Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 49

Thread: รบกวนแนะนำจิตแพทย์ให้ด้วยค่ะ เป็นโรคซึมเศร้าค่ะ

Warning Points:
    0/5

Unhappy รบกวนแนะนำจิตแพทย์ให้ด้วยค่ะ เป็นโรคซึมเศร้าค่ะ

มีใครเคยเข้าพบจิตแพทย์บ้างคะ ช่วยแนะนำจิตแพทย์ รพ.เอกชนในกรุงเทพให้หน่อยนะคะ มีอาการซึมเศร้า หมดกำลังใจในชีวิต รู้สึกว่าตัวเองไร้คุณค่า ร้องไห้ไม่มีสาเหตุค่ะ เมื่อจิตป่วย กายก็ป่วยตามไปด้วย ปวดหัว ปวดท้องไม่มีสาเหตุ
    รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

wckook's Avatar
    wckook is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้จักจิตแพทย์หรอกค่ะ
    แต่เข้ามาให้กำลังใจ
    ขอให้คุณ bambi รู้สึกดีขึ้นเร็วนะคะ

เพื่อนเราก็เป็น..เห็นเค้าทานยา แล้วก็พยายามไปออกกำลังกาย..จะได้รู้สึกดีน่ะค่ะ
    พอดีน้องเพื่อนเราเป็นจิตแพทย์น่ะค่ะ แต่เค้าอยู่ตจว.ค่ะ

สู้ๆค่ะ

0/5
    อย่าอยู่คนเดียว พยายามหาคนคุยด้วยอ่ะครับ

ถ้าไปหาหมอเค๊าก็คงประมาณชวนเราคุย ชวนเราระบายความรู้สึกในใจออกมา

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอให้รู้สึกดีขึ้นในเร็ววัน ไม่มีใครไม่เคยเสียใจและล้มครับ

สำคัญที่สุดคือเราต้องมองไปข้างหน้า อย่ามองกลับหลัง และคิดถึงแต่อดีต

สู้ๆนะ

PooKPuI's Avatar
    PooKPuI is offline Trusted Member
    0/5

Smile

** แวะมาเป็นกำลังใจให้นะคะ

** ลองหากิจกรรมทำร่วมกับผู้อื่นไหมคะ

** หรือไม่ก็ลองไป ทำบุญ เลี้ยงอาหารกลางวันเด็กๆ จะได้รู้สึกดีขึ้น

** ไปออกกำลังกาย .... ปั่นจักรยาน ที่สวนรถไฟ

** อยู่กับธรรมชาติ .... ไปเที่ยว ต่าง จังหวัด ที่ธรรมชาติเยอะๆอะคะ

ปล. เอาใจช่วยนะคะ
    ปล. สู้สู้ คะ
    εїз.¸¸.¤´¯`·.¸¸.εїз T H A N K ... Ÿ o U εїз.¸¸.¤´¯`¤.¸¸.εїз

♥ ♥ ♥ !!! ♥ ♥ ♥

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เพื่อนเดียเปนจิตแพทย์ค่ะ ไว้จะถามเค้าให้นะคะ
    หรือจะให้เค้าแนะนำหมอเก่งๆให้ค่ะ

ทางที่ดีหาคนอยู่ด้วย หาอะไรทำให้ไม่คิดมากนะคะ
    เพื่อนเดียคนนึงก้เป็นโรคนี้ค่ะ ตอนนั้นเค้าเป็นหนักมากเลย >"<
    แต่ตอนนี้ ทานยา + หาหมอประจำ ค่อนข้างดีขึ้นแล้วค่ะ
    แต่ก้ยังไม่หายขาด

เดียว่าเรื่องแบบนี้อยู่ที่กำลังใจ และตัวเราค่ะ
    พยายามอย่าคิดอะไรมาก นึกถึงคุณพ่อคุณแม่ และคนที่รักเราเข้าไว้ค่ะ แล้วจะดีขึ้นเอง
    สู้ๆนะค้า ^^

Ps. pm เบอร์โทรหมอไปให้นะคะ เพื่อนเดียไม่ใช่หมอที่เก่งมากนะคะ
    แต่เค้าบอกว่า ขอเค้าคุยก่อน เพราะหมอแต่ละคนเก่งไม่เหมือนกัน คนละด้าน
    ขอเค้า screen ก่อน ว่า จขกท ซึมเศร้า เพราะสาเหตอะไร ยังไง
    แล้วเค้าจะแนะนำ หมอเก่งๆ ที่ถูกทางให้ค่า
    Ps2. เพื่อนเดียจบจากศิริราชค่ะ คงแนะนำอาจารย์แพทย์เก่งๆศิริราชได้ค่ะ

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    เคยมีเพื่อนๆ คุณแม่เป็นค่ะ เค้าเคยไป รพ. หาหมอ ทานยาสารพัดอย่าง ทานแล้วก็นอน ลืมตาไม่ขึ้น พูดไม่ชัดแบบปากเบี้ยวๆ เราว่าไม่ค่อยโอเคเลยอ่ะ ตอนหลังเค้าไปเข้าวัดนั่งฝังธรรมะ ไปนั่งบ้านเพื่อน ทานข้าวนอกบ้าน หาคนคุยด้วย ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ ลองดูนะคะ
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ลองฟังเทศน์จากพระที่อธิบายง่ายๆ ดูมั้ยคะ? สวดมนต์ทุกวันก็ช่วยได้ ช่วยให้จิตใจนิ่งขึ้นได้น่ะค่ะ ถ้าสนใจหนังสือสวดมนต์ พีเอ็มมานะคะ จะส่งไปให้ และจะส่งหนังสือธรรมะที่ใช้ในชีวิตประจำวันให้ด้วยค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ลองฟังเทศน์จากพระที่อธิบายง่ายๆ ดูมั้ยคะ? สวดมนต์ทุกวันก็ช่วยได้ ช่วยให้จิตใจนิ่งขึ้นได้น่ะค่ะ ถ้าสนใจหนังสือสวดมนต์ พีเอ็มมานะคะ จะส่งไปให้ และจะส่งหนังสือธรรมะที่ใช้ในชีวิตประจำวันให้ด้วยค่ะ
    อยากให้ลองดูแบบที่พี่ทินีบอกครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5

Wink

เป็นกำลังใจให้นะคะ

หวังว่าคงจะผ่านพ้นไปได้ค่ะ

ไม่ว่าจะซึมเศร้าด้วยเรื่องอะไรก็ตาม

สู้ๆค่ะ

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    มาเปนกำลังใจให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะคะ

พยายามคิดบวกเข้าไว้ค่ะ
    ~P a m m ii e~

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook