Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: วิธีดูแบงค์ปลอมครับ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Exclamation วิธีดูแบงค์ปลอมครับ

สืบเนื่องจากกระทู้ของคุณ noo_pizza: ปากกาตรวจแบงค์ปลอมของ 7-11

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=102847

เลยนำมาฝากค่ะ เผื่อใครไม่ดูทีวี ไม่อ่านข่าว เล่นเน็ทอย่างเดียว (เราคนนึงแหละ)

วิธีดูแบงค์ปลอม

(ภาพในเครื่องเราใหญ่นะคะ แต่พอเข้า photobucket, copy IMG code มา มันเล็กทุกทีเลย!!!!
    ใครดูไม่ได้คลิ๊กไปดูต่อเลยค่ะ:
    http://news.impaqmsn.com/articles_hn...d=239881&ch=hn
    )

1.ลายน้ำ พระบรมสาทิสลักษณ์ มองเห็นได้ชัดเจน เมื่อยกส่องกับแสงสว่าง และรูปลายไทยจะโปร่งแสงเป็นพิเศษ

2.แถบสีโลหะในเนื้อกระดาษ นำเนื้อกระดาษตามแนวตั้ง เมื่อยกส่องกับแสงสว่าง จะเห็นตัวเลขและตัวอักษรโปร่งแสง

3.พิมพ์เส้นนูน พระบรมสาทิสลักษณ์ ตัวอักษรและตัวเลขแจ้งราคา เมื่อสัมผัสด้วยปลายนิ้วจะรู้สึกสะดุด

4.ตัวเลขแฝง ซึ่งอยู่ในลายไทย มองเห็นได้เมื่อยกธนบัตรเอียงเข้าหาแสงสว่าง โดยมองจากมุมล่างซ้ายเข้าหากึ่งกลางธนบัตร

5.ภาพซ้อนทับพิมพ์แยกส่วนไว้บนด้านหน้าและด้านหลัง เมื่อยกส่องกับแสงจะมองเห็นภาพสวยงาม โดยแบงก์พันจะเป็นรูปดอกบัว แบงก์ 500 เป็นรูปดอกพุดตาล แบงก์ 100 เป็นตัวเลข 100 แบงก์ 50 เป็นตัวเลข 50 แบงก์ 20 เป็นตัวเลข 20

6.ตัวเลขจิ๋ว บรรจุในตัวเลขไทยด้านหน้า มองเห็นได้ชัดเจนด้วยแว่นขยาย

7.แทบฟอยล์ สีเงินมองเห็นเป็นหลายมิติ และสะท้อนแสงเมื่อพลิกไปมา

8.หมึกพิมพ์พิเศษ ตัวเลข 1000 จะมองเห็น ด้านบนสีทอง ด้านล่างสีเขียว เมื่อพลิกขอบล่างขึ้นจะเห็นเป็นสีเขียวทั้งหมด ส่วนแบงก์ 500 ตัวเลข 500 จะมองเห็นตัวเลขสีเขียว เมื่อพลิกขอบล่างจะมองเห็นเป็นสีม่วง นอกจากนี้ ยังมีวิธีนำบริเวณลอยนูนของแบงก์ เช่น คำว่ารัฐบาลไทย ถูกับกระดาษสีขาว ของจริงจะปรากฏสีให้เห็น

ดูตัวอย่างด้านล่างเลยค่ะ (เรียงตามมูลค่า)

source: msn thailand

รักในหลวง และ ครอบครัว...

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    หน้าม้า ตามมาเชียร์แล้วจ้า

misshana's Avatar
    misshana is offline Trusted Member
    0/5

Red face

ขอบคุณมากคะ

ช่วงนี้แม่ค้าไม่รับแบงค์ใหญ่ๆ เลย ทำใจๆ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    อืมมมมมม....กะทู้นี้มีสาระม๊ากกกกกกกก มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    เป็นกระเค้าด้วยยยยย ^^" (แซวเล่นน้า...)
    --------------------
    ขอบคุณมากค่ะ
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

authentic_only is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by huahorm View Post
    หน้าม้า ตามมาเชียร์แล้วจ้า

ขอบคุณครับ

ต้องมีป้ายนี้นะ ถึงจะนับถือ

Quote Originally Posted by KAN View Post
    อืมมมมมม....กะทู้นี้มีสาระม๊ากกกกกกกก มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    เป็นกระเค้าด้วยยยยย ^^" (แซวเล่นน้า...)
    --------------------
    ขอบคุณมากค่ะ

ก็งงๆ เหมือนกันว่าทำไปได้
    แต่ทู้ข้างบนของตัวเอง ฮาจริง + เจ็บจริง!!!
    5555

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากค่า
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณที่เอามาให้ดูนะค่ะ ได้ความรู้เยอะเลย
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

0/5
    ยินดีค่ะ

ใครว่างๆ ไปดูกระทู้คุณ KAN นะคะ ได้ความรู้มากเลยค่ะ

pungpondom's Avatar
    pungpondom is offline Trusted Member
    0/5
    แบบว่าช่วงนี้ของแบบจิตตกไปเลยคะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากค่ะๆๆๆๆๆ

Comments from Facebook