Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 8 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 73

Thread: ขอREVIEW บลัชชาแนล และผองเพื่อนค่า

Warning Points:
    0/5
    อุ๊ย ทำไมเงียบจัง สาวๆหนีไปทานข้าวกันหมดแล้วหรอ

เจอะแต่คุณsiambrandnameอ่ะค่ะ อิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ต่อมาเป็นแป้งไฮไลท์บ้างนะคะ เอาไว้ปัดหน้าให้ดูสว่าง ใส

เริ่มจากสี Rosee ก่อนละกันค่ะ สีนี้จะออกนวลๆ เป็นpink undertoneนะคะ
    แต่ปัดออกมาไม่มีสีชมพูหรอกค่ะ เหมาะกับคนผิวขาวค่ะสีนี้ ปัดแล้วหน้าใสดี ชอบมาก
    แล้วแปรงที่เค้าให้มาด้วยก็ใช้ดีนะคะ เสียดายที่แปรงไม่ได้อยู่ในตลับ ทำให้พกพาลำบากหน่อยนุง

เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ต่อมายังอยู่ที่แป้งไฮไลท์ แต่เป็นสีAlmond อันนี้เป็นสีล่าสุดมั้งคะ

ตัวนี้จะเป็นสีเนื้อๆเลยค่ะ มีวิ้งสีทองเล็กๆๆๆอยู่ด้วย ตัวนี้ปัดแล้วหน้าไม่สว่างเหมือนRoseeแต่ปัดแล้วได้ลุคเซะซี่นิดนึง คือมันจะวิ้งๆวาวๆ
    แต่สีนี้ลิปัดแล้วดับ เพราะสีเค้าเข้มเกินสีผิวจริงไปหน่อยค่ะ เลยเอาไว้ใช้เวลาไปทะเล
    มากกว่าเพราะปัดแล้วผิวจะดู healthyดีค่ะ สีนี้แนะนำสำหรับคนผิวไม่ขาวมาก จนถึงแทนค่ะ

0/5
    สุดท้ายแระ แป้งเพรสหรือแป้งอัดแข็งไม่ผสมรองพื้น

ลิเลือกใช้สีเบอร์20ค่ะ สีจะพอดีกับหน้าเลย ไม่ขาวไป แต่BAแนะนำเบอร์10 แต่ลิว่าถ้าแป้งขาวไป
    มันจะไม่ปกปิดอ่ะค่ะ ต้องพอดีหรือเข้มกว่านี้ดดนึง จะดีกว่า ดูไม่หลอกตาเวลาถ่ายรูปด้วย

ข้อดี คือไม่เป็นคราบ ดูธรรมชาติ ปกปิดได้ดี คุมความมัน ไม่หมองระหว่างวัน

ข้อเสีย ต้องเติมบ่อยหน่อยนึง และพัฟที่แถมมาให้ มันวางอยู่บนแป้งเลย
    อาจจะไม่ค่อยสะอาดหน่อยนึง และพัฟที่แถมมาให้ก็คุณภาพไม่ดีเลยค่ะ

0/5
    ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้นะคะ ส่วนน้องYSLคือลิปกลอสค่ะ คุณภาพดีมาก ขอบอก
    สีสวยด้วยค่ะ เชียร์รุ่นgolden gloss ที่เป็นแท่งสี่เหลี่ยมจิ้มจุ่มนะคะ เนื้อกลอสดีมากๆๆๆ
    คนขายบอกว่าผสมเกล็ดทองคำ24Kแท้ๆลงไปเลย ไม่รู้โม้อ่ะป่าวน้า

สีเบอร์2 สวยมากกก สีจะเหมือนสีปากเราเลย แต่เข้มกว่า สีนี้ใช้บ่อยมากค่ะ ชอบมาก

สีเบอร์10 สวยมากกก ในหลอดจะดูชมพูอ่อนมาก แต่พอทาแล้วไม่ทำให้เราดูป่วยนะคะ
    สีนี้ทาเดี่ยวๆถ้าชอบอ่อน หรือทาทับลิปสติกก็งามค่ะ

สีเบอร์5 เป็นสีส้ม coral red สีจัดจ้าน เปรี้ยวมาก แต่สวยมากค่ะ แต่แอบเข้มไปหน่อย
    เลยไม่ค่อยได้ใช้ ถ้าคนชอบปากแดงๆแรงๆ ตัวนี้ได้ใจไปเลยค่ะ ทาแล้วผิวดูขาวด้วยค่ะ

0/5
    ส่วนlipgloss YSLรุ่นนี้ ทาเดี่ยวๆไม่ค่อยชอบ เพราะวิ้งกระจายเกินไป แต่ถ้าทาทับ
    ลิปสติก จะเกิดมากกกกค่ะ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    มาแร้นนนน เข้ามาปาดดดด
    ชอบ แบบวงกลม สี Narcisse กะ Orchid Rose จังเลยค่ะ คุณลิ
    แจนผิวออกเหลือง ๆ สองสี จะปัดขึ้นมั้ยนะ สี Narcisse เนี่ย ดูท่าทางปัดแล้วแก้มจะใส ๆ น่าดู
    แจนมีสี Reflex ออกส้มเลยอะ ปัดไม่ค่อยติดแปรงอย่างที่คุณลิว่าจริง ๆ ด้วย แต่สีมันสวยดีนะ
    ชะแว้บแอบเห็น YSL ด้วย อะไรหว่า รอดูต่อนะจ๊ะ คนสวยยยย

0/5
    ใครมีอะไร ถามมาได้นะคะ หรือ ใครมีอะไรแนะนำ บอกได้เช่นกันค่ะ

ลิเองก็ไม่ใช่คนแต่งหน้าเก่ง หรือมีคสอ.เยอะอ่ะค่ะ อาศัยดูๆเค้าเอาเหมือนกัน

คราวหน้า ถ้ามีเวลา อยากจะมารีวิวคสอ.Suqqu กับ ขนตาปลอม

ใครมีอะไรดีๆก็เอามารีวิวได้นะคะ ขอบคุณที่ติดตามอ่านค่ะ

phiphawin's Avatar
    phiphawin is offline Trusted Member
    0/5

Wink

มีลิปสีของ YSL อยู่สองแท่ง ใช้ติดดี้ดี ชอบคะ

0/5
    Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    มาแร้นนนน เข้ามาปาดดดด
    ชอบ แบบวงกลม สี Narcisse กะ Orchid Rose จังเลยค่ะ คุณลิ
    แจนผิวออกเหลือง ๆ สองสี จะปัดขึ้นมั้ยนะ สี Narcisse เนี่ย ดูท่าทางปัดแล้วแก้มจะใส ๆ น่าดู
    แจนมีสี Reflex ออกส้มเลยอะ ปัดไม่ค่อยติดแปรงอย่างที่คุณลิว่าจริง ๆ ด้วย แต่สีมันสวยดีนะ
    ชะแว้บแอบเห็น YSL ด้วย อะไรหว่า รอดูต่อนะจ๊ะ คนสวยยยย
    สวัสดีจ้า คุณแจนนี่คนงาม
    ลิว่าคุณแจนน่าจะชอบOrchid Rose ,Be Bopนะจ้ะ
    มีอะไรแนะนำมาบ้างน้า รอคุณแจนมารีวิวบ้างเนี่ย ฮี่ๆ

Page 2 of 8 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook