Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ขอชื่นชมแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่โรงพยาบาล

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอชื่นชมและเห็นใจแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ช่วงนี้ต้องทำงานหนัก ฝ่าวงล้อมมรสุมมากมาย ขอให้ทุกท่านจนยืนหยัดต่อสู้กับความถูกต้องต่อไปนะคะ อย่าให้ผู้ใดมาละเมิดสิทธิหน้าที่และวิชาชีพของท่านได้

หากช่วงนี้ใครที่พอจะมีเวลาและกำลัง ไปร่วมกันบริจาคเลือดนะคะ เพื่อช่วยผู้เสียสละเพื่อชาติบ้านเมืองทุกท่านนะคะ

0/5
    ขอชื่นชมเช่นกันค่ะ
    ไหนงานจะยุ่ง
    เวลาทำงานต้องระวังและเฝ้าดูอาการคนไข้แล้ว
    ต้องมาคอยระวังว่าพวกป่วนนี่จะก่อความวุ่นวายอะไรอีก

วันนี้ที่ทำงาน มีน้องๆที่เขาจะไปบริจาคเลือดที่พระมงกุฎ
    จนท. เสื้อแดงบอกว่าไม่เอาเพราะว่าเขารักษาแต่ทหาร
    จะไปบริจาคร.พ.ที่เสื้อแดงรักษาตัว ไม่เอาเลือดให้ทหาร
    ดูมันพูดเข้า พาเอาของขึ้นทันที
    ยังมีมาด่าว่าและแช่งทหารอีก
    อธิบายยังไงก็ท่องประโยคเดิม
    ว่า ทหารฆ่า ประชาชน
    ถามเขาว่าแล้วที่ พอ.อ.ร่มเกล้า กับ พล.ต. วลิตที่ถูกชี้เป้าให้ยิงที่หัวล่ะ
    ทหารดีๆที่รักประเทศชาติต้องมาตายแบบนี้
    เขาก็เถียงว่าอยากทำร้ายประชาชนก่อน
    บอกให้ฟังข่าวที่อื่นบ้างก็ไม่เอา
    บอกแต่ว่าศาลให้ชุมนุมได้ ไม่ผิด

ตอนเย็นเจอแท๊กซี่แอบแดงอีก
    บอกว่านายกต้องติดคุกเพราะสั่งฆ่าประชาชน
    เลยถามว่า แล้ว.......แดงทั้ง 3 .....ที่ปลุกระดมมวลให้ออกมาปะทะ
    ทำไมไม่ผิด ตอบไม่ได้ แต่ลงท้ายว่าเพราะ พธม. ยังไปปิดสนามบินเลย
    สงสารประเทศไทยจริงๆ

ขออภัยค่ะถ้าดุเดือดไปบ้าง วันนี้เจอแต่คนแบบนี้ทั้งวันเลย

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้เริ่มเหนื่อยหน่าย จะให้ข้อมุล และโต้เถียงกับคนเสื้อแดง ไม่ใช่ว่าตอบไม่ได้ค่ะ แต่เคยเป็นมั้ยคะ ที่พูดไปก็เหนื่อยเปล่า เราไม่พูดดีกว่า
    การกระทำทั้งหลายแหล่ ทุกสิ่งอย่าง มันไม่เรียกว่า ปชต. เลย เหนื่อยใจกับประเทศนี้จริงๆ

ยิ่งเจอพวกเสื้อแดงในเฟสบุ๊ค ที่พูดจาไม่เอาสถาบันแบบโต้งๆ แล้วมันเดือดจริงๆ เฮ้อออออออออออออออ

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Lookyeeja View Post
    ตอนนี้เริ่มเหนื่อยหน่าย จะให้ข้อมุล และโต้เถียงกับคนเสื้อแดง ไม่ใช่ว่าตอบไม่ได้ค่ะ แต่เคยเป็นมั้ยคะ ที่พูดไปก็เหนื่อยเปล่า เราไม่พูดดีกว่า
    การกระทำทั้งหลายแหล่ ทุกสิ่งอย่าง มันไม่เรียกว่า ปชต. เลย เหนื่อยใจกับประเทศนี้จริงๆ

ยิ่งเจอพวกเสื้อแดงในเฟสบุ๊ค ที่พูดจาไม่เอาสถาบันแบบโต้งๆ แล้วมันเดือดจริงๆ เฮ้อออออออออออออออ

- กับคนที่เอาสถาบัน ... เราเถียงไป ก็เบื่อ เอาอะไรไปให้ดู เค้าก็ไม่เชื่อ .. ซึ่งน่าเบื่อมาก เค้าเลือกที่จะเชื่อ ในสิ่งที่เค้าฟัง แบบไม่มีหลักฐาน ซึ่ง เซงมาก 55
    - กับคนที่ไม่เอาสถาบัน ... ก็น่าเบื่อ และน่ารังเกียจด้วย คนพวกนี้ ทำไมๆๆคิดไม่ได้ ระหว่างคนที่ทำเพื่อประเทศมา 60 ปี และคนที่ทำลายชาติ 5 ปี กลับเลือกคนที่ทำลายชาติ ...

ปวดตับ .. มากถึงมากที่สุด

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    ใครจะช่วยทหารก็ได้นะครับ เอามาโพสบอกครับ

กลุ่ม "สดุดีวีรชนทหารกล้า"
    ช่วยประชาสัมพันธ์การบริจาคเงินช่วยเหลือ ทหารที่บาดเจ็บ และครอบครัวทหารที่เสียชีวิตในการปฏิบัติหน้าที่ขอคืนความสงบจากผู้ประท้วง เสื้อแดงด้วยการ ส่ง Group Message ด้วย ตามรายละเอียดที่ส่งมานี้ค่ะ

ข้อ ความที่ต้องการประชาสัมพันธ์

ทุก ท่านสามารถแสดงพลังให้เห็นว่า ประชาชนส่วนใหญ่สนับสนุนทหารของพระราชา ด้วยการช่วยเหลือทหารที่บาดเจ็บ และครอบครัวทหารที่เสียชีวิตจากการปฏิบัติหน้าที่ขอคืนความสงบของบ้านเมือง จากกลุ่มผู้ประท้วงอย่างผิดกฏหมายเมื่อวันที่ 10 เม.ย.

การบริจาค

โอน เงินบริจาคตามศรัทธา เข้าบัญชีกองทุนของคุณหมอตุลย์ สิทธิสมวงศ์ ตามรายละเอียดด้านล่าง จะใช้ ATM ก็สะดวกครับ

ชื่อบัญชี
    กอง ทุนประชาชนช่วยทหารบาดเจ็บ 10 เม.ย.53
    โดยนายแพทย์ ตุลย์ สิทธิสมวงศ์

ธนาคาร
    ไทย พาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย

เลขที่บัญชี
    045-5 37870-7

เพื่อ ความแน่ใจ โปรดดูรายละเอียดที่ Tab ข้อมูล Info ที่หน้า Group ของเรา ตาม Link นี้ครับ

http://www.facebook.com/group.php?v=...13721578647485

0/5
    ซึ้งมากคะ
    ขอบคุณหมอ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ทุกๆท่าน
    ที่ไม่ให้ใครมาดูหมิ่นวิชาชีพของท่านได้คะ

โรงพยาบาลคือสถานที่ศักดิ์สิทธิ์นะคะ
    เค้าแพ้ความศักดิ์สิทธิ์ของท่านและสถานที่
    จึงยอมถอยออกไป
    ปกติแล้วพูดอธิบายให้เสื้อแดงฟังไม่ได้เรื่องหรอกคะ
    ทำมาแล้ว ทะเลาะกันอีกเป็นเรื่องคะ

เล่นดนตรีให้สัตว์ประเสริฐผู้ไถนาทำข้าวให้เรากินยังซึ้งกว่าอีกคะ

ขออนุญาติดุเดือดบ้างเช่นกัน

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook