Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ==เค้าบอกว่าเป็นเรื่องประหลาดที่คนไม่รู้==

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink ==เค้าบอกว่าเป็นเรื่องประหลาดที่คนไม่รู้==

เรื่องประหลาดบนโลกที่คุณอาจไม่รู้

1. ผีเสื้อรับรสด้วยเท้าของมัน

2. เสียงร้องของเป็ดจะไม่เป็นเสียงสะท้อน (echo) ไม่มีใครรู้ว่าทำไม

3. ในเวลา 10 นาที พายุเฮอริเคนมีพลังมากกว่าพลังงานนิวเคลียร์

4. ช้างเป็นสัตว์ชนิดเดียวในโลกที่ไม่สามารถกระโดดได้

5. ผู้หญิงกระพริบตามากกว่าผู้ชายถึง 2 เท่า

6. แปลกที่มนุษย์เราไม่สามารถเลียข้อศอกของตัวเองได้

7. ห้องสมุดที่มหาวิทยาลัยอินเดียนน่าจมลงในดิน 1นิ้วทุกปี
    เพราะวิศวกร ลืมคำนวณถึงน้ำหนักหนังสือ

8. หอยทากสามารถนอนหลับได้ 3 ปี!

9. ตาของเราจะขนาดเท่าเดิมตลอดตั้งแต่เกิด แต่จมูกและหูจะไม่หยุดโต

10. เก้าอี้ไฟฟ้า(สำหรับประหารชีวิตนักโทษ)ออกแบบโดยหมอฟัน

11. หมีขั้วโลกทุกตัวจะถนัดมือซ้าย

12. สมัยอียิปต์โบราณ พระจะถอนขนทุกเส้นในตัว รวมถึงคิ้วและขนตา โอยยย

13. ตาของนกกระจอกเทศใหญ่กว่าหัวสมองของมันซะอีก

14. คำว่า TYPEWRITER เป็นศัพท์ที่ยาวที่สุดที่คุณจะนึกออกในแป้นพิมพ์แถวเดียวกัน

15. เกือบทุกคนที่อ่านเรื่องนี้พยายามที่จะเลียข้อศอกของตัวเอง...คุณล่ะ??
    --------------------------------------------------------

จาก Fwd mail จ้า
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5

Wink

เป็นเรื่องจริงที่เราไม่ค่อยรู้จริงๆด้วย

ขอบคุณน่ะค่ะ

0/5
    อ่านมาทุกข้อแล้วก็มาหยุดที่ข้อ 6 เป็นเวลานานมาก เพราะพยายามลองเลียข้อศอกตัวเอง ในใจก็คิด ไม่น่าชั้นต้องทำได้ จนมาเจอข้อสุดท้ายก็ขำกร๊ากเลย 55555 จริงค่ะ (หันไปถามสามีกับลูก ว่าเธอเลียข้อศอกตัวเองได้มั้ย ทั้งสองคนตอบพร้อมกันแบบไม่ต้องลองว่า NOOOOO)
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

ai-kanom's Avatar
    ai-kanom is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

หยุดที่ข้อ 6 เหมือนกันค่ะ ชวนคนทั้งบ้านมาทำด้วยแล้ว แหะ ๆ ทำไม่ได้จิง ๆ ค่ะ
    ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ ๆค่ะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ตาของเราจะขนาดเท่าเดิมตลอดตั้งแต่เกิด แต่จมูกและหูจะไม่หยุดโต

อืม ไม่เคยสังเกตเลยค่ะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    ข้อ 6 เราเลียถึงอ่ะ

เลียของคนข้างๆ อ่ะ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    ข้อ 6 เราเลียถึงอ่ะ

เลียของคนข้างๆ อ่ะ
    จ๊ากๆๆๆๆ เลียคนข้างๆ ทำไปได้
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    0/5
    5555 แอบเลียข้อศอกเหมือนกันค่ะ อ่านข้อสุดท้ายตกใจเลย

0/5
    555555555555555555

จริงค่ะ ข้อ 15 เนี่ยยย พยายามทำอยู่คะ ขอเป็นเลียขอ้ศอก สามีได้ป่าวค่ะ
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5

Question

i know its coming ... หึหึหึ
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook