Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: กระทู้ขอความช่วยเหลือค่า

Warning Points:
    0/5

กระทู้ขอความช่วยเหลือค่า

เนื่องจากตัวเองอาศัยอยู่ต่างประเทศ แล้วตอนนี้มีความจำเป็นต้องโอนเงินจากไทยมาที่เมกา (อยู่มาเกือบสี่ปีไม่เคยทำเลยค่ะ) รู้แต่วิธีส่งเงินกลับไทย แต่ไม่เคยส่งจากไทยมาเมกาน่ะค่ะ
    ที่ตัวเองรู้คือเพย์พาล แต่ว่าครอบครัวไม่มีแอ๊คเคาน์เพย์พาลเลย เลยมาประกาศขอความช่วยเหลือเพื่อน ๆ ในนี้ที่มีแอ๊คเค้าน์เพย์พาลค่ะ อยากจะรบกวนให้ช่วย ส่งเงินผ่านเพย์พาลแอ๊คเคาน์ของคุณมาที่แอ๊คเค้าน์เพย์พาลของเราน่ะค่ะ ยอดเงินพอสมควรเหมือนกันค่ะ เราจะให้น้องโอนเงินไทย เข้าบัญชีคุณ แล้วรบกวนช่วยส่งเป็นสกุล $US มาให้เราที่เมกานี่น่ะค่ะ ไม่ทราบพอจะมีเพื่อน ๆ ใจดีช่วยเหลือหน่อยได้มั้ยคะ? จะขอบพระคุณมาก ๆ เลยค่ะ

ปล. หรือหากมีใครที่เคยโอนเงินจากไทยมาเมกา โดยที่เสียค่าธรรมเนียมน้อย ๆ และได้รับเร็ว ๆ พอจะแนะนำได้ก็จะขอบพระคุณมาก ๆ เช่นกันค่ะ (จำนวนเงินขออนุญาติแจ้งทาง pm นะคะ)
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

0/5
    รู้สึกว่าก็โอนได้จากธนาคารไทยไปธนาคารที่อเมริกาโดยตรงได้นะคะ ถ้าจำไม่ผิด เคยโอนจากกสิกร ไป Bank of America ค่ะ ไม่ต้องผ่าน paypal ค่ะ

ค่าธรรมเนียมไม่แน่ใจ โทรถามได้ที่ 02 888 8888 ค่ะ

0/5

คุณโอ๋ค่ะ เคยใช้บริการของร้านรับเเลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศค่ะ ทั้ง superrich เเละ siamexchange (www.siamexchange.co.th) ค่ะ ลองติดต่อดูนะคะ เพราะเชื่อถือได้เเละถูกกว่าโอนเงินทางธนาคารค่ะ

0/5
    น้องโอ๋ ถ้าส่งแบบ western union ละหลายแบงค์เลยที่มีเคาน์เตอร์นี่อยู่ แบงค์กรุงศีอยุธยาก้อมี ลองอ่านวิธืการส่งได้ที่เวบของ western union ได้เลยสะดวกกว่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    คุณโอ๋คะ
    เราแนะนำกสิกรเหมือนกันค่ะ
    เพราะแฟนเราเพิ่งจะส่งเงินเข้าบริษัทที่ยุโรปก็เยอะมากพอควรค่ะ
    แรกๆเค้าก็ถามรายละเอียด แต่เค้าก็ยอมนะคะ
    เราไปส่งที่สาขาพารากอนอะค่ะ พนักงานบริการดีใด้

แหะ แหะ ขออนุญาตบอกนิดนึนะคะว่า western union โดนหักเปอร์เซ็นต์ไปมโหฬารเลย ปริมาณเงินที่ส่งก็ได้จำนวนน้อย (ไม่น่าจะเกินหมื่นห้ามั้งคะ )แล้วต้องใช้รายละเอียดส่วนตัวของทั้งสองฝ่ายเยอะมาก มีคนตั้งข้อสังเกตว่า western union อาจจะเป็นตัวเลือกหนึ่งที่ใช้ในการติดตามผู้คนของ ซี ไอ เอ เนื่องจากเพื่อนเราเคยส่งเงินมาจากอเมกาให้แม่ แต่ว่าดันให้ที่อยู่ไม่ตรง แตให้เบอร์โทรถูกต้องทุกอย่าง บริษัทโทรหาเพื่อนเราทันทีว่าทำไมให้ที่อยู่ไม่ตรง แล้วก็ถามคำถามนู่นนี่ต่อเยอะมาก และที่สำคัญคือเค้าเก็บรายละเอียดของผู้ส่งผู้รับละเอียดมากพอควรเลยค่ะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

0/5
    Quote Originally Posted by novice View Post
    รู้สึกว่าก็โอนได้จากธนาคารไทยไปธนาคารที่อเมริกาโดยตรงได้นะคะ ถ้าจำไม่ผิด เคยโอนจากกสิกร ไป Bank of America ค่ะ ไม่ต้องผ่าน paypal ค่ะ

ค่าธรรมเนียมไม่แน่ใจ โทรถามได้ที่ 02 888 8888 ค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะคุณ novice สำหรับข้อมูล

Quote Originally Posted by giftgoy View Post

คุณโอ๋ค่ะ เคยใช้บริการของร้านรับเเลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศค่ะ ทั้ง superrich เเละ siamexchange (www.siamexchange.co.th) ค่ะ ลองติดต่อดูนะคะ เพราะเชื่อถือได้เเละถูกกว่าโอนเงินทางธนาคารค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะคุณก้อย กำลังเปิดหน้าเวบฯ ที่คุณก้อนให้มา ยังไม่ได้อ่านแต่มาขอบคุณก่อน แล้วยังไงจะลองดูค่ะ

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    น้องโอ๋ ถ้าส่งแบบ western union ละหลายแบงค์เลยที่มีเคาน์เตอร์นี่อยู่ แบงค์กรุงศีอยุธยาก้อมี ลองอ่านวิธืการส่งได้ที่เวบของ western union ได้เลยสะดวกกว่า
    พี่นีน่าขา ขอบคุณมากค่ะ western union นี่จะเป็นชอยส์สุดท้ายที่นึกถึงเลยค่ะ เพราะโดนหักเยอะมาก ๆ เลยต้องมาหาความช่วยเหลือจากตรงนี้เอา

Quote Originally Posted by Angellique View Post
    คุณโอ๋คะ
    เราแนะนำกสิกรเหมือนกันค่ะ
    เพราะแฟนเราเพิ่งจะส่งเงินเข้าบริษัทที่ยุโรปก็เยอะมากพอควรค่ะ
    แรกๆเค้าก็ถามรายละเอียด แต่เค้าก็ยอมนะคะ
    เราไปส่งที่สาขาพารากอนอะค่ะ พนักงานบริการดีใด้

แหะ แหะ ขออนุญาตบอกนิดนึนะคะว่า western union โดนหักเปอร์เซ็นต์ไปมโหฬารเลย ปริมาณเงินที่ส่งก็ได้จำนวนน้อย (ไม่น่าจะเกินหมื่นห้ามั้งคะ )แล้วต้องใช้รายละเอียดส่วนตัวของทั้งสองฝ่ายเยอะมาก มีคนตั้งข้อสังเกตว่า western union อาจจะเป็นตัวเลือกหนึ่งที่ใช้ในการติดตามผู้คนของ ซี ไอ เอ เนื่องจากเพื่อนเราเคยส่งเงินมาจากอเมกาให้แม่ แต่ว่าดันให้ที่อยู่ไม่ตรง แตให้เบอร์โทรถูกต้องทุกอย่าง บริษัทโทรหาเพื่อนเราทันทีว่าทำไมให้ที่อยู่ไม่ตรง แล้วก็ถามคำถามนู่นนี่ต่อเยอะมาก และที่สำคัญคือเค้าเก็บรายละเอียดของผู้ส่งผู้รับละเอียดมากพอควรเลยค่ะ
    ขอบคุณคุณ angellique มาก ๆ ค่ะ ส่วนเรื่อง WU นี่จริง ๆ ค่ะ โดนมาแล้ว เหะ เหะ

ปล. ตอนนี้มีน้องนางฟ้าใจดี ที่คอยช่วยเหลือเพื่อน ๆ เวลาเดือดร้อน แจ้งความประสงค์มาว่าพอจะช่วยได้ พอดีอยู่รัฐเดียวกัน (แต่คนละเมือง) วันนี้จะลองโทรไปคุยกับน้องเค้า แต่เรทซื้อดอลล่าร์ตอนนี้ขึ้นกระฉูด จนไม่อยากจะโอนเลย ไม่รู้ว่ารออีกนิดนึงเรทจะลดลงรึเปล่า ฮือ ๆๆๆๆ
    ขอบคุณน้องหมูน้อยล่วงหน้าสำหรับน้ำใจที่มีให้นะคะ น้องน่ารักมากจริง ๆ ใครขอความช่วยเหลือถ้าช่วยได้ช่วยตลอดเลย ขอบคุณค่ะ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

Comments from Facebook