Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: มีเพื่อนๆคนไหนเคยใช้ถุงน่องที่สวมป้องกันเส้นเลือดขอดและฝอยที่ขาบ้างคะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มีเพื่อนๆคนไหนเคยใช้ถุงน่องที่สวมป้องกันเส้นเลือดขอดและฝอยที่ขาบ้างคะ

คือรี่เป็นคนที่ผิวค่อนข้างขาว ผิวบาง ที่บริเวณตรงด้านข้างๆของเท้า
    จะมีเส้นเลือดสีเขียวๆม่วงๆขึ้นอยู่ตั้งแต่เด็ก แต่ก็ไม่มาก

ตั้งแต่เล็กมาไม่เคยใส่ส้นสูงเลย อย่างมากก็สองนิ้ว
    และก็ไม่ได้ใส่ทั้งวัน ไม่ได้ยืนนานๆหลายชั่วโมง
    แต่ส่วนใหญ่จะนั่งนานๆมากกว่า เล่นคอมสามสี่ชั่วโมงก็นั่งห้อยขา
    ไขว่ห้างอยู่นานๆและบ่อยๆ

จนมาเมื่อปลายปีที่ผ่านมา
    มาสังเกตว่าที่ขาช่วงน่องบน และน่องล่างต่ำจากข้อพับลงไป
    มีเส้นเลือดฝอยเขียวๆม่วงๆ ยึกยือแบบตัวหนอนเยอะพอสมควร
    จากเดิมมีแค่จุดสองจุด ดูเป็นกลุ่มๆกลมๆ แต่ไม่นูนนะคะ

แต่ตอนนี้มาดูอีกทีกระจายเป็นจุดต่างๆ เห็นแล้วเครียด ปวดหัวทุกทีเลย
    แต่ลองศึกษาทางเน็ตดู ทางหมอก็แนะนำให้เดินเยอะๆ ยกเท้าสูงเมื่อนอน
    บางคนก็ต้องฉีดยาเพื่อละลายเส้นเลือด เราก็กลัวเลยไม่กล้าไปหาหมอ

วันก่อนแฟนไปคลีนิกพวกรักษาสิว ที่มีสาขาเยอะๆ ขึ้นต้นด้วย พ. เค้าก็มี
    โปรแกรมรักษาเส้นเลือดขอดและฝอยโดยการฉีดยา ต้องดูตามอาการของคน
    ถ้าน้อยก็เข็มเดียว ถ้าเป็นมากก็สองสามเข็ม ทิ้งช่วงกันเข็มละสองสามเดือน
    แล้วจะหายขาด ที่สำคัญต้องสวมถุงน่องควบคู่ไปด้วย รู้สึกคู่ละหลายพันอยู่
    เราก็อยากหาย แต่ไม่กล้าฉีดยา เลยอยากลองซื้อถุงน่องมาใส่ดู
    ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆท่านไหนเคยใส่แล้วสังเกตได้เลยว่าได้ผลจริงๆ ช่วยบอกต่อด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ
    RycooL RycooL

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่ถุงน่องเนี้ยอุ้มก้ไม่รู้ว่าได้ผลไหม

สมัยเรียนตปท. แบบว่า ไม่อยากเสียเงินค่ารถ(แอบงก อิ อิ)

อุ้มเลยเดิมมาราธอนแถมใส่ส้นสูง ผ่านไปสามเดือน เส้นเลือดสีเขียวๆปูดขึ้นมาเลย

กลุ้มใจมาก มีคนแนะนำให้เอา HIRUDOID มาทา ก็ได้ผลดีมากๆค่ะ ยุบหายไปซะงั้น ลองดูนะค่ะเผื่อได้ผล
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    อย่าฉีดดดด

ไปซื้อถุงน่องพยุงขา ที่หน้าศิริราช ยี่ห้อ Duomed มาใส่ ดีมากค่า เพราะใช้อยู่ ใส่ยากหน่อย แต่ต้องทน เพราะได้ผลดีจริงๆ หมอที่ศิริราชเป็นคนสั่งให้ใส่จ้า

เคยใส่ไปเที่ยว เดินช็อปได้ทั้งวัน 8 โมง ยัน เที่ยงคืน ขาไม่ปวดเลย แต่ปวดหลังแทน เพราะหิ้วของหนัก
    อิอิ

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    เราทำงานแบบยืนนานๆๆๆหลายวิบชม.
    เราเลยไปซื้อถุงน่องสุขภาพมาใส่ มันมี 3 ระดับ
    เราใช้ระดับที่ 2 พอใส่แล้วรู้สึกว่ามันดีมากๆๆๆเลยค่ะ ยืนยาวนานนนนนน พอลงมาจากเครื่องก็ไม่ปวดขา ไม่ปวดเอว ที่สำคัญมันช่วยพยุงช่วงน่องและต้นขาได้ดีมากๆค่ะ
    แต่เวลาใส่ใส่ยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ และมันรัดสุดๆๆๆๆๆๆ สูงถึงเอวเลยนะคะ
    แรกๆๆใส่แล้วอาจจะรำคาญ แต่รับรองว่าดีมากๆค่ะ

เพื่อนเราเค้าขาวมากๆๆๆๆ ทำงานมากๆก็เป็นเส้นเลือดขอด ในที่สุดเค้าก็ไปฉีดค่ะ
    เห็นบอกว่าร้องแทบตาย มันเจ็บมากๆ พอฉีดแล้ว ก็ต้องไปฉีดซ้ำ แต่มันเห็นผลทันตาว่าเส้นเลือดขอดมันหายไป
    พอหลังจากฉีดแล้วเค้าก็มาใส่ถุงน่องเพื่อสุขภาพ.......เค้าก็บอกว่ามันช่วยชะลอการเกิดเส้นเลือดขอดได้เยอะมากๆค่ะ

neenie's Avatar
    neenie is offline Trusted Member
    0/5

Question

Quote Originally Posted by ~ k E t S y ~ View Post
    เราทำงานแบบยืนนานๆๆๆหลายวิบชม.
    เราเลยไปซื้อถุงน่องสุขภาพมาใส่ มันมี 3 ระดับ
    เราใช้ระดับที่ 2 พอใส่แล้วรู้สึกว่ามันดีมากๆๆๆเลยค่ะ ยืนยาวนานนนนนน พอลงมาจากเครื่องก็ไม่ปวดขา ไม่ปวดเอว ที่สำคัญมันช่วยพยุงช่วงน่องและต้นขาได้ดีมากๆค่ะ
    แต่เวลาใส่ใส่ยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ และมันรัดสุดๆๆๆๆๆๆ สูงถึงเอวเลยนะคะ
    แรกๆๆใส่แล้วอาจจะรำคาญ แต่รับรองว่าดีมากๆค่ะ

เพื่อนเราเค้าขาวมากๆๆๆๆ ทำงานมากๆก็เป็นเส้นเลือดขอด ในที่สุดเค้าก็ไปฉีดค่ะ
    เห็นบอกว่าร้องแทบตาย มันเจ็บมากๆ พอฉีดแล้ว ก็ต้องไปฉีดซ้ำ แต่มันเห็นผลทันตาว่าเส้นเลือดขอดมันหายไป
    พอหลังจากฉีดแล้วเค้าก็มาใส่ถุงน่องเพื่อสุขภาพ.......เค้าก็บอกว่ามันช่วยชะลอการเกิดเส้นเลือดขอดได้เยอะมากๆค่ะ

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะเนี่ย แอบอยากรู้ด้วยคนค่ะ ^^

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    อ้อๆๆ.........ตอนนี้มีขายหลายที่ค่ะ ถุงน่องสุขภาพ

ถ้าแบบใส่ได้เรือ่ยๆๆ หาซื้อง่าย ใช้ดี ก็ลองดูของ เชอรีล่อนก็ได้ค่ะ ราคาประมาณ 1,500 -2,000 บาท ยี่ห้อนี้เนื้อผ้าใช้ได้ที่เดียว เราใช้ของอันนี้อ่าค่ะ มีสี เนื้อ สีดำ

หรือไม่อีกที่ก็จะมีขายแถวๆๆศิริราชค่า อันนี้รู้สึกผ้าจาหนาๆๆๆๆๆๆกว่าของเชอรีล่อน เราใส่ไม่สบายอ่าค่ะ

neenie's Avatar
    neenie is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by ~ k E t S y ~ View Post
    อ้อๆๆ.........ตอนนี้มีขายหลายที่ค่ะ ถุงน่องสุขภาพ

ถ้าแบบใส่ได้เรือ่ยๆๆ หาซื้อง่าย ใช้ดี ก็ลองดูของ เชอรีล่อนก็ได้ค่ะ ราคาประมาณ 1,500 -2,000 บาท ยี่ห้อนี้เนื้อผ้าใช้ได้ที่เดียว เราใช้ของอันนี้อ่าค่ะ มีสี เนื้อ สีดำ

หรือไม่อีกที่ก็จะมีขายแถวๆๆศิริราชค่า อันนี้รู้สึกผ้าจาหนาๆๆๆๆๆๆกว่าของเชอรีล่อน เราใส่ไม่สบายอ่าค่ะ

ขอบคุณ คุณ ketsy มากๆค่ะ สำหรับข้อมูลค่ะ ต้องสอยมาลองมั่งแร้น

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    แนะนำว่า ใส่ถุงน่อง พยุงขา ดีกว่าค่ะ ฉีด แพงและเจ็บด้วย

จะค่อยดีขึ้นเองค่ะ พยายามไม่ใส่ ส้นสูง และ ไม่เดินมากเกินไปน่ะค่ะ

จะเห็นผลเร็วค่ะ

maycury's Avatar
    maycury is offline Trusted Member
    0/5

ใส่เหมือนกานคร่า

ใส่แล้วสบายๆจิงๆๆ

ป้าเอามาให้ใส่อากาศเย็น อยากจะใส่ถุงน่องดำอ่ะ แต่ถุงน่องคู่นี้แอบเก๋ด้วย ใส่ยากหน่อยแต่ใส่แล้วสบาย ช่วยไม่ให้ปวดขา ไม่ให้เกิดเส้นเลือดขอดด้วยค่ะ ใส่แล้วสูงถึงเอว คู่ละประมาณ 6,000 ค่ะ
    ที่บ้านซื้อมาใส่ตั้งหลายคู่

ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไรเดี๋ยวไปถามป้าก่อน แล้วจะมาบอกน่ะค่ะ

แอบบอก วิธีทำความสะอาด แค่ขย้ำน้ำแล้วตากในที่ร่ม ใส่ได้ทุกวัน ไม่ขาดง่ายด้วยน่ะ
    I LUV DAMIER SP ^_^ ^_^

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    มาแอบฟัง อิอิ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook