Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 25

Thread: มีใครซื้อทองแท่ง เป็นการเก็บตังค์หรือเก็งกำไรไม๊คะ

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: มีใครซื้อทองแท่ง เป็นการเก็บตังค์หรือเก็งกำไรไม๊คะ

ไม่รู้จาซื้อทำไม ป่า๊ป๊าขายอยู่อะค๊า แอบทำหลายกิจการ หุหุ

ป่า๊ป๊าบอกว่าถ้าเปงเงินเย็นๆๆๆอะ ซื้อโลดจ๊า ไงก้อกำไรค่ะ
    แต่ถ้าจาซื้อเก็งแค่ปีสองปี ป่าป๊าบอกเอาไปทำอย่างอื่นเหอะ อาจจาได้มากก่าคะ

credit หั้ยป่าป๊าสุด love ของเป้เยย โทไปถามมาคร๊า

paleypay is offline Trusted Member
    0/5

RE: มีใครซื้อทองแท่ง เป็นการเก็บตังค์หรือเก็งกำไรไม๊คะ

ลืมบอกว่ามีอารายหั้ยช่วยบอกน๊าคร๊า ไม่เอาแบบดูทองว่าเก๊อะป่าวน๊า แหะ แหะ

เป้เห็นป่าป๊านั่งเก็งราคาทองทู้กกกวัน เพราะวันเกี่ยวกะธุรกิจเ้ค้ามานานเปงสิบๆๆปีแระอ่า

0/5

กะลังรอช่วงทองลงค่ะ เมื่อไหร่ถึงจะลง ฝากถามป๊าคุณเป้ด้วยนะคะ วันก่อนมันหมื่นสี่แล้วอ่ะ อยากเข้าไปช่วงซักหมื่นสองจะได้ไหมอ่ะ

0/5

---- เพื่อนๆ ในนี้ น่ารัก และช่วยออกความคิดเห็นดีๆ เยอะเลยค่ะ -----
    สงสัยรออีกนิดดีกว่าเนอะ

ยังรอฟังจากเพื่อนๆ ท่านอื่นอีกนะคะ

0/5

ซื้อทองเก็บค่ะไม่เกี่ยงว่าจะเป็นทองแท่งหรือว่าอะไร เพราะไม่เคยขาดทุนเลยค่ะ คิดดูซื้อเก็บไว้สมัยบาทละ 5000 บาทเมื่อ 5 ปีที่แล้วนะ ตอนนี้ดูซิ บาทละเท่าไหร 14000 กว่าบาทแน่ะ กำไรเห็นๆนะพี่น้อง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

อ้า คุงเป้แอบมีหลายกิจการจิงๆๆด้วยอ่ะ

พีทก้อขายทองอยู่ค่ะ มือใหม่เพื่งหัดขับนะคะได้สักปีนึงแระ พอดีแต่งงานแล้วต้องมาช่วยบ้านแฟนค่ะ

ภายในปีนึงที่ผ่านมาทองขึ้นมาประมาณ 3000 ต่อบาทแน่ะคะ พีทเห็นด้วยกับเพื่อนๆๆหลายคนนะค้าถ้าคิดจะเก็บไว้ระยะยาวๆๆๆๆ ยาวจิงๆๆนะคะ ดีแน่นอน แต่ถ้าเล่นแค่เก็งกำไรเนี่ย ก้อเหมือนเล่นหุ้นนะคะ เพราะราคาขึ้นลงเร็วมาก เดายากด้วยค่ะ ต้องลุ้นตลอดอ่ะคะ

ซื้อเก็บไว้อนาคตดีแน่นอนค่ะ ขาดเหลืออะไรก้อเปลี่ยนเป็นเงืนได้นะคะ

0/5

ดีค่ะ ส่วนตัวคิดว่าดีนะคะ เพราะโดนน้องชาย ญาติๆ จิกกัดประจำ ว่าซื้อไมกระเป๋าปัญญาอ่อนแพงๆเนี่ย ขายต่อก็ราคาตก มันซื้อทองตลอดเลยค่ะ ว่าจะไปปล้นมันมาซื้อเป๋าอยู่ ฮ่าๆๆๆ

0/5

^
    ^
    ^
    แหมมม.....ผู้ชายนี่เนอะ ช่างไม่เข้าใจวัยสะรุ่นเลยอะคะ

ทีตัวเองเที่ยวได้เอาตังค์ไปทำรถ ใส่ล้อหย่ายๆๆๆ แต่ง part ลงช่วงล่าง ซื้อเกมส์ CD
    บ้าบออารายเพียบเลย หนอยๆๆๆๆๆๆๆพวกนี้ราคามันไม่ตกหรอกยะ มันไม่มีใครมาซื้อต่อเลยตะหากเนอะ 55555555
    ชิ ชิ :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:

0/5

^
    ^
    เห็นด้วยกะน้องเป้ค่ะ ว่า ผู้ชายเนี่ยไม่เข้าใจวัยสะรุ่นเลย

แฟนพี่เหมือนแฟนน้องเป้เลยค่ะ ชอบว่าเราบ้ากระเป๋าแต่ละใบแพงๆๆทั้งนั้น
    แต่ทีตัวเองเอาตังค์ไปทำรถ ใส่ล้อหย่ายๆๆๆ แต่ง part ลงช่วงล่าง
    หนักก่านั้นซื้อหุ้นอะ เวลาหุ้นลงทีขาดทุนเยอะก่าเราซื้อเป๋าอีก :twisted: :twisted:

ตอบคุณ จขกท.นะคะ ถ้าคุณมีเงินญึ่ปุ่น(เย็น)เจงๆๆ กะจะไม่ใช้เลยซัก2ปี ก้อน่าซื้อทองเก็บอยู่นะคะ
    อย่างเราเมื่อ 2 ปีที่แล้วมั้งได้เป้าจากการขายสินค้าเป็นทอง 40 บาท (ตอนนั้นบาทละ 8 พัน )
    คุณแฟนตัวดีอีกนั่นแหละ แอบเอามาขาย บอกว่ามันขึ้นมาเยอะแล้ว(จาก 6 พัน)แล้วเอาตังค์ไปซื้อหุ้นผลปรากฎว่าขาดทุนครับพี่น้อง เมื่อมาเทียบดูราคาทองนะวันนี้ก้อขาดทุนกำไรไป
    จ๋องแจนก่าบาทเองอะ...เฮ้อ...เศร้า
    ( คิดซะว่าทำกระเป๋าหายไปหลายใบละกัน+ทำใจ) :cry: :cry: ฮือ ฮือ

0/5

กำลังคิดจาซื้อเก็บเหมือนกันค่ะ

เพราะตอนนี้เงินในบัญชีมันเริ่มกลายสภาพเป็นเป๋าไปหมดแล้ว
    ต้องรีบกลายสภาพจากเงินเป็นทอง จาได้ไม่ไหลออกหมด

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook