Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast
Results 31 to 40 of 46

Thread: เพื่อนๆที่ร่วมบริจากเงินปรับปรุงห้องพักเด็ก ร.พ สวนดอก รบกวนแวะหน่อยนะคะ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคะ
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

0/5

รูปภาพห้องพักเด็กที่ได้ปรับปรุงไปคะ

Blog Entries
    9
    0/5
    เด็กๆ จะได้พักรักษาตัวในห้องสวยๆ จะได้มีกำลังใจให้หายไวไว

ยินดีด้วยนะครับ สำหรับงานที่ทำด้วยกุศลจิต ขอให้สิ่งที่คุณ nam รู้สึกส่งถึงลูกนะครับ

ขอบคุณครับที่นำรูปมาลงให้ได้ชมกันครับ

0/5
    ในฐานะที่เป็นส่วนหนึ่งของคนทำงานโรงพยาบาล (หนูอยู่ศร๊พัฒน์ค่ะพี่) รู้ซึกทราบซึ้งและตื้นตันใจมาก ที่มีผู้มีอุปการะคุณผู้ใจดี ช่วยปรับปรุงห้องพักให้ ward เด็ก เด็กที่เจ็บป่วย ไม่สบายมีโอกาสได้อยู่ห้องพักใหม่ๆ มีวอลเปเปอร์สวยงาม เด็กๆก็งอแงน้อยลงค่ะ ขอเป็นตัวแทน พนักงานระดับปฏิบัติการ ขอบคุณคุณดวงรัตน์และคุณแฟนคุณพี่ และทุกๆคนใน sbn อีกครั้งค่ะ ขอบคุณมากจากใจจริงค่ะ

ปล .... แอบเห็นบาลอง หนังยับๆ หนูทำตา ปริบๆ
    ปล.... หนูอยู่ชั้น 13 opd ค่า ถ้าคุณพี่จะมาใช้บริการอีก แจ้งมาเลยจ้า จัดคิว 1 ให้เลย อิอิ

Quote Originally Posted by nam View Post
    ทางโรงพยาบาลได้ออกใบอนุโมทนาบัตรมาให้เพื่อนๆที่ร่วมบริจากนะคะ พอดีเพิ่งได้รับเมลจากทางโรงพยาบาลหลายอาทิตย์แล้วคะ

แต่เนื่องจากตอนนี้น้ำอยู่ที่อเมริกา เลยต้องรบกวนทางพี่พยาบาลให้ช่วยสแกนส่งมาให้ ทางโรงพยาบาลใส่ยอดเงินสลับกันมา แต่ไม่เป็นไรคะ

เราทำบุญเหมือนกัน อนุโมทนาบัตรนี้เป็นของ 4 ห้องแรกที่เพื่อนได้ร่วมทำบุญมานะคะ จากทั้งหมด 14 ห้อง เราได้มา 12 ห้อง ยังขาดอยู่

2 ห้อง ก็จะเสร็จหมดทั้งชั้นแล้วคะ เพื่อนๆคนไหนที่สนใจร่วมบริจาก ทางเรายังยินดีรับบริจากนะคะ รายละเอียดตาม link ข้างล่างนี้เลยนะคะ

น้ำต้องขอขอบคุณ WM ที่สนับสนุนการทำบุญครั้งนี้นะคะ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ ใน SBN ทุกๆท่านที่ร่วมกันทำบุญส่งน้องนาตาลีไปสวรรค์นะคะ

(บุญกุศลครั้งนี้ ป้าๆน้าๆ ได้ร่วมกันทำให้นาตาลี ขอให้นาตาลีจงได้รับผลบุญกุศลที่หม่ามี๊และเพื่อนๆได้ร่วมกันส่งไปให้หนูด้วยนะลูก หม่ามี๊และแด๊ดดี้รักหนูสุดหัวใจ)

ขอบคุณแทนนาตาลีด้วยนะคะ

รายละเอียดสำหรับผู้ที่ต้องการร่วมบริจาก รวมทั้งรูปภาพการปรับปรุงห้องและการส่งมอง 3 ห้องแรก คลิ๊ก]link ข้างล่างนี้ได้เลยนะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=519262

อนุโมทนาบัตรคะ

0/5
    Quote Originally Posted by skeleton View Post
    ในฐานะที่เป็นส่วนหนึ่งของคนทำงานโรงพยาบาล (หนูอยู่ศร๊พัฒน์ค่ะพี่) รู้ซึกทราบซึ้งและตื้นตันใจมาก ที่มีผู้มีอุปการะคุณผู้ใจดี ช่วยปรับปรุงห้องพักให้ ward เด็ก เด็กที่เจ็บป่วย ไม่สบายมีโอกาสได้อยู่ห้องพักใหม่ๆ มีวอลเปเปอร์สวยงาม เด็กๆก็งอแงน้อยลงค่ะ ขอเป็นตัวแทน พนักงานระดับปฏิบัติการ ขอบคุณคุณดวงรัตน์และคุณแฟนคุณพี่ และทุกๆคนใน sbn อีกครั้งค่ะ ขอบคุณมากจากใจจริงค่ะ

ปล .... แอบเห็นบาลอง หนังยับๆ หนูทำตา ปริบๆ
    ปล.... หนูอยู่ชั้น 13 opd ค่า ถ้าคุณพี่จะมาใช้บริการอีก แจ้งมาเลยจ้า จัดคิว 1 ให้เลย อิอิ
    ขอบคุณมากเช่นกันคะ พี่น้ำตั้งใจปรับปรุงห้องให้ทางโรงพยาบาลตั้งแต่น้องยังมีชีวิตอยู่แล้วคะ

แต่พอน้องเสียชีวิต ก็เลยมีญาติๆเพื่อนๆ ร่วมกันทำบุญมา เราเลยได้ปรับปรุงห้องให้เด็กเกือบครบทุกห้องแล้วคะ

ดีใจคะ ที่ทราบว่าเด็กที่มาพัก มีความสุขกับห้อง ดีคะ จะได้หายกันเร็วๆนะคะ

ชั้น 13 พี่ไปออกจะบ่อย ไปกับคุณคริส พาคุณคริสไปตรวจกับอาจารย์วีระวรณ์ เราน่าจะเคยเห็นกันนะคะ

ฝากความคิดถึง ถึงอาจารย์วีระวรณืด้วยนะคะ ไม่ทราบเคยได้ไปดูห้องที่ปรับปรุงหรือยังคะ

ps บาลองหนังยับๆสวยนะคะ อิ อิ

0/5
    หนูแอบเห็นคุณพี่แล้วจ้า สะดุดหูเพราะเสียงสำเนียงภาษาอังกฤษที่ไพเราะมากกกกก
    สะดุดตาเพราะบาลองหนังยับ อิอิ คุณหมอวีระวรสบายดีคะ
    ปล พี่สาวต้องadmitที่ward5ค่ะ ก็เลยมีโอกาสได้ใช้ห้องใหม่ค่ะ

ขอให้หลานชายของจิ๊กได้มีโอกาสเจอน้องนาตาลีบนสรวงสวรรค์ด้วยคนนะคะ

QUOTE=nam;203486]ขอบคุณมากเช่นกันคะ พี่น้ำตั้งใจปรับปรุงห้องให้ทางโรงพยาบาลตั้งแต่น้องยังมีชีวิตอยู่แล้วคะ

แต่พอน้องเสียชีวิต ก็เลยมีญาติๆเพื่อนๆ ร่วมกันทำบุญมา เราเลยได้ปรับปรุงห้องให้เด็กเกือบครบทุกห้องแล้วคะ

ดีใจคะ ที่ทราบว่าเด็กที่มาพัก มีความสุขกับห้อง ดีคะ จะได้หายกันเร็วๆนะคะ

ชั้น 13 พี่ไปออกจะบ่อย ไปกับคุณคริส พาคุณคริสไปตรวจกับอาจารย์วีระวรณ์ เราน่าจะเคยเห็นกันนะคะ

ฝากความคิดถึง ถึงอาจารย์วีระวรณืด้วยนะคะ ไม่ทราบเคยได้ไปดูห้องที่ปรับปรุงหรือยังคะ

ps บาลองหนังยับๆสวยนะคะ อิ อิ[/QUOTE]

0/5
    Quote Originally Posted by skeleton View Post
    หนูแอบเห็นคุณพี่แล้วจ้า สะดุดหูเพราะเสียงสำเนียงภาษาอังกฤษที่ไพเราะมากกกกก
    สะดุดตาเพราะบาลองหนังยับ อิอิ คุณหมอวีระวรสบายดีคะ
    ปล พี่สาวต้องadmitที่ward5ค่ะ ก็เลยมีโอกาสได้ใช้ห้องใหม่ค่ะ

ขอให้หลานชายของจิ๊กได้มีโอกาสเจอน้องนาตาลีบนสรวงสวรรค์ด้วยคนนะคะ

QUOTE=nam;203486]ขอบคุณมากเช่นกันคะ พี่น้ำตั้งใจปรับปรุงห้องให้ทางโรงพยาบาลตั้งแต่น้องยังมีชีวิตอยู่แล้วคะ

ps บาลองหนังยับๆสวยนะคะ อิ อิ
    [/QUOTE]

อ้าว หลานชายคุณจิ๊กเป็นอะไรคะ พี่เสียใจด้วยจริงๆนะคะ พี่เห็นเด็กๆป่วยแล้วสงสารจังเลยคะ
    นึกถึงหัวอกคนเป็นพ่อแม่ ใจมันจะขาดซะให้ได้ ทุกวันนี้พี่นั่งดูรูปนาตาลี ดูคลิ๊ปวิดีโอ มันยังเจ็บที่หัวใจอยู่เลย
    พี่เสียใจเรื่องหลานคุณจี๊ดด้วยนะคะ

ปล อ้าว แอบเห็นกันซะแล้ว อย่างงี้พี่ก็เสียเปรียบซิคะ

คลิปวิดีโอ คลิ๊ก play ที่รูปได้เลยคะ

LOST BUT NEVER FORGOTTEN.

IN LOVING MEMORY OF NATALIE GRACE BARCLAY May 16th - Dec 12nd 2009
    Last edited by nam; 06-08-2010 at 02:41 PM.

0/5

ปาฏิหาริย์เกิดขึ้นแล้วจริงๆ

ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคะ อยากจะบอกว่า วันนี้ พี่น้ำตั้งท้องได้ 5 อาทิตย์แล้วคะ

ดีใจจนพูดไม่ออกคะ ตั้งใจจะกลับเมืองไทยไปทำเด็กหลอดแก้วเดือนหน้า

แล้วน้องก็กลับมาจริงๆ คะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by nam View Post
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคะ อยากจะบอกว่า วันนี้ พี่น้ำตั้งท้องได้ 5 อาทิตย์แล้วคะ

ดีใจจนพูดไม่ออกคะ ตั้งใจจะกลับเมืองไทยไปทำเด็กหลอดแก้วเดือนหน้า

แล้วน้องก็กลับมาจริงๆ คะ

เป็นข่าวดีมากๆๆๆๆเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะพี่น้ำ ^^

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5
    ขอบคุณคะน้องแอน เป็นข่าวดีจริงๆคะ

มีรูปภาพห้องที่ปรับปรุงมาเพิ่มนะคะ ตอนนี้เสร็จไปทั้งหมด 10 ห้องแล้วนะคะ

Last edited by nam; 06-20-2010 at 07:06 AM.

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread