Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 26 of 26

Thread: เครื่องสำอางแบรนด์แบบขนาดทดลองที่เอามาขายกันเกลื่อน

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Angry

Quote Originally Posted by bubble View Post
    ไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะ ว่าทำไมของsimpleถึงมีออกมาขายได้เยอะมากมายขนาดนี้
    เลยไม่ค่อยจะมั่นใจซักเท่าไหร่ว่ามันจะเป็นของจริง
    Quote Originally Posted by pinecrest View Post
    ถ้าอยู่ต่างประเทศ อยากได้สินค้า tester ตัวเล็กๆ ก็จะเดินไปที่เคาน์เตอร์ขอเค้ามาลองใช้ดู
    จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ครั้งละหลายๆพัน/หมื่น ซื้อเครื่องสำอางที่เราไม่แน่ใจว่าเข้ากับหน้าเราได้รึเปล่า
    แต่อยู่เมืองไทย ไม่ค่อยมีอ่ะ เค้าไม่ค่อยให้ tester ตาสีตาสามาใช้
    ต้องซื้อสินค้าเค้าก่อน ถึงจะได้มา แล้วก็น่าเบื๊อน่าเบื่อ เชียร์กันอยู่นั่นแหล่ะ
    เราบอกว่าอยากได้ชุดเล็กๆก็ขยันคะยั้นคะยอกันเข้าไป -"-
    ..

^
    ^
    ^
    ก็เพราะอย่างงี้งัยคะ พวกเราผู้บริโภคถึงไม่เคยได้ tester เลย
    พนง. เล่นเก็บกันเองอย่างนี้ เดี๋ยวนี้หน้าเราเริ่มแพ้ง่ายด้วย ><

รักในหลวง และ ครอบครัว...

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เพื่อนสนิทของเพื่อนสนิทหยีอีกที แฟนเค้าทำงานอยู่บริษัทเครื่องสำอางที่นำเข้าหลายๆ แบรนด์เข้ามาอ่ะค่ะ
    เค้าก็ให้ส่วนลดพนักงานนะคะ เพื่อนหยีก็มาถามว่าถ้าสนใจอะไรฝากเพื่อนคนนั้นได้ (จริงๆ หยีก็รู้จักเพื่อนสนิทของเพื่อนนะ แต่ว่าไม่สนิทมาก) เค้าได้ลด 30% แน่ะ สำหรับสินค้าไซส์จริงนะคะ แต่ก็ไม่ได้มีทุกชิ้นนะคะ ต้องดูว่าใน stock มีอะไรอยู่บ้าง นี่หยีก็คิดว่าจะฝากซื้อเหมือนกัน เพราะหยีก็ใช้อยู่ ใครอยากฝากก็ฝากมาได้นะ แต่ไม่รู้ได้เมื่อไหร่ 555 เพราะ ไม่ได้ทำเป็นการค้า ติดต่อกันตามอัธยาศัย ว่างก็เอามาให้ สะดวกเจอเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น หุหุ เป็นงั้นไป แล้วใครเค้าจะกล้าฝาก เหออออออ

อันนี้ต้องบอกว่าแฟนของเพื่อนของเพื่อนหยี (หลายชั้นหน่อยนะ) ค่อนข้างไว้ใจได้ (จริงๆ ก็อยากจะบอกว่าไว้ใจได้ 100% แต่ไม่เอาดีกว่า มั่นใจเกินไปเดี๋ยวตกม้าตายเพราะความไว้ใจ) เพราะไม่ได้เป็นพนักงานเคาน์เตอร์นะคะ เป็นระดับสูงๆ หน่อย

ส่วน tester นี่ไม่รู้อ่ะ ไม่เคยถามเหมือนกัน คิดว่าที่เค้าเอามาขาย ก็น่าจะเอามาจากพนักงานบริษัทนี่แหละค่ะ เดาว่าเค้าอาจจะมีไว้ให้ใช้ ให้แจก ให้แถมกัน ก็เอากันออกมาขายได้ ตามโควต้าอ่ะค่ะ ยังไงจะถามเพิ่มให้มาเป็นข้อมูลนะคะ

จริงๆ แล้วก็ถ้ามั่นใจที่ไหน ก็ซื้อเถอะค่ะ อันนี้ก็คงต้องดูแหล่งที่มา และความน่าเชื่อถือประกอบกันเน้อออ
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

0/5

Lightbulb

เราว่ามาจาก BA ซึ่งเปนอาร์ทตัวแม่เลยค่ะ อย่างเมืองนอก เค้า แจกเทสเตอร์แบบจริงจัง
    แต่บ้านเราแจกแบบมีเงื่อนไข ต้องซื้อก่อนถึงจะแจก แต่ก็แจกแบบกั๊กๆ

0/5
    สงสัยก้อพวก BA นั่นแหล่ะเอามาแอบขาย เวลาเราขอของตัวอย่างนะบอกว่าไม่มีๆแต่แอบเอามาขายกันงัย ยิ่งถ้าพวกซื้อที่ดิวตี้ฟรีนะของแจกของแถมเยอะมาก ก้อเอามาขายกันได้ หรืออย่างพวกปิดยอกสิ้นปีแล้วใช้แต้มแลกแล้วได้แบบไซส์ขนาดเดินทางมาก้อเอามาขายก้อได้
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    ทำไมเราซื้อที่ดิวตี้ฟรี ไม่เห็นได้ tester เลยค่ะ ซื้อหลายๆ แบรนด์รวมกันหลักหมื่น เห็นให้มาแต่พวกกระเป๋า แก้วน้ำ แลกบัตร ที่เป็นโปรโมชั่นของดิวตี้ฟรี แต่ไม่เคยได้ tester เครื่องสำอางค์เลย
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

0/5
    สินค้าขนาดทดลอง แนะนำว่าถ้าจะซื้อที่มีฉลากภาษาไทย
    อย่างน้อยก็แน่ใจว่ามาจากเคาเตอร๋
    ส่วนที่Duty freeซื้อมากแค่ไหนก็ไม่มี Tester นะคับ
    อันนี้จากประสบการณ์ตรง

และก๋อย่างที่พี่นีน่าบอกว่าบางที่ BA ก็นำออกมาขาย
    เพราะเวลาลูกค้าซื้อถึงยอดก็ไม่ได้แถมไปให้
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook