Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 66

Thread: BOTOX และ FILLER คืออะไร

Warning Points:
    0/5
    เข้ามาดูรายละเอียด และขอบคุณมากค่ะ สำหรับรายละเอียดของ Portrait อ่านแล้วอยากทำไปหมด แต่ราคาค่อนข้างสูง
    อยากทราบว่า ที่ดึงหน้าที่ใช้ไหมแอบทอส (Aptos) จะเหมือนหรือคล้ายกับไหมทองหรือเปล่าค่ะ แล้ว เจ็บมากหรือเปล่าค่ะ

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ตามมาอ่าน แล้วสนใจมากๆ เลยอ่ะคะ
    เสียดายจังที่มีตติ้งรอบนี้ไม่ได้ไป
    พี่นีน่า..เก็บข้อมูลให้หมด แล้วมาเล่าให้น้องๆ ฟังด้วยนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by cartoon View Post
    ว้าววววว น่าสนใจจังค่ะพี่นีน่า เสียดายจังที่วันงานตูนไม่ได้ไปด้วย
    เลยอดฟังเลย ยังไงพี่นีน่าช่วยเอามาโพสไว้เป็นความรู้ด้วยนะคะ

แต่แอบอยากรู้ราคาด้วย แต่เค้าห้ามเขียนบอกกันในหน้ากระทู้ใช่ไหมคะ

ขออนุญาตคุณเคทด้วยนะคะที่จะแอบขอความรู้จากพี่นีน่าอีกทีค่ะ
    Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    ตามมาอ่าน แล้วสนใจมากๆ เลยอ่ะคะ
    เสียดายจังที่มีตติ้งรอบนี้ไม่ได้ไป
    พี่นีน่า..เก็บข้อมูลให้หมด แล้วมาเล่าให้น้องๆ ฟังด้วยนะคะ
    ไรกันเนี้ย สองสาว เดี๋ยวเก้บเงินค่าเล่าต่อดีกว่า อิๆๆ เอาไว้ถอย Hermes

0/5
    ขอเล่าหน่อยนะค๊ะ เมื่อก่อนหน้าไม่เป็นสิวเลยแต่ตอนนี้เป็นสิวแบบหาสาเหตูไม่ได้ค่ะเครียดจริงๆไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรเพราะทุกอย่างเหมือนเดิมหมด หลังจากปรึกษาพี่นีน่าแล้วกลับมาสังเกตุตัวเองอีกครั้ง หมอน ผ้าเช็ดตัวใช้เช็ดหน้านี่ก็อาจมีส่วนแต่ไม่ค่อยชัดเจนเท่าไหร่ แต่อาการที่รู้เลยตอนนี้ คือเหงื่ออกที่หน้าแล้วรู้สึกคนแบบ ยิ๊บๆๆๆๆเลยค่ะยิ่งวันไหนแต่งหน้าเนี่ยจะคันมาก นี่คืออาการแพ้เหงื่อรึป่าวค๊ะหรือว่าหน้าแห้งแล้วคันค๊ะ แล้วทำงัยถึงหายเอ่ย ตอนนี้กลุ้มที่สุดเลยค่ะ
    อุ๊ยตายแระ....
    จะตั้งกระทู้ใหม่ซักหน่อย มือดันไปคลิ๊กผิดต้องขอโทษ ทุกๆคนด้วยนะค๊ะ
    จะแก้ไขอะไรได้รึป่าว พอดีเปิดอ่านข้อมูลอยู่ ใจก็คิดว่าจะตั้งกระทู้ใหม่ คลิ๊กผิดเลย
    ขอโทษด้วยคร๊า

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ไรกันเนี้ย สองสาว เดี๋ยวเก้บเงินค่าเล่าต่อดีกว่า อิๆๆ เอาไว้ถอย Hermes
    แหมมมมมม

พี่นีน่าคนจ๋วยไม่ใจร้ายอยู่แล้น อิิอิ

0/5
    มีประเด็นมาถามอีกแล้วค่ะ ฉีดfiller ที่ร่องแก้มแล้วทำไมรู้สึกว่ารูขุมขนจะเล็กลงแล้วดูตื้นขึ้นด้วยค่ะ หรือว่าเป็นเทคนิคของคุณหมอที่ใช้ชนิดfillerที่ฉีดต่างกันค๊ะ
    ลืมบอกไปเราฉีด 2 หลอดค่ะ หลอดแรกหมอบอกว่าสำหรับรอยร่องลึก
    ชนิดที่2สำหรับรอยตื้นๆค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    มีประเด็นมาถามอีกแล้วค่ะ ฉีดfiller ที่ร่องแก้มแล้วทำไมรู้สึกว่ารูขุมขนจะเล็กลงแล้วดูตื้นขึ้นด้วยค่ะ หรือว่าเป็นเทคนิคของคุณหมอที่ใช้ชนิดfillerที่ฉีดต่างกันค๊ะ
    ลืมบอกไปเราฉีด 2 หลอดค่ะ หลอดแรกหมอบอกว่าสำหรับรอยร่องลึก
    ชนิดที่2สำหรับรอยตื้นๆค่ะ
    จริงหรอน้องตั๋น เจ้ไม่ได้สังเกตุอ่ะ แต่ว่าเลเซอร์นี่เดี๋ยวได้เจอกันแน่ๆเลย ฮิๆๆ เดอืนหน้าเจ้จะหน้าเด้งแล้วววววววววววววววววววว

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    จริงหรอน้องตั๋น เจ้ไม่ได้สังเกตุอ่ะ แต่ว่าเลเซอร์นี่เดี๋ยวได้เจอกันแน่ๆเลย ฮิๆๆ เดอืนหน้าเจ้จะหน้าเด้งแล้วววววววววววววววววววว
    รู้สึกจริงๆค่ะเจ๊ ตั๋นคิดว่าเป็นเพราะหลอดที่2แน่ๆ หลอดแรกอย่างที่รู้ๆมันเติมเต็มริ้วรอยร่องลึก แต่หลอดที่2ในโบว์ชัวร์ที่ดูกัน เค้าบอกว่าฉีดช่วยริ้วรอยตื้นๆแล้วทำให้หน้าสดใสอะไรเงี้ย ตั๋นคิดว่าอาทิตย์หน้าหมอคงฉีดfillerตัวนี้แหละที่ใต้ตาแน่ๆเพราะที่ถามๆมาร่องตื้นๆแบบใต้ตาเนี่ยเค้าไม่ฉีดfillerกันแต่หมอแนะนำให้ฉีดfiller น่าจะเป็นชนิดที่2เนี่ยแหละที่คุณหมอจะฉีดให้ เค้าเรียกว่าอะไรค๊ะเจ๊ไอ้หลอดที่2เนี่ยจำไม่ได้ค่ะ ตอนนี้หน้าเด๊งๆเด้งไม่มีร่องแก้มแล้ว วันแรกมีบวมๆวันนี้สวยแล้วค่ะ
    สรุป ต้องกลับไปอีก
    อิอิอิอิ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    หุหุหุ .. เห็นกระแสในทู้นี้ยังฮิตอยู่ เลยอาสาไปหาข้อมูลให้เพิ่มค่ะ

การฉีดสารบนใบหน้าแบ่งและแยกตามปัญหาเลยค่ะ

Filler สามารถฉีดได้ทั้งหน้าผาก ขมับ จมูก ร่องแก้ม เสริมคาง/แก้คางบุ๋ม
    Botox (Botulinum Toxic Type A) ตำแหน่งในการฉีด หน้าผาก ร่องจากการขมวดคิ้ว คิ้ว ไขมันเปลือกตา หางตาตก ริ้วรอยเล็กใต้หางตา ขมับ ขากรรไกร ร่องแก้ม ฉีดปรับรูปหน้า

ข้อแนะนำก่อนฉีด
    - หลีกเลี่ยงการทานพวกวิตามินอีฟนิ่งพิมโรส เพราะจะทำให้เกิดรอยช้ำง่าย

ข้อแนะนำหลังฉีด
    - ใน 2สัปดาห์หลังจากการฉีดแล้วให้หลีกเลี่ยงการขัด ถู นวดหรือกดบนใบหน้าโดยเฉพาะบริเวณที่ฉีด รวมถึงการงดทำเลเซอร์ต่างๆ งดซาวน่าและงดด่ื่มแอลกอฮอล์ เพื่อป้องกันไม่ให้สารที่ฉีดกระจายไปบริเวณอื่น
    - อาจเกิดรอยช้ำได้ในกรณีที่ฉีดลึก หรือไปโดนเส้นเลือดฝอย แต่รอยช้ำจะหายไปใน 2-3วัน (หรือเกิดจากการทานพวกวิตามินบางตัว)
    - หากฉีดFiller ช่่วงแรกๆอาจจะรู้สึกเป็นก้อนๆบริเวณที่ฉีด และรวมไปถึงการที่เราส่องกระจกหรือสังเกตุบ่อยๆอาจจะนอยด์ได้ แต่เมื่อผ่านไปสักพักสารที่เราฉีดจะค่อยๆเบรนด์เข้ากับผิวก็จะดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น
    - ดื่มน้ำมากๆ

นอกเหนือจากนี้ไม่ทราบแล้วค่ะ..รอผู้รู้หรือหมอเคทมาตอบอีกทีเน้อ

ปล.พี่ตั๋นคะ Fillerอีกตัวที่จะฉีดคือ Evolence อ่ะป่าวคะ ได้ยินมาว่ามันสกัดมาจากคอลลาเจนในหมูใช้ฉีดพวกแก้ม ร่องแก้ม ริมฝีปาก

0/5
    ขึ้นต้นด้วยตัวeนี่แหละค่ะกล่องสีแดงๆพี่ก็จำไม่ได้มึนเข็มจากหลอดที่1พอหลอดที่2ความจำเลือนลางเต็มที ส่องกระจกมากๆแล้วนอยจริงๆด้วยพี่จะโทรไปกวนแอนแล้วเชียวเพราะตรงที่ฉีดมันนูนๆเด๋ววันจันทร์พร้อมถ่ายรูปพี่จะส่งรูปไปให้ดูหลังไมค์นะจ๊ะ

Page 3 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook