Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 69

Thread: ใครดูบ้างคะ พี่อ๊อฟ-พงษ์พัฒน์@รางวัลนาฏราช ....

HulallA's Avatar
    HulallA is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up ใครดูบ้างคะ พี่อ๊อฟ-พงษ์พัฒน์@รางวัลนาฏราช ....

มีใครดูบ้างคะ
    ปรบมือให้ดังๆ
    พร้อมน้ำตาไหลพรากเลยคะ

http://www.youtube.com/watch?v=qtgJM...ayer_embedded#!

''ถ้ามีใครสักคนโกรธ...ใครมาก็ไม่รู้
    ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้
    แต่พาลมาลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่อออกจากบ้าน
    ผมจะเดินไปบอกคนๆ นั้นว่า ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ!
    เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ
    เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ''

T___________T
    รักในหลวงคะ
    อยากให้พ่อหายเหนื่อยเหลือเกิน

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงเพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์ที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://webboard.mthai.com/upload_ima...-02/377951.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม เจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

และทางเพื่อนสมาชิก สามารถศึกษาวิธีตั้งกระทู้ให้ขึ้นหน้าแรกได้จากกระทู้
    เคล็ดลับ!! ตั้งกระทู้ให้ขึ้นหน้าแรก บ้านแห่งนี้สวยขึ้นได้จากการตั้งกระทู้ของเพื่อนสมาชิก
    http://www.facebook.com/pages/HERstories/165656730184534

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ผึ้งก็ได้ดูค่ะ ดูแล้วขนลุกเลยค่ะ มันรู้สึกอัดอั้นตันใจยังไงบอกไม่ถูก ดูไปปรบมือไปร้องไห้ไป คนดีๆคนนึง ทำงานทั้งชีวิตเพื่อให้คนอื่นมีชีวิตที่ดีขึ้นโดยไม่หวังผลตอบแทน แล้วถูกตอบแทนอย่างนี้มันถูกต้องมั้ยค่ะ ขอให้สิ่งดีๆเกิดขึ้นกับประเทศไทยด้วยเถิด

ปล.รักพ่อมากค่ะ

nonglilly's Avatar
    nonglilly is offline Trusted Member
    0/5
    ช่วยแปะคลิปค่ะ เพราะเราสีเดียวกัน "ศีรษะนี้มอบให้ในหลวง"

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    ผึ้งก็ได้ดูค่ะ ดูแล้วขนลุกเลยค่ะ มันรู้สึกอัดอั้นตันใจยังไงบอกไม่ถูก ดูไปปรบมือไปร้องไห้ไป คนดีๆคนนึง ทำงานทั้งชีวิตเพื่อให้คนอื่นมีชีวิตที่ดีขึ้นโดยไม่หวังผลตอบแทน แล้วถูกตอบแทนอย่างนี้มันถูกต้องมั้ยค่ะ ขอให้สิ่งดีๆเกิดขึ้นกับประเทศไทยด้วยเถิด

ปล.รักพ่อมากค่ะ
    เห็นด้วยสุดๆเลยค่ะ พ่อก็อายุมากแล้ว เปรียบกับบุคคลทั่วไป ท่านต้องอยู่กับบ้านเฉยๆ ให้ลูกหลานปรนนิบัติ
    แต่ท่านก็ยังทรงงานอยู่เรื่อยๆ เพราะอยากเห็นลูกๆหลานๆคนไทยมีความสุข...

<3 ในหลวง หยุดทะเลาะกันซะทีเถอะค่ะ เห็นใจพ่อบ้างง T^T
    ขอให้ประเทศไทยกลับมาปกติสุข ให้เป็นสยามเมืองยิ้มเหมือนที่เคยเป็นมาทีเถิดค่ะ...
    ติดต่อบิ๊วได้ทาง PM หรือ fabulous52@gmail.com
    ได้ตลอด24ชม.ค่า

Tee Up's Avatar
    Tee Up is offline Trusted Member
    0/5
    ได้ดูเหมือนกันคะ และก็ชอบมากๆๆๆๆด้วย

ชอบคำนี้มากเลย " พวกเราสีเดียวกัน ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน "

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณครับ ที่นำมาลง ชอบประโยคนี้ครับ

"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือ "แผ่นดินของพ่อ" ผมรักในหลวงครับ" - อ๊อฟ พงษ์พัฒน์

อย่าอายถ้าจะลุกมาบอกใครต่อใครว่า เรารัก "ชาติ"
    อย่ากลัวถ้าจะบอกใครต่อใครว่า เรารัก "ศาสนา"
    และอย่าหวั่นเกรงภัยอันตรายใดๆทั้งสิ้น ถ้าเราจะบอกใครต่อใครว่าเรารัก "พระมหากษัตริย์"

-อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ อีกประโยคก่อนบทเพลง "ความฝันอันสูงสุด"

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    พูดได้ซาบซึ้งใจจริง ๆ ค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

tulip's Avatar
    tulip is offline Trusted Member
    0/5
    กะจะเอามาลงเหมือนกันค่ะ

คุณอ๊อฟพูดได้ดีมากๆเลย หลิปได้ส่งลิ้งค์ให้กับเพื่อนหลายคนดู

ทุกคนรู้สึกทราบซึ้งมากๆ บางคนถึงขั้นน้ำตาไหลเลยค่ะ

gookgai is offline Trusted Member
    0/5

คุณอ๊อฟพูดได้โดนใจสุดๆ ปรบมือให้ดังๆ เลย

ฟังกี่รอบก็ยังอดไม่ได้ที่จะน้ำตาไหลค่ะ รักในหลวงมากค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากนะคะที่นำมาให้ชม ซึ้งใจจริงๆๆค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook