Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 45 of 45

Thread: เรื่องของเลเซอร์ลับๆที่ไม่ลับ

Warning Points:
    0/5
    มะ...เดี๋ยวแม่หมอจะบอกห้ายยยยย

เรื่องแวกซ์ไม่ค่อยถนัดค่ะ เข้าเรื่องเลเซอร์ละกานนนนน

สำหรับน้องจั๊กกะเนี่ย แนะนำเป็น Advance IPL ยิงเนื่องจากว่ายิงขนออก แล้วจะขาวขึ้นด้วย ( ส่วนชอบคล้ำเพราะโรลออน ) เพราะมันเป็นเลเซอร์ที่ปรับมาให้ยิงเม็ดสีได้ด้วย ซึ่งต่างจาก YAG ซึ่งยิงออกแต่ขนอย่างเดียวและเจร๊บบบบบ ก่าจ้า แถม IPL ยังถูกกว่าอีก แต่ YAG เค้าก็ดีตรงที่หนังไก่หน่ะมันดีขึ้นเร็วกว่าค่ะ

ส่วนน้องจิ๊ IPL ที่เหมือนหนังกะติ๊กดีดนั่นก็จะออกได้เร็วกว่า เนื่องจากเป็นขนเส้นใหญ่ และไม่ค่อยใหม้ ข้อเสียคือ จัดแต่งทรงไม่ได้นะเจ้าคะ ( จะให้เป็นรูปหัวใจ อาจจะกลายเป็นรูปลูกท้อ ) เพราะว่าหัวมันเป็นเหลี่ยม ไม่ละเอียด ยิงทีหลุดเป็นแผงงงง ซึ่งต่างกะ YAG หัวเป็นกลมๆเล็กๆ ยิงจัดแต่งทรงได้สบาย เอาเป็นตัวอักษรยังไหว ( ใคร...จินตนาการตามบ้างเนี่ย)

ส่วนเลเซอร์อีกตัว TKS อันนี้เหมาะกะขนอ่อน ติดๆผิวค่ะ เช่นต้นขาเงี๊ยะ แต่ราคาค่อนข้างสูงก่าชาวบ้านเค้า ถ้าเป็น area ไหนที่ใช้อย่างอื่นได้เช่นน้องจั๊ก น้องจิ๊ แนะนำเป็นตัวอื่นดีกว่า ผลไม่ต่างกัน แต่ถ้าขนอ่อน ต้องตัวนี้แหละค่ะ เจ๋งสุด.....แมหมอขอบอก

0/5
    มาเพิ่มอีกนิ๊สสสสส สำหรับน้องจั๊ก เดี๋ยวนี้คุณที่เหงื่อออกจั๊กมากๆ เค้ามีฉีด Botox ลดเหงื่อแล้วนะคะ จะได้ไม่ต้องใช้โรลออน มันแห้งงงงงงไปเลยได้ 6-9 เดือนค่ะ ต้องใช้ประมาณ 100 Unit ค่ะ ก็บวกลบดูละกานนนว่าคุ้มมั๊ย

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member
    0/5
    ทำเลเซอร์ น้องจุ๊กกี้ ที่ apex เปิดมาหลายครอส์แล้วค่ะ
    ก็โอเคเลยนะค่ะ แรกๆ ไปทุกเดือน เดี๋ยวนี้ 2-3 เดือนยังขึ้นมาแค่ 2-5 เส้นเองค่ะ
    และเส้นบางลงมาก จนเห็นเป็นแค่ไรๆๆ ขนเองค่ะ
    แต่ก้อเจ็บมาก แรกๆๆ เดินกางแขนเหมือนกันค่ะ แสบมากเลย แดงมากด้วย
    ทำเสร็จต้องรีบขับรถกลับบ้านด่วน ขับไป ยังต้องยกแขนไปด้วยเลยค่ะ นึกแล้วขำ

แต่น้อง จิ๊มิ๊ ยังกล้าๆๆกลัวๆๆ อยู่ค่ะ
    กลัวเลือดสาดกระเซ็นติดกำแพง ง่ะ 555555555+
    เคยดูคลิป ของเมืองนอกที่เค้าไปทำ แบบว่าร้องกรี๊ดเลย ยังทำใจไม่ได้ค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ

zarade is offline Trusted Member
    0/5
    ขำอ่า

ตลกเกินไปแล้ว นะ T^T

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook