Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ถามเรื่องครีมล้างเครื่องสำอางค์ กับ สินค้ายี่ห้อ เอิร์บ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อยากทราบว่าใช้ที่ล้างเครื่องสำอางค์ยี่ห้ออะไรกันบ้างคะ เป็นคนผิวผสมทีโซนค่ะ ตอนนี้ใช้ของซิสเล่ย์อยู่ ดีมากค่ะ แต่ก็แพงมั่ก มีอะไรที่ดีและราคาเบากว่านี้ไหมคะ

ส่วน product ของ Erb มีอะไรดีบ้างคะ เคยใช้แชมพูแล้วไม่ชอบ แต่หอมดี มีอะไรน่าสนใจบ้างไหมคะ

0/5
    ใช้พวกผลิตภัณฑ์สปาอะครับ

ใช้ที่เป็นสครับมะขาม กะมาร์คขมิ้น เนื้อมันจะเหลืองๆหน่อยอะครับ
    แล้วก็มาร์คที่เป็นโคลนขาวๆอะครับ detox ๆ อะไรนี่แหละ ก็ดีเหมือนกัน
    พอทำเสร็จก็เอาบอดี้ออยล์ทา แล้วทับอีกทีด้วยครีมกลิ่นมะลิ เป็นอันเสร็จพิธี

มีบ้าทำอยู่ช่วงนึงผิวนิ่ม เนียน แล้วก็สว่างขึ้นจริงๆคับ (แต่ยังดำเหมือนเดิม 555+)

แต่หลังๆมานี่ขี้เกียจ ของแห้งเน่าคากระปุกไปหมดแล้วครับ 555+

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ตัวล้างคสอ ของ ipsa ค่ะ หลอดสีชมพูๆ ใช้ดีงะชอบ
    ลองมาหลายยี่ห้อแล้ว ติดใจอันนี้สุด
    ของซุคก้ดีค่ะ แต่เนื้อเจล มันจะไม่ชุ่มๆ เหมือน ipsa
    ส่วนของ impress มันเป็นครีมๆไปหน่อย ล้างออกลำบากอ่า -*-

ส่วน erb แจนเคยแนะนำให้เดียใช้ mask จุุ๊กกุแร้ ค่ะ ฮ่าๆ
    แอบดี ชอบงะ
    ตัวอื่นไม่เคยลองเลยค่ะ

0/5
    ใช้ออยล้างหน้าของ Shu Uamura ค่ะส่วนของ เอิบ ไม่เคยใช้ได้ยินเค้าว่าดีเหมือนกันนะ ป.ล น้องเอกนี่ขนาดทำหน้าทำตัวแล้วนะยังได้แค่นี่เพราะฉะนั้นจงขยันทำต่อไปนะจ้ะนู๋

0/5
    วันที่แต่งหน้า ก็จะใช้ Oil ของ Shu สีเขียวล้างค่ะ ล้าง eye makeup ไปด้วยพร้อมๆ กันเลย สะดวกดี

mally's Avatar
    mally is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ oil ของ Fancl ค่ะ ล้างแล้วไม่เหลือความมันบนใบหน้า สะอาดหมดจด แล้วก็ไม่แห้งตึง ไม่แพงมาก แต่ตอนนี้เคานเตอร์ ปิดไปแล้วอะ

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ใช้ออยล้างหน้าของ Shu Uamura ค่ะส่วนของ เอิบ ไม่เคยใช้ได้ยินเค้าว่าดีเหมือนกันนะ ป.ล น้องเอกนี่ขนาดทำหน้าทำตัวแล้วนะยังได้แค่นี่เพราะฉะนั้นจงขยันทำต่อไปนะจ้ะนู๋

พี่นีน่าใจร้ายยยยย T_T
    ก็ช่วงนี้บ้า FB แทนไงครับ เลยไม่มีเวลาทำ
    นั่งหน้าเกรียมให้จอคอมเผาอยู่ทั้งวัน 555+

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่กล้าใช้ oil อ่ะค่า เพราะเป็นคนผิวผสม มันไม่ยิ่งมันไปใหญ่เหรอค๊า กลัวน้องสิวบุกอ่ะจิ

คุณเดีย ipsa ใช้แล้วไม่แพ้ใช่ไหมคะ ไม่รู้ไปขอตัวอย่างมาลองก่อนจะได้มั๊ยคะเนี่ย

Poupee' is offline Trusted Member
    0/5
    ผิวผสมเหมือนกันคะ ใช้ Shu ก็โอนะคะ แม้เป็น Oil แต่ไม่ทิ้งคราบมัน
    แต่อาจต้องล้างนานหน่อย (ใช้สี Original คะ)
    ช่วงนี้งบน้อยหน่อย เลยเปลี่ยนมาใช้ oil ของ Origins ล้างหน้าแทน
    ก็โอเหมือนกัน (เหมือนจะชอบมากกว่า Shu ด้วย) ล้างตาได้ด้วย ล้างง่ายกว่า Shu
    กลิ่นเหมือนสปาเล็ก ๆ ด้วย หอมอะ...ชอบ ราคาก็น่าคบ
    ลองดูนะคะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook