Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 46

Thread: เพื่อนๆที่ร่วมบริจากเงินปรับปรุงห้องพักเด็ก ร.พ สวนดอก รบกวนแวะหน่อยนะคะ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เพื่อนๆที่ร่วมบริจากเงินปรับปรุงห้องพักเด็ก ร.พ สวนดอก รบกวนแวะหน่อยนะคะ

ทางโรงพยาบาลได้ออกใบอนุโมทนาบัตรมาให้เพื่อนๆที่ร่วมบริจากนะคะ พอดีเพิ่งได้รับเมลจากทางโรงพยาบาลหลายอาทิตย์แล้วคะ

แต่เนื่องจากตอนนี้น้ำอยู่ที่อเมริกา เลยต้องรบกวนทางพี่พยาบาลให้ช่วยสแกนส่งมาให้ ทางโรงพยาบาลใส่ยอดเงินสลับกันมา แต่ไม่เป็นไรคะ

เราทำบุญเหมือนกัน อนุโมทนาบัตรนี้เป็นของ 4 ห้องแรกที่เพื่อนได้ร่วมทำบุญมานะคะ จากทั้งหมด 14 ห้อง เราได้มา 12 ห้อง ยังขาดอยู่

2 ห้อง ก็จะเสร็จหมดทั้งชั้นแล้วคะ เพื่อนๆคนไหนที่สนใจร่วมบริจาก ทางเรายังยินดีรับบริจากนะคะ รายละเอียดตาม link ข้างล่างนี้เลยนะคะ

น้ำต้องขอขอบคุณ WM ที่สนับสนุนการทำบุญครั้งนี้นะคะ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ ใน SBN ทุกๆท่านที่ร่วมกันทำบุญส่งน้องนาตาลีไปสวรรค์นะคะ

(บุญกุศลครั้งนี้ ป้าๆน้าๆ ได้ร่วมกันทำให้นาตาลี ขอให้นาตาลีจงได้รับผลบุญกุศลที่หม่ามี๊และเพื่อนๆได้ร่วมกันส่งไปให้หนูด้วยนะลูก หม่ามี๊และแด๊ดดี้รักหนูสุดหัวใจ)

ขอบคุณแทนนาตาลีด้วยนะคะ

รายละเอียดสำหรับผู้ที่ต้องการร่วมบริจาก รวมทั้งรูปภาพการปรับปรุงห้องและการส่งมอง 3 ห้องแรก คลิ๊ก]link ข้างล่างนี้ได้เลยนะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=519262

อนุโมทนาบัตรคะ

แหล่งแพร่เชื้อความสุข

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วก็ชื่นใจค่ะ ^^

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    สาธุ ขอให้ได้รับสิ่งดี ๆ ไปด้วยกันทุก ๆ ท่่านนะคะ และป้่ายังระลึกถึงหนูนาตาลีอยู่นะจ๊ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    ยินดี และ ดีใจแทนน้องนาตาลีด้วยนะคะ

บุญกุศลครั้งนี้คงส่งผลให้หนูได้เป็นนางฟ้าตัวน้อยบนสวรรค์แล้วนะคะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนาค่ะพี่น้ำ... บุญกุศลนี้น้องนาตาลีต้องได้รับแน่นอนค่ะ เพราะจริงๆ แล้วน้องแนทเป็นคนที่จุดประกายให้น้าๆ ป้าๆ ได้ทำบุญร่วมกันแบบนี้...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนนะคะ ถึงจะไม่ได้มีส่วนร่วมด้วยมีช่วงที่ไม่ได้ติดตามsbnเลย แต่ก็อ่านเรื่องราวแล้วเสียน้ำตากับเรื่องราวของน้อง
    แต่ก็ซาบซึ้งใจที่สังคมเรายังช่วยเหลือเกื้อกูลกัน อยากให้ความเป็นคนไทยอย่างนี้ เด่นชัดขึ้นในสังคมมากขึ้น ๆ จนปัญหาความแตกแยกในชาติหายไปโดยเร็ว ...
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้ สิ่งดีๆ จงบังเกิดที่ SBN ตลอดไป
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    สาธุ .. พูดไม่ออกค่ะ ดีใจแทนน้องนาตาลีที่เป็นที่รักของป้าๆน้าๆทุกคน

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกๆท่านนะคะ ที่ร่วมบริจากทุนทรัพย์ในครั้งนี้

อยากให้นาตาลีได้อยู่เห็นจังเลยคะ ถ้าน้องยังอยู่ วันที่ 16 พ.ค ที่จะถึงนี้ น้องก็จะอายุครบ 1 ขวบพอดี

ปีที่แล้วช่วงเวลานี้เป็นช่วงเวลาที่ตื่นเต้นที่สุด เพราะตลอด 9 เดือนที่อุ้มท้อง ก็ได้แต่แต่เฝ้ารอให้ถึงวันนี้

แต่ปีนี้ คงจะทำนายไว้ได้เลยว่า เราทั้งสองคนคงจะเศร้าน่าดูเหมือนกัน ถ้าน้องอยู่ คงได้เป่าเค๊กวันเกิดครบ 1 ปี

ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านนะคะ

น้ำ-คริส
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าใจความรู้สึกคุณน้ำเลยค่ะ ขนาดผึ้งเคยท้องครั้งนึง แล้วแท้ง ตอนที่เค้าหลุดออกมา แล้วผึ้งก็อุ้มเค้าไว้ในมือ ความรู้สึกเหมือนใจจะขาดเป็นยังไงเข้าใจเลยค่ะ ยังไงเป็นกำลังใจให้คุณน้ำ กับคุณคริส ด้วยนะคะ

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread