Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: เครื่องสำอางแบรนด์แบบขนาดทดลองที่เอามาขายกันเกลื่อน

Warning Points:
    0/5

เครื่องสำอางแบรนด์แบบขนาดทดลองที่เอามาขายกันเกลื่อน

อยากรู้จังว่าเค้าไปเอามาจากไหนคะ แล้วเอามาขายแบบนี้
    ตามเคาน์เตอร์ไม่ยอดตกหรอคะ พอดีวันนี้เราไปซื้อมา แอบสารภาพเป็นคนไม่ดี
    ก็มันถูกกว่าเยอะเลยนี่นา อีกอย่างของไซส์จริงตามเคาน์เตอร์เราใช้ไม่เคยหมดเลยค่ะ
    ซื้อแบบขนาดทดลอง ขนาดกำลังใช้ พกพาสะดวก ราคาสบายใจ

เพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างกับเรื่องนี้

zezar's Avatar
    zezar is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่กล้าซื้อ มาใช้เลยอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นของจริง หรือเปล่า

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member
    0/5

Smile

Quote Originally Posted by RoseRose View Post
    อยากรู้จังว่าเค้าไปเอามาจากไหนคะ แล้วเอามาขายแบบนี้
    ตามเคาน์เตอร์ไม่ยอดตกหรอคะ พอดีวันนี้เราไปซื้อมา แอบสารภาพเป็นคนไม่ดี
    ก็มันถูกกว่าเยอะเลยนี่นา อีกอย่างของไซส์จริงตามเคาน์เตอร์เราใช้ไม่เคยหมดเลยค่ะ
    ซื้อแบบขนาดทดลอง ขนาดกำลังใช้ พกพาสะดวก ราคาสบายใจ

เพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างกับเรื่องนี้
    อยากรู้จังว่าเค้าไปเอามาจากไหนคะ
    --- อันนี้ไม่รู้เหมือนกันค่ะ
    นั่นสิคะ พวกเค้าไปเอามาจากที่ไหนน๊า เป็นลังๆเลยอ่ะ

แล้วเอามาขายแบบนี้ ตามเคาน์เตอร์ไม่ยอดตกหรอคะ
    --- หยกว่ายอดไม่ตกหรอกค่ะ (อันนี้คิดเล่นๆนะคะ ว่า พนง. นั่นแหล่ะค่ะที่เอาออกมาขาย)
    แต่ยังไงๆ หยกก็ซื้อที่ห้างอ่ะค่ะ เหตุผลเพราะว่า ดูของแท้/ปลอม ไม่ออก
    ซื้อที่ห้างได้แต้ม+ใช้บัตรเครดิตรูด+ ได้ของแถม 555+

พอดีวันนี้เราไปซื้อมา แอบสารภาพเป็นคนไม่ดี ก็มันถูกกว่าเยอะเลยนี่นา
    --- จริงๆเนี่ย ถ้าหยกดูคสอ. แท้/ปลอม ออกนะ หยกก็คงซื้อข้างนอกอ่ะค่ะ ถูกดี

อีกอย่างของไซส์จริงตามเคาน์เตอร์เราใช้ไม่เคยหมดเลยค่ะ
    --- ใช่เลย เป็นเหมือนกันๆๆๆ รู้สึกว่ามันเย๊อะเยอะ ยังไงไม่รุ้อ่ะค่ะ

--- แต่บางทีซื้อในห้างเนี่ย หยกก็จะเอาไซส์เล็กมา เพราะเหตุผลข้างบนที่ว่า บางครั้งใช้ไม่หมดเหมือนกันอ่ะจ้า

--- เฉยๆค่ะ คิดว่าเป็นการค้า/ขาย ประเภทนึงอ่ะจ้า
    จริงๆเนี่ย ถ้าดูของแท้/ปลอม ออก หยกว่าประหยัดไปได้เยอะเลยน๊าค๊า
    ถ้าดูออกกับเขามั่ง ก็คงซื้อข้างนอกเหมือนกันมั้งคะ ^^"
    นู๋หยก 08-1010-1690
    suiteeruk@hotmail.com

ลึกลงเท่าไรก็ยิ่งมืดมน ค้นไปเท่าไรก็ยิ่งสับสน
    ส่วนลึกในใจคน ใครจะรู้จริง..........

0/5
    Quote Originally Posted by RoseRose View Post

เคยถามแม่ค้าที่เมเจอร์อะจ้ะ
    เค้าบอกว่าเวลาซื้อ ซื้อผ่านคนกลาง(เรียกไม่ถูก)อีกทีนึง
    แล้วซื้อขนาดปดติเยอะมากกกกกกก ในราคาที่ถูกกว่านิดหน่อย

ละเค้าก้อจะได้เทสเตอร์ของแถม(แบบที่เคาเตอร์แถมให้เรา)มาเยอะมากเช่นกัน
    ก้อเรยเอามาขายได้ละเป็นส่วนของกำไรด้วยอะจ้ะ
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    55555 ไม่อยากจะบอกเลยว่าเราก็เคยเอามาขายที่นี้

แต่ขายไปไม่กี่ตัวอะค่ะ ที่ขายเพราะว่า เราซื้อเครื่องสำอางค์เยอะมากกกกก จนได้ตู้เย็นมาหนึ่งตู้อะค่ะ

แล้ว BA ก็เลยแถมsample เยอะไปหมด ใช้มาเกือบปี เฉพาะสินค้าตย.อย่างเดียวก็ยังใช้ไม่หมด -___- "

กลัวใช้ไม่ทันเลยเอามาขายต่ออะค่ะ แหะๆๆๆ>___<

ปล.แต่ถ้าให้ซื้อจากคนอื่นๆ เราก็ไม่กล้าซื้อเหมือนกันอะค่ะ ซื้อแต่ที่เคาร์เตอร์เท่านั้นอะจ๊ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5

Question

ไม่รู้จะเหมือนกันรึป่าวค่ะ แต่ตอนนี้ที่ใช้อยุ่ เค้าขอบจัด Bonus Time แบบว่า เวลาซื้อสองชิ้น ก็จะแถมขนาดทดลองมาด้วย ซึ่งมีหลายอย่างมาก ที่เมืองนอกนะคะ แต่เมืองไทย นี่ถ้าทำช่วง Bonus Time เหมือนกัน พนักงานอาจจะเอาออกมาขายเองก็ได้จ้า แต่ถ้าไม่ได้ทำก็ไม่รุ้ว่าเอามาจากไหน ไม่รู้เหมือนกัน แต่เดา ๆ เอาค่ะ

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    เราก้อได้ของแถมเยอะมากๆๆๆๆ ซื้อแค่หกพัน แต่ของแถมนี่แอบเป็นถุงเลยอ่ะ

แต่เคยได้ยินมาว่าพวกเครื่องสำอางค์ที่ขายตามแผงลอยอ่ะ เค๊าไปรับมาจากดอนเมืองอ่ะ

เป็นของปลอมอ่ะค่ะ เหมือนผลิตมาเลียนแบบอ่ะค่ะ ที่รู้เพราะว่า เพื่อนอยู่ที่ดอนเมืองอ่ะค่ะ

แถวบ้านเพื่อนเราเองอ่ะค่ะ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    กลัวปลอมเหมือนกันน่ะค่ะ ไม่กล้าซื้อ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่กล้าซื้อเหมือนคุณหนูเลยคะ

U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนแรกก็คิดว่า ใครมันจะมาปลอมของ sample
    น่าจะเป็นของแท้ (หละมั้ง)
    แต่ที่ทราบมา ของ sample นี่แหละของปลอมตัวเอ้เลยค่ะ
    จริงๆ เราว่า ถ้าอยากได้ของถูก....ซื้อจาก Duty free
    ดีกว่ามั้ยคะ.....ถ้าถูกกว่านั้น.....เราว่า ไม่น่าไว้ใจแล้วหละ
    ปลอมชัวร์.....

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook