Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 66

Thread: BOTOX และ FILLER คืออะไร

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    ขอบคุณนะค๊ะ ขอ้มูลทั้งหมดละเอียดมากค่ะทำให้คนที่กำลังคิดจะทำตัดสินใจได้เร็วขึ้นและถี่ถ้วนขึ้นค่ะ
    เดียร์เด๋วพี่ไปลอง filler ก่อนนะแล้วจะมาบอกเล่ากันในนี้แหละว่ามันเจ็บแค่ไหน
    แต่ต้องท่องไว้เป็นคาถา ว่าความสวยมันมักจะมากับความทรมาณ
    http://www.bloggang.com/viewblog.php...roup=1&gblog=2
    พอดีไปค้นมาจาก google ค่ะเลยเอามาลงเผื่อจะช่วยอะไรได้มั่ง
    อิอิอิ ลองตามลิ้งไปนะค๊ะ
    จำไว้ค่ะ สวยสะกด ด้วยอดทน

0/5
    น้องเคท พี่พึ่งได้ยินว่าเค้ามีการ"ฉีดไหมทอง" ที่หน้าเพื่อเติมร่องผิว และทำให้หน้าใส มันคืออะไรเหรอจ้ะ แต้งกิ้วจ้ะ แล้วมีเลเซอร์ตัวไหนที่ช่วยลดกระชับรูขุมขน และทำให้หน้ายกกระชับมั้งจ้ะ

0/5
    Quote Originally Posted by KaiThy View Post
    Aquamid เป็น Filler ชนิด Polyacrylamide ซึ่งไม่เหมือนกับFiller ทั่วไปที่เป็น Hyarulonic ดังนั้นจึงมีคุณสมบัติที่อยู่ได้นานกว่า เพราะหนืดกว่ามาก แต่นั่นก็แหละค่ะ หนืดมากก็ฉีดตรงที่มันเป็นจุดผิวหนังบางๆไม่ได้ เพราะอาจจะจับได้เป็นก้อน ดังนั้น Aquamid เหมาะกับการฉีดจมูก คาง ไรงี้ (ซึ่งอีชั้นได้ฉีดมาแร้นนนทั้งคู่^.^") ซึ่งอยู่ได้ 5 ปีจริงๆค่ะ ตอนนี้ฉีดจมูกมา 3 ปีแล้ว ยังไม่ลดลงเลย....

Botox ไม่สามารถฉีดเติมร่องแก้มได้ค่ะ แต่สามารถฉีดLiftหน้าได้ ซึ่งก็มีผลทำให้ร่องแก้มลดลง (ลองเอานิ้วชี้ดึงจุดที่นูนที่สุดของแก้มขึ้นเฉียงออก 45 องศาซิคะ จะเห็นว่าถ้าหน้ายกขึ้น ร่องแก้มจะลดลงค่ะ ) และการที่จะเอา Filler มาฉีดจุดที่หางตา หน้าผากนี่จะได้ในกรณีเดียวค่ะ คือการที่รอยย่นเหล่านั้นเป็น Deep Permanent Line คือการที่เกิดรอยลึกถาวรโดยไม่แสดงสีหน้า หรือเรียกว่าไม่ยิ้มก็ย่นแล้วหน่ะค่ะ นั่นคือ เกินBotox จะเยียวยา เราถึงจะค่อยมาใช้ Filler ค่ะ แต่โดยทั่วไปจะเติมแค่หน้าผาก และ หว่างคิ้วค่ะ ไม่ค่อยมีใครเติมหางตา เนื่องจากผิวหนังบางเกินไป และไม่ยือหยุ่นค่ะ

สรุปคือ ย่นๆ ร่องน้อยๆ ---- Botox
    ร่องเห็นๆ ต้องการการ Fill-------Filler

มีอะไรถามได้จ้า
    ยกมือถามคร๊าๆๆๆๆๆๆ
    สนใจมากค่ะฉีดliftหน้านี่ต้องฉีดเยอะมั๊ยค๊ะ แล้วที่เค้าบอกว่าถ้าฉีดbotox ยิ้มแล้วจะแข็งๆหรือกล้ามเนื้อตายจริงมั๊ยค๊ะ
    เพราะตั่นไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะแต่แอบสงสัยมานานแระ

0/5
    มาช่วยแชรืประสบการณ์ฉีด filler ค่ะ

เจ็บมั๊ย เจ็บมากกก แต่ในระดับที่ทนได้ ถ้าออกมาสวยค่ะ

เราไม่ได้ทายาชาค่ะ เราใช้น้ำแข็งประคบหน้า เพราะหมอบอกว่าทายาชาก็ไม่ต่างกัน

เวลาฉีดก็เจ็บมากอยู่ดี ของเราสงสัยร่องจะลึกมาก ฉีดไป 1 CC ยังดูไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่เลยค่ะ

ตอนนี้ก็พยายามดื่มน้ำเยอะ ๆ เผื่อมันจะพองขึ้นมาบ้าง

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    น้องเคท พี่พึ่งได้ยินว่าเค้ามีการ"ฉีดไหมทอง" ที่หน้าเพื่อเติมร่องผิว และทำให้หน้าใส มันคืออะไรเหรอจ้ะ แต้งกิ้วจ้ะ แล้วมีเลเซอร์ตัวไหนที่ช่วยลดกระชับรูขุมขน และทำให้หน้ายกกระชับมั้งจ้ะ
    โอยพี่นีน่า เรื่องของ Gold Thread พัฒนาโดย Dr. Pawel ซึ่งหมอไทยคนเดียวที่ไปฝึกกับเค้าก็คือเคทนี่แหละค่ะ Gold Thread คือการร้อยเส้นไหมทองเข้าไปสานเป็นตาข่ายใต้ผิวหนังค่ะ เพื่อยกกระชับโดยไม่ต้องผ่าตัด ได้ผลดีกว่าThermage และอยู่ได้ 8-10 ปี โดยที่ Thermage อยู่ได้เพียง 1 ปี และไม่มีการแพ้ 100% เป็นวิธียกกระชับ และลดริ้วรอยที่ดีที่สุดโดยไม่ผ่าตัดค่ะ ใครเบื่อฉีดโบทอกซ์ก็วิธีนี้ก็ดีค่ะ ไม่เจ็บ ไม่ต้องพักฟื้น เจ็บพอๆกะFiller แต่อยู่ได้นานกว่า 10 เท่า) แนะนำให้อ่าน Cosmetic เล่มก่อนค่ะ (ที่จ๋าณัฐฐาวีรนุชเป็นปก) เคทให้สัมภาษณ์เรื่อง Gold Thread 2 หน้าเต็มๆค่ะ เดี๋ยววันที่เจอกันจะเอาไปให้อ่านนะคะ เล่ามันยาววววว

ส่วนเลเซอร์ก็หลายตัวเนอะ Fraxel, YAG, Fotona, Thermage, Therma G, Thermage mini."""""""เพียบเรยยยยย

Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    ยกมือถามคร๊าๆๆๆๆๆๆ
    สนใจมากค่ะฉีดliftหน้านี่ต้องฉีดเยอะมั๊ยค๊ะ แล้วที่เค้าบอกว่าถ้าฉีดbotox ยิ้มแล้วจะแข็งๆหรือกล้ามเนื้อตายจริงมั๊ยค๊ะ
    เพราะตั่นไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะแต่แอบสงสัยมานานแระ
    ฉีด Lift หน้าเทคนิคใหม่เรียกว่า Nefertiti Technique ค่ะใช้ประมาณ 30-40 Units ขึ้นอยู่กับความหย่อนคล้อยค่ะ ส่วนยิ้มแข็งนั้นเกิดจากการฉีดมากเกินไป และ Botox ไม่สามารถทำให้กล้ามเนื้อตายได้ค่ะ ( เพราะมันไม่ถาวรไงคะ)

Quote Originally Posted by sleepycatty View Post
    มาช่วยแชรืประสบการณ์ฉีด filler ค่ะ

เจ็บมั๊ย เจ็บมากกก แต่ในระดับที่ทนได้ ถ้าออกมาสวยค่ะ

เราไม่ได้ทายาชาค่ะ เราใช้น้ำแข็งประคบหน้า เพราะหมอบอกว่าทายาชาก็ไม่ต่างกัน

เวลาฉีดก็เจ็บมากอยู่ดี ของเราสงสัยร่องจะลึกมาก ฉีดไป 1 CC ยังดูไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่เลยค่ะ

ตอนนี้ก็พยายามดื่มน้ำเยอะ ๆ เผื่อมันจะพองขึ้นมาบ้าง

ยาชา กับไม่ยาชา เจ็บต่างกันโครตตตตตตตตต ค่ะ ขอยืนยัน อืมมมมม 1 CC กับร่องแก้มก็ดูน้อยเกินไปอ่ะค่ะ น่าจะ 1.5-2 cc นะคะ ถึงจะเห็นความเปลื่ยนแปลง

0/5
    อ้าว..จุดไต้ตำตอซ่ะแล้วมั้ยละน้องเคท ฮิๆๆ เดี๋ยววันงานมีตติ้งสงสัยต้องให้เล่ายาวววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว เลยนะจ้ะนู๋

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    อ้าว..จุดไต้ตำตอซ่ะแล้วมั้ยละน้องเคท ฮิๆๆ เดี๋ยววันงานมีตติ้งสงสัยต้องให้เล่ายาวววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว เลยนะจ้ะนู๋

ว้าววววว น่าสนใจจังค่ะพี่นีน่า เสียดายจังที่วันงานตูนไม่ได้ไปด้วย
    เลยอดฟังเลย ยังไงพี่นีน่าช่วยเอามาโพสไว้เป็นความรู้ด้วยนะคะ

แต่แอบอยากรู้ราคาด้วย แต่เค้าห้ามเขียนบอกกันในหน้ากระทู้ใช่ไหมคะ

ขออนุญาตคุณเคทด้วยนะคะที่จะแอบขอความรู้จากพี่นีน่าอีกทีค่ะ

0/5
    แชร์ด้วยคนนะคะ เพิ่งหนีสามี ไปฉีดมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้วนี่เอง
    เนื่องจากอายุครบ 4 รอบแล้ว เห็นคุณหมวยไปฉีดโบท็อกใต้ตามาสวย
    อยากฉีดบ้าง ไปถึงคุยไปคุยมาหมอบอกฉีด filler ร่องแก้ม กับ botoxหน้าผาก
    ยกคิ้ว แต่ใต้ตาทั้งเหี่ยวย่น ร่องลึก มีถุงใต้ตาอีกไม่ได้ทำอะไรเลย ผิดจุดประสงค์มาก

หมอทายาชา และฉีดยาชา ทำให้ไม่ค่อยเจ็บ แต่ร่องแก้ม มีรอยช้ำจ้ำแดง สองข้าง 24 รอย
    หลายวันแล้วยังไม่หายเลย แล้วต้องพบลูกค้าทุกวัน ไม่อยากตอบคำถามเลย
    และที่สำคัญคุณสามี บ่นที่เราหน้าเป็นแมว

ผลสรุปร่องแก้มฉีดไป 1 หลอด ไม่เห็นผลเท่าไร หน้าผากโอเค

ขอถามคุณเคทนะคะ
    1.ใต้ตาย่นเวลายิ้ม มีร่องเป็นแนว มีถุงใต้ตาอีก ควรทำอย่างไรคะ
    2.การร้อยทอง(gold thread)ที่หน้า ตอนนี้ค่าใช้จ่ายเท่าไรแล้วคะ

0/5
    Quote Originally Posted by k_pla View Post
    แชร์ด้วยคนนะคะ เพิ่งหนีสามี ไปฉีดมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้วนี่เอง
    เนื่องจากอายุครบ 4 รอบแล้ว เห็นคุณหมวยไปฉีดโบท็อกใต้ตามาสวย
    อยากฉีดบ้าง ไปถึงคุยไปคุยมาหมอบอกฉีด filler ร่องแก้ม กับ botoxหน้าผาก
    ยกคิ้ว แต่ใต้ตาทั้งเหี่ยวย่น ร่องลึก มีถุงใต้ตาอีกไม่ได้ทำอะไรเลย ผิดจุดประสงค์มาก

หมอทายาชา และฉีดยาชา ทำให้ไม่ค่อยเจ็บ แต่ร่องแก้ม มีรอยช้ำจ้ำแดง สองข้าง 24 รอย
    หลายวันแล้วยังไม่หายเลย แล้วต้องพบลูกค้าทุกวัน ไม่อยากตอบคำถามเลย
    และที่สำคัญคุณสามี บ่นที่เราหน้าเป็นแมว

ผลสรุปร่องแก้มฉีดไป 1 หลอด ไม่เห็นผลเท่าไร หน้าผากโอเค

ขอถามคุณเคทนะคะ
    1.ใต้ตาย่นเวลายิ้ม มีร่องเป็นแนว มีถุงใต้ตาอีก ควรทำอย่างไรคะ
    2.การร้อยทอง(gold thread)ที่หน้า ตอนนี้ค่าใช้จ่ายเท่าไรแล้วคะ
    ถ้ามีรอยช้ำให้ทา Reparil Gel แตะๆไว้ 2-3 วันก็หายแล้วค่ะ

ร่องแก้มคงต้องฉีดเพิ่มอีก 1 หลอดจ้ะ เพราะอาจน้อยเกินไป

ใต้ตาสามารถใช้วิธีการร้อยทองได้ค่ะ หรือถ้ามีถุงใต้ตามาก อาจต้องผ่าตัดเลยหล่ะค่ะ การทำเลเซอร์ หรือ RF ช่วยประมาณ 10-15% เท่านั้นค่ะ ส่วนร้อยทองใต้ตาช่วยได้ 50-60% ราคาอยูที่ประมาณ 70000-120,000 ขึ้นอยู่กับจำนวนไหมทองที่ใช้ค่ะ อยู่ได้ 8-10 ปีจ้ะ ส่วนราคาพวก Thermage ใต้ตา อยู่ราว 20,000-30,000 อยู่ได้ 1 ปีค่ะ แต่ผลลัพธ์ได้ประมาณ 30% นะคะ ไม่ตึงเท่าไหมทองค่ะ

0/5
    ไปหัด "สนเข็ม เย็บผ้า มาร้อยไหมทอง" กันดีกว่า อู้ย..ราคา ปวดตับมั่กมากอ่ะน้องเคท แต่ก็อย่างว่าแหล่ะนะ "ถูกและดีมีที่ไหน"

Page 2 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook