Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 39

Thread: ถามพี่ๆเพื่อนๆ ที่แต่งงานค่ะ แต่งหน้ากับใครคะ

Warning Points:
    0/5

ถามพี่ๆเพื่อนๆ ที่แต่งงานค่ะ แต่งหน้ากับใครคะ

หวัดดีค่า ขอความช่วยเหลือหน่อยค่า ยังไม่แต่งงานนะค้า
    แต่ว่าอยากได้ช่างแต่งหน้าคู่ใจ เอาไว้แต่งให้เราเวลาไปงานอะไรแบบเนี้ยอ่ะค่ะ

เข้าไปอ่านในweddingsquare เห็นผลงานของช่างหลายๆท่าน แต่ยังดูไม่ค่อยออก
    ว่าแตกต่างกันยังไงเพราะเป็นรูปถ่ายผลงาน มันก็ดูเหมือนๆกันหมดเลยอ่ะค่ะ

แต่ลิอยากทราบว่ามีใครอีกมั้ยคะที่แต่งสวยๆๆๆ และอัธยาศัยดีด้วยอ่ะค่ะ
    แล้วพวกช่างแต่งหน้าดังๆอย่างคุณฟูก คุณเป็ด คุณอั๋น อัธยาศัยดีมั้ยคะ
    และฝีมือสมราคามั้ย

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นค่า

ปล.ลิชอบแต่งหน้าแนวธรรมชาติแบบBobbi Brownอ่ะค่ะ ใครพอรู้จักช่างที่แต่งแนวนี้สวยๆมั้ยคะ
    หรือBAของBobbi Brown ที่แต่งเก่งๆก็ได้ค่า

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://board.palungjit.com/attachmen...0&d=1234502594 ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    มีแนะนำค่ะ ชื่อน้องกุ๊กไก่ แต่งหนังสือmake up easy และ เป็นอจ.สอนแต่งหน้าด้วยค่ะ แต่งหน้าให้งานโฆษณา และแฟชั่นโชว์ต่างๆค่ะ

แต่งหน้าให้อุ้มวันงานแต่งงาน ตอนหลังๆแนะนำเพื่อนๆแต่งไปหลายคนแล้วค่ะ อัธยาศัยดี ราคาแพงอยู่

แต่ถ้าอุ้มแนะนำ ไม่แพงจ้า ถ้าอยากดูผลงานบอกมาได้ค่ะ ยินดีส่งรุปให้ดูนะค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    แนะนำพี่มลค่ะ แต่งมาแล้วดีมากไม่ลิเกด้วยค่ะ แถมเค้าดูความต้องการของเราด้วยค่ะ ช่างใหญ่บางคนไม่ยอมฟังความต้องการของเราเลยค่ะ

แนะนำกมล ฉัตรเสน อ่ะค่ะ

0/5
    แต่งกับพี่ฟูกค่ะ ฝีมือดี แล้วก็น่ารักค่ะ
    แต่ส่วนมากช่างดังๆ จะให้ลูกน้องรองพื้นให้ก่อนนะคะ แล้วเค้าค่อยมาทีหลังเพื่อแต่งให้ แต่ก็ได้ยินว่าช่างดังๆบางคน ชอบรับงานวันเดียวกันเยอะๆ พอไปไม่ทันก็ให้ลูกน้องแต่งให้เลย แล้วตัวเองค่อยตามมาเก็บงานทีหลัง ปัดให้นิดๆหน่อยๆจบ ยังไงต้องลองเช็คดีๆนะคะ
    Vision without action is a daydream
    Action without vision is a nightmare

0/5
    Quote Originally Posted by eclair View Post
    แต่งกับพี่ฟูกค่ะ ฝีมือดี แล้วก็น่ารักค่ะ
    แต่ส่วนมากช่างดังๆ จะให้ลูกน้องรองพื้นให้ก่อนนะคะ แล้วเค้าค่อยมาทีหลังเพื่อแต่งให้ แต่ก็ได้ยินว่าช่างดังๆบางคน ชอบรับงานวันเดียวกันเยอะๆ พอไปไม่ทันก็ให้ลูกน้องแต่งให้เลย แล้วตัวเองค่อยตามมาเก็บงานทีหลัง ปัดให้นิดๆหน่อยๆจบ ยังไงต้องลองเช็คดีๆนะคะ
    ฟังแบบนี้ แย่จังเลยค่ะ ที่จริงไม่เอาช่างดังมากก็ได้ แต่ขอแต่งสวยๆๆใส่ใจลูกค้าก็พอค่ะ
    แนะนำกันมาอีกนะคะ

ปล.ใครเคยแต่งกับ คุณalwaysfluke มั้ยคะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

nickbee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เข้ามาเก็บข้อมูลคร่าๆๆ

เพื่ออนาคตได้เป็นเจ้าสาวๆๆๆๆ

555+

น้องนิคพอแนะนำช่างแต่งหน้า BB ให้ครับผมแต่ดีครับเป็นครูสอนแต่หน้าด้วยครับ

แต่อาจไม่ดังมากนะครับ

0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    เข้ามาเก็บข้อมูลคร่าๆๆ

เพื่ออนาคตได้เป็นเจ้าสาวๆๆๆๆ

555+

น้องนิคพอแนะนำช่างแต่งหน้า BB ให้ครับผมแต่ดีครับเป็นครูสอนแต่หน้าด้วยครับ

แต่อาจไม่ดังมากนะครับ
    น้องนิคจ้ะ ช่วยแนะนำหลังไมค์พี่มาหน่อยจ้า TIA

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำอีกนิดค่ะ ปกติถ้าเราซื้อเครื่องสำอางค์บางยี่ห้อ เค้ามีบริการแต่งฟรีนะค่ะ เช่น laura mercier ค่ะ เหมือนแลกแสตมป์อะค่ะ เคยแต่งอยู่เหมือนกันน้องเค้าแต่ดีมาก ตอนหลังคุยกันถุกคอน้องเค้าว่า แต่งให้ฟรีไม่ต้องแลกแต้ม

แต่ช่างที่อุ้มแนะนำก็ไม่แพงนะ น้องเค้าคิดพิเศษให้อุ้มไม่เกินสองพันบาทค่ะ(ราคานี้ไม่แน่ใจรวมทำผมไหม ลืมถาม) แต่ที่ผ่านมาไม่ยอมเก็บเงินค่าแต่งหน้าอุ้มซะที ^ ^
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    แนะนำอีกนิดค่ะ ปกติถ้าเราซื้อเครื่องสำอางค์บางยี่ห้อ เค้ามีบริการแต่งฟรีนะค่ะ เช่น laura mercier ค่ะ เหมือนแลกแสตมป์อะค่ะ เคยแต่งอยู่เหมือนกันน้องเค้าแต่ดีมาก ตอนหลังคุยกันถุกคอน้องเค้าว่า แต่งให้ฟรีไม่ต้องแลกแต้ม

แต่ช่างที่อุ้มแนะนำก็ไม่แพงนะ น้องเค้าคิดพิเศษให้อุ้มไม่เกินสองพันบาทค่ะ(ราคานี้ไม่แน่ใจรวมทำผมไหม ลืมถาม) แต่ที่ผ่านมาไม่ยอมเก็บเงินค่าแต่งหน้าอุ้มซะที ^ ^
    ขอบคุณค่า ช่างที่คุณอุ้มแนะนำคือใครหรอคะ

ปล.ปรกติแต่งกับshuอ่ะค่ะ แต่รู้สึกว่าแต่งไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ บางทีเหมือนเค้าขี้เกียจแต่งให้ด้วย
    เลยอยากหาช่างมืออาชีพมาแต่งให้ค่า

0/5
    เพื่อนเราแต่งกับพี่จอมสวยมากกก พี่เค้าใจดีด้วยและก้อไม่โขกราคา

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook