Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 12 1 2 3 11 ... LastLast
Results 1 to 10 of 119

Thread: Sbn : บ่อเกิดแห่งความรัก

Warning Points:
    0/5

Sbn : บ่อเกิดแห่งความรัก

อีกไม่กี่วัน...... ก็จะถึงเดือนกุมภาพันธ์ เดือนแห่งความรัก เดือนนี้จะเป็นเดือนที่ทุกอย่างดูสดชื่นไปหมด...... ใน siambrandname ก็เช่นกัน พวกเราก็มี "ความรัก"

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.oknation.net/blog/home/bl...1121827pd9.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

- รักกระเป๋า
    เพื่อน ๆ ทุกคนในเว็บนี่ เข้ามาเล่น เข้ามาดู เข้ามาซื้อ เข้ามาขาย หรือแม้กระทั้งพูดคุยกัน ก็เพราะว่ามีอย่างหนึ่งที่เหมือนกัน "ความรัก" รักและหลงใหลกับกระเป๋าไม่ว่าจะแบรนด์อะไรก็ตาม

- รักจากมิตรภาพ
    เพื่อน ๆ มาเล่นกัน โดยไม่รู้จักกันมาก่อน พอมาเล่นเว็บนี่ได้พูดคุย ขอความช่วยเหลือ มิตรภาพดี ๆ ก็เกิดขึ้น ทำให้เรารู้สึกว่า "ความรัก" นี่ยังมีอยู่ในโลกไซเบอร์

ที่ตั้งกระทู้นี่จริง ๆ อยากจะแสดงความดีใจกับเพื่อน ๆ น้อง ๆ ในเว็บ SBN แห่งนี่ เว็บนี่ทำให้ ผู้ชายคนหนึ่ง ได้มอบความรู้สึกดี ๆ กับ ผู้หญิงที่น่ารักคนหนึ่ง ทำให้เกิด "ความรัก"

- รักแบบฉันท์แฟน

คู่นี่เป็นใครไม่บอกดีกว่า ไปหากันเอาเองเน๊อะ แต่นี่ไม่ใช่คู่แรกของเว็บนี่ แต่อยากจะสื่อสารให้เพื่อน ๆ ทุกคนได้รู้ว่า เว็บนี่ได้มอบสิ่งดี ๆ มากมายให้กับพวกเราจริง ๆๆ ไม่ใช่แค่เรื่องกระเป๋าอย่างเดียวเท่านั้น แต่ได้มอบอะไรที่ทำให้พวกเรารู้สึกได้

และนี่คือ "ความรัก"

เจ๊ขอให้น้องทั้ง 2 รักกันนาน ๆ เลยนะจ๊ะ ค่อย ๆ เรียนรู้ และศึกษากัน อย่าใจร้อน อย่าเอาอารมณ์มาอยู่เหนือเหตุผล ผิดนิด ผิดหน่อย ก็ให้อภัยกัน พี่หวังว่าสักวัน พวกเราคงได้ไปงานแต่งงานนะจ๊ะ แล้ววันนั้นเจ๊จะยอมเป็นพิธีกรให้ด้วย
    ( ปล. ไม่ต้องเอากล้วยมานะ 555)
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    พี่บันมายั่วให้อยากรู้อีกแระ อิอิ

.....เย๊ๆๆ รู้แล้วๆๆ มีสายสืบมาส่งข่าว ดีใจด้วยจ้า...

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้รักกันนานๆๆครับผม

และให้เดือนของความรักที่กำลังจะมาถึง

ก็ขอให้พี่ๆๆน้องๆๆในเว็บทุกท่านมีความสุข happy happy ครับผม

0/5
    Quote Originally Posted by jachamai View Post
    พี่บันมายั่วให้อยากรู้อีกแระ อิอิ

.....เย๊ๆๆ รู้แล้วๆๆ มีสายสืบมาส่งข่าว ดีใจด้วยจ้า...

ลงทุนมากมาย อยู่แม่สาย ยังจ้างนักสืบทำงานอีก เหอ อย่างว่าคนมันรวย 555

Quote Originally Posted by nickbee View Post
    ขอให้รักกันนานๆๆครับผม

และให้เดือนของความรักที่กำลังจะมาถึง

ก็ขอให้พี่ๆๆน้องๆๆในเว็บทุกท่านมีความสุข happy happy ครับผม
    ว่าแต่นู๋ละ เมื่อไรจะให้เจ๊แสดงความยินดีกับนู๋บ้าง คืนก่อนเจ๊เป็นห่วงนู๋จริง ๆ ไม่อยากให้นั่งแท็กซี่กลับ เพราะเจ๊กลัว นู๋ไปทำมิดีมิร้าย กับคนขับแท็กซี่ 5555555555555 จะโดนมั่ยนี่
    [SIGPIC][/SIGPIC]

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจด้วยค่ะ.....

ขอให้ทุกคนมีความรัก และมอบสิ่งดี ดีให้แก่กัน .... โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by bandalee View Post
    ว่าแต่นู๋ละ เมื่อไรจะให้เจ๊แสดงความยินดีกับนู๋บ้าง คืนก่อนเจ๊เป็นห่วงนู๋จริง ๆ ไม่อยากให้นั่งแท็กซี่กลับ เพราะเจ๊กลัว นู๋ไปทำมิดีมิร้าย กับคนขับแท็กซี่ 5555555555555 จะโดนมั่ยนี่
    นั่งไปแปบเดี่ยวเองคร่าๆๆไปเอารถจากบ้านเพื่อนอีกคร่าๆๆ(แอบไปฝากจอด)

เพราะไปไม่เป้นเลยต้องพึ่งสาธารณะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

KYO's Avatar
    KYO is offline Trusted Member
    0/5
    วี๊ดวิ้ววววว วันนี้พี่บันมาอารมณ์หวานแหว๋วเชียว น่าอิจฉาหง่ะ ยินดีด้วยคร่าสำหรับคู่รัก รักกันนานๆ เด้อ จะได้มีคู่รักแห่งSBN หรือจะเอาตำนานรัก ณ SBN ดี
    สติแตกกก

"There's no reason to be the richest man in the cemetery. You can't do any business from there."...Colonel S

0/5
    โรแมนติคจังค่ะ รูปดอกกุหลาบทำให้ตูนเคลิ้มไปด้วยเลย

ดีใจกับคู่ที่กะลังมีความรักด้วยนะคะ ขอให้มีแต่ รัก รัก รัก และก็รักเลยค่ะ

.
    .
    ป.ล. ฝากถึงพี่บันนิดส์นะคะ งานมีทติ้งสนุกมากๆเพราะพี่บันนี่แหละค่ะ บรรยากาศอบอวลไปด้วยเสียงหัวเราะ เพื่อนๆที่ตามตูนไปบอกว่างานสนุกมากทุกคนเลย ทุกคนชมพี่บันเป็นเสียงเดียวกันว่า "เก่งมากกก+(แล้วก็กล้ามาก)" ดีใจจังค่ะที่ได้ไปร่วมงานด้วย
    อิ่ม....................

0/5
    อิอิ คิดว่ารู้ตั้งแต่มีหนุ่มคนนึง สมัครเข้ามาเพื่อที่จะสอบถาม เกี่ยวกับรักต่างวัยอะไรซักอย่าง เดาว่าเป็นคู่นี้ตั้งแต่ตอนนั้นแล้วค่ะ ยิ่งตอนนี้ยิ่งมั่นใจว่าใช่ ยังไงก็ขอแสดงความยินดีกับคุณเอ็มและคุณบี (อิอิอิ) ด้วยละกันนะคะ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

pinja's Avatar
    pinja is offline Trusted Member
    0/5
    แอบมายินดีด้วยคน (ทั้ง ๆ ที่ยังไม่รู้ว่าใครอ่ะ) แต่ไม่ว่าจะเป็นใครนะคะ ความรักเป็นสิ่งสวยงาม รักษาไว้ให้ดี ๆ ก่อนที่จะไม่มีคนให้เรารักนะคะ (แอบเศร้าตอนท้าย)
    When LoVe comE KnoCkiN'

Page 1 of 12 1 2 3 11 ... LastLast

Comments from Facebook