Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: =.......*....*.....ถูกมากกกกกกกค่ะ .....ใหม่ทุกตัวค่ะ .....*..... Sleeping Pill, Queen P, ASOS และร้านดังใน FACEBOOK, LSQ ex. PROP, ICY, Geminate, Her Kloset, abeilley, Maroom My Land, Cloth Roadz Shop, Romi"Oil" Dressed, SV lovely shop....

Warning Points:
    0/5

Smile =.......*....*.....ถูกมากกกกกกกค่ะ .....ใหม่ทุกตัวค่ะ .....*..... Sleeping Pill, Queen P, ASOS และร้านดังใน FACEBOOK, LSQ ex. PROP, ICY, Geminate, Her Kloset, abeilley, Maroom My Land, Cloth Roadz Shop, Romi"Oil" Dressed, SV lovely shop....

ติดต่อที่ = foreverlovelyday@hotmail.com

ของใหม่ ทุกตัวค่ะ ไม่เคยซัก ไม่เคยรีด ส่งต่อค่ะ
    ค่าจัดส่งลงทะเบียน 30บาท, ชิ้นต่อไปเพิ่มชิ้นละ 10 บาทค่ะ
    จัดส่งสินค้าได้ในวันศุกร์,วันอาทิตย์ค่ะ

1. Queen P = Greenish scott dress = size S

ราคา 1990 บาท = ลดเหลือ = 1090 บาท
    Detail : เดรสผ้าซาตินลายสก๊อตสีเขียว-น้ำเงิน
    Size S : อก 32" เอว 26" สะโพกฟรี ค.ยาว 32"

รูปสินค้าจริงค่ะ

2. Sleeping pills = Senna : Playsuit = size S

ราคา 2090 บาท = ลดเหลือ = 1090 บาท
    กางเกงขาสั้นผ้าลูกฟูกสีน้ำเงิน ปักลายจุดเล็กๆสีชมพู ม่วง ชายเสื้อและชายกางเกงหยัก scallop มีกระเป๋าล้วงด้านข้าง 2 ข้าง
    S >> อก 32 เอว 26 สะโพก 36 / ความยาวจากไหล่ 31 นิ้ว

3. Sleeping pills = Lucy Jumpsuit = size S

ราคา 2490 บาท = ลดเหลือ = 1790 บาท
    กางเกงขาสั้นผ้า high twist สี pale pink มีกระเป๋า 2 ข้าง และซับในช่วงกางเกงนะคะ
    ตัดต่อกับเสื้อเชิ้ตทรง slouchy คอปก แขนยาว กระดุมหน้า ผ้า silk velvet ใส่แบบผุกชายเสิ้อโชว์เอว เปรี้ยวๆ เก๋ๆ ไม่ซ้ำใครค่ะ
    หรือจะใส่แบบเอาเสื้อใส่เข้าไปในกางเกงไม่โชว์เอว ก็ได้นะคะหาเข็มขัดเส้นเล็กๆมาคาดซักเส้นนึงก็ได้อีก look ใส่สบายๆค่ะ มีสีเดียวค่ะ ออกชมพูอ่อนๆ

S >> เสื้อทรงหลวม อก 36 นิ้ว กางเกวเอว 26 สะโพก 36 นิ้ว ความยาวจากไหล่ 31 นิ้ว

4. Sleeping pills = เดรสเสื้อแต่งป้ายด้านข้าง size S

ราคา 1590 บาท = ลดเหลือ = 790 บาท
    เดรสสั้นเสื้อแขนกุดคอกลม แต่งป้ายด้านข้าง ติดกระดุมโชว์ด้านข้างตัว ช่วงเอวมีเข็มขัดสามารถปรับไซส์ให้พอดีได้ค่ะ ชุดนี้เนื้อผ้าทิ้งลงตัวตามตัวนะคะ
    ต่อกระโปรงผ้าชีฟองเนื้อนุ่มลายเสือโทนสีชมพูม่วง มีซับในทั้งตัว ใส่สบายนะคะ น่ารักดีค่ะ

S >> อก 32 เอว 26-27 สะโพกฟรี ความยาว 32

5. Sleeping pills = กระโปรงสั้น = size S

ราคา 1090 บาท = ลดเหลือ = 490 บาท
    กระโปรงสั้น ด้านในเป็นกระโปรงทรงสอบผ่าข้าง ผ้า cotton ซาตินสีชมพู คลุมผ้าชีฟองสีเทาอ่อน ผ่าด้านข้าง
    เวลาเดินผ้าจะพริ้วสวยค่ะ พับจีบทวิสต์รอบตัว ใส่แล้วไม่บาน ผ้าทิ้งตัวลงสวย ไม่โป๊นะคะ

S >> เอว 26 สะโพก 35 กระโปรงสอบตัวในยาว 14.5 กระโปรงคลุมระบายยาว 18 นิ้ว

6. Sist' Collections = เดรสจีบรอบด้านหน้า = size M

ราคา 2,290 บาท = ลดเหลือ = 1590 บาท

เดรสจีบรอบด้านหน้า ผ้าญี่ปุ่นลายปักลายดอกน่ารักมากๆค่ะ ตัวนี้ใช้ผ้าเยอะและเป็นผ้าปักลาย ราคาจะสูงนิดนึงค่ะ มีซับในนะค่ะ

Size M อก 34 เอว 28.5 สะโพก ฟรี ยาว 33

7. Sweet Allure = จั๊มสูท English Scotty Look = size S

ราคา 1390 บาท = ลดเหลือ = 750 บาท
    จั๊มสูทขาสั้นแขนกระบอกยาวเท่าศอก คว้านหลังเป็นสามเหลี่ยมลึกนิดๆ พร้อมรูร้อยเข็มขัดเส้นเล็ก เรียบ น่ารักแบบเท่ๆ
    S 32-26-36 ยาวทั้งตัวประมาน 33

8. ASOS = Mini Dress in Boucle = UK 8

ราคา 2250 บาท = ลดเหลือ = 690 บาท
    Sleeveless mini dress by asos collection. Crafted in a cotton-blend fabric with a boucle textured touch and bright contrast satin trims.
    Featuring a sweetheart neckline with thick straps, glossy domed buttons to the front, a seamed bustier and a fitted waistband,
    a short A-line flared skirt with pockets to the hips, and a low cut back with a zip through closure.
    ME53% Cotton, 32% Acrylic, 10% Polyester, 5% Viscose
    Size UK 8/ EU 36/ US 4 side neck to hem measures: 83cm/32.75in

อก 32 เอว 26 สะโพก 34 / ความยาวจากไหล่ 32.5 นิ้ว

9. ASOS = PETITE Exclusive Colourblock Dress with Shorts

ราคา 2000 บาท = ลดเหลือ = 500 บาท
    ABOUT ME97% Cotton, 3% Elastane

อก 32 เอว 27 สะโพก 34 / ความยาวจากไหล่ 29 นิ้ว

10. ASOS = Textured Zip Front Fitted Top = UK 8

ราคา 1500 บาท = ลดเหลือ = 490 บาท
    Zip front top, featuring an all over textured design, v-neckline, wide halterneck straps, sleeveless styling, form fitting shape,
    with a gold-tone metal exposed zip through front.
    ABOUT ME75% Cotton, 25% Polyester

อก 32 เอว 26 ยาวจากไหล่ 19 นิ้ว

0/5
    ของใหม่ ทุกตัวค่ะ ไม่เคยซัก ไม่เคยรีด ส่งต่อค่ะ
    ค่าจัดส่งลงทะเบียน 30บาท, ชิ้นต่อไปเพิ่มชิ้นละ 10 บาทค่ะ
    จัดส่งสินค้าได้ในวันศุกร์, วันอาทิตย์ค่ะ

2. Mid Blue Love Red Polka Blouse size S

Price: 580 baht = ลดเหลือ = 420 บาท
    abeilley กับความปลื้มใจอีก 1 งาน กับเสื้อสวยที่ aBeilley เลือกสรรเนื้อผ้าค๊อตต้อลผสมเป็นสเป็นเด็กเนื้อดีโทนสีกรมท่าจุดแดง ด้วยดีไซน์ตัวเสื้อแขนกุดคอกลมปาดเล็กน้อย ชายเสื้อ 2 ชั้น แต่งคัตเวิร์คชายด้วยไหมสีแดงสวยเด่น ด้านหลังแต่งกระดุมเพื่อสวมใส่สบาย กับดีไซน์เด่นไม่เหมือนใครแต่งคัตเวิร์ตเว้าโค้งเปิดหลัง ด้วยงานสวยหรูดูดี ลงตัวด้วยลายผ้าจุดที่น่ารักไม่ตกเทรนด์ และงานเนี้ยบพิถีพิถัน ทำให้เสื้อสวยตัวนี้สวยเด่นมากๆค่ะ aBeilley Confirm คร้า
    size S = อก 33, รอบต้นแขน 15, ยาว 22

3. Lady Grey Love Pink Polka Blouse size S

Price: 580 baht = ลดเหลือ = 420 บาท
    abeilley กับความปลื้มใจอีก 1 งาน กับเสื้อสวยที่ aBeilley เลือกสรรเนื้อผ้าค๊อตต้อลผสมสเป็นเด็กเนื้อดีโทนสีเทาจุดชมพู ด้วยดีไซน์ตัวเสื้อแขนกุดคอกลมปาดเล็กน้อย ชายเสื้อ 2 ชั้น แต่งคัตเวิร์คชายด้วยไหมสีชมพูสวยเด่น ด้านหลังแต่งกระดุมเพื่อสวมใส่สบาย กับดีไซน์เด่นไม่เหมือนใครแต่งคัตเวิร์ตเว้าโค้งเปิดหลัง ด้วยงานสวยหรูดูดี ลงตัวด้วยลายผ้าจุดที่น่ารักไม่ตกเทรนด์ และงานเนี้ยบพิถีพิถัน ทำให้เสื้อสวยตัวนี้สวยเด่นมากๆค่ะ aBeilley Confirm คร้า
    size S = อก 33, รอบต้นแขน 15, ยาว 22

4. Light Green Love Rose Polka Blouse size S

abeilley กับความปลื้มใจอีก 1 งาน กับเสื้อสวยที่ aBeilley เลือกสรรเนื้อผ้าค๊อตต้อลผสมสเป็นเด็กเนื้อดีโทนสีเขียวจุดส้ม ด้วยดีไซน์ตัวเสื้อแขนกุดคอกลมปาดเล็กน้อย ชายเสื้อ 2 ชั้น แต่งคัตเวิร์คชายด้วยไหมสีส้มสวยเด่น ด้านหลังแต่งกระดุมเพื่อสวมใส่สบาย กับดีไซน์เด่นไม่เหมือนใครแต่งคัตเวิร์ตเว้าโค้งเปิดหลัง ด้วยงานสวยหรูดูดี ลงตัวด้วยลายผ้าจุดที่น่ารักไม่ตกเทรนด์ และงานเนี้ยบพิถีพิถัน ทำให้เสื้อสวยตัวนี้สวยเด่นมากๆค่ะ aBeilley Confirm คร้า

8. high waist short ขาสั้นเอวสูงสีชมพู

Price: 420 baht = ลดเหลือ = 250 บาท
    The Secret Garden Store = ขาสั้นเอวสูงสีชมพู
    Fabric : Denim+spandex
    Color : Pale pink

Size S เอว 26 สะโพก 32 ชุดยาว 13 เป้ายาว 6.5

9. เดรสลายจุด pokadot วีหน้า (น้ำตาลจุดเบจ)

Price: 450 baht = ลดเหลือ = 280 บาท
    ZheQue Shop = Detail : เดรสpolkadot จุดเล็กๆเล่นสีน่ารักมาก summerนี้ must have เลยค่ะ ทรงสายเดี่ยวใหญ่ ตัดคอวีด้านหน้า ซิบหลัง ซับในกระโปรงอย่างดี
    ผ้า cotton ญี่ปุ่นเนื้อดีสาวๆหลายๆคนกลับมาติดใจเดรสผ้าcotton เพราะทรงดีอยู่ตัวไม่ยับง่าย และสีสันสวยสดใสน่ารักมากเลยคระ
    Size : อกไม่เกิน32’ , เอว 27 ” , สะโพก Free size” , ยาว 31”

0/5
    15. กางเกงเอวสูงงาน Chaps สีดำ

Price: 430 baht = ลดเหลือ = 250 บาท
    Her Kloset = กุงเกงเอวสูงตัวเน้ เป็นงานของ Chaps คอลเล็คชั่นก่อนสิ้นปีที่ผ่านมานะคะ เพลงจำได้ดีเพราะไปลองมาแร้วว่าจะซื้อมาใส่ ขอบอกว่าตัวเน้ทรงสวยสุดยอด ใส่แล้วหุ่นเป๊ะ เก็บสะโพกสุดๆปเรยนะคะ สำหรับรุ่นเน้มีไว้สองสีจะดีมากๆ สำหรับสีแดงไม่แดงจนแรงเกินไป ส่วนสีดำใส่แร้วขาข๊าวขาว เข้ากับเสื้อได้ง่ายมากๆ เพลงเองยังมีไว้ใส่ 3 สีเรยนะค
    Color **ดำ
    M เอวสูง 26-27 สะโพก 36-37 ยาว 13 รอบขา 21

16. กางเกงเอวสูงพร้อมเข็มขัดแมตตามสี

Price: 390 baht = ลดเหลือ = 150 บาท
    Her Kloset = กุงเกงเอวสูง ทรงเป๊ะมากๆค่ะ สีสวยทั้งสามสีเรยนะคะ รุ่นนี้เป็นเอวสูงมีซิปด้านข้าง พร้อมเข็มขัดแมตตามสีกางเกงนะคะ
    เนื้อผ้าดีไม่บางค่ะ ทรงสวยเหมือนงานสั่งตัดค่ะ ซัมเมอร์อย่างนี้ เพลงแนะนำว่าควรจะมีกางเกงสีสันสดใสเอาไว้แมตกับเสื้อนะคร๊า เพราะทำให้ดูน่ารักขึ้นเยอะเรยค่ะ
    Color **ส้ม
    SIZE****S เอวฟรึถึง 25-26 สะโพกฟรีถึง 34-36 ยาว 12 รอบขากว้าง 22

0/5
    22. Romi"Oil เสื้อลูกไม้สีขาว

Price: 350 baht = ลดเหลือ = 250 บาท
    อก : ได้ถึง 33 ยาว :19

23. เสื้อสายเดี่ยวลายดอก

Price: 290 baht = ลดเหลือ = 170 บาท
    SV lovely shop = ว้าวๆๆเสื้อ สายเดี่ยวน่ารักอีกแล้ว คราวนี้มาเป็นลายดอกลงตัวเป็นที่สุดๆๆ ใส่แล้วหน่ารักเว่อๆค่ะ สม็อคหลังนะค่ะ
    เนื้อผ้า :: นิ่มๆ ลื่นๆ
    สี: เหลืองและคละสี
    อก : ได้ถึง 32-35 ยาว :24

25. เสื้อแขนกุดคอเต่าสีขาว Stylenanda

Price: 350 baht = ลดเหลือ = 250 บาท
    Detail: เสื้อแขนกุดคอเต่า Stylenanda ผ้าลอน ทรงเป๊ะ ใส่สบาย = สีขาว
    Size อก : ได้ถึง 32-35 ยาว :

26. กระโปรงยีนส์ทรงเก๋ๆ

Price: 450 baht = ลดเหลือ = 380 บาท
    IpKiss = กระโปรงยีนส์ทรงเก๋ๆ ผ้ายีนส์ยืดได้นิดหน่อย
    size = เอว 26" / สะโพก 35" /ยาว 17

28. เสื้อสายเดี่ยวลายหมูน้อย= สีฟ้า

Price: 450 baht = ลดเหลือ = 190 บาท
    เสื้อสายเดี่ยวลายหมูน้อยน่ารักสุดๆๆ ผ้าคอตตอน งานตัดเย็บดีมากค่ะตัวนี้ ทรงก็น่ารักสุดๆค่ะ
    รายละเอียด: อก 33 ยาว 19 รวมสาย

*******ขายตัวสีฟ้าด้านซ้ายมือที่ใส่คู่กับกระโปรงดําค่ะ******

31. เดรสยีนส์สายเดี่ยว

Price: 650 baht = ลดเหลือ = 350 บาท
    รายละเอียดสินค้า:
    Size: Freesize S-M
    - ทรงA หน้าสั้นหลังยาว
    - จั๊มยางยืดที่เอวและหลัง
    - มีซิปข้าง
    รอบอกยางยืด 28"-35"
    รอบเอวยางยืด 24"-32"
    รอบชายกระโปรง 44"
    หน้ายาวจากไหล่ 32"
    หลังยางจากไหล่ 38"

32. Trim Daisy

Price: 350 baht = ลดเหลือ = 290 บาท
    Raindear Kloset = ผ้าค๊อตต๊อน ร้อย เนื้อนิ่มลายดอกไม้หวานๆ อกทรงคล้ายหัวใจกุ่นตัดสีกับลาบพื้นกระเป๋าเล็กๆซ้ายขาว ด้านหลังเป็นสม๊อคยางฟรีไซน์ใส่สบายลายน่ารัก

อก 30-36 นิ้ว
    เอว free size ยางเอว
    ความยาว 32 นิ้ว

33. เดรสลูกไม้ผสมผ้าชีฟอง สีเทา

Price: 1600 baht = ลดเหลือ = 590 บาท
    รอบอกจะประดับรายละเอียดลูกไม้รอบๆ ค่ะ โครงเสื้อด้านในจะมีเสื้อในในตัวน่ะค่ะ
    ไซส์ s อกไม่เกิน 33 นิ้ว

0/5
    .
    .

ของใหม่ทุกตัวค่ะ = ร้านดังใน LSQ

1. prop = Lil Princress

Price: 590 baht = ลดเหลือ = 350 บาท
    Detail: เดรสสีขาวใสๆๆ จากแบรนด์เกาหลี ตัวนี้นิ่มๆๆๆลื่นๆๆใส่สบายเมิ๊กรับรองฮร่า แบบก้อเก๋กิ๊บ มีแขนเว้าตัดต้อช่วงบนลำตัวด้วยผ้าลูกไม้อย่างสวยจ้า มีกระเป๋าข้างลําตัวค่ะ
    Fabric: คอตตอนlสวิส + ลูกไม้+ ซับ
    Color: = ขาว
    อก 37 เอวได้ถึง 37 ยาว 31.5

2. ook = Cute lil’ flowers (สีเหลือง)

Price: 310 baht = ลดเหลือ = 190 บาท

3. ook = Poppy Pleat Short (สีครีม) size M

Price: 350 baht = ลดเหลือ = 170 บาท
    กางเกงกระโปรงทรงน่ารักอินเทรนด์ที่สุด จับจีบทวิตในแบบฉบับที่อุ๊กเอ๋ปลื้มตลอดกาล เลือกใช้ผ้ายืดสแปนเด็กซ์เนื้ออยู่ทรง ใส่แล้วจีบไม่ทลาย น่ารักแบบสาว J-Pop มากมาย
    ที่สำคัญใส่สบายมากๆ ด้วยเอวยางยืดด้านหลัง ไม่รัด ไม่อึดอัด ขยายเข้าออกตามไซส์ของ ผู้สวมใส่ ขอบเอวด้านหน้าเย็บตรึงแบบอินธนูด้วยกระดุมปั๊มสองเม็ดซ้ายขวา
    โหมดน่ารักๆชิคๆ หรือจะแอบใส่เข็มขัดทับก็น่ารักไปอีกแบบ สาวๆ Cawaii พลาดไม่ได้น๊า ~Must have item ~
    เอว=25-32 สะโพก=37-40 ปลายขา= 25 เป้า= 24 ยาว=12.5

4. Poppy Pleat Short (สี Brownie) size M

Price: 350 baht = ลดเหลือ = 170 บาท
    กางเกงกระโปรงทรงน่ารักอินเทรนด์ที่สุด จับจีบทวิตในแบบฉบับที่อุ๊กเอ๋ปลื้มตลอดกาล เลือกใช้ผ้ายืดสแปนเด็กซ์เนื้ออยู่ทรง ใส่แล้วจีบไม่ทลาย น่ารักแบบสาว J-Pop มากมาย
    ที่สำคัญใส่สบายมากๆ ด้วยเอวยางยืดด้านหลัง ไม่รัด ไม่อึดอัด ขยายเข้าออกตามไซส์ของ ผู้สวมใส่ ขอบเอวด้านหน้าเย็บตรึงแบบอินธนูด้วยกระดุมปั๊มสองเม็ดซ้ายขวา
    โหมดน่ารักๆชิคๆ หรือจะแอบใส่เข็มขัดทับก็น่ารักไปอีกแบบ สาวๆ Cawaii พลาดไม่ได้น๊า ~Must have item ~
    สี Brownie : ผ้าสแปนเด็กซ์เนื้อนุ่ม Export
    **ผ้าสแปนเด็กซ์ยืด นุ่มใส่สบาย **
    เอว25-32 สะโพก37-40 ปลายขา 25 เป้า 24 ยาว 12.5

8. SmileyClub Find Out me 40/019 Hot Short size S

Price: 550 baht = ลดเหลือ = 280 บาท
    กางเกงขาสั้น เนื้อยีนส์ยืด งานคอตติ้งสวยยยยยน๊าาาา เก็บทรงหน่อยๆ ด้านหน้าซิป+กระดุมเม็ดเดียวค่า
    กางเกงเป็นทรงสูวหน่อยๆ ใส่แบบพอดีจะสวยม๊ากกกจ้า
    Size : S เอว 26 / สะโพก 34 / ยาว 12

9. SmileyClub Mini Top :สีดําจุดขาวนะคะ

Price: 330 baht = ลดเหลือ = 170 บาท
    กรี๊ดดดดดดดดดดเสื้อทรงสั้นน่ารัก ๆ ตอนนี้ใครไม่มี ไม่ได้แล้วน๊าาาาาา ใส่กับกางเกงเอวสูงขายาวหรือโปรง แมทได้หม๊ดดดจ้า
    เนื้อผ้า + คอตติ้ง ดีมากกกก จุดนี้อยู้อีกนานนนนจ้า Fabric : ซาติน
    Size : อก 36 / ไหล่ 12.5 / ยาว 16

10. ome Retreat with Topshop

Price: 330 baht = ลดเหลือ = 240 บาท
    แต่ละตัว จะเอามาต้องมีประวัติ ตัวนี้ไปลูบๆคลำๆอยู่ที่ช๊อปตั้งนานลองแล้ว ลองอีก ใส่ไม่ได้ ไม่มีไซด์ เจอปุ๊บตื่นเต้นมากๆ เกือบเสียเงินสองพันกว่าบาทไปแล้วดูงานแล้วโอเคใช้ได้คุ้มราคาเลยค่ะ เป็นผ้า 2 ชั้น เนื้อดี ช่วงคอเป็นงานถักน่ารักมากๆ ตัวนี้ topshop เค้าโชว์กะกระโปรงสั้นทรงเอลายดอกน่ารักมากๆ โอเลยเลือกเอามาแมทช์ให้ด้วย
    อก 36 นิ้ว ยาว 21 นิ้ว

11. ome Lace dress เดรสสั้นลูกไม้พลีท

Price: 390 baht = ลดเหลือ = 240 บาท
    ตัวนี้เก๋ไก๋ไฮโซมากค๊า เป็นเดรสสั้นลูกไม้ซับในเรียบร้อย ชายเป็นผ้าชีฟองสีดำอัดพลีมเข้ากะช่วงบ่าค่ะ ตัวนี้แบบเก๋มาก
    กุ๊นลูกไม้รอบสะโพกบนเพิ่มความสวยค่ะ
    อก 32-36 ยาว 33 ต้นแขนกว้าง 16 สะโพก 34- 37

12. ome To a basic tops

Price: 220 baht = ลดเหลือ = 100 บาท
    เสื้อชีฟองสีนวลสวย ช่วงอกทำเป็นหยักๆ อีกแล้วเห็นแล้วอดไม่ได้ น่ารักมากเลยค่ะ ใส่เป็นชีฟองตัวในก็ได้
    อก 30-36 นิ้ว ยาว 23 นิ้ว

13. Bossa B6. Alist Korea white Jacket

Price: 590 baht = ลดเหลือ = 380 บาท
    Detail จัดมาให้สวยในราคาเบาๆ งานเกาหลีแบบร้านที่สยามเป๊ะค่ะ แอร์แนะนำว่าควรมีติดตู้
    เพราะใส่กับสกินนี่ยีนส์เริ่ดมากหรือ skinny ลอตเก่า(สาวที่ยังหา top แมตส์กับ skinny สีกรมไม่ได้จัดไปด่วนค่ะ)
    เนื้อผ้าด้านบนเป็นคอตตอนเกาหลีอย่างดี แต่ไม่ใช่ผ้ายืดนะคะ ส่วนด้านล่างเป็น chiffonอย่างดี ไม่บาง ไม่ซีทรูค่ะ
    เนื้อผ้าด้านบนเย็บอย่างดี ผ้าเป็นทรงเริ่ดมากกกกกกกกกกค่ะFabric คอตตอนเกาหลี
    อกได้ถึง 34, เอว 28, สะโพกฟรี, ยาว 29

15. Bossa B29.HI ALIST brand Alexander mcqueen

Price: 990 baht = ลดเหลือ = 430 บาท
    Color military
    Detail เทรนด์ที่ korea ใกล้ winter จัดงานฮิโซวมาเอาใจสาวๆ ที่ชอบงานเริ่ดๆไม่ซ้ำใคร
    เนื้อผ้าด้านบนเป็นผ้าหนาแบบพวกเดรสแบรนด์เนม ไม่ใช้ผ้ายืดนะคะ ด้านล่างใส่ chiffon อัดพลีท ดีเทลเยอะสุดๆค่ะ
    ได้ลุค military แมตส์กับบูทใส่เปรี้ยวเมืองนอกเริ่ดค่ะ
    อกได้ถึง 34, ยาว 38

17. เดรสสูทสีม่วงอ่อน

Price: 590 baht = ลดเหลือ = 300 บาท
    Product Info**เดรสสูทตัวนี้เป็นงานเกาหลีแท้ๆๆเรยค่ะ ตัวนี้ราคาดูสูงแต่คุณภาพดีมาก คัตติ้งเนี๊ยบสุดๆ มีซับในให้ทั้งตัวเป็นเนื้อผ้าที่ใส่สบายค่ะ เนื้อผ้าด้านนอกก้ดีสุดๆนะคะ ตัวนี้ใครพลาดแล้วจะเสียใจค่ะ ใส่ได้หลายแบบด้วย จะใส่แบบป็นเสื้อคลุมสูทแขนสั้นก้ได้นะคะ Color ** ม่วงอ่อน
    SIZE****อก 36-38**เอว 25-32 **สะโพก ฟรีไซส์**ยาว 30

18. กระโปรงลูกฟูก ลายจุด สี: เขียวขี้ม้าจุดครีม

Price: 380 baht = ลดเหลือ = 200 บาท
    BitterSweety น่ารักๆ ใครชอบลายจุดม่ะควรพลาดน๊าาา เอวเป็นยางยืดแถบใหญ่ค่ะ มีวิ้งๆนิดหน่อย ความยาวกะลังดี กะลังน่ารักเลย
    มีมาให้เลือก 3 สีกันเลยค่าาาา
    เนื้อผ้า : ลูกฟูกลายจุด สี:เขียวขี้ม้าจุดครีม
    Size : เอว 23-32 / สะโพกได้ถึง 40 / ยาว 23 รวมขอบเอว

19. my may เสื้อสายเดี่ยวไหมพรม สีขาว

Price: 200 baht = ลดเหลือ = 100 บาท

20. Orange La Rami Candy Scallop-Orange = size S

Price: 450 baht = ลดเหลือ = 270 บาท
    กระโปรงน่ารักๆจาก La Rami จร้า ทรงเอ ทำกระเป๋าเป็นหยักตัดขอบดำ น่าร้ากกกก ฟาใส่ SS ค่ะ
    Materials/ Fabric: ผ้ากางเกงเนื้อดี color= orange

Icyicy = I love Skinny Jeans - Vanille = size S

Price: 690 baht = ลดเหลือ = 450 บาท
    - ยีนส์ทรงเดฟ หรือ skinny ตัวนี้ทรงและสีสวยมากๆ ขาดเซอร์เล็กๆ กำลังดี เนื้อผ้ายีนส์ยืด สำหรับสาวๆ ที่ชอบดีไซส์เรียบเก๋ เอวต่ำ สีสวย ห้ามพลาดนะคะ
    ตัวนี้สีสวยมากๆ แมชได้กับทุกชุด ใส่ได้ทุกวันเลยค่า คุ้มสุด แถมเป็นงานของ Vanille ไม่ผิดหวังคร่า
    - นางแบบใส่ M / เจนใส่ M
    - Guarantee by Vanille
    หมายเหตุ: กางเกงรุ่นนี้ใส่ Size ปกตินะคะ
    เอว = 26-28, สะโพก = 31-34, ชุดยาว= 36.5, เป้ายาว=14, รอบต้นขา= 17-20, รอบปลายขา= 10-12

ขออนุญาติยืมรูปและรายละเอียดจากทางร้านที่จิ๊บซื้อมานะคะ

ขอบคุณ sbn มากค่ะ

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->