Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: สารพัดเรื่องราวของชีวิตคู่ค่ะ มาแชร์ เมาท์กันค่ะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    Warning Points:
    0/5

สารพัดเรื่องราวของชีวิตคู่ค่ะ มาแชร์ เมาท์กันค่ะ

เนื่องในวันนี้ 3 มีนา เป็นวันครบรอบงานแต่งงาน ของเรา เอิ๊กๆ ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย

แค่อยากมาแชร์ กับเพื่อนๆ ที่แต่งงานแล้ว ว่าที่ผ่านมาเป็นยังไงกันบ้าง รักกันดี คบกันอยู่

หรือ เลิกกันไปแล้ว ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างน่ะค่ะ จะได้ มีหลายๆประสบการณ์ วิธีการดำเนิน

ชีวิตคู่

คุยได้ทุกเรื่องน่ะค่ะ ทั้งเรื่องดี เรื่องไม่ดี ชีวิตที่สมหวัง และ ไม่สมหวัง เพื่อเป็นวิทยาทาน

ให้คนอื่นๆ ค่ะ เพราะ เราเองก็อายุยังน้อย ทำอะไรไม่ค่อยคิดเท่าไหร่ เรียกง่ายๆ เอาแต่ใจตัวเอง

มากมายเลย นี้ขนาดลูกหนึ่งแล้ว ยังไม่หายเลย อิๆ

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ ที่มาเล่าสู่กันฟัง

BeautyKai's Avatar
    BeautyKai is offline Trusted Member
    0/5
    ยินดีกับวันครบรอบด้วยนะคะ ขอให้รักกันนานๆๆๆๆเลยนะคะ

ส่วนเรา ไม่ประสบความสำเร็จในชีวิตคู่ค่ะ
    แต่งงานได้ประมาณ 1ปี ก็ต้องเลิกกันไป
    เลิกกันไปตอนลูกสาวได้ 1เดือนเองค่ะ

เรื่องผ่านมาได้ ครึ่งปีแล้วค่ะ
    ทำใจขึ้นมาได้บ้างแล้ว ไม่เศร้าโศกเสียใจแล้ว
    ดำเนินชีวิตทุกอย่างตามปกติ
    ตอนนี้ก็มีความสุขดี
    อาจมีเหงาๆบ้าง เวลาเห็นคนอยู่กันเป็นคู่ๆ
    เวลาเห็นครอบครัว พ่อ แม่ ลูก เค้ามีกันพร้อมหน้า
    มีคิดถึงเค้าบ้างเป็นบางที
    แต่บอกแล้ว ไม่เศร้าค่ะ ชีวิตต้องเดินต่อไป

คิดเอาไว้ ชั้นยังสาว ยังสวย(รึเปล่า) อายุยังแค่นี้เอง ชีวิตยังอีกยาววววว

เข้าไปอ่านได้ค่ะ เผื่อเป็นอุทาหรณ์ เตือนใครได้บ้าง ยินดีค่ะ

http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...roup=1&gblog=9
    ------- หม่ามี๊ของหนูเป้ยเป้ย -------

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    สู้ๆ น่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เข้าไปอ่านมาแล้ว

ลูกสาวน่ารักมากค่ะ ยังไง ก็มีลูกสาวน่ารักแบบนี้

ไม่เห็นจะต้องการอะไรอีกเลยค่ะ ถ้าคนเค้าไม่เข้าใจเรา

ก็ปล่อยเค้าไปดีกว่าเนอะ

PREANG is offline Trusted Member
    0/5
    มาแอบรอฟังเรื่องราวของสาวๆไม่โสดในSBNค่ะ
    คนโสดมาเก็บประสบการณ์

0/5

HAPPY ANIVERSARY

คงไม่ช้าเกินไปที่จะพูดว่า HAPPY ANNIVERSARY นะคะ^^ ขอให้มีความสุขมากๆค่ะ (วันที่ 3 มี.ค. เป็นวันครบรอบวันเกิดคุณแม่เราพอดีค่ะ)

เราเองแต่งานมาได้ 4 ปีหน่อยๆแล้วค่ะ (หลังจากคบกันมา 11 ปี) ตอนนี้ทุกอย่างก็แฮบปี้ มีทะเลาะกันบ้าง ร้องไห้ตาบวมตุ่ยบ้างตามประสา แต่ส่วนใหญ่ก็เป็นช่วงเวลาที่ดีมีความสุขค่ะ รอแต่เบบี๋ที่ยังเล่นตัวไม่มาซะที^^

ส่งกำลังใจให้คุณ BeautyKai เช่นกันนะคะ สู้สู้ค่ะ ... เดี๋ยวจะตามไปอ่านนะคะ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    Happy Anniversary ค่า

แต่งงานมาหลายปีแล้วค่ะ ทำให้เข้าใจว่า ชีวิตคู่นี่ต้องอดทนจริงๆ แรกๆเรื่องบางเรื่องไม่น่าจะทะเลาะกันก็มีเรื่องกัน แต่พอผ่านมาหลายๆปี กลายเป็นว่าเค้าเป็นคนที่รู้ใจเราที่สุด มองตากันก็รู้แล้วว่าคิดอะไร เพราะเราพยายามปรับตัวเข้าหากัน ตอนนี้ก็ยังมีเถียงกันบ้าง ถ้าความเห็นไม่ตรงกัน ส่วนใหญ่ก็เรื่องลูกอ่ะค่ะ แต่เถียงกันอย่างมีความสุขค่ะ

สิ่งสำึคัญที่สุดที่ได้เรียนรู้ในชีวิตคู่ ก็คือต้องซื่อสัตย์ค่ะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    Happy Anniversary ครับผม

นิคยังไม่ได้แต่งานอะครับถ้าแต่คงได้ลงหน้าหนึ่งอะครับ

555+

ขอให้รักกันมากๆๆนะครับถอยที่ถอยอาศัยครับผม

0/5
    ยินดีด้วยค่ะ ขอให้มีความสุข รักกันนานๆ นะค่ะ ยังไม่แต่งค่ะ แต่ว่าพยายามดูกันอยู่ แต่คิดว่าการแต่งงานเป็นสิ่งที่ดีมากๆ เลย ส่วนคุณไก่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้มีแต่ความสุข เลี้ยงน้องแล้วอย่าลืมดูแลสุขภาพนะค่ะ

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    Happy Anniversary จ้ะติ่ง... กี่ปีแล้วเนี๊ย

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    มาช้าดีกว่าไม่มา

มีความสุขตลอดไปนะน้องติ่ง
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook