Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 23

Thread: เพื่อนๆค่ะ ใช้ยี่ห้อหรือตัวไหน ล้างหน้าดีค่ะ เป็นเจลล้างหน้า หรือโฟม สำหรับผิวแห้งค่ะ

Warning Points:
    0/5

Wink เพื่อนๆค่ะ ใช้ยี่ห้อหรือตัวไหน ล้างหน้าดีค่ะ เป็นเจลล้างหน้า หรือโฟม สำหรับผิวแห้งค่ะ

เพื่อนๆค่ะ ใช้ยี่ห้อหรือตัวไหน ล้างหน้าดีค่ะ เป็นเจลล้างหน้า หรือโฟม สำหรับผิวแห้งค่ะ

อยากทราบว่าเพื่อน ๆ ในเวปใช้ อารัยล้างหน้ากันบ้างค่ะ แชร์หน่อยน้า อยากทราบๆๆๆ

จ๊วบๆๆ

Lovelies's Avatar
    Lovelies is offline Trusted Member
    0/5

Smile ...

ใช้ Cetaphil ค่ะ
    ใช้มาเกือบทุกยี่ห้อแล้ว
    มียี่ห้อนี้ค่ะที่ทั้งถูก และดีค่ะ

0/5
    ใช้ของคลินิคที่ที่เป็นเจลล้างหน้าขวดเขียวอะค่ะ
    สำหรับผิวแห้งแพ้ง่ายค่ะ

Suzii's Avatar
    Suzii is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำ Philosophy ค่ะ ใช้ดีมากๆเลยค่ะ
    ใช้แล้วขาว ใส ไร้ที่ติจริงๆค่ะ ^___^

เปลี่ยนมาใช้ยี่ห้อนี้แล้วติดใจค่ะ อิอิ
    ตอนนี้เริ่มมาใช้กันทั้งบ้านแล้วค่ะ

0/5
    อันนี้เลยค่ะตั้งแต่ใช้มาก้อหลายยี่ห้อแล้วตัวนี้ใช้แล้วหน้าไม่แห้งตึงเลยราคาก็น่ารักด้วย IPSA CLEASING MILKY FOAM ราคาแค่ พันต้นๆเอง สำหรับผิวที่แห้งมากและเสี่ยงต่อความหยาบกร้านหรือริ้วรอย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

Talking

ขอบคุงทุกคำแนะนำจร้า จุ๊บๆๆ น่ารักจังสาวๆ sbn*-*

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เราว่า Chanel ดีมากๆ แพงไปหน่อยแต่หลอดโตใช้ได้นานค่ะ เราเป็นคนหน้ามัน แต่เค้าก็มีสำหรับผิวแห้ง ที่สำคัญล้างหน้าสะอาดมั่กๆ และ หอมด้วยค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Wink

ขอบคุณๆจ้า

ใช้ล้างหน้า แล้วกันแดดอารัยกันบ้างค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ถ้าหน้าแห้ง ใช้น้ำมันล้างหน้าก็ดีนะ
    ของพ่ีดิวใช้นำ้มันล้างหน้าของDermalogica
    แต่่พี่ดิวหน้าไม่แห้ง ก็เลยต้องล้างด้วยโฟมอีก2ครั้ง สะอ๊าด สะอาดดีจริงๆค่ะ
    แต่ถ้าหน้าแห้งมาก็ล้างด้วยโฟมครั้งเดียวก็พอ
    กันแดดใช้ Annesa ของ Shisedo จ้า
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5

Smile

มุกมีผิวแห้งและสิวอุดตันขึ้นง่ายมาก
    โฟมล้างต่าง ๆ เจลล้างต่าง ๆ น้ำมันต่าง ๆ ใช้มาครบหมดทุกยี่ห้อ ตั้งแต่ 700 - 3500

แต่พอเริ่มเปลี่ยนมาลองใช้ (ตามคำแนะนำบวกสรรพคุณที่ได้ยินมา) สบู่ใส ๆ ผสมทองของ sarun care ก้อนละ 198 บาท (เปลี่ยนแค่อย่างเดียวจริง ๆ นะอย่างอื่นใช้ตามปกติ)

สิวอุดตันขึ้นน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด ทุกคนที่เจอก็บอกว่าหน้าดีขึ้นมาก ตอนนี้ไม่ต้องใช้รองพื้นแล้วค่ะ มีคนไปหาซื้อตามแล้วก็มาขอบคุณมุกตั้งหลายคนแน่ะ

หลงใช้ของแพงอยู่นาน ตอนนี้ตายรังกับของราคาจิ๊บ ๆ

ไม่ได้โฆษณานะ ลองไปหามาใช้สิ มุกเคยเรียนเรื่องผิวหนังมา รู้สึกอันเนี้ยค่อนข้างปลอดภัยกับผิวมุกจ้ะ
    อันนี้เค้าเรียกหลุยส์นะลูก ส่วนอันเนี้ย...เค้าเรียกชาแนล จำไว้ให้ขึ้นใจนะจ๊ะ

[/SIGPIC][/SIGPIC] ค่ะ หม่าม้า

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook