Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: !!!UPDATE น้ำหอมแท้แบ่งขาย มีกลิ่นมาใหม่เพียบ+พร้อมต่อโปรฯแรว้งงให้อีก1เดือน Lancome,Clinique,Gucci,Dior,Prada,Ohlola...etc, มีแบ่งไซส์4ml.เพิ่มด้วย แวะมาก่อนค่าาาา++++++

Warning Points:
    0/5

Thumbs up !!!UPDATE น้ำหอมแท้แบ่งขาย มีกลิ่นมาใหม่เพียบ+พร้อมต่อโปรฯแรว้งงให้อีก1เดือน Lancome,Clinique,Gucci,Dior,Prada,Ohlola...etc, มีแบ่งไซส์4ml.เพิ่มด้วย แวะมาก่อนค่าาาา++++++

น้ำหอมที่นำมาแบ่งขายนี้คือ......

น้ำหอมแท้ หรือ Testerแท้ จากเค้าท์เตอร์ไทย 100% แบบเดียวกัน ขนาดเดียวกัน และกลิ่นเดียวกันแบบหน้าเค้าท์เตอร์เลยค่ะ
    ที่สำคัญเป็นน้ำหอมที่ แม่ค้ากับแฟนสอยมาใช้เองทุกขวด บางขวดสอยมาเพราะอยากลองกลิ่นค่ะ

แม่ค้าไม่นิยมน้ำหอมปลอม หรือ น้ำหอมมิลเลอร์นะคะ นอกจากกลิ่นจะไม่เหมือนและติดไม่ทนแล้วนั้น
    พอนำมาแบ่งขายแบบนี้ จะทำให้เสียชื่อเสียงด้วยค่ะ ซึ่งมันไม่คุ้มกันเลยจริงๆค่ะ

เพื่อให้คนที่ยังไม่แน่ใจว่าตัวเองชอบกลิ่นไหนกันแน่? กลิ่นที่อยากทดลองใช้? ใช้แล้วมันใช่ตัวเราหรือเปล่า?
    เราชอบแน่หรือเปล่า? แล้วกลิ่นนั้นๆจะติดทนอยู่ได้นานแค่ไหน?

ลำพังไปขอtestตามหน้าเค้าท์เตอร์บนห้าง ก็ได้แค่ฉีดกับกระดาษ แล้วเดินดมๆเอา
    หรือบางทีอาจได้ฉีดที่ข้อมือบ้างซักฟื้ด2ฟื้น อาจทำให้ไม่แน่ใจได้

ส่วนคนที่ชอบลองหลายๆกลิ่นไปเรื่อยๆ หรือคนที่ขี้เบื่อ ครั้นจะซื้อแบบไซส์จิ๋วๆมาใช้ราคาก็สูงเกินไป
    แถมปริมาณยังได้น้อยกว่าอีกด้วยซ้ำ

จากเหตุผลนานาประการที่กล่าวมา
    น้ำหอมแท้แบ่งขายจึงเป็นทางเลือกที่ดีอีกทางหนึ่ง ที่ดูจะเหมาะสมที่สุดแล้ว
    ที่คุณๆ จะเลือกทดลองใช้กันก่อน แล้วค่อยตัดสินใจซื้อขวดใหญ่ใช้ทีหลังค่ะ
    Last edited by iamok; 04-21-2012 at 12:50 PM.

0/5

โปรฯแรงๆที่ต่อให้อีก1เดือนจ้า^^

0/5

กติกาสำหรับนักช้อปจ้า

0/5

อันนี้คือขวดที่ใช้แบ่งจ้า

0/5

Tresor Midnight Rose LANCOME (EDP)
    ตัวใหม่ล่าสุดเลยค่ะ ด้วยความที่รูปลักษณ์สวมงาม และเรียบหรู ดูสง่า มันเตะตา ทำให้อยากลองกลิ่นมว้ากกก เลยทำให้ต้องแก่งแย่งมากมายกว่าจะได้ขวดนี้มาเชยชม >_< ส่วนราคาก็ไม่เบานะคะกับขนาด75ml. …กลิ่นเปิดนี้หวานนำมาเลยค่ะ หวานแบบลูกอมๆราสเบอร์รี่อ่ะค่ะ แต่ไม่ใช่หวานเจี๊ยบนะคะ แล้วก็มีกลิ่นหอมของกุหลาบด้วยล่ะ...พอกลิ่นโน้ตไปเบส จะหอมกลิ่นมะลิผสมวนิลาค่ะ.....กลิ่นที่ติดทิ้งไว้คือ หอมหวานนุ่มๆ เย็นนิดๆ....เหมาะมากค่ะสำหรับกลางคืน หรือฉีดไปออกเดท ทำให้ลุคดูเป็นสาว มั่นๆเท่ๆ และที่สำคัญ sexy ด้วยค่ะ ..... ยอมรับว่า ‘รัก’ เลยค่ะ
    ราคาแบ่งขายตามนี้ค่ะ
    4ml. 200 บาท
    7ml. 300 บาท
    10ml. 400 บาท
    ปล. ตัวนี้ไม่รวมอยู่ในของแถมนะคะ

Flora by Gucci (EDT)
    ตัวนี้ส่วนตัวชอบขวด - -* ขวดน่ารักมากค่ะ ดูหรูๆเก๋ๆดีค่ะ แต่ปริมาณน้อยค่ะ แค่ 75ml. เอง ส่วนกลิ่นนี้...กลิ่นเปิดโดดมาด้วยกลิ่นเปรี้ยวมะนาวแตะจมูกก่อนเลยค่ะ ฟื้ดแรกเรียกความสดชื่นได้ดีทีเดียวค่ะ ตามมาที่กลิ่นโน้ตจะได้กลิ่นเป็นกุหลาบๆค่ะ หอมๆดอกไม้ดีค่ะ และกลิ่นเบสที่หลงเหลือ จะให้ความรู้สึกหอมดอกไม้อ่อนๆ สบายๆ ค่ะ แล้วตัวนี้กลิ่นไม่ฉุนด้วยนะคะ ...เป็นกลิ่นที่กระตุ้นความเป็นเด็กสาวในตัวได้ดีมว้ากกค่ะ ถ้าอยากกลับไปเป็นเด็กสาววัยใสอีกครั้ง ตัวนี้เหมาะค่ะ อิอิ ^^
    4ml. 190 บาท
    7ml. 280 บาท
    10ml. 380 บาท
    ปล. ตัวนี้ไม่รวมอยู่ในของแถมนะคะ

Dior Pure Poison (EDP)
    ตัวนี้กลิ่นเปิดจะออกเปรี้ยวหน่อยๆนะคะ เพราะมีส่วนผสมของผลไม้พวกส้ม และมะกรูดค่ะ แต่พอมากลิ่นโน้ต จะได้กลิ่นของดอกไม้ของดอกมะลิ กับพุฒซ้อน นำมาเลยค่ะ แต่เป็นแนว มะลิไฮโซนะคะ 555 pure poison กลิ่นจะค่อนข้างชัดเจนไปในทางดอกมะลิผสมแป้งน่ะค่ะ กลิ่นจะมีออกแป้งๆหน่อย แบบให้ความรู้สึกเป็น มะลิแป้งเย็นอ่ะค่ะ - - ที่สำคัญคือ ตระกูลนี้กลิ่นติดทนเว่อร์ค่ะ เหมาะกับฉีดเวลากลางคืนแบบไปเที่ยวนะคะ ฉีดไม่ต้องเยอะค่ะ เพราะกลิ่นจะค่อนข้างแรงนะ ถ้าอยากเปลี่ยนลุคเป็นผู้หญิงมั่นๆเปรี้ยวๆและsexy pure pison ตัวนี้เหมาะมากค่ะ!!!

Clinique Happy for women
    ตัวนี้เป็นกลิ่นที่ใช้ง่ายๆดีมากค่ะ เหมาะกับอากาศร้อน หรือจะเอาไว้ฉีดก่อนนอนก็โอค่ะ กลิ่นเปิดอุดมไปด้วยผลไม้ที่ออกเปรี้ยว ไม่ว่าจะเป็น ส้ม,มะนาว ฯลฯ กลิ่นโน้ตและเบสจะเต็มไปด้วยกลิ่นหอมของดอกไม้นานาพันธ์ ด้วยส่วนผสมที่ลงตัวของผลไม้เปรี้ยวและดอกไม้หลากหลายพันธ์ จึงทำให้คลินิกแฮ้ปปี้ เรียกความสดชื่น กระปรี้กระเปร่า ได้ดีมากค่ะ แต่ข้อเสียคือ กลิ่นนี้จะติดไม่ทนทั้งวันนะคะ จะต้องคอยฉีดเติมระหว่างวันค่ะ แต่ดีนะคะจะได้เรียกความสดชื่นตื่นตัว ตล๊อดด ตลอดดวันเลยค่า ....ส่วนตัวแม่ค้าชอบมากค่ากลิ่นนี้ ^0^
    4ml. 150 บาท
    7ml. 220 บาท
    10ml. 300 บาท

Oh Lola! Marc Jacobs for women
    Oh Lola ตัวใหม่ล่าสุดจาก Marc Jacobs ค่ะ กลิ่นเปิดจะหอมแบบสดชื่นของบรรดาผลไม้จำพวกเบอร์รี่นะคะ เพราะมีส่วนผสมของ สตอร์เบอรี่,ราสเบอร์รี่ และแพร์ ค่ะ....กลิ่นโน้ตจะมีส่วนผสมของดอกไม้พวก Magnolia,Peony,Cyclamen ค่ะ...กลิ่นเบสจะมีพวก วนิลาเป็นส่วนผสมค่ะ.......ความเห็นส่วนตัวนะคะ กลิ่นเปิดจะค่อนข้างให้ความรู้สึกเฟรชๆดีค่ะ หอมแบบสดชื่นๆจากส่วนผสมของดอกไม้และผลไม้รวมๆกัน แต่จะมาเริ่มชัดเจนที่กลิ่นโน้ตค่ะ มันหอมแบบเวลาเราอมลูกอมกลิ่นสตอเบอร์รี่อ่ะค่ะค่อนข้างชัดเจนมว้ากกกก >_< พอเริ่มมาตกที่กลิ่นเบส ก็ยังจะคงกลิ่นสตอเบอร์รี่อยู่ค่ะ แล้วจะเริ่มได้กลิ่นนุ่มๆของวนิลาเข้ามาด้วย.....สรุปว่า Oh Lola ตัวนี้ หอมสดชื่น แบบไม่เลี่ยนไม่เอียนดีมากค่ะ ตัวนี้แม่ค้าชักจะปลื้มแล้วล่ะ อิอิ

url=http://pic.free.in.th/id/5164cedfe8266fa591c3f39415ff2f89][/url]
    Chloe’ EDT
    ใครที่ไม่ค่อยปลื้มกับตัว EDP หรือใครที่บอกว่า EDPกลิ่นแรงไป อยากให้มาลองตัวนี้กันค่ะ “Chloe’ EDT” นานๆจะมีตัวEDT โผล่มาซักที แม่ค้าเลยรีบสอยทันทีค่ะ อยากลองเปรียบเทียบกลิ่น แล้วก็ไม่ผิดหวัง ค่ะ กลิ่นหอมดอกไม้อ่อนๆ ไม่แรง ไม่ฉุน กลิ่นหอมเบาสบาย แต่อาจจะติดไม่ทนเท่าตัว EDP นะคะ สาวๆคนไหนที่ไม่ชอบความหอมดอกไม้แรงๆในตัวของEDP เราว่า น่าจะปลื้มกับตัวนี้นะคะ ฉีดลงผิว เราว่า โอเลยค่ะ ^_^

Viva La Juicy (EDP)
    Juicy Counter ตัวนี้เป็นตัวที่ฮิตไม่มีตกอีกตัวค่ะ ด้วยกลิ่นเปิดโดดเด่นนำมาด้วยผลไม้ที่ออกเปรี้ยวของส้มแมนดาริน และแบล็คเคอเร้นท์ และมีกลิ่นโน้ตตามมาติดๆด้วยกลิ่นหอมอ่อนๆแต่สดชื่นของดอกไม้ ก่อนจะจบด้วยกลิ่นเบส ที่ตัดมาที่ความหวานนุ่มของ พวกคาราเมล วนิลา ไม่แปลกใจเลยค่ะว่าทำไมตัวนี้ ถึงถูกใจสาวๆหลายคน....เป็นกลิ่นที่เรียกความสดชื่นได้ดีในตอนต้น แต่มาจบด้วยความ หวาน หอม นุ่ม แบบกลิ่นขนมเบา บ่งบอกถึงความเป็นสาววัยใสมากๆ....สาวๆคนไหนที่ไม่ชอบความหวานจ๋า แนะนำviva la juicy ตัวนี้เลยค่ะ เหมาะมากกับสาวหวานที่ไม่ได้เอาแต่นั่งหวานอย่างเดียว แต่ดูเป็นสาวหวานที่มาพร้อมกับสดใสร่าเริงค่ะ ^_^

Prada Candy (EDP)
    กลิ่นใหม่ล่าสุดจาก Prada ค่ะ แค่ขวดก็เรียบหรูดูดี แถมยังแฝงความน่ารักด้วยขอบสีชมพูมาตัดอีกนะ(ส่วนราคาก็ไม่เบานะเนี่ย- -*) สอยมาเพราะเห็นว่าตัวใหม่&อยากลองด้วยแหล่ะ.... ส่วนกลิ่นเนี่ยนะคะ อร้ายยยยยยยยย แค่ฟื้ดดแรก ก็ขนมมาเลยค่ะ กลิ่นน่ารักน่าหยิก น่ากินมว้ากกกกกกกกกกกก สาวๆที่ชอบกลิ่นสไตล์ขนมหอมหวาน ไม่ควรพลาดอย่างแรงค่ะ หอมขนม คาราเมลลลล อุ่นๆๆ เหมือนลูกอมที่มีกลิ่นหอมๆ อ่ะค่ะ กลิ่นไม่แรง ไม่ฉุน นุ่มๆ น่ากินอ้ะ >_< ถ้าหนุ่มๆคนไหนได้กลิ่น คงอยากจะงับซักคำสองคำอ่ะ อิอิ นี่ขนาดแม่ค้าไม่ชอบกลิ่นแนวนี้นะคะ ยังยกนิ้วให้เลยค่ะ เพราะหอมหวานไม่ฉุนและไม่เลี่ยนจริงๆค่ะ หอมหวานเบาๆ เทียบกะสาว ก็สาวๆที่น่ารักน่าทนุถนอมยังไงยังงั้นเลยค่ะ ลองดูซิคะ ^_* รับรองไม่ผิดหวัง ยกนิ้วให้เล้ยย!!

Baby Doll Yves Saint Laurent
    หืมมมม กลิ่นเปิดหอมกลิ่นบรรดาผลไม้รสเปรี้ยวมาเลยค่ะ ชวนให้นึกถึง รถที่ขายผลไม้รวมอ่ะค่ะ อิอิ เพราะมีผลไม้จำพวก ส้ม สัปปะรด แอ้ปเปิ้ลเขียว ทำนองนี้น่ะค่ะ กลิ่นเปิดค่อนข้างนานหน่อยนะคะกว่าจะได้ กลิ่นโน้ต กลิ่นโน้ต จะเป็นกลิ่นหอมของดอกไม้หลากชนิด แต่เด่นๆจะนำมาที่กุหลาบก่อนเลย ก่อนที่จะทิ้งกลิ่นเบสที่ออกแนวแป้งหน่อยๆแบบกลิ่นแป้งหอมเย็นๆ ให้ความรู้สึกสไปซี่ด้วยค่ะ แต่ยังมีวนิลาปนเข้ามาด้วย ตัวนี้จึงมีความสไปซี่แบบที่ปนความนุ่มอยู่ในตัวนะคะ....ตัวนี้เป็น EDT~ที่กลิ่นค่อนข้างจะแรงติดทนอยู่ค่ะ ....ขอสรุปว่า เบบี้ดอลตัวนี้ เป็นกลิ่นหอมสไตล์ ฟรุตตี้ฟลอรอล ค่ะ เรียกความเป็นวัยสาวน้อยสดใส ที่ขี้เล่นและซุกซน แต่ยังมีความหวานอยู่ในตัวนะคะ ^_^

Lovestruck Vera Wang
    อร้ายยยยยยย ตัวใหม่ล่าสุดของวีราแวงเลยล่ะค่า...ยอมรับว่าสอยมาเพราะขวดจริงๆ ขวดsheเตะตาที่สวดดง่ะ ฝาขวดงามอลังการงานสร้างมว้ากกกกกกก >_< ตามสไตล์เจ้าหญิงของเค้าเลยล่ะ ที่นี้ลองมาดูกลิ่นกันค่ะ...สำหรับเรานะ กลิ่นเปิด ฟื้ดแรกเหมือนกลิ่นเปลือกส้มแบบเวลาเราปลอกเปลือกส้มแล้วมีน้ำจากเปลือกส้มออกมาทำนองนั้นอ่ะค่ะแต่จะฉุนกว่าหน่อยค่ะ ผสมกลิ่นออกฝรั่งนิดๆ(นิ้ดดเดียว) เพราะตัวนี้มีส่วนผสมของส้มแมนดาริน กับผลฝรั่งน่ะค่ะ...กลิ่นโน้ตจะหอมแบบหอมดอกไม้อ่อนๆนุ่มหน่อยๆ ของดอกซ่อนกลิ่นกับดอกบัวค่ะ...ส่วนกลิ่นเบสจะมาจบที่woodysและmusk แต่เรารู้สึกว่า กลิ่นเบสจะเป็นกลิ่นที่หอมแบบเย็นๆนะคะ ดมแล้วจะให้ความรู้สึกสดชื่นๆเย็นๆค่ะ....กลิ่นแบบนี้ ดมได้ทั้งวันไม่มีเบื่อเลยล่ะค่ะ เพราะจะทำให้คุณรู้สึกสดชื่น กระปรี้กระเปร่า และสดใส แบบ wake upๆๆกันไปทั้งวันเลยทีเดียว......ลองดูซิคะ !!!!

Chloe Love Eau Intense EDP
    ตัวนี้เป็นใหม่ค่ะ เป็นตัวต่อมาจาก Chloe Loveเมื่อปี2010 ตัวlove ว่ากลิ่นหอมแล้ว ตัวนี้เพิ่มกลิ่นหอมรุนแรงกว่าเดิมขึ้นอีกเป็นเท่าตัวเลยล่ะค่ะ สังเกตง่ายๆจากสีของน้ำตัวloveตัวก่อนสีจะอ่อนกว่าlove intenseตัวนี้ค่ะ....ด้วยการเพิ่มส่วนผสมความหอมต่างๆให้มากขึ้น กลิ่นจึงชัดเจน และเข้มข้นขึ้น และติดทนนานมากขึ้นค่ะ......กลิ่นหอมหรูหรามากมาย ...กลิ่นเปิดจะหอมหวานดอกไม้แบบผสมกับกลิ่นแป้งด้วยนะคะ..อธิบายค่อนข้างยาก....เอากลิ่นทิ้งท้ายเลยดีกว่าค่ะ กลิ่นทิ้งท้ายจะหอมนุ่มไปด้วย วนิลา และมัสก์ ค่ะ...love intense ตัวนี้ จึงให้ความรู้สึกประมาณว่า...เหมือนสาวที่มีลุคเรียบหรูผู้ดีมากๆเลยอ่ะค่ะ แต่ไม่แก่นะคะ ย้ำค่ะว่าไม่แก่ เป็นสาวลุคผุ้ดีที่มีความอบอุ่น แต่เข้มแข็งอยู่ในตัวเอง ทำให้ดูเป็นหญิงที่มีเสน่ห์น่าค้นหามากอ่ะ.....(แอบกระซิบเบาๆว่า ด้วยราคา(ที่แพงงง)+กลิ่น ตัวนี้น่าลองมากค่ะ เพราะคุ้มเกินคุ้มจริงๆนะ!!!! >_<
    4ml. 220 บาท
    7ml. 320 บาท
    10ml. 430 บาท

CK One Shock For Her
    กลิ่นใหม่ล่าสุดจาก CK One ค่ะ....ของผู้หญิงมาด้วยขวดสีขาวขุ่นทึบ แต่สร้างความโดดเด่นด้วยตัวอักษรคำว่า “Shock” สีชมพูช็อกกิ้งพิ้งค์หวานแหวว(ของผู้ชายจะขวดสีดำค่ะ)....กลิ่นเปิดมาเป็นกลิ่นแนวขนมหวานมาเลยค่ะ กลิ่นขนมแบบหวานนุ่มด้วยวนิลาอ่ะค่ะ แต่ก็ไม่ใช่หวานจ๋าจนเลี่ยนนะคะ ไม่เลี่ยนค่ะ (ถ้านึกความหอมนุ่มไม่ออก ลองนึกภาพความหอมนุ่มของขนมเค๊กวนิลาดูนะคะ) และจะมีกลิ่นผลไม้ติดมาหน่อยๆเพราะมีส่วนผสมของแบล็คเบอร์รี่ด้วยค่ะ....กลิ่นกลางจะมีส่วนผสมจำพวกดอกไม้นานาชนิด อาทิ ดอกpoppy,passion,peony,ดอกมะลิ, ดอก narcissus...และกลิ่นเบสจะทิ้งความหอมของช็อคโกแลตผสมวนิลาไว้หน่อยๆด้วยล่ะ.....สรุปตัวนี้ กลิ่นขนมหวาน น่ารักน่าใช้มากมายอ่ะ ดูเป็นผู้หญิงหวานขี้เล่นดีค่ะ สาวๆที่ชอบสไตล์ขนมๆไม่น่าจะพลาดนะคะ ส่วนสาวอยากลองอะไรหวานๆแต่ไม่อยากเลี่ยนบ้าง แนะนำให้ลองตัวนี้เลยค่ะ กลิ่นน่ารักน่าLoveม๊ากกกค่ะ!!!
    4ml. 100 บาท
    7ml. 160 บาท
    10ml. 200 บาท

Sui Love Anna Sui for women
    รุ่นนี้มาด้วยขวดผีเสื้อสีส้มร้อนแรงและสดใส แถมชื่อรุ่นของแอนนาตัวนี้ เข้ากับเดือนแห่งความรักเดือนนี้มั้กๆเลยค่ะ....กลิ่นตัวนี้ ออกไปทางเปรี้ยวสดใสๆค่ะ กลิ่นเปิดนำมาด้วยกลิ่นเปรี้ยวออกส้ม กลิ่นโน้ตตามมาจากการผสมผสานด้วยบรรดาดอกไม้จากทั่วทุกมุมโลกอย่าง ออเร้จบลสซั่ม อิตตาเลี่ยนไวโอเล็ต กุหลาบ มะลิจากอียิป ดอก osmanthus จากญี่ปุ่น และปิดท้ายกลิ่นเบสนุ่มๆ ด้วยถั่วแมกคาเดเมีย มัสก์ และวนิลาค่ะ.....ตัวนี้เหมาะกับกับอากาศในช่วง summer แบบนี้นะคะ ฉีดแล้วหลับตานึกถึงอากาศ+แสงแดด เวลาไปเที่ยวทะเล ยังไงยังงั้นเลยล่ะค่ะ ^^

Pink Sugar Aquolina for women EDT
    ไม่เคยได้กลิ่นหอมหวานขนมตัวไหนมากเท่าตัวนี้มาก่อนเลยค่ะ....แต่กลิ่นเปิดจะออกเปรี้ยวซ่าหน่อยๆนะคะ เพื่อเรียกความรู้สึกสดชื่นกระปรี้กระเปร่าน่ะค่ะ....แต่พอมาสรุปที่กลิ่นเบส บ่งบอกได้ตามชื่อจิงๆเลยค่ะ ทิ้งความหว๊านนนนนหวานได้เยี่ยมมากเลยค่ะ หวานแบบวนิลาผสมกับคาราเมลอ่ะค่ะ ลองนึกภาพดูนะคะ ว่าเหมือนขนมที่น่ากินมากขนาดไหน ฉีดใส่ข้อมือตัวเองแล้วแทบอยากจะกินซะให้มันรู้แล้วรู้รอดเลยค่ะ อิอิ.....หวานขนมแบบ สาวน้อยน่ารัก ลุคผู้หญิงแบบหวานๆ เหมาะมากค่ะ ถ้าจะฉีดเพิ่มเติมความหวานให้ตัวเองใน......อร้ายยยยยย กลิ่นอะไร น่าวรั้กอ้ะ!!! >_<
    4ml. 130 บาท
    7ml. 200 บาท
    10ml. 260 บาท

Jean Paul Gaultier Le male terrible for Men
    กลิ่นหอมนุ่มลึก มาดเท่ห์ คมเข้ม เซ็กซี่ และมีเสน่ห์เย้ายวน อย่างไม่น่าเชื่อ...น้ำหอมของผู้ชายตัวดังของ J.P เลยค่ะตัวนี้ แต่ขอโทษนะคะ ผู้หญิงก็ใช้ได้ค่ะ ตัวนี้แม่ค้าก็ปลื้มมากก ขอบอกก >_< ...เพราะกลิ่นมันหอมนุ่มมั้กๆค่ะ กลิ่นเปิดให้ความสดชื่นของเกรฟฟรุ้ต,ลาเวนเดอร์ แถมมีกลิ่นให้ความรู้สึกสไปซี่นิดๆด้วยค่ะ พอฉีดทิ้งไว้ซักพัก กลิ่นเบสจะนุ่มไปด้วยวนิลาค่ะ ตัวนี้ฉีดต้องเบามือหน่อยนะคะ เพราะกลิ่นค่อนข้างแรง (แต่จะไม่เปลืองดีค่ะ 555) กลิ่นติดยันค่ำเลยล่ะค่ะ......กลิ่นที่หอมมมมมนุ่มม แบบนี้ พอผู้หญิงอย่างเราๆเอามาใช้ ทำให้เราดูมีเสน์น่าหลงใหลขึ้นมาอีกไม่เบาเลยล่ะค่ะ !!!!

Hermes Un Jardin Sur le Toit (EDT)
    กลิ่นใหม่ล่าสุดจาก Hermes Un Jardin เลยค่า ตัวนี้เป็นแบบunisexด้วยนะคะ ไม่จำกัดว่าต้องเป็นผู้หญิงอย่างเดียว ผู้ชายก็ใช้ด้วยได้ค่ะ ...แถมราคาแรงใช่เล่นนะคะนี่ หน้าเค้าท์เตอร์ขนาด 100ml. ประมาณ 4,350 บาทได้O_O….แต่ด้วยความที่อยากลอง ก็เลยตัดสินใจสอยมาซะ >_< แต่แล้วก็ไม่ผิดหวังเลยจิงๆ .....ตัวนี้กลิ่นจะประมาณสไตล์ Fruity นะคะ แต่จะออกไปทางหวานๆ แต่ก็ไม่ใช่หวานจ๋าจนเลี่ยนนะ จะเป็นหวานแบบสดชื่นๆน่ะค่ะ พอฉีดทิ้งไว้ซักพัก จะให้กลิ่นหอมสดชื่น สเหมือนเราเดินอยู่ในสวนเขียวๆ ที่มี ดอกไม้เบ่งบานเต็มไปหมด จะเป็นกลิ่นที่ทำให้รู้สึกสดชื่นจากลิ่นหอมๆของบรรดาพฤกษาดอกไม้นานาพันธ์ เช่น ดอกแมกโนเลีย จะช่วยปลุกเร้าความมีชีวิตชีวา บวกกับกลิ่นหอมๆจากกุหลาบ พร้อมกลิ่นหอมสดชื่นจากแอ้ปเปิ้ลแดงกับลูกแพร์ ที่ช่วยให้อารมณ์สดใส..... Hermes ตัวนี้ เป็นกลิ่นใหม่ที่น่าลองมากกกกกค่ะ บอกได้คำเดียวว่า “ต้องลองค่ะ” !!!

Dior Addict 2 Eau Fraiche (EDT)
    ตัวนี้กลิ่นเปิดจะออกเปรี้ยวนำนะคะ เพราะมีส่วนผสมจากส้มโอและมะนาว พอซักพักกลิ่นกลางจะออกเริ่มออกหวานหน่อยๆจากกุหลาบ แต่ก็ยังคงไม่ทิ้งความเปรี้ยวหน่อยๆจากผลไม้จำพวกเบอร์รี่ค่ะ พวก ราสเบอร์รี่ เรดเบอร์รี่ และทิ้งท้ายไว้ด้วยกลิ่นจากต้นซีดาร์ และมักซ์.....กลิ่นที่ลงตัวทั้งความเปรี้ยว+หวาน ทำให้ออกมาเป็นกลิ่นที่ให้ความรู้สึกสดชื่น ร่าเริงของวัยสาวมั้กมากกกกกก สาวน้อยผู้สดใสร่าเริง ที่มีความขี้เล่น และกระตือรือร้น แต่ก็ยังมีความหวานในตัวนะคะ สรุปมันรู้สึก หวานอมเปรี้ยวดมแล้วให้ความรู้สึกสดชื่น แต่รัญจวนใจอย่างมากมายค่ะ ยอมรับเลยค่ะ ว่าหอมจิงหอมจัง แบบนี้สาวๆต้องลองนะค๊า ^^
    4ml. 180 บาท
    7ml. 260 บาท
    10ml. 350 บาท

Lady Million (EDP)
    น้ำหอมสุดหรูของ Paco rabanne ด้วยรูปทรงของขวดที่หรูหราราวกับเพชร ......กลิ่นของราสเบอรี่ ตามด้วยผลไม้และดอกไม้ต่างๆ ส่งผลทำให้ส่งกลิ่นหอมหวาน เย้ายวน จนคนข้างๆยังสัมผัสได้ .... กลิ่นที่สื่อถึงความสง่างามของผู้หญิง แต่ชวนให้ลุ่มหลงด้วยความหอมที่นุ่มนวลน่าหลงใหล.......ตัวนี้ กลิ่นหอมหวานนุ่มนวลจิงค่ะ ดูเป็นผู้หญิ้งง ผู้หญิง ที่น่าทนุถนอมจิงๆค่ะ !!

Nina Ricci For her (นีน่าแอ้ปแดง) (EDT)
    นี่เลยค่ะ ฮิตไม่มีตก กับกลิ่นที่จะทำให้สาวๆรู้สึกว่าตัวเองป็นเจ้าหญิงในเทพนิยาย ต้อง Ninaแอ้ปเปิ้ลแดงตัวนี้เลยค่ะ มีกลิ่นผลไม้เด่นๆ ของแอปเปิลเขียว และเลมอน ก่อนที่จะเติมกลิ่นหอมหวานๆ น่ากินๆ แบบคาราเมลเล็กๆ อัลมอนหน่อยๆ ปิดท้ายด้วยมักส์นุ่มๆ หวานกรุ่นๆ หอมคลาสสิคต้นแบบของน้ำหอมแนว ฟรุตตี้ ฟลอรัล ปนขนม เลยคะ ใครชอบกลิ่นหอม สดใสน่ารัก ปลื้มแน่นอนคะ

D&G No,3 (EDT)
    อีก1ตัวที่โดดเด่นไม่แพ้ใครในน้ำหอมUnisexในเซ็ทนี้ค่ะ กลิ่นหอมอ่อนๆ แต่ให้ความรู้สึก สดชื่นและ ซาบซ่าในเวลาเดียวกัน จากส่วนผสมที่ลงตัวอย่างต้นรูบาร์บ ผลเร้ดเคอเร้นท์ น้ำจากผลกีวีและแตงโมที่ให้ความรู้สึกชุ่มฉ่ำสดชื่น ในขณะที่ดอกไคคลาเมน และดอกมะลิ ให้ความอบอวล โดดเด่นไม่แพ้น้ำหอมตระกูลดอกไม้อื่นๆ และท้ายสุดกลิ่นมัสท์ที่ให้ความหอมตราตรึงไปตลอดวัน ถ้าอยากรู้สึกเสริมความมั่นใจให้กับตัวเอง ต้องตัวนี้เลยค่ะ !!!!

Womanity Thierry Muqler (EDP)
    ไม่น่าเชื่อว่า Muqler จะสามารถรวมเอาทั้งของคาวอย่างคาร์เวีย และของหวาน อย่างลูกฟิกส์ ผสมผสานจนได้น้ำหอมกลิ่นใหม่ที่โดดเด่นและไม่ซ้ำใคร ซึ่งน่าทึ่งเอามากๆ กลิ่นหอมที่ทำให้ผู้หญิง ดูลึกลับ น่าค้นหา และทิ้งท้ายไว้ด้วยความสง่างาม กลิ่นนี้ให้ความรู้สึกว่าเท่ห์ๆดีนะคะ ต้องลองๆๆค่ะ >_<

Daisy Eau so Fresh (EDT)
    ใครที่ชอบน้ำหอมกลิ่นน่ารักๆ เบาๆ สไตล์ Floral Fruity ต้องตัวนี้เลยค่ะ กลิ่นหอมน่ารักมว๊ากกค่ะ กลิ่นสดชื่นๆ ร่าเริงและกระปรี้กระเปร่า กลิ่นที่ทำให้รู้สึกเหมือนสาวน้อยสดใสวัยแรกรุ่นเลยค่ะ เพราะในขวดหัวดอกไม้น่ารักๆขวดนี้ ผสมผสานไปด้วยผลไม้ต่างๆ และดอกไม้นานาพันธ์ อาธิเช่น ส้มโอ, ราสเบอร์รี่,ลูกแพร์ ดอกมะลิ, กุหลาบ ,ม่วง ,ลิ้นจี่ , Apple Blossom ตบท้ายด้วย musk, virginia cedar และ พลัม หอมน่ารัก สดชื่น So Fresh สมชื่อเค้าจริงๆเลยล่ะค่ะ ^_^

Daisy Pop Art Edition แดง (EDP)
    Daisy อีกตัวของ Marc Jacobs ค่ะ แต่ตัวนี้กลิ่นจะแตกต่างกับ Eau so Fresh นะคะ ตัวนี้กลิ่นจะออกหอมหวาน และนุ่มลึกกว่า ถ้าเปรียบเทียบความสาว ตัวโน้นจะเป็นประมาณสาวน้อยแรกรุ่นสดใสๆ แต่ตัวนี้จะเป็นสาวที่โตขึ้นมาอีกค่ะ กลิ่นหวานๆ หอมแบบนุ่มๆละมุนๆ แต่ก็ยังคงไม่ทิ้งความรู้สึกสดชื่นเอาไว้เช่นเดิม เพราะกลิ่นที่เอามาผสมอย่างลงตัวไม่ว่าจะเป็น ม่วง, สตอร์เบอรี่,ส้มโอ, ดอกมะลิพุด, woodsy notes,musk และวนิลา ค่ะ

Gucci Guilty (EDT)
    หอมมมมม แบบสาวงามที่ดูเข้มแข็ง กล้าหาญ และมาดมั่น และในขณะเดียวกัน ยังแฝงไปด้วยความเซ็กซี่ขี้เล่นแหมมันดึงดูดมั้กก มว้ากกกก... กลิ่นโทนหอมหวานเย็นสดชื่น และให้กลิ่นที่รู้สึกเผ็ดร้อนเล็กๆ หอมแบบนี้มันชั่งเย้ายวนชวนน่าให้เข้ามาสัมผัสชะมัดเลยล่ะค่ะ ....ด้วยกลิ่นนำของแมนดาริน ,พริกไทยชมพู, พีช, lilac , amber และ patchouli “หอมมมมมมมมมมมมมมมมมมม” ค่ะ คำเดียวแต่ยาวๆจบ อิอิ >_<
    4ml. 180 บาท
    7ml. 260 บาท
    10ml. 350 บาท

Flower bomb Viktor&Rolf (EDP)
    สุดยอดเลยค่ะตัวนี้ สุดยอดทั้งกลิ่นและราคาจริงๆ ^^ แต่ก็คุ้มเกินคุ้มนะคะ........ เพราะหอมจิง หอมจัง หอมไฮโซมากกกก >_< …..หอมกลิ่นดอกไม้ตลบอบอวนฟุ้งกระจายกันไปเลยทีเดียวค่ะ ทั้งหอมมม ทั้งหวานนนน อบอุ่น นุ่มละไม และไม่เลี่ยนด้วยค่ะ......เป็นกลิ่นที่ให้ความเป็นผู้หญิ้งงง ผู้หญิงมากมายเลย ....ด้วยความที่ผสมผสานขึ้นจากกลิ่นนำของชาและเบอร์กามอต ตามด้วยดอกมะลิ ส้ม แคทลียา ฟรีเซีย กุหลาบเซนติโฟเลีย สอดประสานเข้ากับกลิ่นอันอบอุ่นแบบโอเรียนทัล ฟลอรัล ฟรุตตี้ กลิ่นดอกไม้ จึงมีความเซ็กซี่เล็กๆอยู่ด้วยนะจ้ะ ^0^

Jean Paul GAULTIER “CLASSIQUE” EDP
    ไม่น่าเชื่อ ว่ามีส่วนผสม กุหลาบ, กล้วยไม้, และวนิลา แค่ 3 อย่าง จะทำให้ออกมาหอมโดดเด่นได้ขนาดนี้ ฟื้ดแรก กลิ่นดอกไม้ก็พุ่งมาแตะจมูกก่อนเลย ค่อนข้างแรง แต่ผ่านไปแว้ปเดียวเท่านั้น ได้วนิลาตบท้าย ทำให้ตัดความแรงของดอกไม้ทั้ง2ชนิดนี้ลงด้วยความหอมแบบนุ่มๆตามแบบวนิลาเขาเลยล่ะค่ะ แถม กลิ่นก็ติดทนทั้งวันด้วยนะ คนที่ชอบน้ำหอมกลิ่นแรงๆหน่อย น่าจะปลื้มไม่เบาเลยค่ะกับ Jean Paul ตัวนี้ ^^

L’EAU D’issey Florale (EDT)
    ตัวนี้จะหอมกลิ่นดอกไม้ ให้ความรู้สึกสดชื่นๆ แบบธรรมชาติๆ เพราะตัวนี้เค้าเน้นไปที่กลิ่นของดอกกุหลาบตูมและดอกไม้ที่เพิ่งแรกแย้มเป็นหลักค่ะ ผสมกับกลิ่นของธรรมชาติแบบสีเขียวๆ กลิ่นของพฤกษาและหยดน้ำค้าง ตามมาด้วยหัวใจของกลิ่นนี้คือช่อบูเกต์ดอกกุหลาบและดอกส้ม แล้วเพิ่มเติมด้วยกลิ่นที่ให้ความรู้สึกสไปซี่นิดๆ
    ตบท้ายด้วยกลิ่น Woodsy .......กลิ่นของตัวนี้จึงออกแนวดอกไม้ๆ ที่หอมสดชื่น แต่ก็ยังไม่ทิ้งความหวานนะคะ เหมาะกับผู้หญิงที่ต้องการความหวานสดชื่นจากดอกไม้แบบธรรมชาติค่ะ .... จะว่าไปกลิ่นนี้ก็คลาสสิคดีนะคะ ^0^

L’Eau D’issey (EDT)
    ตัวนี้รวมกลิ่นหอมของดอกไม้หลากหลายชนิดมากเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นกลิ่นจากดอกไม้น้ำอย่างดอกบัว, ดอกฟรีเซีย,โบตั๋น,ลิลลี่,และคาร์เนชั่น เอาง่ายๆนะคะ กลิ่นนี้ หอมมมมสดชื่น หอมมมสะอาดมากๆ เป็นกลิ่นที่ดมแล้วให้ความรู้สึกกระปรี้กระเปร่า ตื่นตัวดีนะคะ กลิ่นหอมใช้ง่ายย แต่ไม่น่าเบื่อเลยล่ะค่ะ.... ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมตัวนี้ถึงเป็นตัวที่หลายๆคนนิยมกันมากมาย เพราะมันห้อมมมม หอม อย่างนี้นี่เอง เริ่ดดค่ะ !!

Gucci Envy me (EDT)
    กลิ่นนี้ให้ความรู้สึกแบบลุคประมาณว่าเหมือนลูกคุณหนูที่สดใสร่าเริง ขี้เล่น และซุกซน กลิ่นที่บ่งบอกถึงความเป็นหญิงสาวสมัยใหม่ แต่ก็ยังไม่ทิ้งความน่ารักและอ่อนหวานที่อยู่ในตัวเองด้วยเช่นกัน........กลิ่นนี้มันทำให้รู้สึกหอมหวานสดชื่น เผ็ดร้อนนิดๆ ไม่เลี่ยน ไม่เอียน ดีค่ะ กลิ่นแนว ฟลอรัล ฟรุ้ตตี้อีกแล้ว ^^ หอมหวานไปด้วยกลิ่นผลไม้ และดอกไม้ต่างๆ อาธิเช่น ลิ้นจี่,ทับทิม,สัปปะรด,พีช,มะม่วง ,ดอกมะลิ ,กุหลาบ ฯลฯ เป็นต้น กลิ่นที่ใช้ง่ายๆได้ทุกวันเลยล่ะค่ะ ^^

Chanel Egoiste Plat
    ตัวนี้แม่ค้าซื้อมาอยากให้แฟนลองใช้ดูค่ะ กลิ่นนี้ หอมม้ากกกกกกกกอ่ะค่ะ น้ำหอมผู้ชายแต่เป็นกลิ่นหอมจากดอกไม้ จำพวก โรสแมรี่, ลาเวนเดอร์ , ดอกมะลิ ฯลฯ กลิ่นหอมมีเสน่ห์ ที่ผู้ชายแมนๆใช้ชวนน่าหลงใหลยิ่งนัก.... เราบอกว่าหอมให้ลองฉีดดู แฟนก็ลอง ยังบอก เออเนอะหอมดี ดมแล้วรู้สึกสดชื่น ทั้งคนใช้ ทั้งคนอยู่ข้างๆเลยล่ะค่ะ ^_^ สาวๆคนไหนที่มองหาน้ำหอมให้แฟน ขอยกChanel Egoiste Plat ตัวนี้ให้เป็นตัวเลือกอีกตัวนะคะ

Chloe’ EDP
    มาแร้ววว กับน้ำหอมแบรนด์ดังสุดหรู .....ด้วยกลิ่นที่หอมหวาน หรูหราดูทันสมัย เซ็กซี่เย้ายวนใจ ลุคผู้ดีมากๆค่ะ กลิ่นหอมไฮโซ ดูเริ่ดๆ เชิดๆ มากค่ะ และ ก็คลาดสิค สุดๆด้วย ไม่รุ้จะหาคำไหนมาบรรยายแล้วอ่ะ >_< ต้องลองเองค่ะ .... ด้วยกลิ่นหอมจากดอกซ่อนกลิ่นหลากสายพันธุ์ และกลิ่นหอมเข้มข้นจากส่วนผสมของดอกfreesia, rose. Magnolia,รวมทั้ง amberและ cedar wood ..... Chloe’ EDP ตัวนี้จึงเป็นน้ำหอมที่ผู้หญิงไม่น่าพลาดที่จะได้ทดลองกันค่ะ ^^

Narciso for her EDT
    ใครที่ชอบน้ำหอม ที่มีกลิ่มหอมแบบนุ่มๆ ดูอบอุ่นๆ ต้องตัวนี้เลยค่ะ Narciso for her ด้วยกลิ่นที่ให้ความรู้สึก หอมมมมมแบบ เนียนๆๆนุ่มๆๆ หอมอ่อนหวาน แต่ฟุ้งกระจายไปด้วยความหอมแบบผู้หญิงอบอุ่น ชวนน่าค้นหาและสัมผัส หอมนุ่มลึก ชวนฝันมากค่ะ ......ดมเองบ่อยๆ ยังถึงกับเคลิ้มไปกับความหอมนี้เลยล่ะค่ะ อิอิ

Versace bright crystal
    กลิ่นหอมหวานเย็นอ่อนๆ ให้ความ สดชื่น และ ชุ่มฉ่ำ มากค่ะตัวนี้ ใช้ง่าย กลิ่นสดใสๆ แต่ก็ซ่อนความเซ็กซี่ น่าหลงใหลไว้ในตัวด้วย กลิ่นหอมแบบนี้เสริมเสน่ห์และความมั่นใจในตัวเองให้มากยิ่งขึ้น แต่กลิ่นนี้ก็แอบโรแมนติคอยู่นิดๆนะคะ มีติดตัวหรือติดรถไว้ดีนะคะ เพิ่มความสดชื่นไปได้ทั้งวันเลยล่ะค่ะ สาวสมัยใหม่ไม่ควรพลาดค่ะ ^^

0/5
    หมดแล้วค่า
    สนใจสอบถาม/สั่งซื้อ pm หรือส่ง เมล์ มาได้นะคะ^^
    เมล์แม่ค้าจ้า i.am.ok.36@gmail.com

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->