Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: ได้ fwd mail จากเพื่อนมา เลยเอามาแชร์ค่ะ...เสียดายและเห็นใจเจ้าของค่ะT_T

tik's Avatar
    tik is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ได้ fwd mail จากเพื่อนมา เลยเอามาแชร์ค่ะ...เสียดายและเห็นใจเจ้าของค่ะT_T

ต้องขอบอกก่อนว่าไม่ได้มีเจตนาจะโยงเข้าไปเกี่ยวกับการเมืองใดๆหรือใครๆทั้งสิ้น
    แค่อยากจะเอามาแบ่งปันให้เพื่อนๆในsbnนี้ เพราะเห็นว่ามีคนที่รักและเห็นคุณค่าของสิ่งของเหล่านี้เหมือนกัน
    ซึ่งมันอาจจะไม่มีค่าหรือมีความหมายกับคนบางคน
    แต่ของเหล่านี้มันมีความหมายกับคนบางคนโดยเฉพาะคนที่เป็นเจ้าของมากมายนัก
    ขอแสดงความเห็นใจและเป็นกำลังใจให้ถ้าเจ้าของได้มามีโอกาสเห็นรูปในนี้
    เราเชื่อว่าเจ้าของสินค้าเหล่านี้จะต้องมีบ้างแหละที่เป็นสมาชิกและเคยเข้ามาเยี่ยมชม sbn แห่งนี้....

ปล.ไม่แน่ใจว่าเอาลงถูกห้องมั้ย...จะว่าเป็นเกี่ยวกับแฟชั่นก็ไม่ใช่ แต่จะให้เป็นข่าวหรือสังคมก็ไม่เชิง???
    ยังไงก็ขอฝากไว้ที่นี่ก่อนแล้วกันนะคะ ถ้าเห็นว่าไม่ถูกห้องจะย้ายก็ได้ค่า.....ขอบคุณค่า

0/5
    ถ้าผมจะบอกว่า คนถ่ายรูป และเจ้าของกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/camera/to.../O9269457.html

เป็นสมาชิก SBN ที่หลายๆท่านรู้จัก เพื่อนๆพี่ๆจะคิดว่า ใครกันครับ

Blog Entries
    9
    0/5
    ไม่ทราบเลยครับเป็นใครเหรอครับ มาแนะนำตัวกันได้ครับ แล้วพี่ที่เข้าไปถ่ายภาพปลอดภัยดีไหมครับ
    แล้วก็ขอบคุณมากครับ ที่เสี่ยงภัยเข้าไปนำภาพที่เป็น ข้อเท็จจริงมาให้ทุกคนได้รับรู้ครับ

ถ้านำภาพมาลงที่นี้ ช่วยบรรยายภาพด้วยนะครับว่าเกิดอะไรขึ้นจะได้เข้าใจตามที่เจ้าของภาพ
    ถ่ายภาพอย่างให้เราเข้าใจว่า ผู้ถ่ายภาพกำลังเห็นอะไร กำลังรู้สึกอย่างไรครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ที่นำภาพความจริงมาให้ชุมชนแห่งนี้รับรู้ครับ

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    Quote Originally Posted by One Man story View Post
    ถ้าผมจะบอกว่า คนถ่ายรูป และเจ้าของกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/camera/to.../O9269457.html

เป็นสมาชิก SBN ที่หลายๆท่านรู้จัก เพื่อนๆพี่ๆจะคิดว่า ใครกันครับ
    กำลังรอรับชมภาพพร้อมคำบรรยายครับ

ภาพที่ถ่ายทอดสิ่งที่ผู้ถ่ายภาพได้เห็น สิ่งที่ผู้ถ่ายภาพได้รับรู้
    สิ่งที่ผู้ถ่ายภาพได้รู้สึก ว่าเขาได้เห็น ได้รับรู้ ได้รู้สึก ว่า เกิดอะไรขึ้นกับประเทศไทยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่เสียสละเข้าไปถ่ายภาพในพื้นที่

0/5
    ขอบคุณครับ คุณ wm ผมคงไม่ใช้ไอดีเก่าที่เคยสมัครไว้โพส เพราะเกรงว่า จะมีอันตรายมาถึงตัว

แต่จะเข้ามาเล่าเหตุการณ์ละกันโดยละเอียด และรูปบางรูปที่ไม่ได้ลงที่พันทิพย์

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณ One Man Story ครับ
    ที่เอาชีวิตเข้าไปเสี่ยง เพื่อถ่ายภาพความจริง เอามาให้ได้รับรู้กัน
    Last edited by itasian; 06-02-2010 at 09:15 PM.

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    13
    0/5
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปภาพมากนะคะ

เสียใจและเห็นใจเจ้าของกิจการทุกท่าน

จะเป็นกำลังใจให้นะคะ

ปล.กล่องไอโฟนเกลื่อน t^t

0/5
    ขอบคุณครับที่นำรูปเหตุการณ์ ที่เกิดขึ้นมาเล่าให้ฟังครับ

แต่เป็นห่วงครับ คือ กลัวครับว่าพี่ๆจะโดนทำร้าย นะครับ

ไม่อยากให้พี่ๆ ไปเสี่ยงในพื้นที่เหล่านั้น ไม่อยากให้มีใครต้องตายครับ

แต่ยังไงก็ขอขอบคุณอีกครั้งครับ ที่ได้นำภาพเหตุการณ์ ที่เกิดขึ้น กับประเทศของเรา

มาให้ได้เห็นกันครับ

เป็นอีกคนหนึ่งครับ ที่อยากเห็นรูปภาพกับคำอธิบายภาพจากผู้ถ่ายภาพ
    อยากรู้เรื่องราวที่พี่ๆเห็นกันนะครับ
    -----------------/\-----------------
    ----------------|x|----------------
    ----------------|x|----------------
    ---------------|x|---------------
    ---------------/\---------------
    ------< ~ G [ o ] P ~ >------
    ---------------\/---------------
    -------------| | |-------------
    ------------| | |------------
    -- ~ ต่อต้านความชิงชัง ~ --
    -~ เกิดเป็นคนต้องกตัญญู ~-
    - ~ ไม่กตัญญู ไม่ใช่คน ~ -
    ----------| | |----------
    ---------| | |---------
    -----| | |-----
    ---| | |---
    -\|/-

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณจขกท.มากนะคะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

9
    0/5
    ตอบกระทู้เพื่อปรับกระทู้ที่ตั้งในเดือนนี้ขึ้นสู่หน้าแรกเนื่องด้วยกระทู้ตกจากการทดสอบระบบ
    ขออภัยในความไม่สดวกครับ ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook