Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 7 of 7 FirstFirst ... 5 6 7
Results 61 to 67 of 67

Thread: BOTOX และ FILLER คืออะไร

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ตอนที่หน่อยฉีดฟิลเลอร์ร่องแก้ม ตอนแรกๆ ที่ฉีด มันเป็นสัน สีเขียวขึ้นมา ไม่นาน กี่วันก็หายไป แต่เวลาทำปากห่อๆ มันจะเห็นเป็นสัน เส้น อย่างนี้ ปกติมั้ยคะ แล้วต้องปั้นๆ ให้มันลงรึเปล่า พอดีพาเพื่อนไปฉีด เพื่อนนอย.ยยย มาก ก และก็เป็นกังวล ตลอดเวลา ขนาดเป็นผู้ชายนะเนี่ย และก็บอกว่าอย่าไปสนใจ อย่าไปสนใจ แต่ก็เหมือนเขาไม่มั่นใจ เลยบอกว่า งั้น อังร้อนหน่อยๆ แล้วเอามือคลึงๆๆ ให้มันลง แบบนี้ ถูกไม๊คะ แล้วควรทำมันไม๊ หรือปล่อยไว้ มันจะราบลงเองรึเปล่า

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    สนใจอยากฉีดจมูกคะ รบกวนพี่ๆแนะนำคุณหมอให้หน่อยค่า

0/5
    เข้ามาร่วมแชร์ด้วยค่ะ !!!!!!!!!!!!!
    กิ๊กเองก็ฉีดไปประมาณ 3-4เดือนแล้วค่ะ ... ที่ ...... ราคาโอเคคุณหมอน่าเชื่อถือค่ะ~
    กิ๊กฉีด Filler ที่ปลายคางค่ะ ... เพราะเนื่องมากจากเวลายิ้มแล้วมันบุ๋ม(แมนมาก)555.
    แล้วก็ Botox ปรับรูปหน้าอีกนิดๆหน่อยๆค่ะ ทำออกมาแล้วสวยโอเคเลย .. คุณหมอคนนี้เก่งค่ะทำเข้ากับรูปหน้า
    มือค่อนข้างเบาดี (ร๋อ?) ^^ เข็มที่ 2 กำลังรอกิ๊กอยู่ค่ะ (แอบติดใจหน้าเรียวลง)
    ตอนนี้เหลือแต่รอเวลาเท่านั้นเพื่อหน้าเรียวจ้า(':

0/5
    Quote Originally Posted by noii View Post
    ตอนที่หน่อยฉีดฟิลเลอร์ร่องแก้ม ตอนแรกๆ ที่ฉีด มันเป็นสัน สีเขียวขึ้นมา ไม่นาน กี่วันก็หายไป แต่เวลาทำปากห่อๆ มันจะเห็นเป็นสัน เส้น อย่างนี้ ปกติมั้ยคะ แล้วต้องปั้นๆ ให้มันลงรึเปล่า พอดีพาเพื่อนไปฉีด เพื่อนนอย.ยยย มาก ก และก็เป็นกังวล ตลอดเวลา ขนาดเป็นผู้ชายนะเนี่ย และก็บอกว่าอย่าไปสนใจ อย่าไปสนใจ แต่ก็เหมือนเขาไม่มั่นใจ เลยบอกว่า งั้น อังร้อนหน่อยๆ แล้วเอามือคลึงๆๆ ให้มันลง แบบนี้ ถูกไม๊คะ แล้วควรทำมันไม๊ หรือปล่อยไว้ มันจะราบลงเองรึเปล่า
    ลองค่อยๆคลึงดูนะค่ะซักพักจะค่อยๆเข้าที่เข้าทางเอง

Quote Originally Posted by kookie View Post
    เข้ามาร่วมแชร์ด้วยค่ะ !!!!!!!!!!!!!
    กิ๊กเองก็ฉีดไปประมาณ 3-4เดือนแล้วค่ะ ... ที่ ...... ราคาโอเคคุณหมอน่าเชื่อถือค่ะ~
    กิ๊กฉีด Filler ที่ปลายคางค่ะ ... เพราะเนื่องมากจากเวลายิ้มแล้วมันบุ๋ม(แมนมาก)555.
    แล้วก็ Botox ปรับรูปหน้าอีกนิดๆหน่อยๆค่ะ ทำออกมาแล้วสวยโอเคเลย .. คุณหมอคนนี้เก่งค่ะทำเข้ากับรูปหน้า
    มือค่อนข้างเบาดี (ร๋อ?) ^^ เข็มที่ 2 กำลังรอกิ๊กอยู่ค่ะ (แอบติดใจหน้าเรียวลง)
    ตอนนี้เหลือแต่รอเวลาเท่านั้นเพื่อหน้าเรียวจ้า(':
    อยากเห็นจังเลยไม่มีรูป Before/ after ให้ดูเหรอค่ะ

wassana's Avatar
    wassana is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่มาช่วยแชร์ประสบการณ์ กำลังหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจ ที่จะฉีดร่องแก้ม กับ ตัดถุงใต้ตาล่างอยู่คะ
    ถ้าไม่รบกวน ขอรูป ก่อน+หลังฉีดได้ไม๊คะ ถ้าเขิน ก็เอาเฉพาะ ตรงร่องแก้มก็ได้คะ

0/5
    อยากแนะนำอะไรที่ปลอดภัย และเห็นผล ไม่เจ็บตัวด้วยค่ะ

เราใช้เครื่องกัลวานิค สปา เอจล๊อค ที่สามารถลดริ้วรอย หน้าใส รูขุมขนกระชับ หน้าเรียวเล็กลงภายใน 10 นาทีที่ใช้ ฝากไว้เผื่อใช้ตัดสินใจนะคะ หากต้องการข้อมูลก้อเมล์มาถามได้ค่ะ suwanit1@hotmail.com ยินดีให้ข้อมูลค่ะ

0/5
    ฉีดbotoxลดกรามโดยแพทย์ที่คลินิก ถ้าเอาตัวยามาเองคิดค่าฉีด 500บาท ถ้าเอายาของคลินิกผ่าน อ.ย.ใช้ 50 u คิดค่าฉีด4000บาท ฉีดfiller ร่องแก้มด้วยยาที่ผ่านอ.ย. 1cc 7000บาทค่ะ โทร0851521749

Page 7 of 7 FirstFirst ... 5 6 7

Comments from Facebook