Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 39

Thread: ถามพี่ๆเพื่อนๆ ที่แต่งงานค่ะ แต่งหน้ากับใครคะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ถ้าเป็น BA อยู่Zen Centralworldค่ะ ชื่อน้องต้าร์ น่ารักมาก

ถ้าเป็นน้องกุ๊กไก่ ช่างส่วนตัว ชื่อจริง อจ.สกล http://video.sanook.com/user_upload....e=kukkaisecret ตามลิงค์นะค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

zezar's Avatar
    zezar is offline Trusted Member
    0/5
    แต่งที่ ชู ค่ะ แต่งดี นะ ค่ะ

ชื่อ พี่ พี กะ พี่ตั้ม ค่ะ แต่ แต่งนานมาก พี่เค้า บรรจง มากๆค้า

moo is offline Trusted Member
    0/5
    เคยแต่งกะช่างในเวดดิ้งสแควร์เหมือนกันจ้า งานเช้าแต่งกะพี่เจิน งานค่ำ แต่งกะพี่เอก ใช้ได้ทั้งสองคนค่ะ สมัยนั้น พี่เจิน สามพันห้า พี่เอก ห้าพัน ตอนนี้ไม่รู้ว่าคิดเท่าไหร่แล้ว พี่เจินแต่งไว รวดเร็ว จนคนแต่งงงว่าเสร็จแล้วเหรอ แต่ก็ออกมาสวย พี่เอกประณีต ละเอียด ใจเย็น ใจดีด้วย ตอนนี้น่าจะหกพันแล้ว

ช่างใหญ่ๆ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่ามาแต้มสีให้อย่างเดียว แล้วก้ไม่ค่อยฟังเสียงเรา ก็เลยเลือกช่างที่ไม่ต้องดังมากดีกว่า

mymimi's Avatar
    mymimi is offline Trusted Member
    0/5
    เราเคยแต่งกับ ช่างหน้าที่แต่งหน้าประจำแพรว-สุดสัปดาห์อะคะ
    ชื่อ พี่ฮั้ว ทศพล สนั่นวงศ์ แต่งหน้าสวยมาก
    รู้วิธีแก้ไขจุดบกพร่องของหน้าเราดี คุยสนุก เป็นกันเองด้วยคะ
    “On ne nait pas femme, on le de vient”

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member
    0/5
    คุณลิ คำถามโดนใจมากๆ เลย ว่าจะหาช่างแต่งหน้าหมวยเก่งๆ อยู่เหมือนกัน
    แบบว่าทำผมได้ด้วยยิ่งเลิศ ขอเข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนนะคะ
    รักช้างคุณช่วยได้ >> http://www.elephantnaturepark.org/howyoucanhelp.htm
    -----------------------
    Brand ไหน อยู่ห้องอะไร >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    ------------------------------
    เตือนภัย!! บุคคลติด BLACK LIST >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    ----------------------------------------

0/5

โอ๊ย!!

คุยกันเรื่องแต่งหน้าเจ้าสาวกัน หุหุ แอบมาดูมาอ่านแว้บๆ ยังหาคนแต่งด้วยไม่ได้เล้ยยยเรา
    ใครว่าง มาแต่งกันมะ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ของเราเป็นช่างแต่งหน้าธรรมดาค่ะ ไม่ค่อยมีชื่อเสียงเท่าไร

แต่ว่าพี่เค้าเป็นช่างแต่งหน้าให้กับคุณเอิ๊ก พรหมพร อ่ะค่ะ แต่งออกมาก็ดูเป็นธรรมชาติจ้า

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ช่างที่ทำผมพี่ดิวอยู่ แต่งหน้าเจ้าสาวและแต่งหน้าประกวดมาอย่างโชกโชน
    แถมเกล้าผมงามมมมมากกกก ราคาประมาณ4000 ราคานี้รวม
    ออกนอกสถานที่และคอยตามเจ้าสาวจนจบงานเลยค่ะ เห็นบอกว่าเดือนมกราคม
    ต้องตามเจ้าสาวเข้าวัง รับพระราชทานนำ้สังข์ด้วย อ้อ!ลืมบอกว่าช่างใจเย็น นิสัยดี
    ไม่เอาแต่ใจตัวเองพยายามให้ลูกค้าพอใจที่สุดค่ะ แต่จะคิวเยอะ ยิ่งช่วงนี้
    มีงานเจ้าสาว และประกวดเยอะด้วยค่ะ

ยังไงก็ขอให้หาช่างถูกใจได้ไวๆนะจ๊าาาา
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนตัวแต่งกะพี่ต้อ ชลภาสค่ะ พี่เค้าแต่งให้เองหมด ตั้งแต่รองพื้นเลยค่ะ ลูกน้องติดขนตาปลอมให้แค่นั้นเอง ... ถ้าคุณลิอยากได้ช่างแต่งหน้าไปงาน โน๊ตแนะนำว่าแต่งหน้าตามเคาน์เตอร์เครื่องสำอางค์ก็ได้ค่ะ ส่วนตัวใช้ของ NARS กะ SHU เพราะเป็นสมาชิกอยู่อ่ะค่ะ เค้ามีบริการแต่งหน้า ใช้ได้เลยค่ะ ลองดูๆ เพราะถ้าช่างมืออาชีพเนี่ยแต่งหน้าครั้งล่ะ 10,000 บาทค่ะ ตอนนี้ขึ้นราคาแล้วป่าวไม่รู้แฮะ

p/s ตอนแต่งงานพี่ต้อแต่งหน้า ส่วนลูกน้องชื่อพี่ซะ ค่ะเป็นคนทำผมให้ แล้วก็พี่นุอยู่เป็นช่างทัชอัพให้ค่ะ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

0/5

พี่ตุ่ม

ที่ bobbi brown พารากอนค่ะ นัดวันล่วงหน้านะคะ พี่เค้าจะได้เคลียร์งานที่พารากอนค่ะ
    โทรไปที่เคาน์เตอร์ได้เลยค่ะ
    ชอบถ่ายรูป
    ชอบขับรถท่องเที่ยว
    ชอบของแพง
    เฮ้อ มีชอบทำงานไหมเนี่ย

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook