Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิต

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ไม่ว่าคุณจะเป็นสีแดง สีเหลือง สีเขียว สีชมพู หรือ สีอะไรก็ตาม จนถึง ณ เวลานี้ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตทุกครอบครัว
    ต่างคนต่างมีภาระหน้าที่ ทหารก็ต้องทำหน้าที่ปกป้องบ้านเมืองให้อยู่อย่างสงบสุข ต้องบังคับใช้กม.ให้ได้
    ส่วนผู้ชุมนุม ไม่ว่าคุณจะมาด้วยเหตุผลใดก็ตาม ขอให้มีสติ จะทำสิ่งใดก็ตาม ขอให้นึกถึงผู้ติดตามและคนที่เป็นห่วงคุณอยู่

ไม่อยากเห็นคนไทยต้องมาทำร้ายทำลายกัน ขอให้มีสติกันทุกคนนะคะ
    รวมถึงผู้เฝ้าดูอย่างเราทุกคนด้วยค่ะ ระวังการใช้คำพูดด้วยนะคะ เข้าใจว่าอารมณ์ตอนนี้กำลังเดือดกันทั้งนั้น ใจเย็นๆ นะคะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    มาร่วมแสดงความเสียใจเช่นเดียวกันค่ะ
    ถึงอย่างไรเมื่อถอดหัวโขนออกแล้ว สุดท้าย "เราก็คือคนไทย"

หากว่าเราหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    แสดงความเสียใจด้วยคนครับ ..

0/5
    ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งกับทหารหาญที่ยอมสู้แบบออมมือเพื่อรักษาชีวิตคนไทยจนต้องเสียชีวิตด้วยน้ำมือคนไทยด้วยกัน
    ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งกับพ่อแม่พี่น้องลุงป้าน้าอา...ที่ปล่อยให้ญาติของคุณมาพลีชีพเพื่อสิ่งที่เป็นนามธรรมมากอย่างประชาธิปไตย
    ใช่ว่าฆ่ากันแล้วจะได้มันมา ... ใช่ไหม

0/5
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตทุกคน

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5
    เช่นกันค่ะ

เพราะตอนนี้ พ่อ ถูกเรียกตัวไปแล้วค่ะ ไปเสริทมทัพ ที่ กทม

ขอให้ทหารสู้ๆ

คุณเสื้อแดงค่ะ

เงินที่คุณ ถือ ใช้กิน ใช้อยู่ ใช้หนี้ตามกฏหมาย เงิน ตราใครค่ะ ในหลวง หรือ ตรา ทั..... ทำไมพวกคุณ ยัง เป็นแบบนี้กันอีก ถามหน่อย

คุณอธิบาย คำว่าประชาธิปไตย ที่พวกคุณต้องการมาอย่างละเอียดสิคะ

คุณอธิบาย สิ ว่า ยุบสภา แปลว่า อะไร

อย่า เป็นบัวใต้น้ำเลยค่ะ

แน่จริงให้ทั......พิมเงิน มาให้พวกคุณใช้สิ

ถามหน่อยเหอะ ใครจะเอา

ทหารไทย สู้ๆๆ คะ ทหารแตงโม และตำรวจ มะเขือ เทศ

ตาสว่างกันสักทีนะ

ogazzang's Avatar
    ogazzang is offline Trusted Member
    0/5
    ขอร่วมไว้อาลัยด้วยคนค่ะ

ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เลย คนไทยฆ่ากันเอง

รู้สึกเศร้าใจมากค่ะ

0/5
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิตด้วยค่ะ

พวกคุณเสียสละเพื่อชาติ พวกคุณสุดยอด

LovelyBijoux is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งค่ะ

0/5
    ขอร่วมไว้อาลัย
    และแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตอีกคนคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook