วยนะคะ เพราะว่าบางที่มี accident น้ำตาไหลคันตาเกาหลุด เมื่อยตา อะไรประมาณนี้ จะได้ซ่อมได้ค่ะ

ข้อสำคัญในการติดขนตาปลอมค่ะ

1. เผื่อเวลาแต่งหน้าไว้หน่อย อย่ารีบร้อน ลนลาน เพราะว่ายิ่งรีบ ยิ่งเละ ขนาดว่าเซียน ๆ เวลาเร่ง ๆ มือสั่นค่ะ ติดเสียไม่คุ้มเพราะว่าตาที่เราเมคอัพไว้จะช้ำ
    ลองดูก็ได้ค่ะ ถ้าติดรอบเดียวแล้วสวย กับติดพลาด ต้องติดใหม่ อันที่ติดทีเดียวเมคอัพรอบดวงตาจะสวยกว่า

2. เวลาติดเสียให้ควบคุมสติ อย่าสติแตกค่ะ มันจะยิ่งไปกันใหญ่ อย่าดีงแรง เวลาแก้ออก แล้วเวลาดึงต้องมั่นใจว่าจับเฉพาะขนตาปลอมเพราะม่ายงี้น
    อาจดึงเอาขนตาจริงออกมาด้วย เจ็บไม่ว่า กว่ามันจะงอกใหม่ นานค่า

3. Must do ต้องปัดมาสคาร่าค่ะ อย่าติดขนตาปลอมโดยไม่ปัดมาสคาร่าเด็ดขาด เพราะว่าขนตาจริงจะทิ่มหีวลงพื้นหมด คุณก็จะกลายเป็นคนมีขนตา สองเวอร์ชั่นทันที
    ดูแล้วจะ FAKE ไม่เนี้ยบเนียนโดยทันทีค่ะ ขอเน้นอีกครั้งต้องกรีดอายไลเนอร์นะคะ

4. เลือกขนตาปลอมให้เหมาะกับใบหน้าค่ะ อย่าติดชิดหัวตาเกินไป และอย่าติดเลยหางตามากเกินไป

5. เวลาตัดแต่งขนตา ไม่ควรเล็มปลายส่วนความยาวของขนตาออก ขนตาแต่ละชิ้นเค้าทำมาเรียงสวยเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว ถ้าเราไปตัดออกมันจะทื่อ ๆ ไม่เรียงสวยเหมือนแบบเดิม
    ถ้าชอบสั้นก็ซื้อแบบสั้น ชอบยาวก็ซื้อแบบยาว อย่าแด๊ปค่ะ ยิ่งขนตาแพง ๆ ยื่งไม่ควร เราทำมาหมดแล้ว ไม่เกิดซักอัน ทิ้งหมด
    ตัดได้แค่แนวเส้นที่ติดกาวเท่านั้นค่ะ

6. เวลาติดขนตาปลอมเสร็จแล้วอย่าปัดมาสคาร่าที่ขนตาปลอมนะคะ เค้าทำมาได้รูปอยู่แร้ววว ปัดแล้วทำให้หนาเกินไป บางทีก็เป็นก้อนสกปรก
    ที่สำคัญใช้ได้ไม่นานค่ะ

7. ของแพงไม่จำเป็นต้องดีเสมอไปค่ะ ลองมองหาที่ราคาย่อมเยาว์มาดูก่อนดีกว่าค่ะ มือใหม่ส่วนใหญ่เละ ซะเยอะค่ะ

8. เช็ดทำความสะอาดต้องเกลี้ยงนะคะ ไม่งั้นจะเสี่ยงกับตาอักเสบ ติดเชื้อได้ค่ะ ไม่คุ้ม
    โดยส่วนตัวใช้ เมย์บีลีนค่ะ น้ำยาเช็ดทำความสะอาดรอบดวงตา ตัวนี้ไม่แสบสามารถใช้ล้าง ล้วง รูด ควักได้ไม่มีแสบค่ะ
    เท่าที่ใช้มา Dior Clarin Estee Elizabeth Arden L'real โดยส่วนตัวแล้วแสบค่ะ ใช้ไม่ได้เลย
    เวลาล้างก็ให้เอาสำลีนั้นรูดเส้นขนตาจริงตากเปลือกตา หลับตารูดดึงออกนะคะ ออกมาให้เกลี้ยงทุกเส้นค่ะ

9. ข้อสุดท้าย ไปพบหมอที่สมิติเวชมา ไปเช็คร่างกายประจำปี มีการตรวจสายตาด้วย
    หมอเห็นใส่ขนตาปลอมฉ่ำไปเลย หมอบอกว่า ไม่กลัวเหรอ หมอเคยรักษาคนที่ติดขนตาปลอมแล้วตาอักเสบติดเชื้อ ขั้นรุนแรง
    แล้วไม่ยอมมารักษาแต่เนื่น ๆ ปล่อยให้มันอักเสบแล้วก็ยังติดขนตาปลอมอีก ถึงหมออีกทีก็อักเสบมากจนตาบอดไปเลย
    สยองเลยค่า ไม่รู้หมอหลอกอะป่าว
    ยังไงก็ใช้วิจารณญานะคะ มีอาการแปลก ๆ แพ้ ๆอักเสบ พบหมอนะคะ
    ตามีคู่เดียว ไม่มีอะไหล่เปลี่ยนค่า
    E-mail ::: xsss.l@hotmail.com
    โทร. 094-443-6854

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

เฮ้อ! ไม่มีขนตากะเขาเหมือนกันแต่ติดขนตาปลอมนี่ยังทำใจไม่ได้ค่ะ ขี้เกียจตัวเดียวเลย แค่เขียนคิ้วปัดคิ้วให้เป็นธรรมชาติก็ร่วม 20 นาทีทุกวัน แฟนเคยนั่งดูจนเสร็จแล้วก็ว่าจะละเลงอะไรกันนักกันหนาบนหน้าเนี่ย...เป็นหญิงแท้จริงแสนลำบากน้อ...จะสวยแต่ละทีลงทุนทั้งเงินทั้งเวลา ขอบคุณคุณ hui hui ที่อุตส่าห์มาแนะนำกันค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Little Princess is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ อธิบายละเอียดมากเลย เริ่ดมากจริงๆค่ะ
    อ้าอะรุณแอร่มระเรื่อรุจี
    ประดุจมะโนภิรมระตี ณ แรกรัก
    แสงอะรุณวิโรจน์นะภะปราจักษ์
    แฉล้มเฉลาและโศภินักนะฉันใด
    หญิงและชายณะยามระตีอุทัย
    สว่าง ณ กลางกะมลละไมก็ฉันนั้น

"คู่กรรม"

wassana's Avatar
    wassana is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบกระทู้นี้จัง ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวไปลองเลยดีกว่า

jpfabulous's Avatar
    jpfabulous is offline Trusted Member
    0/5

Wink

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เราก้อติดบ้างเหมือนกัน แต่เป็นบางโอกาส
    เพราะมันเสียเวลาอย่างที่คุณเจ้าของ กท ว่าจริงๆอ่ะค่ะ ต้องเผื่อเวลาไว้
    ยังไงก้อขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ ^^
    Love. Live. Laugh.

catdojo's Avatar
    catdojo is offline Trusted Member
    0/5

Wink

ชอบๆๆๆกระทู้นี้ที่ซู้ดเลย เพิ่งเริ่มลองคู่แรก ตาโตสมใจอยากเลยค่ะ รีวิวได้ดีมากเลย

อยากถามวิธีการเลือกซื้อขนตาด้วยค่ะ มีหลายแบบมาก ไปดูมามันมีทั้งแบบหนา บาง ยาวมาก ยาวน้อย หรือบางอันก็เป็นขนตาไขว้กันเป็น xxx จะรู้ได้ยังไงว่าแบบไหนมันจะสวยที่สุด

ขอบคุณมากค่ะ
    ~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----

"Women who buy the famous 2.55 cannot only buy black." ---Karl Lagerfeld

warwalade's Avatar
    warwalade is offline Trusted Member
    0/5

:)

เป็นประโยชน์ๆสุดๆ
    ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยติดขนตาปลอมได้ด้วยตัวเองเลยค่ะ 55555555
    แต่พรุ่งนี้จะลองใหม่ ^^
    ขอบคุณมากนะคะ
    Ars Longa Vita Brevis

0/5
    โปรมากเลยค่ะ

เคยให้เพื่อนติดให้ยังลำบากเลย T_T
    STYLE NEVER DIE

0/5

Wink

Quote Originally Posted by Hui Hui View Post
    ...เห็นในภาพมั้ยคะ ไม้พลาสคิกสีเขียวที่มีด้านนึงเป็นสองง่ามเอาไว้กดตรงกลางเปลือกตา
    อีกด้านเป็นแหลม ๆ เอาไว้กด เน้นตอนติดขนตาให้ชิดกับเปลือกตา ตัวนี้เป็นสุดยอดเลยค่ะ
    ไม่รู้ว่ามีขายที่ไหนเพราะว่าจำไม่ได้รู้แต่ว่าของญี่ปู่น ซื่อมาพร้อมกาวมันแถมมาด้วย
    แต่กาวห่วยค่ะ ทิ้งกาวไปแล้ว ติดไม่ดีเลย

ภาพค่ะ

"ไม้พลาสติกสีเขียว" อันในรูปเนี่ย (กับกาวที่คุณ Hui Hui บอกติดขนตาห่วย) จริงๆแล้วไว้ใช้สำหรับทำตาสองชั้นอ่ะค่ะ ^o^
    ถ้าใครอยากได้ไม้สองง่ามอันนี้ ลอง search คำว่า "กาวทำตา 2 ชั้น/ กาวทำตาสองชั้น" ใน Google จะเจอไม้สองง่ามขายพร้อมกับกาวอยู่ตามร้านค้าออนไลน์หลายร้าน

ถ้าใครสงสัยว่า "กาวทำตา 2 ชั้น" คืออะไร?
    (ลองดูคลิปวิธีใช้กาวได้ที่นี่ค่ะ ---> http://www.koji-honpo.co.jp/makeup/m..._talk_300.html)

ขอบคุณคุณ Hui Hui ที่มาตั้งกระทู้สอนวิธิติดอย่างละเอียดนะคะ กิ๊ฟก็ชอบติดเหมือนกัน แต่ติดไม่เก่ง ยิ่งเวลารีบๆนี่ขอไม่ติดดีกว่าค่ะ

Hui Hui's Avatar
    Hui Hui is offline Trusted Member
    0/5

Talking เพิ่มเติมวิธีการเลือกซื้อขนตา เอาเท่าที่รู้นะ

คือว่าไม่ใช่กูรูตัวจริงนะจ๊ะ แต่เป็นกูรู้ เพราะว่าที่บ้านมีสามสาว สามสไตล์ ลองติดให้พี่ให้น้องมาหมดแร้วลองดูนะคะว่า อันไหนจะเข้ากับตัวเองที่สุด

วิธีการเลือกซื้อขนตาปลอมนั้น ขึ้นอยู่กับรูปตาของแต่ละคนค่ะ เราเองเป็นคนตาชั้นเดียว แถมหนังตา
    เยอะ แล้วตาเล็กมาก
    หนังตาเยอะก็คือ เวลาลืมตามาเนื้อตรงเปลือกตามันจะหลุบหายเข้าไปข้างในเยอะ สังเกตุง่าย ๆ ว่า เวลากรีดอายไลเนอร์เส้นบางจะมองไม่ค่อยเห็น ต้องกรีดหนาถึงหนามาก เราจึงจะใช้ขนตารุ่นที่ยาว
    ออกมาเยอะ ๆ และเส้นต้องออกไปทางหนา หน่อย ไม่งั้นติดไปหายหมดค่ะ แฟนซีต่าง ๆ ก็ใช้ได้ค่ะ
    การเพชร วิ้งการตูน สลับไขว้ ได้หมด กลายเป็นโชคดีไป เราเองติดกากเพชรกลางวันได้ซะด้วยซ้ำ
    ไม่เวอร์ กลายเป็นโชคดีปาย
    เราเคยติดแบบกากเพชรตอนกลางวัน โชคดีที่หนังตาเยอะมันก็จะเห็นกากเพขรเฉพาะตอนกระพริบตา
    เลยไม่ค่อยเวอร์มากค่ะ

รูปสองอันบนนี้เป็นชิ้นโปรดค่ะ ตัวแรกเรียกน้องขนฟู เพราะว่าตัวจริงเธอฟูฉ่ำมากเลย ซื้อจาก Shu ราคา 1100 ได้มั้งคะ แต่หมดรุ่นไปแล้ว เลยไม่ค่อยกล้าใช้บ่อย

ตัวนี้แบบหนูแหวน แขนอ่อนค่ะ เรียงเป็นแพซึ้งสุด ๆ

ตัวนี้ติดแล้วออกธรรมชาติค่ะ เส้นไม่หนามาก มีเล่นลวดลายไขว้ น่ารักค่ะ

วิ้งตาการ์ตูน อันนี้ติดยากนิด เพราะว่าห้ามตัดนะคะ แต่ก็นะบางท่านอาจจะต้องตัดก็ค่อย ๆ เล็มละกัน เพราะตาแต่ละคนไม่เท่ากันค่ะ ตัวนี้ ไม่งั้นปลายไม่สวยแล้วเค้ามาค่อนข้างสั้นอยู่แล้ว
    เวลาติดต้องวัดติดจากด้านปลายหางตา มาด้านหัวตาค่ะ ออกไปทางเกาหลี ญี่ปุ่น เด็กน้อยค่ะ

น้องสาวเราเองคนที่ 2
    เปลือกตาชั้นเดียว แต่ไม่หลุบในมาก ก็ใช้ที่เป็นเส้นบาง ๆ หรือเส้นหนาก็ได้ แล้วที่ไขว้ไปมาก็ใช้ได้ค่ะ
    แต่อย่าเอาที่ยาวมาก มันหลอกค่ะ

น้องสาวเราเองคนที่ 3
    ตาสองชั้นสวยอยู่แล้ว ก็ใช้ที่เป็นเส้นบางนะคะ จะดูเป็นธรรมชาติ ถ้าใช้เส้นหนายาว ต้องไปงานกลางคืนค่ะ แต่ก็เน้นอีกอย่าเอายาวมากเพราะว่าตาสองช้นเนี่ยส่วนมากตาสวยแล้วจะมีขนตาจริงที่ยาวและสวยอยู่แล้วจึงไม่จำเป็นต้องเพื่มเติมมาก อิจฉามันเล็กน้อย
    สองแบบในรูปเนี่ยตัวบางน้องเราเค้าติดเวลาไปทำงาน ตัวหนาเค้าเอาไว้ติดเวลากลางคืนค่เ
    เค้าเคยติดกากเพชรและ แบบยาวหนาของJaso ถ้าเป็นกลางวัน เหวอสนิทค่ะ ถ้าเป็นกลางคืน
    ไปแดนซ์ โอเคค่ะ เหมือนนางโชว์ดี เริ่ด

E-mail ::: xsss.l@hotmail.com
    โทร. 094-443-6854

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook