Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 60

Thread: ชวนสาวๆโพสชุดไปงานกันเตอะ Help me please!!!

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อิอิ วันนี้ไม่ได้มารีวิว แต่อยากชวนพี่ๆเพื่อนๆ สวยๆของเรา ช่วยกันโพสชุดไปงานหน่อยสิค่ะ
    แบบชุดไปงานแต่งอะไรแบบนี้อ่าค่ะ จะได้เป็นแนวสำหรับสาวๆที่ต้องไปงาน ( หนึ่งในนั้นคือไปร์ทเอง เศร้า คิดไม่ตกเลย )

ขอเข้าเรื่องนิดนึง คือต้องไปงานแต่ง ( โรงแรม 4- 5 ดาว ) เลยไม่รู้จะแต่งไปยังไงดีอ่าค่ะ อยากแต่งเกาะอกบ้าง แต่แบบหนูไม่มีอกให้เกาะอ่า อยากจะร้องไห้ๆๆ
    ละก็ไม่อยากได้แบบชุดทางการเกิน แบบงานราตรีหนูก็ไม่ไหวๆๆ
    ตอนนี้เลยคิดไม่ตกเลยๆๆ
    ตอนนี้แอบเล็งตัวนี้ไว้ 1 ตัว แต่ก็กลัวใส่ไม่ได้อ่าๆๆ

ยังไงสาวๆช่วยแนะนำกันมาหน่อยนะคะๆๆๆๆ

0/5
    แนะนำสไตล์ผ้าพริ้ว ๆ สวย ๆ แนวผ้าไหม จ้ะน้องไปรท์
    อย่างเช่นตัวนี้ ใส่ออกมาแล้วดูหรูหรามาก ๆ ค่ะ สวยเด่นเลย

หรือเดรสที่มีเลื่อม ๆ ประดับ เวลาโดนแสงไฟในงาน จะวิ้ง ๆ บลิ๊ง ๆ สวยดีค่ะ
    ถ่ายรูปออกมาแล้วสวยด้วย ^^

หรือทรงแบบนี้ ที่เป็นเดรสจับพลีททั้งตัว คนตัวเล็ก ๆ ใส่ออกมาน่าจะสวยมากเลย
    จะดูมี volume ขึ้น แต่ควรเป็นระดับความยาวเหนือเข่านะ

ไม่ได้หมายถึงว่าต้องเป็นแค่แบรนด์นี้นะจ๊ะ คือเป็นเดรสทรงประมาณ ๆ นี้ ผ้าแบบนี้อะไรยังงี้อ่ะค่ะ

(ปล. พี่ได้รับชุดแล้วน้า)

n U ii Z's Avatar
    n U ii Z is offline Trusted Member
    0/5
    พี่กิ๊ก นุ้ยชอบชุดแรกมากๆสวยอ่า (ชอบสีขาว)

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    พี่กิ๊กคะ ชอบๆๆอ่า แต่ว่ามีสีอื่นด้วยป่าวอ่าคะๆๆ

joywila's Avatar
    joywila is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบตัวแรกเหมือนกัน แต่พอตัดสินใจจะซื้อ
    เหลือแต่ size L

T_____T

0/5
    มีสี พีช (สีออกครีมอ่อน ๆ) สีเขียว และก็สีน้ำเงินจ้าา
    แต่เลื่อมมีสีเดียวนะ

คุณจอยทำไมเรายังเห็นไซส์เล็กอยู่ละ ที่เอ็มโพนะ ^^

0/5
    Quote Originally Posted by n U ii Z View Post
    พี่กิ๊ก นุ้ยชอบชุดแรกมากๆสวยอ่า (ชอบสีขาว)

พี่ก็ชอบเหมือนกันค่ะแต่สีอ่อนใส่แล้วคนอวบ ๆ อย่างพี่ดูบวมมากมาย T-T

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5
    เอารูปชุดไปงานของหวานมาโพสต์ให้ดูค่ะ

เพื่อนๆคนอื่นอาจจะเห็นไปแล้วจากห้อง The Look เดิมค่ะ

ถือซะว่าเป็นการรีวิวอีกรอบละกันนะคะ ((สะดวกดีด้วย เพราะฝากรูปไว้ในphotobucketอยู่แล้ว))

จริงๆแล้วชุดไปงาน หวานชอบสีหวานๆค่ะ

แต่พอถ่ายรูปออกมาแล้ว มันกลืนไปกับผิวมากๆเลยค่ะ

ถ้าใส่ชุดสีสดๆ จะถ่ายรูปขึ้นมากๆ

น้องไบร์ทลองเลือกแนวดูละกันนะจ๊ะ

Sretsis

Agape

ZARA

Rebecca

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่มให้อีกรูปนะคะ ชุดนี้จะออกบลิ๊งค์ๆหน่อย

ชุดนี้ของ MNG ค่ะ ราคาแรงมากๆทีเดียวค่ะ ของจริงๆจะสวยกว่าในรูปมาก

แต่หวานอ้วนมากกก ใส่อาจดูไม่สวยค่ะ

0/5
    ชอบชุด Rebecca กะ MNG คุณหวานใส่แล้วเจิดจรัสมากค่ะ

ชุดของคุณกิ๊ก ชุดที่สองดูดีเนอะวิ้งๆ สวยค่า

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook