Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: เพื่อนๆค่ะ ใช้ยี่ห้อหรือตัวไหน ล้างหน้าดีค่ะ เป็นเจลล้างหน้า หรือโฟม สำหรับผิวแห้งค่ะ

Warning Points:
    0/5
    ซื้อได้ที่ไหนจ๊ะคุณมุก เผื่อจะลองบ้างจ้า

0/5

c",)

ขอแสดงความเห็นแบบนี้นะคับ
    เนื่องจาก จขกท เป็นคนผิวแห้ง
    ไม่ขอแนะนำให้ใช้โฟมล้างหน้า นะคับ
    เพราะจะทำให้หน้ายิ่งแห้ง แม้วาบางยี่ห้อจะจะบอกว่า ไม่แห้งตึงก็เถอะ

อีกอย่างเจ้าของกระทู้บอกว่ามีปัญหาเรื่องสิวด้วย
    แนะนำให้รักษาสิวก่อนดีกว่า
    ส่วนผลิตภัณฑ์ที่อยากแนะนำคือ
    Foaming cream Re'tuch ของนิติพลคลีนิค
    เป็นเหมือนครีมล้างหน้าเลยคับ ชอบมาก
    ลองดูนะคับ ล้างละหน้านุ่มๆ
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

0/5

Wink

ขอบคุณทุกความเห็นจร้า

0/5
    หุหุ

oil ของลุงชู ค้าบ รอบแรก ใช้ สีเหลืองออ่น คาโมไมล์ ก้ดีนะค้าบ

ผิวแห้ง แบบ จขกm

สามารถใช้ พวก Cleaser ที่เป็น Lotion ก้ได้นะคับ ที่เคยใช้มี cleu de lie อะคับ แล้วก้ ของ vichy เป้นเนื้อครีม ทาทั่วหน้า แล้วล้างด้วยน้ำ มันจะลื่นๆๆทิ้งความชุ่มชื่นให้ผิวแห้งนะคับ

หรือไม่ก้ โฟมล้างหน้านะคับตอนนี้ ใช้ cramy foam ของ impress นะคับ ฟองหนานุ่มประทับใจมากมายคับ
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

0/5
    ใช้ lancome ค่ะ เป็นเจลใสๆ หลอดสีฟ้า แต่ตอนนี้เขาเปลี่ยนรุ่น กลายเป็นหลอดสีขาว เนื้อเป็นขาวขุ่น ให้นวดๆที่หน้าแห้งๆแล้วจะกลายเป็นน้ำมัน รู้สึกหน้าไม่แห้งดีค่ะ

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เราก็ผิวแห้งเหมือนกันค่ะ เราใช้ ESTEE Soft Clean หลอดสีชมพูสำหรับผิวแห้ง ดีมากๆ ค่ะ หน้าไม่เป็นขุยเลย ผิวนิ่ม แล้วครีมมันหอมมากกก ค่ะ ชอบมากเลย ครีมกันแดดใช้บิโอเร ขวดเล็กๆสีขาวค่ะ ซื้อได้ตาม Watsan, Boots ใช้ดีมากๆค่ะ หน้าไม่มัน ทาแป้งแล้วติดหน้าดีด้วยค่ะ ลองดูนะคะ

0/5
    กันแดดตอนนี้ใช่ของ IPSA อยู่ค่ะเป็นคล้ายๆน้ำนมไม่เหนียวเหนอะหนะและอีสองยี่ห้อที่ดีเหมือนกันคือ BB กับ SUQQU ค่ะเนื้อไม่เหนียวด้วยค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    กันแดด ที่ชอบ มี
    1.Dior Snow spf 50 , transparent
    2.Biotherm spf 50

แต่ถ้าชอบจริงๆๆชอบ ดิออร์มากกว่าคับ เนื้อ ไบโอ มันเหลว เปลืองงงงงงง
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member
    0/5
    เฮียใช้สบู่ก้อนของ Ettusais คับ สำหรับสิวด้วย
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

จำไว้ให้มั่น "SBN ก่อตั้งขึ้นมาเพื่อซื้อขายแลกเปลี่ยนกระเป๋าแบรนด์เนมในราคากันเองแบบพี่น้อง ไม่ได้มีจุดประสงค์ให้มีการซื้อขายเพื่อเชิงพาณิชย์"

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้กันแดด ของ Biotherm และอีกตัวของ Payot คะ

ส่วนโฟมล้างหน้าไม่ได้ใช้ เพราะเป็นคนผิวแพ้ง่ายอย่างมาก เลยไม่กล้าใช้คะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook