Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 46

Thread: เพื่อนๆที่ร่วมบริจากเงินปรับปรุงห้องพักเด็ก ร.พ สวนดอก รบกวนแวะหน่อยนะคะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อนุโมทนากับพี่น้ำด้วยค่ะพี่ หนึ่งเองก้อไม่ได้มีส่วนร่วมนะคะ แต่ดีใจด้วยจริงๆค่ะอ่านแล้วชื่นใจ ที่เห็นเพื่อนๆในสังคมแห่งนี้ช่วยเหลือเกื้อกูล มีน้ำใจต่อกันด้วยใจจริง ยินดีด้วยจริงๆค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

PO is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nam View Post
    ขอบคุณทุกๆท่านนะคะ ที่ร่วมบริจากทุนทรัพย์ในครั้งนี้

อยากให้นาตาลีได้อยู่เห็นจังเลยคะ ถ้าน้องยังอยู่ วันที่ 16 พ.ค ที่จะถึงนี้ น้องก็จะอายุครบ 1 ขวบพอดี

ปีที่แล้วช่วงเวลานี้เป็นช่วงเวลาที่ตื่นเต้นที่สุด เพราะตลอด 9 เดือนที่อุ้มท้อง ก็ได้แต่แต่เฝ้ารอให้ถึงวันนี้

แต่ปีนี้ คงจะทำนายไว้ได้เลยว่า เราทั้งสองคนคงจะเศร้าน่าดูเหมือนกัน ถ้าน้องอยู่ คงได้เป่าเค๊กวันเกิดครบ 1 ปี

ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านนะคะ

น้ำ-คริส
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    เข้าใจความรู้สึกคุณน้ำเลยค่ะ ขนาดผึ้งเคยท้องครั้งนึง แล้วแท้ง ตอนที่เค้าหลุดออกมา แล้วผึ้งก็อุ้มเค้าไว้ในมือ ความรู้สึกเหมือนใจจะขาดเป็นยังไงเข้าใจเลยค่ะ ยังไงเป็นกำลังใจให้คุณน้ำ กับคุณคริส ด้วยนะคะ
    อ่านแล้วน้ำตาจะไหลให้ได้เลย

คุณน้ำ และคุณผึ้งเข้มแข็งมาก
    สู้ๆนะคะ

ถ้าน้องเค้าได้เห็นสิ่งที่คุณน้ำทำ เค้าคงมีความสุขและอยากกลับมาเกิดเป็นลูกคุณน้ำอีกแน่ๆค่ะ

ขออนุโมธนาด้วยนะคะ
    ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้ ที่นำเรื่องดีๆมาเล่าสู่กันฟังค่ะ
    ... po po po...

Rungfa Ja's Avatar
    Rungfa Ja is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุโมทนา ด้วยค่ะ ถึงแม้ไม่ได้ช่วย เพราะไม่ทราบ เพิ่งเป็น สมาชิกไม่นาน ขอให้เจริญในธรรม ทุกท่านค่ะ

0/5
    เพิ่งจะทราบเรื่องของน้องค่ะ ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนนะคะ
    เชื่อว่าความดีที่คุณน้ำและคุณคริสทำจะส่งผลบุญกุศลอันดีให้น้องนาตาลีค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ครอบครัวคุณน้ำค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC] You're everything my heart desires

0/5
    เพิ่งได้เข้ามาอ่านเป็นกำลังใจให้คุณน้ำและครอบครัวนะค่ะ รู้ซึ้งหัวอกคนเป็นพ่อ แม่คนจริงๆๆค่ะ เพราะเราก็มีลูกเล็ก เค้าเจ็บเราเจ็บกว่าเป็นร้อยเป็นร้อยเป็นพันเท่า น้องไปสบายแล้ว สู้ๆๆนะค่ะ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะคะ
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    เข้าใจความรู้สึกคุณน้ำเลยค่ะ ขนาดผึ้งเคยท้องครั้งนึง แล้วแท้ง ตอนที่เค้าหลุดออกมา แล้วผึ้งก็อุ้มเค้าไว้ในมือ ความรู้สึกเหมือนใจจะขาดเป็นยังไงเข้าใจเลยค่ะ ยังไงเป็นกำลังใจให้คุณน้ำ กับคุณคริส ด้วยนะคะ
    คุณผึ้งคะ พี่น้ำเป็นกำลังใจให้นะคะ เข้าใจถึงความรู้สึกตอนนั้น มันไม่สามารถหาคำพูดไหนมาบรรยายถึงความสูญเสียได้ พี่ได้อ่านแล้วก็เศร้าคะ

0/5
    กุศลครั้งนี้ขอให้น้องนาตาลีได้รับกุศลที่ีชาวSBNมอบให้นะครับ

0/5
    Quote Originally Posted by At Mcqueen View Post
    กุศลครั้งนี้ขอให้น้องนาตาลีได้รับกุศลที่ีชาวSBNมอบให้นะครับ
    น้องได้รับแน่นอนคะ ขอบคุณ เพื่อนๆชาว SBN ทุกท่าน ที่มอบความรักให้นาตาลีนะคะ

Charine.Y's Avatar
    Charine.Y is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคนนะคะ คุณพ่อคุณแม่ต้องเข้มแข็งเป็นกำลังใจให้กันและสู้ต่อไปนะคะ ขออวยพรให้มีลูกน่ารักอีกและให้สุขภาพแข็งแรงๆๆค่ะ

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread