Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 27 of 27

Thread: sk2 กับ ลาแมร์ ตัวใหนดีกว่ากันคะ

Warning Points:
    0/5
    เคยลองใช้ Cream de lamer มาช่วงนึงค่ะ กลิ่นหอมดี แต่รู้สึกว่าจะเหมาะกับคนหน้าแห้งมากกว่า
    เราหน้ามันช่วง T Zone เลยหันมาใช้ Gel de lamer แทน >> ชอบมากๆ เลย
    เนื้อ Gel ทาง่าย ไม่เหนอะหนะเหมือน Cream ใช้ได้เช้า-เย็น ใช้รอบดวงตาได้ด้วย แค่ตัวเดียวก็ Ok แล้วอ่ะค่ะ

0/5
    คิดว่าขึ้นกับสภาพผิวนะคะ La Mer จะค่อนข้างเข้มข้นและดีสำหรับคนผิวหน้าแห้ง สำหรับตัวเองผิวหน้ามันซึ่งคิดว่ามันเข้มข้นเกินไป แต่สำหรับ SK-II จะเหมาะมากกว่าสำหรับคนผิวมันและผสม ลองดูสิคะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by mally View Post
    Cream de La Mer เราชอบตรงความให้ความชุ่มชื้นผิว แล้วกลิ่นดีมากมาย แต่ตอนใช้ต้อง warm ครีม ก่อน กลัวติดมือไปหมด ชอบตรงบางทีแกะสิวแล้วเป็นรอยแผลจะหายเร็วดี
    เราใช้เฉพาะกลางคืน แต่กลางวันใช้แบบโลชั่น ก็เบาหน้าหน่อยอะคะ
    หน้าก็ดีนะคะ แต่เรารู้สึกว่า Over Price ไปนี๊ด พอใช้ไปเรื่อย ๆ เริ่มเบื่อ เลยลอง ยี่ห้อ นู่น นี่ นั่น ไปเรื่อย

วันนึงไปเจอเพื่อน ที่เคยหน้าเน่าแล้วอยู่ ๆ she ก็หน้าใสขึ้นมา ถามดูบอกว่าใช้ SK II เราก็ลองเลย ซื้อตาม Clear lotion , Essence และ Sign Treatment
    ปรากฎว่าดิฉัน จากหน้าเนียนดีดี สิว มาบุกเต็มเรย แค่อาทิตย์เดียวเอง ตัดสินใจหยุดใช้ดีกว่า

พอดีไปเดิน King Power มีน้องฝากซื้อของ SK II เราก็ไปซื้อให้ คุยกะบีเอ She บอกว่าให้ใช้ติดต่อกันสักสองอาทิตย์ อดทนหน่อยเราก็กลับมาลองใช้อีก ปรากฎว่า สิวขึ้นค่ะ แต่หลังจากสิว หายแล้ว หน้าเริ่มใส คราวนี้ดิฉันเลย เต็มที่ค่ะ แต่ไม่ใช้ Sign Treatment นะคะ เพราะเรารู้สึกว่าสิวมาเพราะตัวนี้
    ตอนนี้เราเปลี่ยนมาใช้ Clear Lotion, Essence แล้วก็ Derm Definition ตามด้วย LXP Cream อะคะ เจิด มากเรย

อดทนลองนานแค่ไหนคะ.. อยากรู้จัง
    เพราะแอนซื้อยกset มาเหมือนกันทั้ง clear lotion, essence, sigh treatment ขนาดใหญ่หมดเลย
    ทนใช้ได้ประมาณอาทิตย์นึง สิวบุกเพียบ ก็เลิกใช้เลยค่ะ

ปล.ตอนซื้อคุณBA บอกว่าถ้าแพ้ให้ไปพบแพทย์แล้วให้ออกหนังสือรับรองออกมาว่าถ้าแพ้เพราะSK-IIจะคืนเงินให้ .. แล้วหมอที่ไหนจะกล้าออกให้ล่ะคะ ตอนไปหาหมอเล่าให้หมอฟัง คุณหมอยังหัวเราะเลยอ่ะ

mally's Avatar
    mally is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    อดทนลองนานแค่ไหนคะ.. อยากรู้จัง
    เพราะแอนซื้อยกset มาเหมือนกันทั้ง clear lotion, essence, sigh treatment ขนาดใหญ่หมดเลย
    ทนใช้ได้ประมาณอาทิตย์นึง สิวบุกเพียบ ก็เลิกใช้เลยค่ะ

ปล.ตอนซื้อคุณBA บอกว่าถ้าแพ้ให้ไปพบแพทย์แล้วให้ออกหนังสือรับรองออกมาว่าถ้าแพ้เพราะSK-IIจะคืนเงินให้ .. แล้วหมอที่ไหนจะกล้าออกให้ล่ะคะ ตอนไปหาหมอเล่าให้หมอฟัง คุณหมอยังหัวเราะเลยอ่ะ
    เราใช้อยู่ประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ อาทิตย์แรก จะค่อย ๆ ผุดมาค่ะ พออาทิตย์ที่สอง เริ่มสุกงอม เยอะสุดคงบริเวณรอบปาก และที่แก้ม แต่ระหว่างนี้เราก็ใช้ พวก CM โลชั่น รักษาสิว แล้วก็ Brevoxly ทาให้สิวมันออกมาให้หมด พออาทิตย์ที่สามสิวก็หดหายไปนะคะ
    หน้าเริ่มดีขึ้นแบบชัดเจนคงเดือนนึง อะคะ หลังจากนั้นก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ อะคะ

Kathy P's Avatar
    Kathy P is offline Trusted Member
    0/5
    เคยใช้SK II ทั้งเซ็ทเลยค่ะ หลักๆคือ Essence + Sign Treatment

2อาทิตย์แรกๆดีมาก หน้าใสปิ๊ง

ใช้ไปเข้าwkที่3 สิวเม็ดเล็กๆขึ้นมาเต็มหน้า (ผิวเราเป็นSensitive Skin)

ไปหาหมอแทบไม่ทัน เกือบ 3 เดือนกว่าจะหายดี

แต่คุณอาเราใช้มาตั้งแต่ออกมาแรกๆแล้ว ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ เค้าอายุ 41 แล้ว

แต่ไปไหนมีแต่คนทักว่าหน้าเด็กมาก (เราก็เห็นด้วยค่ะ)

คิดว่า2 ตัวนี้น่าจะดีสำหรับคนที่ 30 ++ ขึ้นไปนะคะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

0/5
    SK-II น่าจะเหมาะกับคนเอเชียมากว่านะ แต่ La mer แม่ใช้อะ อิอิ
    ตอนใช้La Mer ที่แม่โล๊ะเราว่ามันเนอะไป
    SK2 ซืมง่ายดี เราเลข3ละต้องดูแลนิดนึง แต่ถ้า La Mer คนไม่แพ้อาจจะดีก็ได้อันนี้ก็ไม่รู้ แต่แม่เราก็เด้งอยู่นะ จะว่าไป
    ลองดูตัวทดลองก็ได้นี้ร้านประจำของแอน www.suaymun.com แอบโปรโมทให้เค้าจะให้ส่วนลดรอบหน้ามั้ยเนี้ย อิอิ

ไงก็เชียวSK-IIจ๊ะ

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook