Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: Topic Review..VASER Can Not Stop Eating .... I Love VASER ^_*

catdojo's Avatar
    catdojo is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อย่างคนไข้ในรูปต้องเอาไขมันออกเป็นปริมาณกี่ ccค่ะ

คือว่าคำนวณจากอะไรบ้าง แล้วถ้าอยากทำที่น่อง จะช่วยให้ดูเรียวขึ้นได้ไหมค่ะ หรือว่ามีข้อจำกัดอะไรบ้าง

รบกวนขอคำตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

nonglilly's Avatar
    nonglilly is offline Trusted Member
    0/5
    ขอุจอถามหน่อยนะคะแม่หมอ
    1.ตอนฉีดยาชาเจ็บนานขนาดไหนคะอย่างcaboxyเนี่ย
    ถ้ายังปล่อยก๊าซอยู่มันก็ยังเจ็บมากกกกกก
    2.อย่างเคสตัวอย่างนี่ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ
    3.แล้วหลังทำจะมีอาการยังไงบ้างคะ มีรอยชำ้ หรือว่าเจ็บแบบล้าๆมั้ยคะ
    ขอบคุณมากๆคะ

didadi@sbn.com's Avatar
    didadi@sbn.com is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณแม่หมอมากมายค่ะ กำลังอยากรู้เกี่ยวกับเรื่อง Vaser เชียว มีผู้เชี่ยวชาญมาอธิบายซะเห็นภาพ (ไขมันกะลังไหลไปกับสายยางเชียว)
    ส่วนคำถามคงไม่มี เพราะมีคนถามหมดแล้ว รอฟังคำตอบอย่างใจจดใจจ่อค๊า..........

ปลื้มแม่หมอมากมาย......... ตรงประเด็นดีค่ะ
    รอฟังคำตอบอยู่อีกคนนะคะ

อยากทำด้วยรออีกซักพักคงถูกกว่านี้ป่าวคะ?? น่าจะมีอะไรที่ใหม่กว่ามาในไม่ช้าแน่ๆๆ

ชอบจิงๆอะไรก้อได้ที่เป็นทางลัด+ไม่เจ็บตัว แต่คงเจ็บกระเป๋าไม่ใช่น้อย

0/5
    ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับข้อมูล ได้ความรู้มากเลยอ่ะ แม่หมอคนนี้
    ปรบมือให้ดัง ๆ พุงที่ว่าพลุ้ย ลดได้ทันตา อยากเอาต้นแขนออกได้มั๊ยคะ

ห้องนี้สุดยอด แห่งความงามจริง ๆ ...........

0/5
    แปร๊ปปปปปป ตอบที่ละข้อค่ะ งง

คนไข้ในรูปทำหน้าท้องกับเอวเอาออกมา 1000 cc ค่ะ สำหรับหน้าท้องค่าใช้จ่าย 39,900 ค่ะสำหรับเอว 29,900 ( นี่คือราคาที่ของขวัญคลินิกนะคะ เป็นโปรโมชั่น 3 Area 100,000 บาท แต่ละที่เนี่ยราคาจะไม่เหมือนกันค่ะ ที่อื่นเราไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่รมย์รวินทร์ ทั้งท้อง 180,000:-x นั่นก็แพงเกิ๊น ส่วยใหญ่เค้าทำกันประมาณ 3-7x,xxx ต่อ 1 Area ค่ะ)

หลังทำผิวที่เหี่ยวๆจะดีขึ้นในหนึ่งเดือนค่ะ หลังจากนั้นก็เฟิรม์โดยใช้การออกกำลังกาย หรือเครื่องนวดช่วยเฟิรม์ได้ค่ะ คนนี้เค้าจะหายเหี่ยวใน 1 เดือนค่ะ ตอนนี้เค้าก็ดีขึ้นแล้ว ต้องใช้เวลาหดค่ะ หลังทำจึงต้องใส่สเตย์ไว้ 1 เดือนค่ะ อาจมีช้ำและเมื่อยล้าๆประมาณ 1-2 วันค่ะ

ความเจ็บ Average ที่คนไข้บอกอยู่ที่ 3-4 เต็ม 10 และเจ็บเฉพาะตอนีดยาชาค่ะ ตอนทำไม่เจ็บเลย แต่ขณะที่ Carboxy 7-8 เต็ม 10 ค่ะ

ไรอีกน้อ.... อ่อ ที่น่องถ้าเป็นกล้ามเนื้อก็ทำไม่ได้ค่ะ ต้องฉีดโบทอกซ์เอา แต่ถ้าเป็นไขมันก็ทำได้ค่ะ สะโพกคือส่วนที่ดูดออกมาได้ดีที่สุดและไม่มีเหี่ยวค่ะ ไขมันจะออกมาเหลืองที่สุดจากประสบการณ์ ที่แขนก็ดีค่ะ เฟิรม์ดี เราก็กำลังจะขึ้นเขียงทำแขนค่ะ แต่คิวห้องเต็มตลอดเลย ข้อจำกัดของ VASER คือทำ area เล็กๆได้ไม่ดี เช่นแก้มค่ะ

0/5
    เพื่อนพี่ทำที่"สยามสวอนคลีนิค" บริเวณหน้าท้องกับเอว แต่เค้าให้หมอว่างยาสลบให้ ราคา 150000 บาทจ้ะหลังจากนั้นเค้าก็ไปทำเทอร์มาจ ให้หน้าท้องกระชับ ที่นี้หน้าท้องก็แบนเรียบเลยจ้ะ แต่ว่าตอนนี้เธอกินกระหน่ำอีกแล้วพุงก้กลับมาย้วยเหมือนเดิม ป.ล พี่แนะนำอย่างที่น้องเคทว่า "ศึกษาข้อมูลให้ดี เพราะว่ามันมีทั้งข้อดีข้อเสีย ดูหลายๆที่และทำกับคุณหมอที่เราไว้ใจนะจ้ะ"

เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย

nonglilly's Avatar
    nonglilly is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากๆเลยคะ
    ตอบรวดเร็วทันใจดีคะ
    คุณหมอทำที่แขนเมื่อไหร่เอามาให้ดูหน่อยนะคะ
    แบบว่าคนมันอ้วนมันก็อ้วนหมดทุกส่วนอะคะ
    ตอนนี้ก็หยอดกระปุกรอไปก่อนเนอะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นข้อมูลที่น่าสนใจมากๆเลยคะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าคุณหมอทำแขนแล้วอย่าลืมมา review นะคะ เพราะเราเป็นคนแขนใหญ่มากกกกก ไม่สมดุลกับร่างกายค่ะ ผอมให้ตายยังไงก็ไม่เล็กเท่าไหร่ อยากทำจริงจริ๊งเลย

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    น่าสนใจมาก ๆ เลยค่ะ ลดลงไปเห็น ๆ เลย ขอบคุณคุณหมอเคท สำหรับข้อมูลดี ๆ นะค๊า

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook