Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 61

Thread: คุณรู้สึกยังไงกับคนที่ใช้ของปลอม

DamierLover's Avatar
    DamierLover is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    - - นา นา จิต ตัง ค่ะ

แต่เราไม่ใช้ แค่นั้นเอง อิอิ
    My Wish List
    -CHANEL Classic Flap Black Caviar 10" Silver Hardware
    -CHANEL Classic Flap Distressed Black caviar w/mm lock and bijoux chain
    -GST Grey color Silver Hardware

0/5
    ปกติแล้วจะไม่ค่อยคิดมากเรื่องคนใช้ของจริง-ของปลอมค่ะ

แต่วันนี้ประสบพบเจอมากับตัวเอง...คือมีเพื่อนคนนึง แบบ she ชอบอวดรวยมากกกกก
    ทำตัวเปนคุนหนูตลอดเวลาจนเพื่อนๆพากันตั้งฉายาว่าคุนนาย แล้วแบบชอบเหยียดๆคนอื่นๆด้วย
    วันนี้เจอเพื่อนคนนี้ค่ะ ปกติจะเห็นเค้าชอบหิ้ว burberry ไม่ก้อ louis แต่วันนี้เต็มๆเลย gucci ใบใหม่ มองไกลๆก้อไม่รู้หรอกค่ะว่าปลอม แต่แบบพอนั่งเรียนข้างๆกัน...โหยยย ปลอมชัวร์ๆๆๆๆ
    ไม่น่าเชื่อค่ะ ว่าคนอย่าง she จะกล้าใช้ของปลอม...แอบรีบโทรไปเม้ากะเพื่อด่วน 5555

คือเพื่อนคนอื่นๆก้อมีใช้ของปลอมกันหลายคนนะคะ แต่เพื่อนๆก้อไม่ได้คิดอะไร ถ้าเพื่อนคนอื่นๆใช้ของปลอม ทุกคนจะรู้สึกเฉยๆ...แต่สำหรับเพื่อนคนนี้ เพราะว่าเค้าแอ๊บเปนคุนหนูตลอดเวลามั้งคะ ทุกคนเลยพากันฮาแตกมาก
    มีเพื่อนคนนึงบอกให้แกล้งทักขอดูกระเป๋าค่ะ เพราะอยากรู้ว่าเค้าจะทำหน้ายังไง...แอบร้ายกันยกกลุ่มค่า 5555

0/5

Question

ไม่รู้สึกอะไรอ่ะค่ะ
    เราว่าแต่ละคนความคิดไม่เหมือนกัน คนรวยมากๆอาจไม่ชอบใช้ของแท้ก็ได้ ชอบลงทุนกับของอย่างอื่นมากกว่ากระเป๋าก็มี แล้วแต่ทัศนคติความชอบส่วนบุคคลค่ะ

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    0/5

: )

ไม่รู้สึกอะไรนะ เค้าไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

ส่วนเรื่องกระเป๋าแท้หรือปลอมเนี่ย จะรู้สึกสนุกเหมือนเล่น catch fake เวลาเจอมากกว่า แต่ก็ไม่ได้อคติกับคนหิ้ว . . อย่างเช่นเวลาอยู่บนเครื่อง ผู้โดยหิ้วกระเป๋ามามากมายหลายแบรนด์ ยิ่งอยู่กับเพื่อนบ้าแบรนด์ด้วยแล้ว โอ้ย เฮฮามาก . .

จริง ๆ แล้ว คนที่เค้าใช้กระเป๋าปลอมบางทีเค้าไม่รู้ด้วยซ้ำว่านี่คือของที่เลียนแบบกระเป๋ามียี่ห้อมาหรอ เห็นมันสวยก็ซื้อก็ใช้ . . เอาจริง ๆ นะ อย่าง Balenciaga เนี่ย เพื่อนเค้าบางคนยังไม่รู้จักเลย หิ้ว ๆ ไปเค้าก็มองแค่ว่ากระเป๋าสวยไม่สวย ไม่ได้มองว่าแพงไม่แพงหรือแท้ไม่แท้นะ . .

ปล. เมื่อวันก่อนเดินสยาม เจอคนหิ้วกระเป๋า LV สายพันธุ์ใหม่ Neverfull มีซิป . . ยังแอบคิด เออ ที่เราไม่ซื้อรุ่นนี้เพราะมันไม่มีซิปนะ กลัวโดนล้วงเป๋าง่าย . . นี่คนทำเลียนแบบแถมซิปมาให้ซะเลย lol (แต่ก็ยังไม่สนับสนุนการลอกเลียนแบบใด ๆ อยู่ดีนะฮะ)

ปล.2 ผิดห้องจริง ๆ ด้วยนะตัวววว

0/5
    ไม่รู้สึกแย่เท่ากับเจอพวกไม่ยอมแม้จะเสียเงินดูหนังโรง ซื้อแผ่นแท้ หรือแม้แต่เช่ามาดู โหลดบิดแหลกลาน

0/5
    ถ้าถือแล้วเค้าเดินเฉยๆ ก็เฉยๆ อะครับ

แต่ประเภทถือของปลอม แล้วเดินเริ่ดๆ เชิดๆ นี่ก็ไม่ไหวอะครับ

แบบแอบหมั่นไส้ ^^

แต่มันก็สิทธิของเค้าอ่ะครับ

0/5
    Who cares?

Just we're lucky enough to be able to afford expensive bags doesn't mean that we're better off than other people who cannot.
    hunting for YSL downtown black patent !!!

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by kovanich View Post
    Who cares?

Just we're lucky enough to be able to afford expensive bags doesn't mean that we're better off than other people who cannot.

เห็นด้วยค่ะ
    └( ̄▽ ̄*) ❤ (¯▽¯;)

0/5

รู้สึก......เหมือนน้องโบว์ค่ะ

รู้สึกว่าเรื่องสิทธิส่วนตัวของแต่ละคนค่ะ การถือของจริงของปลอมไม่ใช่เครื่องวัดฐานะของคนค่ะ เพราะเท่าที่ทราบเดี๋ยวนี้คนที่มีเงินมากมาย ตระกูลใหญ่ๆที่ทำโรงแรมน่ะค่ะ ทราบมาว่าเขายังซื้อของปลอมใช้เลยค่ะ แต่เล่นเกรด
    และนาฬิกาแพงๆที่เขามีกัน ร้านที่ขายยังนำเสนอของก็อปเกรดดี แต่ต้องสนิทนะ เขาถึงจะบอก อยู่หลังร้านค่ะ เพราะส่วนใหญ่เขามีแล้วเก็บตู้ แต่ซื้อของก็อปมาใส่แทนก็มี พี่ล่ะเหวอเลยเมื่อรู้แบบนี้

คนที่ใช้ของจริงบางคน บ้าซื้อมาก แต่อยากประหยัดก็มี ( เขารู้จักใช้เงินนะคะ )

บางคนรวยมาก แต่ทัศนคติเขามีว่า เรื่องอะไรต้องซื้อแพงๆ เก็บเงินไว้ลงทุนอย่างอื่นดีกว่าก็มี

เพราะงั้น จริงหรือปลอมไม่ได้เป็นเครื่องวัดอะไรเลย

แต่ถ้าเดินมาแล้วเล่นสนุกกัน พี่กับลูก ( 10ขวบ ) ก็จะทายกันทุกที "แม่ๆอันนี้จริงหรือปลอม " ไอ้เราก็แก่แล้วช้า มองไม่ทันเวลาลูกสะกิดถาม ทุกทีสิน่า และต้องคอยบอกว่า "พูดเบาๆลูก" ทุกที เกรงใจกลัวเขาได้ยินน่ะค่ะ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบว่าไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ

การที่เราไม่ได้ใช้กระเป๋าก็อปปี้แต่เราซื้อแผ่นผี CD เถื่อน ซื้อโปรแกรมต่างๆที่มันไม่ใช่ของแท้ มันก็เหมือนกันแหละค่ะ

แต่ที่รู้สึกอย่างเดียวคือ คิดเหมือนคุณโบว์อ่ะค่ะ คือว่ามันผิดห้อง

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

Page 3 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook