Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 14 of 14

Thread: ใครเคยผ่าตากุ้งยิงบ้างคะ

Warning Points:
    0/5
    เคยตอนป.4 ค่ะ ตอนขึ้นเขียงจำได้ว่ากลัวมากๆ หมอก็ทำอะไรสักอย่างตรงตาอะค่ะ ไม่รู้เหมือนกัน แต่ไม่เจ็บอะไรนะ
    แล้วจากนั้นเหมือนปลิ้นตาออกมาอะ แล้วก็มีความรู้สึกถึงอะไรเย็นๆ (คิดว่าน่าจะเป็นมีดตอนกรีด) แต่ไม่เจ็บเลยนะ รู้สึกแค่เย็นอย่างเดียวค่ะ แล้วหมอก็ปิดตา มันเกิดขึ้นรวดเร็วมากค่ะ แล้วก็เป็นอันเสร็จพิธีค่ะ

มารู้ตอนหลังว่าที่หมอก็ทำอะไรสักอย่างตรงตาอะค่ะ นั่นคือตัดขนตาค่ะ เพราะพอเปิดผ้าปิดตามา อ๊ากก ขนตาบนหายเกือบเกลี้ยงงงง เพื่อนๆล้อกันไปเป็นอาทิตย์ -*-

จนทุกวันนี้ ขนตาล่างตรงจุดที่ผ่าก็ไม่ขึ้นค่ะ T^T

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    น้องบัว พี่เคยเป็นตอนไปฮันนีมูนอะ แต่ตอนนั้นทำอะไรไม่ได้ เลยต้องซื้อยาหยอดอย่างเดียว กลับมาปุ๊บรีบไปเจาะเลย หมอเค้าฉีดยา และ เอามีดเล็ก ๆ กรีด เอาน้ำออกมา ปิดตา ห้ามใส่คอนแทคเลยเป็นอาทิตย์ แต่พอวันรุ่งขึ้นนี่สิ ตาบวม เขียว เหมือนโดนซ้อมเลยอะ เขียวอยู่หลายวันเลยนะ ตอนผ่า ขนตาแจนก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน ตรงที่หมอผ่าอะค่ะ พี่ว่า ทานยาแก้อักเสบ แล้วหยอดตาไปก่อนดีมั้ยค่ะ ถ้าผ่าเนี่ย พักหลายวันอยู่นะ แล้วต้องระวังขี้ฝุ่นเข้าตาด้วย
    เอาเป็นว่าถ้าไม่หายจริง ๆ ค่อยไปปรึกษาคุณหมอแล้วกันเนอะ หายเร็ว ๆ นะจ๊ะ

kikigal's Avatar
    kikigal is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยค่ะ บัวพึ่งกลับจากรพ.จักษุรัตนิน สรุปว่าผ่าออกไปแล้วค่ะ ยาชาไม่ออกฤทธิ์ด้วย เจ็บสุดๆ คงต้องพัก 2-3 วันแต่น่าจะหายทัน meeting นะคะ T_T หมอบอกว่าเชื้อโรคที่เกิดนั้นร่างกายมีกระบวนการป้องกันอยู่แล้ว แต่บัวคงพักผ่อนไม่เพียงพอ นอนดึกเลยเป็นค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by Tokio View Post
    เคยตอนป.4 ค่ะ ตอนขึ้นเขียงจำได้ว่ากลัวมากๆ หมอก็ทำอะไรสักอย่างตรงตาอะค่ะ ไม่รู้เหมือนกัน แต่ไม่เจ็บอะไรนะ
    แล้วจากนั้นเหมือนปลิ้นตาออกมาอะ แล้วก็มีความรู้สึกถึงอะไรเย็นๆ (คิดว่าน่าจะเป็นมีดตอนกรีด) แต่ไม่เจ็บเลยนะ รู้สึกแค่เย็นอย่างเดียวค่ะ แล้วหมอก็ปิดตา มันเกิดขึ้นรวดเร็วมากค่ะ แล้วก็เป็นอันเสร็จพิธีค่ะ

มารู้ตอนหลังว่าที่หมอก็ทำอะไรสักอย่างตรงตาอะค่ะ นั่นคือตัดขนตาค่ะ เพราะพอเปิดผ้าปิดตามา อ๊ากก ขนตาบนหายเกือบเกลี้ยงงงง เพื่อนๆล้อกันไปเป็นอาทิตย์ -*-

จนทุกวันนี้ ขนตาล่างตรงจุดที่ผ่าก็ไม่ขึ้นค่ะ T^T
    เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าหมอเค้าตัดขนตาเราก่อนผ่า! มิน่าล่ะสงสัยมานานแล้วว่าทำไมขนตาข้างซ้ายมันบางกว่าขวาเยอะจัง ปัดมาสคาร่ายิ่งชัดเลย T^T
    จำได้ว่าตอนเข็มปักข้างๆตาเนี่ย เจ็บจนน้ำตาไหลค่ะ แถมวันต่อมาไปร.ร.ตาแดงข้างนึง แถมมีเลือดติดตรงขอบตาบน-ล่างอีก เพราะหมอห้ามโดนน้ำ..เพื่อนมันก็ถามกันใหญ่เลยรำคาญบอกโดนต่อยมา 5555555

คุณkikigalหายไวๆนะคะ ^^
    Money is not the most important thing in the world. Love is. Fortunately, I love money!

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook