Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 36 of 36

Thread: เรื่องที่คุณอาจยังไม่รู้ของวงการนางฟ้า

waha_gialo is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    แอร์การบินไทยที่เคยเจอบริการดีนะคะ ยิ้มแย้ม ไหว้ ทักทายดี แต่ว่าเครื่องเก่า และราคาสูงไม่สมกับเครื่องอ่ะ
    แอร์คนไทยในสายการบินต่างชาติที่เคยเจอก็ดีนะคะ ส่วนใหญ่เห็นเราเป็นคนไทยจะแอบมาบริการให้พิเศษ

แอร์ต่างชาติก็บริการดี แต่ไม่ค่อยอ่อนหวานมีสเน่ห์เท่าแอร์คนเอเชีย (ไม่สวยเท่าด้วย) เหมือนทำไปตามหน้าที่มากกว่าคะ

แต่เราว่าสวยๆอย่างกับนางฟ้าน่าจะพูดเพราะๆนะคะ พูดคำหยาบหรือทำหน้าหงุดหงิดมันดูไม่เข้ากับลุคอ่ะคะ เสียดาย

0/5
    หายเครียดไปเลย เหอๆ

0/5

Lightbulb

ตลกดี ^^

แต่ไม่ชอบ TG -*-
    ʎɐqǝ uo pɹɐoqʎǝʞ ɐ ʎnq ı ǝɯıʇ ʇsɐן ǝɥʇ sı sıɥʇ

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    คนที่รู้จักกันนั่งกลับมาจาก ญี่ปุ่น โดยการบินไทย สายการบินแห่งชาติ เหอะๆๆ

ตอนเสริฟอาหาร แอร์ก้อเดินถามว่า fish or pork คนญี่ปุ่นถามว่า what's kind of pork?

พี่แอร์การบินไทยสายการบินแห่งชาติตอบว่า pork is pork เหอะๆๆ เจริญเหอะค่ะ

ส่วนตัวเองเจอมากับตัวเยอะมากค่ะ ตอนนั้นขึ้นเครื่องบินแล้วปวดหูค่ะ เพราะว่านอนไม่พอ ก้อเลยบอกกับทาง

แอร์เค๊าว่า คุณค่ะๆๆ คือเราปวดหูมากอ่าค่ะ คุณวิธีทำให้หายปวดไหมค่ะ เหอะๆๆ พี่แกตอบมาว่า นั่งเฉยๆซิ

อ้าว...นังนี่ ก้อนั่งอยู่เฉยๆเนี่ย ไม่ได้ลุกไปไหนเลย คนข้างๆเค๊าก้อตวาดแอร์กับไปว่า ตอบออกมานี่คิด

ก่อนหรือป่าว คุณเทรนผ่านมาได้อย่างไง ต้นสังกัดเค๊าไม่ได้สอน safety first aid คุณหรอ เค๊าพูดเป็นภาษาอังกฤษ

ด้วย เหอะๆๆ ฝรั่งมองกันเต็มเลย เราอ่าอายค่ะ แต่แอบเลวยิ้มเยาะเย้ย แต่คนข้างๆเค๊าเป็นคนไทยนะค่ะ เค๊าบอกว่า เค๊าเคย

เป็นแอร์กาตาร์ แล้วตอนนี้เค๊าเป็น คน train แอร์ กาตาร์ค่ะ เค๊าแอบบอกว่าถ้าไม่จำเป็นเค๊าไม่อยาก

มาสายการบินแห่งชาติบ้านเราหรอกค่ะ แอร์หยิ่ง แต่เค๊าบอกว่า สจ๊วต น่ารัก(บางคน) ตอนเรียนนั่งการ

บินไทยตลอด พอหาเงินเอง ไม่เคยแลการบินไทยเลย(บริการจากใจ) ไปสายการบินอื่นสบายใจกว่าค่ะ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

0/5
    โค้ตลับเยอะจัง

แต่ไม่ค่อยขึ้นการบินไทยแฮะ
    สิงค์โปรแอร์ไลน์อย่างเดียว แอร์สวยมั่กก
    STYLE NEVER DIE

Dollabhon's Avatar
    Dollabhon is offline Trusted Member
    0/5

การบินไทย

เลิกนั่งการบินไทยแล้วค่ะ บริการไม่เหมือนเดิมนะ และก็ไม่ค่อยสนใจผู้โดยสารเท่าไหร่ ไม่ประทับใจเลยค่ะ เคยไปตกเครื่องที่มอสโคว นั่งบิสิเนสคลาส ตกเครื่องที่สนามบิน 2 คืน ไม่มีคำขอโทษจากพนักงานการบินไทยซักคำ พอวันสุดท้ายการบินไทยโอนผู้โดยสารไปสายการบินอื่น ไม่บอกเราซักคำว่าเปลี่ยนตั๊วเราเป็น economy class จนเช็คอินแล้ว โหลดกระเป๋าแล้ว ได้ตั๊วมา เอ๊ะไม่ใช่นี่ แล้วเอาเราไป Transit ที่ฮานอย รับไม่ได้ค่ะ บอกเอาตั๊วเราคืนมา ไม่มีเจ้าหน้าที่มาดูแลหรือสั่งการได้มาแก้ไข มีผู้โดยสารตกเครื่องที่เป็นชาวต่างชาติหลายคน บอกต่อไปนี้ไม่ไปแล้วการบินไทย นี่คือสาเหตุที่การบินไทยขาดทุนไงค่ะ พออีกวันได้ตั๊วการบินไทยเหมือนเดิม ปรากฎว่าพบ ฯพณฯ อุไรวรรณ เทียนทอง เดินทางกลับเที่ยวเดียวกัน โอ้โห มีเจ้าหน้าที่ระดับสูงมาเสนอหน้ารับส่ง ทั้ง ๆ ที่ท่านไม่ได้มาราชการนะค่ะ เห็นว่ามาเที่ยวส่วนตัวยังไงเนี่ย มีปัญหาไม่แก้ไข แต่เจอผู้ใหญ่รีบมาแสดงตัว ยังไงกันค่ะ การบินไทย พอมาถึงเมืองไทย ไปร้องเรียนแผนกดูแลลูกค้า ผู้จัดการไม่สนใจฟังเลยค่ะ แย่มาก ๆ และไม่มีแม้แต่ได้ยินคำว่าขอโทษ หรือจะจัดการแก้ไขให้ดีขึ้น สายการบินต่างชาติอื่น ๆ น่ารักกว่ากันเยอะเลยค่ะ ภาพพจน์การบินไทยตอนนี้เสียหายมากค่ะ

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook