Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 51 FirstFirst 1 2 3 4 12 ... LastLast
Results 11 to 20 of 503

Thread: การเมืองเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน)

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    คุณแอม หยีจำชื่อเรื่องเป๊ะๆ ไม่ได้อ่ะ ประมาณว่า haunting ... connecticut ประมาณนี้อ่ะ ดูสึกว่าดูไม่คุ้มเลยอ่ะ ถ้าค่าตั๋วซัก 70 บาทก็โอเคหน่อย หุหุ
    v
    v
    v
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    กำลังฟัง fm92.25 ดร.เจิมศักดิ์บอกว่า (ถ้าฟังไม่ผิดนะคะ) คุณสนธิให้สัมภาษณ์เนชั่นว่า
    เป็นเจ๊ขายเสื้อผ้า กับ อีกคน ส่วนคนที่ลงมือเป็น ทั้งตำรวจ และ ทหาร
    ต๊กกะใจ โถ่ ถัง ทำไปได้ ๒​ อาชีพนี้ เค้าว่าไว้รักษาความสงบไม่ใช่หรือ

เราก็งงๆ แรกๆ ว่าทำไมมือปืนมันกระจอกอย่างนี้ คือคิดว่าถ้าตัวเองเป็นมือปืนนะ ทำได้ดีกว่า

ดร.เจิมศักดิ์ บอกว่า ถ้าใครว่าสร้างสถานการณ์ คิดไปได้ว่า มันเสี่ยงขนาดนี้
    โดนยิงเป็นแถวๆ ล้อ ๔​ ล้อโดนยิง พี่สาวเล่าว่ามันยังยิงไม่เสร็จดี รถของการ์ดสนธิก็มา
    อ่านะ ถ้าเป็นเรานะ เราก็ยิงการ์ด แล้วจัดการสนธิต่อ นี่เราจิตนาการสูงมากกกกก
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5
    เข้ามาอ่านค่า แต่เด๋วจะขอตัวไปนอนล่ะ ง่วงเหลือเกิน แล้วไว้พรุ่งนี้เช้าจะมาอัพเดทฯ ใหม่ ว่าแต่ไมกรุ๊ปการเมืองเงี้ยบเงียบอ่ะค้า

ปล. ดีค่าคุณสุและเพื่อน ๆ ท่านอื่นทุกท่านค่า
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

0/5
    รายงานตัวคร่า

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    มาแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รายงานตัวด้วยคนค่า

0/5
    เราว่ามันไม่ได้เป็นการสร้างสถานการณ์หรอกค่ะ อาวุธสงครามนะคะ คงไม่มีใครเสี่ยงขนาดนั้น และคงไม่มีมือปืนคนไหนจะแม่นขนาดยิงรัวให้เฉี่ยวๆไปนะ ไม่ให้โดน ไม่ให้ตาย แม่นเกิ้น อิอิ ว่ามั้ยคะ

เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องใครยิงสนธิจิก็ไม่รู้อ่า ขำที่ดรเจิมศักดิ์พูด ก็มันจริงอ่ะเนาะ

โห จัดฉากยังไงให้กระสุนยิงเข้าไปที่ข้างขมับ แต่ไม่ทะลุสมอง แม่เจ้า ยิ่งกว่า แมตทริกอีก 5555 แต่สงสารคนขับรถจัง เห็ฯแล้วเศร้า ทำไมต้องถึงกับฆ่ากันเนี่ย

แต่ที่เราขำมาก คือพ่อเราบอกให้ไปหามาว่าสนธิห้อยพระอะไร ฮีแบบว่าว้อนมาก ว่าสงสัยของเค้าขลังจริง 5555

คุณหยีๆ หนังเรื่องนี้จิก็อยากดูอ่ะค่ะ แต่ว่าที่บอกค่าตั๋วควรซักเจ็ดสิบนี่ เพราะว่าคุณหยีหลับตา ดูไม่คุ้ม หรือ ว่าหนังห่วย หือออ อิอิ

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    สวัสดีตอนสายๆค่ะ
    อยากมี avatar เหมือนกันนะคะ แต่ยังไม่เจอรูปที่ถูกใจเลยค่ะ

แอบอยากรู้เหมือนกันว่าใครยิงสนธิ แล้วเป็นตำรวจ กับ ทหาร จริงๆหร๋อค่ะ

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5
    สงสารคนขับรถของเลขาท่านนายกเหมือนกันค่ะ และพันตรีอีกคนที่คุ้มกันนายก จนวินาทีสุดท้าย
    เพื่อให้แน่ใจว่านายกปลอดภัย แล้วตัวเองก็วิ่งเข้าห้องน้ำ แต่เจอพวกเสื้อแดงมาลากคอไป
    นับถือในความรับผิดชอบ และความซื่อสัตย์จริงๆ

0/5
    เพื่อนขา อยากเสนอ ว่าห้องนี้นอกจากคุยเรื่องการเมือง ให้แบบว่าคุยประเด็นร้อน ในสังคมด้วยได้ป่าว เช่นข่าวที่เกี่ยวกับความถูกต้อง มุษยธรรม เป็นแนวแบบ ข่าว สังคม และ การเมือง อ่ะ จะได้กว้างๆหน่อย แหะๆ

Page 2 of 51 FirstFirst 1 2 3 4 12 ... LastLast

Comments from Facebook