Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 45

Thread: เรื่องของเลเซอร์ลับๆที่ไม่ลับ

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Seaweed_Moji View Post
    อ่านแล้วขำก่อนเลย บรรยายะฮาเลยค่ะ
    แต่ๆๆ งงค่ะ หัวข้อเป็นเรื่องเลเซอร์ แต่พออ่านๆมาเป็นเรื่องแวกซ์

งงงิ สรุปคือแนะนำให้แวกซ์เหรอคะ เพราะว่าแฟนหนูไม่อยากให้ไปทำเลเซอร์เหมือนกันเค้าบอกว่ากลัวมันอันตราย
    งั้นถ้าแวกซ์ดีก่า หนูจะได้แวกซ์บ้างอ่ะ เพราะว่าน้องจุ๊กกะแร้ก็ใช้ถอนเอา แบบว่าเป็นคนขนน้อยมากๆ แต่ถ้าแวกซ์ดีก่าเดี๋ยวหนูจะได้ลองบ้าง

แนะนำด้วยค่า
    ไม่ใช่ว่าแวกซ์ดีกว่าหรอจ้ะ คือพี่เปรียบเทียบให้ดูว่าถ้าแวกซ์แล้วจะเป็นแบบนี่ เฉยๆ บางคนที่เค้าขี้เกียจไปแวกซ์บ่อยๆเค้าก้อไปทำเลเซอร์เอาคือก้อจะตัดปัยหาว่าไม่ต้องไปแวกซ์บ่อยๆแค่นั้นเอง

Quote Originally Posted by my_mim View Post
    พี่นีน่าค่ะ มีพี่คนนึงเค้าเล่าให้มิ้มฟังอยู่
    ตอนนั้นยังไม่ได้แต่งงานเลยขำเค้าอ่ะ
    เค้าบอกว่า เค้าแว๊กซ์เป็นรูปหัวใจด้วยอ่ะ
    แล้วพี่นีน่าชอบทำเป็นรูปไรจ้ะ

ส่วนตัวมิ้มไม่เคยทำยังอายอยู่แต่ก็อยาก
    แต่รักแร้นี่เลเซอร์ดีมากกเลยค่ะ ขนขึ้นอ่อนมากแทบมองไม่เห็น
    โมฮอกซ์หรือว่าบางครั้งก็ บราซิลเลี่ยน จ้ะ เอ๊ะหรือว่าครั้งน่าทำเป็นชื่อแฟนถ้าจะดี อิๆๆ

Quote Originally Posted by wawe View Post
    พี่แหวว มันล่วงจริงๆเหรอพี่ นู๋ละสงสัยมานานแล้ว แฮะๆๆ
    แม่นแล้วคุณนีน่า เดี๋ยวนี้บางเบามาก มีไฮไลท์แถมด้วยค่ะ ฮิ ฮิ
    นี่รุ่นใหญ่คุยกัน เห็นป่ะ ป.ล พี่ป้อมฝากมาถามว่าเราคุยกันเรื่องอะไรค่ะพี่แหวว ฮ่าๆๆ

Quote Originally Posted by SleepyHead View Post
    หัวไหนอะคับเจ๊ที่บอกว่ายุ่งอะ บน หรือ ล่าง 5555+

อยากทำมั่งอะ มีที่ไหนรับทำของผู้ชายมั่งป่าวคับ
    เวลาไปว่ายน้ำจะได้สบายๆ อิอิ
    แต่ไม่ต้องถึงกับบลาซิเลี่ยนนะคับ เด๋วมันจะหนาวววววว กร๊ากกกก

ปล. ตรงน่องเป็นขนคุดอะคับ ต้องแว๊กออกหรือเลเซอร์ถึงจะหายอะคับพี่นีน่า
    รู้สึกว่ามีบางที่รับแวกซ์ให้ผู้ชายด้วยนะ และเรื่องขนคุดนี่ต้องถามน้องน๊อตจ้ะ

Quote Originally Posted by amm View Post
    สนใจใคร่รู้ค่า คุณนีน่า แว็กซ์ที่ไหนอ่ะคะ มีแนะนำไหมคะ แล้วมีแบบแว็กซ์ไม่หมดไหมคะ (ตรงที่ลึกลับอ่ะจ้ะ)
    นีน่าแวกซ์ที่ Zense of joy ตรงข้ามบ้านค่ะ แบบนั้นเรียกว่า บิกีนี่ไลน์ค่ะ

Quote Originally Posted by tai-foon View Post
    เคย wax ค่ะ แบบบิกินนี ที่ clarins ลาดพร้าว พอทน
    แต่มีปัญหาเวลาผ่านไป 1-2วัน หญ้าเริ่มงอก มันคันมากค่ะ เจ็บหน่อยๆด้วย คงเป็นเพราะเป็นตอๆเลยแข็ง...เป็นเหมือนกันไหมคะ....แล้วทำไงคะ
    นีน่าไม่เป็นนะค่ะ แต่ถ้าโกนซิ แม่เจ้า เดินไปก้อแอบเอาขาถูกันไปมาด้วย ซึ้ดดดดด คันนนนนนนนสุดยอด

Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    โอ๊ย..อ่านแล้วฮา...
    เจ๊เราช่างมีความสามารถในการบรรยายเรื่องแบบนี้ได้เห็นภาพ แบบฮาๆๆ
    ถ้าพี่นีน่าคิดจะเป็นนักเขียน นู๋จะไปนั่งแถวหน้าเชียร์ตอนเปิดตัวเลยนะเนี่ย

เคยทำ แล้วเจอปัญหาเดียวกับคุณ tai-foon เลยอ่ะ
    กำลังคิดอยู่ ถ้าจะเขียนนะจะเอาเรื่องปิ่นๆของคนแถวๆนี้แหล่ะ มาเป็นข้อมูลมีเยอะเลย

Quote Originally Posted by nuanniee View Post
    โอ้ โฮ เฮะ...
    แบบว่าเห็นภาพเลยอ่ะค้า
    มากันเป็นทุ่งเลยทีเดียว
    ฮิๆๆ ก้อเค้ากลัวโดนแบนว่าเขียนแล้วโป๊ นิตะเอง

Quote Originally Posted by pupay View Post
    อ่านเสร็จขำไปหลายตลบ บรรยายได้เห็นภาพจริง ๆ แฝงไปได้มุขตลก คลายเครียดเลยค่ะ

เป้ก็เคยคิดจะไปทำเหมือนกัน แต่มาได้ผลจากการทามะนาวทิ้งไว้ทั้งคืน ประมาณ 2 อาทิตย์อ่ะค่ะ
    ก็ขาวขึ้นมากมาย แถมขนที่ขึ้นมาใหม่มันก็อ่อนลงมาก แล้วก็ไม่เป็นตุ่มหนังไก่ด้วยค่ะ

แต่ครั้งแรกที่เอามานาวมาทาใต้รักแร้ จะแสบนิดหน่อยนะคะ ประมาณ 2 นาทีค่ะ มันจะแห้งไปเอง
    จากนั้น 2 วันต่อมาก็ถอนขนที่ขึ้นมาใหม่ เรื่อย ๆ ตอนนี้ทำมาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ขนเริ่มไม่มี แต่ที่ชอบที่สุดก็คือ มันขาวขึ้นอย่างน่าแปลกใจ คิดว่าจะทำต่อไปเรื่อย ๆ จนตอนนี้ไม่ต้องคิดจะ wax หรือ เลเซอร์แล้วค่ะ
    ดีจังเลยค่ะจะได้ไม่ต้องเสียตังค์เนอะ

Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    เรื่องสวยๆงามๆก็อยากลองอ่ะค่ะ ... แต่กล้าๆ-กลัวๆค่ะ
    ไอ้ที่กลัวน่ะ กลัวจะเป็น "เลือดซิบๆสาดกระเซ็นกระเด็นไปโดนฝาผนัง" ตามที่พี่บรรยายนั่นแหละค่ะ

555+

ปล.หาเรื่องอื่นมาเล่าอีกนะคะพี่ ฮาดี..นู๋ชอบบบบ
    อันนั้นนะ พี่ขู่เฉยๆจ้ะ

0/5
    ชักสนใจแระ ตอนแรกไม่กล้าแต่ตอนนี้เรามีหัวหน้าแล้ว อยู่หน้าบ้านเจ๊เลยใช่ป่ะค๊ะ ตอนนี้ตั๋นเกิดศึกวันแดงเดือดอยู่ค่ะ ศึกสงบพร้อมรบแล้วตั๋นจะหลังไมค์ไปนะค๊ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คุณนีน่าคะ เราลืมชวนคุณป้อมมาร่วมหาสูตร ทำกล้วยบวดชี วิธีใหม่ ๆ รสชาดแซ่บ ๆ ซ่า ๆ เน้อ

0/5
    พี่แหวว สูตรอะไรกันนะค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    สูตรบวดชีค่ะ คุณป้อมชำนาญหรือเปล่าคะ

0/5
    บวดชีไม่ชำนาญอ่ะ พี่แหวว......

0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    แอบแชร์ประสบการณ์ เลเซอร์ในนี้ด้วยได้มั้ยค๊ะะะะ

ขอออกตัวก่อนว่า นี่จากประสบการณ์ตัวเองล้วนๆ โดยตรงค่ะ
    ดังนั้น ใครอ่าน ก้ใช้วิจารณญานตัดสินใจกันเองนะคะ ^^
    ดีหรือไม่ดี ต้องลองกันเองน้าาา เดียแค่มาแชร์เฉยๆ

เริ่มจาก ตอนแรก สนใจอยาก เลเซอร์ เพราะไอเรามันก้ พันธุ์อุรังอุตัง
    (ว้าย กรี๊ดด เขียนแล้วอายเอง - -*)
    รำคาญจากการต้องโกน ต้องถอนบ่อยๆ
    เลยลองหาข้อมูล .. ปกติ ไม่เคยทำอะไรแบบนี้อะค่ะ กลัวเจ็บงะ

ลองอ่านๆๆๆ search หา และ ถามเพื่อนบ้าง ไรบ้าง
    จากการอ่านมา 3 เดือนเต็มๆ
    มีคนแนะนำ Apex รมรวินทร์ และ Dr younger ค่า

แต่เท่าที่อ่านมาทั้งหมด ของ Dr younger ดูเหมือนจะดีสุด และแพงสุดอีกเช่นกันค่ะ
    เหมือนจะเจ็บน้อยสุดอะ feed back ของคนที่ไปทำมา ค่อนข้างดี
    (เดียอ่าน รีวิวเยอะมากกๆๆๆๆ เลยนะคะ ก่อนไปทำ)
    เพื่อนเดียทำที่อื่น มาพูดซะไม่กล้าทำเลยอะ -*- น่ากลัวมาก (คิดไปเอง)
    แต่ที่นี่ดูเหมือนไม่่ค่อยมีใครพูดถึงเรื่องไม่ดีๆ เลย โอเค ลองละกัน

พอได้ ที่ทำแล้ว ก้หาสาขา เพราะมี 3 สาขาอะค่ะ
    มีคนบอกว่า พัฒนาการ ดี เพราะมีหมอด้วย เลยโอเค ใกล้บ้าน ไปทำ
    แถมถ้ากลัวมากก ขอยาชา เค้าก้ใจดีให้ฟรีค่ะ (แต่สำหรับน้องจุ๊ก เค้าบอกไม่เจ็บขนาดน้าน ไม่ต้องยาชาหรอกก)

ทำทั้งหมด 5 ครั้ง แถม 3 ครั้ง เหมือนทั่วๆไปนะคะ

laser ที่ทำเป็นแบบ TKS ซึ่งจะต่างจาก YAK ที่ทำกันทั่วๆไป
    รายละเอียดของ laser จะขอไม่พูดถึงน้า เพราะไม่มีความรุ้ทางด้านนี้ แถมมันจะโฆษณาเค้าเกินไปอ๊ะป่าว

วันที่ไปทำวันแรก
    ก่อนไปทำ เค้าห้ามถอนเลย เป็นเวลา 2 - 3 อาทิตย์แน่ะ อายได้อีก
    เค้าจะเอาเจลทาให้แล้วเป่าลมเย็นๆ ทำให้หายแสบร้อนได้นิดหน่อย
    เค้าก้จี้เลเซอร์เป็นช้่อตๆ เจ็บมั้ย ก้นิดหน่อย แบบพอทนได้ แต่จะได้กลิ่นขนไหม้ ด้วย -*-
    ถ้ารุ้สึกเจ็บมาก ก้บอกให้หมอหยุดก่อนได้อะค่ะ
    ทำประมาณ 5 นาที ก้เสร็จเรียบร้อยละ

ก้จะร้อนๆ แดงๆ นิดหน่อย แต่ทำเสร็จ ก้หายเลยค่ะ
    กลับบ้านมาดู อืม เหมือนจะไม่มีไรเกิดขึ้น ดูปกติเชียว
    วัีนต่อมา ก้เห็นว่า มันก้ยังขึ้นอยู่หนิ - -* รอๆไป 2-3 วัน
    สังเกตเห็นได้ว่า น้องแฮรี่ ของเรา จะหลุดๆออกไปเอง แบบว่า ใช้นิ้วดึงออกมา ก้หลุดออกมาเลย
    ช่วงนี้แหละ จะสังเกตเห็นชัดเลยว่า เอ้ย มันหลุดออกไปเยอะแฮะ เพราะรากขนมันตายไปเยอะละ

ผ่านไปสักอาทิตย์ พอแฮรี่ขึ้นใหม่ ก้จะน้อยลงกว่าเดิมซัก 30 เปอเซนต์อะค่ะ
    นี่เพิ่งครั้งแรก ก้คงยังไม่เห็นผลเท่าไหร่

ที่นี่ จะทำทีนึง เว้น สองเดือน

ตอนนี้เดียเพิ่งทำแค่รอบสองค่ะ
    แบบว่า รอบสองนี่เห็นชัดมากกกกกกกกกกกกกกกกก ว่าหายไปเกือบหมดแล้ว
    นี่จะ 2 อาทิตย์แล้ว ยังไม่ขึ้นมาเลยอะค่ะ >"<
    รุ้สึกดีมากก ที่ทำ นี่กะว่าจะรอทำให้ครบทั้ง 8 ครั้ง แล้วจะมาอัพเดทผลให้ฟังเรื่อยๆค่ะ

เท่าที่เขียนมานี่ ก้เผื่อใครสนใจจะไปทำนะคะ ^^ ออกตัวไว้ก่อนว่า
    ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร แค่อยากแชร์เท่านั้นค่า
    เค้าจี้ทีละ รูขุมขนเลยเหรอน้องเดีย ไอ่หย๊า

Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    ชักสนใจแระ ตอนแรกไม่กล้าแต่ตอนนี้เรามีหัวหน้าแล้ว อยู่หน้าบ้านเจ๊เลยใช่ป่ะค๊ะ ตอนนี้ตั๋นเกิดศึกวันแดงเดือดอยู่ค่ะ ศึกสงบพร้อมรบแล้วตั๋นจะหลังไมค์ไปนะค๊ะ
    วันก่อนคุยกับเพื่อน อีกคนหนึ่งมันบอกว่าให้เอา ที่ถอนขนไฟฟ้า ที่เราเอาไว้ใช้ถอนขนรักแร้ ถอนก้อได้ ประมาณว่า"เลือกสาดเหมือนกันถ้าแกชอบนะ" มันบอกเงี้ย เหอะๆๆ ยัยเพื่อนซาดิสต์เอ้ย

Quote Originally Posted by pomme View Post
    พี่แหวว สูตรอะไรกันนะค่ะ
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    คุณนีน่าคะ เราลืมชวนคุณป้อมมาร่วมหาสูตร ทำกล้วยบวดชี วิธีใหม่ ๆ รสชาดแซ่บ ๆ ซ่า ๆ เน้อ
    อะ เอิ่ม....มาดูซิรุ่นใหญ่เค้าคุยกัน น่ารักเชียว "กล้วยบวดชี" ฮิๆๆ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    รักแร้ เลเซอร์ เคยทำแต่ IPL อ่ะค่ะ แต่ต้องทำหลายครั้งมากกว่าจะหมด 5 ครั้งได้มั๊งคะ ตอนนี้ประมาณ 2 ปีกว่าแล้วก็เริ่มมีขึ้นมาบ้าง แต่น้อยมากๆค่ะ

แบบนี้ไม่เจ็บอ่ะค่ะ เหมือนโดนหนังยางดีดจ้ะ แล้วขนไม่ไหม้ด้วย

0/5
    อ่านโพสต์พี่นีน่าแล้วได้ขำทุกทีสิน่า

ตัวเองไม่เคยมีประสบการณ์ในการทำตรงนี้ เพราะไม่กล้าให้ใครมาจับต้องนอกจากซะมีและหมอทำคลอดลูกสาว จากประสบการณ์ส่วนตัวที่เคยลองทำมา ตอบอย่างไม่อายว่าเคยมาแล้วทั้งที่โกนหนวดแบบใช้แล้วทิ้งเลย (อันนี้ไม่แนะนำ เพราะตอนขึ้นใหม่ ๆ คันมากค่ะ) จนล่าสุดมาใช้ปัตตาเลี่ยนแบบใส่หวีรอง 5555 ตกแต่งทำพุ่มให้ดูน่ารักและทะนุถนอม มันก็โอเคนะคะ (แอบอ่านมีของใครไปทำมาแบบพุ่มรูปหัวใจด้วยอ่า กี๊ด ๆๆ เด๋วคราวหน้าเราจะเล็มเป็นชเนาเซอร์ซะเลยดีไหม)

ทีนี้มีคำถามอ่ะค่ะ อาจจะเรทนิดนึง แต่ว่ามันเป็นอะไรที่ยังกำจัดภาพนั้นออกจากหัวไปไม่ได้เลย แม้จะผ่านมาแล้วเกือบอาทิตย์ เนื่องจากว่า เมื่อวีคเอนด์ที่ผ่านมา ได้เอาเรือออกไปเล่นบานาน่าโบ้ทกันที่เลคแถวบ้าน แล้วทีนี้ ที่บ้านสามีขับเรือได้คนเดียว เลยชวนน้องสาวกับสามีเค้าไปเล่นด้วย (น้องสาวสามีขับได้) ทีนี้พวกเราต้องไปรับน้องสาวกับสามีเค้าที่ท่าตรงที่เค้าแค้มปิ้งกัน ระหว่างขับไปรับก็เห็นน้องสาวสามีใส่ชุดว่ายน้ำรออยู่ที่ท่ากับสามี ก็ไปจอดรับ พอขึ้นมาก็ออกเรือไปไกลพอสมควร เพื่อที่จะเล่นบานาน่าโบ้ท ทีนี้น้องสาวสามีกับลูกเลี้ยงเราจะลงเล่นก่อน เค้าก็เริ่มถอดกางเกงออกเหลือแต่ชุดว่ายน้ำ (one piece) ในระหว่างที่เค้าเดินข้ามจากหัวเรือไปท้ายเรือที่จะลงไปบานาน่าโบ้ท เราก็เหลือบไปเห็นบ้านร้างที่มีหญ้ารกชัดตรงหว่างขาของเทอ บอกตรง ๆ ว่าตกใจมาก ๆ ค่ะ เพราะมันหยิกหยอยจากเป้ายาวลงมาตามหว่างขาข้างละคืบได้ (ไม่ได้เอามือไปทาบ หรือวัดมานะ) ตั้งแต่เห็นก็ไม่อยากทำไรเลย เป็นทริปที่หลอนมาก ๆ จนกลับมาบ้านตัดสินใจคุยกับสามีว่ายูเห็นหญ้ารกจากบ้านร้างของน้องสาวยูมั้ย เค้าก็บอก OH! YEAH!! เราก็ปรึกษากันว่าจะทำไง เราจะบอกเค้ายังไงดี หรือปล่อยไว้ไรเงียะ มันเป็นเรื่องเซ้นซิทีฟที่จะพูด เราก็ไม่กล้า ยิ่งพี่ชายเค้ายิ่งแล้วใหญ่ นี่เลยไม่รู้จะทำไง
    คำถามมีอยู่ว่า เราควรทำไงดีคะ พูดกะเค้าได้มั้ยอ่า หรือว่าปล่อยไป หรือซื้อแว็กซ์ให้เค้าวันเกิดดี
    ปล. ไม่ได้จะเอาคนในครอบครัวมาขายนะ แต่เห็นคุยกันเรื่องเกี่ยวกับที่เราเพิ่งเจอมา เลยเอามาปรึกษาซะหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    อืม ถ้าไม่สนิท ก็คงไม่กล้าเหมือนกันค่ะ ลองคุยกับคุณแม่เค้าดีไหมคะ ให้เค้าบอกลูกสาว น่าจะง่ายกว่านะคะ แต่ถ้าสนิทหน่อย ก็อาจจะลองคุยกันเรื่องแว็กซ์ รักแร้ แล้วก็เลยเถิดมาเรื่องตรงนั้น ชวนเค้าไปทำเป็นเพื่อน อะไรเงี้ยค่ะ

ไม่รู้ช่วยได้ไหมคะเนี่ย

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook