Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: ขอคำแนะนำหาซื้อของจับฉลากราคา 500-600 บาท

Warning Points:
    0/5

ขอคำแนะนำหาซื้อของจับฉลากราคา 500-600 บาท

คือที่ทำงานจะจับฉลากกันในบริษัทวันที่ 30 นี้
    แล้วทีนี้เค้าตั้งงบว่าขั้นต่ำ 500 บาท

มีสิ่งของต้องห้ามดังต่อไปนี้ (ห้ามซื้อมาจับ)
    1. ผ้าขนหนู
    2. กรอบรูป
    3. นาฬิกาปลุก
    4. แก้วน้ำ
    5. ดอกไม้ตั้งโต๊ะ
    6. ของกินที่หาได้ทั่วไปใน Seven Eleven
    7. หนังสือ
    8. voucher (กำลังว่าจะเอา voucher spa ไปจับเลย -_-'')
    9. ตุ๊กตาเป็นตัวๆ
    10. กระปุกออมสิน
    11. เครื่องเขียนทุกชนิด
    12. สมุดบันทึกทุกชนิด

ตอนนี้กำลังนึกไม่ออกอย่างแรง
    ว่าจะซื้อเครื่องสำอางซักอย่างนึง แต่ไม่อยากได้ lip ค่ะ ขอราคาประมาณไม่เกิน 650 -_-'' (กำลังแกลบ) หรือมากสุดไม่เกิน 750 ค่ะ
    มีอะไรพอจะแนะนำได้บ้างไหมคะ ที่ทำงานส่วนใหญ่อายุ 26-35 ค่ะ มีผู้ชายคนเดียว (รายนี้ถ้าได้เดี๋ยวให้เอาไปให้แฟน 55)

ตอนนี้มีแอบเล็งๆ Eyeshadow ของ Castledew ตลับ 9 เฉดสีอยู่ >< งามจริงๆ

ขอคำแนะนำจากสาวๆและหนุ่มๆหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า

ปล. - ขอแหล่งที่ซื้อด้วยก็จะดีค่า ^ ^
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

0/5
    ลองดูน้ำหอมที่ร้าน the mist สิจ๊ะ
    แพกเกจน่ารักๆ ราคาประมาณนี้ก้อมีนะ
    เคยซื้อให้เพื่อนอยู่อะจ้ะ มีหลายราคาเรย

แนะนำ the mist ลาดพร้าวจ้า พนง บริการดีมาก
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

0/5
    เครื่องประทินผิวของ Bodyshop ก็น่าจะอยู่ในงบประมาณนะคับ
    หรือไม่ก็พวก gadget ทั้งหลาย อย่างวันนี้เพิ่งไปช่วยเพื่อนเลือก
    ได้ลำโพง hamburger เสียงอย่างดีเลยคับ ราคา 500 - 600 บาทคับ

SASSYSAII's Avatar
    SASSYSAII is offline Trusted Member
    0/5

Smile ช่วยคะ

ทรายคิดว่าซื้อพวกวิตมินเสริมอะคะ วิตมินซี หรือพวกน้ำมันตับมา อารมณ์แบบสวยจากภายในอะคะ แล้วถ้าผู้ชายคนเดียวคนนั้นได้ก็โอเค มีหลายขนาดหลายราคา ตามห้างหรือร้านขายยาทั่วไปคะ

แล้วก็อาจเป็นพวก สวยงานจะเลือกพวกบำรุงผิวเพราะตอนนี้หน้าหนาว

มีอีกอย่างที่แนะนำก็เป็นพวกบำรุงผมต่างๆๆอะคะ เครื่องสำอางค์บางคนก็แอบแพ้ได้อะคะ บำรุงผมนี้อาจจะแพ้ยากกันหน่อย อันนี้คิดเองคะ

0/5
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นมากนะคะ
    เดี๋ยวจะลองไปเดินหาตามข้อมูลที่ทั้งสามท่านให้ไว้อีกทีค่ะ ^ ^
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำชุด gift set ของ BBW ค่ะ ไปเจอมา ราคาเซ็ตละ 500 บาทเองค่ะ

น่าใช้ดี มี 3 ขวดในเซ็ต splash , lotion , bath ขวดละ 2 oz มั้งคะ

ลองหาๆดูตามเวปขายของนะคะ ^^
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ยากจัง เว้นหลายอย่าง

เราคงไปเดินห้าง พร้อม list ของต้องห้ามอ่ะ
    เพราะจำไม่ได้

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    อืมถ้าเพื่อนรวมงานเป็นผู้หญิงเยอะ
    ลองดูเป็นกระเป๋า Naraya ไหมคับ มีShopที่ CTW
    500 เนี่ยซื้อได้เป็นเซ็ตใหญ่เลย ตั้งแต่
    กระเป๋าสะพาย กระเป๋าเครื่องสำอาง กระเป๋าใส่เศษตัง กระเป๋าใส่ลิป

เรียกได้ว่าใช้มันให้เข้าเซ็ตไปเลย
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

Comments from Facebook