Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: สาวๆSBN แนะนำที จะไปงานอะค่ะ

platunaa's Avatar
    platunaa is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    Warning Points:
    0/5

สาวๆSBN แนะนำที จะไปงานอะค่ะ

ได้และค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    ข อ บ คุ ณ s b n ม า ก ค่ ะ
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

0/5
    ไม่ทราบว่าจขกทงจะไปงานอะไรคะ งานเลี้ยงทั่วไปหรืองานแต่งงานอ่ะ

เรื่องแต่งหน้าทำผม แนะนำวาให้จ้างช่างมาทำที่บ้านเลยดีกว่าค่ะ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาด้วย
    แบบone stop serviceไปเลยดีกว่าค่ะ แนะนำคุณฟลุ้คอ่ะค่ะ แต่งหน้าสวย ราคาไม่เว่อ
    เค้าจะมีช่างผมคู่ใจมาด้วยกันค่ะ

ส่วนเสื้อผ้า แนะนำไม่ถูกเลยค่ะ เพราะไม่เดินตามสยามสแควร์มาน้านนาน แต่ล่าสุดไปเดินมา จำไม่ได้ว่าซอยอะไรอ่ะ แต่มีร้านนึง ตัดชุดไปงานหวานมาก นางฟ้าสุดๆ ราคาประมาณ4-5พัน
    ยังไงลองไปเดินดูนะคะ โชคดีค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    เรามีช่างประจำที่นัดมาแต่งให้ที่บ้านค่ะ น้องเค้าทำได้ทั้งหน้าผม ส่วนเครื่องสำอางค์เป็นของดีน้า ประมาณ la mer, bb อะไรเงี้ยค่ะ ถ้าสนใจยังงัยก้อ pm มาถามได้น้า จะส่งรูปเราให้ดูเป็นตัวอย่างกับเบอร์ติดต่อ

ส่วนชุด ไม่รู้ว่าจขกท มีงบมากน้อยแค่ไหนอ่ะค่ะ บางทีใน forever21 ก้อมีชุดไปงานได้ ราคาไม่แพงมากด้วย

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ที่สยาม มีอยู่ซอยนึงน่ะ ไม่รู้ร้านเด๋วกะ มะล หรือป่าว เจ้าของร้านเป็นผู้หญิงสวยๆ

ชุดที่ร้านนนี้เลิศ สวย หรูมาก ไม่ใช่ราตรี ทัวๆไปน่ะค่ะ อืม จำซอยไม่ได้ เด๋วไปคราวหน้า

จะจดมา แก่แล้วขี้ลืม

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool

Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    ไม่ทราบว่าจขกทงจะไปงานอะไรคะ งานเลี้ยงทั่วไปหรืองานแต่งงานอ่ะ

เรื่องแต่งหน้าทำผม แนะนำวาให้จ้างช่างมาทำที่บ้านเลยดีกว่าค่ะ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาด้วย
    แบบone stop serviceไปเลยดีกว่าค่ะ แนะนำคุณฟลุ้คอ่ะค่ะ แต่งหน้าสวย ราคาไม่เว่อ
    เค้าจะมีช่างผมคู่ใจมาด้วยกันค่ะ
    เคยแต่งกับคุณฟลุ้คเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ฟลุ้คเดียวกับคุณลิหรือเปล่า

แต่งสวยค่ะ ธรมมชาติมากๆ ขนาดโบว์ไปงานกลางวันยังแต่งได้แบบสวย ใส มากๆเลยค่ะ ที่สำคัญคือราคาไม่แพงด้วย
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    มาแอบกลุ้มใจด้วยคนค่ะ เรื่องจะต้องออกงาน

เดือนหน้าต้องออกงานเหมือนกันค่ะ ยังหาชุดไม่ได้เลย

ว่าอาทิตย์หน้าจะเข้าไปกรุงเทพ ไปหาชุดซักหน่อยจ้า

ได้ที่ไหนแนะนำกันมั่งนะคร๊า

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าชุดไปงานออกสีขาวครีมนี่ รี่ว่าไปเดินสยามตรงใต้ลิโด้ค่ะ
    ฝั่งรอบนอกที่ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์นะคะ ตรงที่ด้านหลังร้านหนังสือดอกหญ้า
    ติดกับร้านGiordanoค่ะ จะมีร้านชุดตรงนั้นอยู่สิบกว่าร้าน สีโทนอ่อนเยอะ
    ราคาจะอยู่ที่ 2500-5000 บาท
    แพงกว่านั้นก็อาจเป็นรุ่นอื่นที่รายละเอียดเยอะหน่อย
    ลองไปเดินดูนะคะ เผื่อถูกใจ

มีรู้จักพี่คนนึงเค้าเป็นBAเครื่องสำอางอยู่
    เค้าก็รับแต่งหน้าด้วยค่ะ
    แต่เค้าจะแต่งคมๆแบบเฉี่ยวๆเปรี้ยวๆหน่อยค่ะ
    ถ้าจะให้ออกหวานเยิ้มนี่พี่เค้าบอกไม่ชอบ 555

เอ้อ ลืมบอกว่าร้านเวดดิ้ง แมริเอจสตูดิโอ ทองหล่อ9 เค้าแต่งหน้าสวยมาก
    ตอนนั้นพี่เราแต่งงาน รี่ถามเค้าว่าถ้ารี่มาแต่งหน้าเท่าไหร่ เค้าบอกคิดให้สามพัน
    แพงอยู่เหมือนกัน เลยบอกว่าเอาไว้แต่งงานเองแล้วค่อยมาละกัน 555
    RycooL RycooL

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    0/5

: )

ที่สยามมีร้านเยอะเลย ตรงที่หน้าซอยมีร้าน papercut ใกล้โรงหนังอะไรไม่รู้ (เรียกไม่เป็น) ที่ลงจากรถไฟฟ้ามาแล้วเดินไปทางขวาเรื่อย ๆ แถวนั้นมีชุดน่ารัก ๆ เพียบเลยยย ราคาก็ไม่แพงนะ ไม่พอดีเค้าก็แก้ให้ไม่นานก็เสร็จ (แต่ถ้างานเยอะก็มารับวันอื่นเลยอ้ะ)

เนี่ย ๆ ชุดเนี้ยะเค้าซื้อมาตกชุดนึง 3,900 อ้ะ

เอ้อ แต่วันนั้นเดินผ่านร้านนึง เป็นชุดขาวมีขนนกตรงหน้าอกอะ เวอร์ดี ชอบ ๆ แต่ไม่รู้จะใส่ไปไหน . . -*-

platunaa's Avatar
    platunaa is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    เรื่องของเรื่องคือเรา ขี้เกียจขับรถไปมาอะค่ะ
    ขอบคุณทุกคนนะค่ะ
    * เด้วเราจะ pm ไปขอเบอร์ช่างอีกทีนะค่ะ
    * ชุดสวยจัง หวานมากๆเลยค่ะ
    ข อ บ คุ ณ s b n ม า ก ค่ ะ

Comments from Facebook