Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 7 of 7 FirstFirst ... 5 6 7
Results 61 to 62 of 62

Thread: ขอบ่นหน่อยคะอกจะแตกตายแล้ว แม่บ้าน บ้านใครกินหรูอลังการกว่าเจ้านายแถมยังขี้เกียจ ทำเชิดใส่บ้างคะ เซ็งมากๆๆ

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ของที่บ้านเป็นคนอีสานค่ะ อยู่กันมานาน อายุประมาณ 40 กว่าค่ะ
    แต่ว่าหน้าที่หลักคือเลี้ยงหลานค่ะ [ลูกพี่สาว] ทำกับข้าว ซัก-รีดเสื้อผ้าของเด็กๆ ดูแลเด็กๆ เป็นหลักค่ะ
    อยู่กันมานาน ไม่ค่อยมีปัญหานะค่ะ แต่ก็มีบ้าง บางทีชอบเถียงประมาณนี้น่ะค่ะ
    แต่ก็เห็นว่าอยู่กันมานาน ก็เรียกมาคุยเลยค่ะ

ส่วนอีกคน เป็นคนพม่าค่ะ ทำงานดี ไม่ค่อยพูด ออกแนวเรียบร้อย
    คนนี้จะดูแลเรื่องงานบ้านค่ะ
    ทั้ง 2 คนอยู่กินที่บ้านเลยค่ะ
    เราทานอะไร เค้าก็ทานเหมือนเราเลยค่ะ
    วันไหนไปทานข้าวนอกบ้านก้อพากันไปหมดเลยค่ะ
    ไป ต่างจังหวัดก็เอาไปด้วยค่ะ
    └( ̄▽ ̄*) ❤ (¯▽¯;)

Warning Points:
    0/5
    เราเคยมีแม่บ้านคนเก่าที่ช่วยเราเตรียมของลูกตอนเค้าเล็กๆ พอตอนหลังขี้เกียจค่ะทำงานก็ไม่สะอาดว่าก็ไม่ได้ ตอนหลังเค้ากลับบ้านเค้าก็ไปเลยไม่มาอีกเราดีใจมากเลยค่ะ พอหลังจากคนนั้นก็ได้คนไทยมาอีกคราวนี้แสบคะ พูจากับแม่เราห้วนมาก แล้วก็ยอกย้อนแม่เรา เราเลยทนไม่ได้ บอกแม่ว่าให้เค้าเก็บของออกไปเลยวันรุ่งขึ้น แล้วเราก็เอาคนใหม่มาเลย ไม่ไหวค่ะ ไม่ต้องไปทน

Page 7 of 7 FirstFirst ... 5 6 7

Comments from Facebook