Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 27

Thread: sk2 กับ ลาแมร์ ตัวใหนดีกว่ากันคะ

thepyo's Avatar
    thepyo is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณความคิดเห็นท่านอื่นๆมากมายนะคะ สรุปว่า sk-2 ดีทีเดียว lamer ก้อน่าลอง ควรเสี่ยงทุบกระปุกซื้อซักหน่อยเป็นประสบการณ์ตรงเลยจะดีกว่าว่าเหมาะกับหนังหน้าเรารึป่าว ถ้าใช้ดีไม่ดียังไงจะได้บอกต่อได้

ถามอีกซักนิดส์...
    เพื่อนๆซื้อ lamer กันที่ใหนคะ เราว่าจะไปซื้อที่ duty free ราคามัน ok มั้ยคะ

0/5
    ซื้อที่ duty free ก้ดีนะคะ
    ถูกกว่าที่ช้อปหลายอยู่ค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by tai-foon View Post

ป้จจุบัน ติดใจ ลาแพรี่ มากกว่าค่ะ ...พัฒนาตามอายุ

ถ้าอยากเปลี่ยน ลองทีละตัวซิคะ อย่าเพิ่งยก set หาsample มาใช้ก่อนก็ได้
    เป็นแฟน La priarie เหมือนกันค่ะ

Quote Originally Posted by thepyo View Post
    ขอบคุณความคิดเห็นท่านอื่นๆมากมายนะคะ สรุปว่า sk-2 ดีทีเดียว lamer ก้อน่าลอง ควรเสี่ยงทุบกระปุกซื้อซักหน่อยเป็นประสบการณ์ตรงเลยจะดีกว่าว่าเหมาะกับหนังหน้าเรารึป่าว ถ้าใช้ดีไม่ดียังไงจะได้บอกต่อได้

เพื่อนๆซื้อ lamer กันที่ใหนคะ เราว่าจะไปซื้อที่ duty free ราคามัน ok มั้ยคะ
    Duty free ถูกว่าเยอะเลยจ้ะ กระปุกใหญ่ของ Cream de Lamer 100 ml. ราคาแค่ 12000 บาทเองนะ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    SKII ใช้มาเป็นขวดที่สามแล้วค่ะ ใช้ๆหยุดๆ เพราะใช้ไปซักพักนึงจะเริ่มรู้สึกว่าหน้าใสขึ้น แต่พอใช้ต่อจะรู้สึกว่าเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยจะเว้นซักพักแล้วค่อยใช้ต่ออ่ะค่ะ

ส่วนลาแมร์ ชอบมากค่ะ กลิ่นหอมอ่อนๆ ใช้แล้วรู้สึกผิวหน้าดีขึ้น เพิ่งใช้มากระุปุกเดียว แต่กำลังจะหมดแล้วค่ะ ว่าจะเปลี่ยนไปลองใช้ลาแพรี่แบบพี่นีน่า เพราะคิดว่าครีมบำรุงผิวไม่น่าจะใช้ซ้ำๆติดต่อกันอ่ะค่ะ น่าจะเปลี่ยนบ้าง ไม่รู้คิดถูกป่าว

SKII ซื้อ King power ส่วนลาแมร์ซื้อร้านน้องมิวอ่ะจ้ะ ตอนนั้นราคาถูกกว่า king power ต้องเช็คราคาเอาอ่ะค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบลาร์แม มากกว่าค่ะ

tai-foon's Avatar
    tai-foon is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by thepyo View Post

ซื้อจากบ้านต้า-ตา ทั้ง 2ยี่ห้อ
    SKII size จริง ราคาถูกกว่า duty free ที่เกาหลี
    LAMER ไม่ทราบค่ะ
    แต่ web นี้ใช้งานยากหน่อยนะคะ
    http://umee47-ujean49.pantown.com/

thepyo's Avatar
    thepyo is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกความคิดนะคะ ตอนนี้ได้ข้อมูลพอสมควรเลย ขอบคุณมากๆจร้า...

Quote Originally Posted by tai-foon View Post
    ซื้อจากบ้านต้า-ตา ทั้ง 2ยี่ห้อ
    SKII size จริง ราคาถูกกว่า duty free ที่เกาหลี
    LAMER ไม่ทราบค่ะ
    แต่ web นี้ใช้งานยากหน่อยนะคะ
    http://umee47-ujean49.pantown.com/
    ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆ
    ไว้หลังจาก lamer จะลอง ลาแพรี่ต่อค่ะ

MiNiJaPan is offline Trusted Member
    0/5
    SK II ใช้แล้วหน้าใส ตอนแรกใช้แต่ Essence คะ ไม่เห็นผล ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยงงว่าทำไมไอ้น้ำป้าเจี๊ยบมันถึงดังนัก ตอนหลังลองใช้ควบคู่กับโลชั่น SKII ตามด้วย essence ได้ผลดีกว่าตอนใช้แต่ essence คะ
    ส่วนมาร์ค ดีคะ ชุ่มมากๆ ไม่เหมือนมาร์คยี่ห้อไหนเลย แช่ในตู้เย็นแล้วนำมามาร์ค...เย็นสบายหน้ามากๆ ชอบแต่มันจะขี้เกียจทำซะส่วนใหญ่คะ
    อ้อ ลืมบอกสมัยก่อนก้อซื้อที่ duty free คะ ตอนหลังรอซื้อแบบเปนเซ็ทตามห้างเพราะมันจะคุ้มกว่า แล้วได้ลด10-15% ด้วย
    พอหลังจากรู้จักบ้านตาตา http://umee47-ujean49.pantown.com ก้อเลยยิ่งดีใหญ่ ประหยัดดี เลยซื้อตลอด
    อ้อ...ซื้อแบบขนาดทดลองมาลองดูก่อนก้อดีนะคะ จะได้รู้ว่าตัวไหนแพ้ไม่แพ้
    มันไม่เหมือนเมกาเน๊อะ แพ้ตัวไหนก้อเปลี่ยนได้ แต่เมืองไทย แพ้แล้วแพ้เลย ครีมแพงแค่ไหนถ้าแพ้ก้อ เสียเงินฟรีๆ
    ส่วน La Mer เคยใช้แต่ตัวฮิตของเขา Creme de la mer มันชุ่มชื่นผิวดี แต่เหมาะกับหน้าหนาวมากกว่า บวกกับขี้เกียจ warm ครีมก่อนทาหน้าเพราะต้องดูแลลูกตัวเล็ก เลยจบ ชอบคะแต่รอให้มีเวลาดูแลตัวเองมากกว่านี้ก่อน ตอนนี้ต้องดูแลลูกไปก่อน ฮ่าๆๆ

mally's Avatar
    mally is offline Trusted Member
    0/5
    Cream de La Mer เราชอบตรงความให้ความชุ่มชื้นผิว แล้วกลิ่นดีมากมาย แต่ตอนใช้ต้อง warm ครีม ก่อน กลัวติดมือไปหมด ชอบตรงบางทีแกะสิวแล้วเป็นรอยแผลจะหายเร็วดี
    เราใช้เฉพาะกลางคืน แต่กลางวันใช้แบบโลชั่น ก็เบาหน้าหน่อยอะคะ
    หน้าก็ดีนะคะ แต่เรารู้สึกว่า Over Price ไปนี๊ด พอใช้ไปเรื่อย ๆ เริ่มเบื่อ เลยลอง ยี่ห้อ นู่น นี่ นั่น ไปเรื่อย

วันนึงไปเจอเพื่อน ที่เคยหน้าเน่าแล้วอยู่ ๆ she ก็หน้าใสขึ้นมา ถามดูบอกว่าใช้ SK II เราก็ลองเลย ซื้อตาม Clear lotion , Essence และ Sign Treatment
    ปรากฎว่าดิฉัน จากหน้าเนียนดีดี สิว มาบุกเต็มเรย แค่อาทิตย์เดียวเอง ตัดสินใจหยุดใช้ดีกว่า

พอดีไปเดิน King Power มีน้องฝากซื้อของ SK II เราก็ไปซื้อให้ คุยกะบีเอ She บอกว่าให้ใช้ติดต่อกันสักสองอาทิตย์ อดทนหน่อยเราก็กลับมาลองใช้อีก ปรากฎว่า สิวขึ้นค่ะ แต่หลังจากสิว หายแล้ว หน้าเริ่มใส คราวนี้ดิฉันเลย เต็มที่ค่ะ แต่ไม่ใช้ Sign Treatment นะคะ เพราะเรารู้สึกว่าสิวมาเพราะตัวนี้
    ตอนนี้เราเปลี่ยนมาใช้ Clear Lotion, Essence แล้วก็ Derm Definition ตามด้วย LXP Cream อะคะ เจิด มากเรย

Dollabhon's Avatar
    Dollabhon is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้ใช้ Cream de La Mer อยู่ค่ะ ดีตรงให้ความชุ่มชื้นดี เหมาะกับหน้าหนาวหรืออากาศแห้ง แต่ให้เด้งดึ๊งคงไม่อ่ะค่ะ แต่ก้ดีอย่่างนะค่ะ ชุ่มชื้นหน้าไม่แห้ง ผิวก็ไม่เหี่ยวเร็ว แต่ถ้าจะให้ยกกระชับ เด้ง ๆ ต้องลองลาร์แพรี่ แล้วหล่ะค่ะ แต่ยังไงก็เชียร์ Cream de La Mer อยู่ดีอ่ะค่ะ ชอบกลิ่นและก็ไม่แพ้ด้วยค่ะ เพราะตัวเองเป็นคนผิวค่อนข้างเซ็นซิทีฟ ไม่แพ้เลยค่ะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook