Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: ใครเคยทำIPLบ้างคะ

Warning Points:
    0/5

Thumbs up คร้าา

งั้นเอี๊ยมว่านะคะ IPL โล้ดเลยค่ะ ใสๆขาวๆ โออยู่จ้าาา

แต่ถ้าแค่อยากดูผ่องๆไม่มีปัญหาผิวอย่าทำ IPL เลยน้าามันเปลืองน้าา

ทำแค่พวกทรีมเม้นอ่ะจร้ะ แบบ ไอออนโต โฟโน ก็ใสอยู่นะคะ

ลองดูค่ะแต่แล้วแต่นะคะ แต่ IPL ระวังนะคะเพื่อนไปทำมาหมอไม่เก่ง

หน้าไหม้ไปเป็นแถบเลยจร้ะ แต่ที่หมอเก่งๆก็มีเยอะจ้าา

เช่นคุณหมอ ภูมิธรของเอี๊ยมน้าคะ เก่ง ใจดี ไม่แพงจ้าา

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ตามมาเก็บความรู้ด้วยคนค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    เราเคยทำที่เดิร์มแคร์ค่ะ คุณหมอใจดีมากๆเลย
    จะเห็นผลว่าผิวจะเริ่มขาวใสขึ้นในครั้งที่3-4 ค่ะ
    คุณหมอบอกว่าอยากรู้ว่าผิวเราขาวขึ้นหรือเปล่า
    ให้เปรียบก่อนทำกับสีผิวบริเวณคอค่ะ

ruthai_s is offline Trusted Member
    0/5
    เคยทำที่ ร.พ. รามา เป็นคลีนิคพิเศษ ช่วงเย็น ราคาปานกลางค่ะ ไม่แพง เพราะเครื่องมือเป็นของโรงพยาบาล และที่นี้ยังเป็นศูนย์โรคผิวหนังด้วย IPL ของที่นี้จะกระตุ้นไปถึงชั้นคลอลาเจน ทำให้ผิวหน้าเต่งตึงด้วยนะคะ (แต่ตอนทำ เราว่ามันเจ็บอ่ะ) ทำครั้งแรกก็เห็นผลเลยค่ะ เพราะตอนนั้นเราแพ้อะไรไม่รู้ ทำให้มีสิวเม็ดเล็กๆ ขึ้นเต็มหน้า ก็บ้าแกะเกาอย่างเมามัน หน้าพังไปเลย ขนาดเพื่อนยังทักว่าเป็นอีสุกอีใสเหรอ เป็นรอยดำๆ เต็มหน้า เครียดอย่างแรง หาหมอหลายคลีนิค หมดตังค์ไปหลายพัน พอดีมีพี่คนหนึ่งมาแนะนำให้ลองไปที่รามา ทำ IPL แค่ 1 ครั้ง ปรากฎว่ารอยดำทั้งหมดจางหายในแค่ 1 สัปดาห์เองคะ (ยังกับโฆษณาชวนเชื่อ แต่ดีจริงๆ) เสียไป 2,000 คุ้มจริงๆ นอกจากการทำ IPL แล้ว พวกยารักษาสิว/ผิวหนังของที่นี้ก็ถูกกว่าคลีนิคข้างนอกด้วย เราซื้อยาประมาณ 3-4 อย่าง คิดเงินมา 170 ยังนึกว่าคิดผิดเลยค่ะ

แหะ..แหะ..ตอบยาวไปหน่อย แบบว่าอยากบอกว่าของเขาดีจริงๆ นะตัวเอง เจ็บหน่อยแต่เผื่อความสวย ผู้หญิงทนได้ (ยกเว้นเรา ครั้งเดียวก็พอแย้ว หายก็ไม่ทำแล้ว) ของที่อื่นจะไม่เจ็บ เราถามมาแล้วจากเพื่อนๆ คนอื่น นั่นเป็นเพราะเขากระตุ้นแค่ผิวชั้นนอก ไม่ได้กระตุ้นลึกถึงชั้นคลอลาเจน ก็เลยต้องทำหลายครั้งกว่าจะเห็นผล ขนาดของเราทีแรกก็ไปถามคลีนิค เขาบอกว่าต้องทำเป็นคอร์ส ถึงจะหาย ประมาณ 5 ครั้ง ก็หมื่นกว่าแล้ว ดีนะที่ไม่หลงทำไปเสียก่อน

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

Talking

บางคนทำแล้วได้ผลดีเลยค่ะ แต่ตัวเองทำแล้วไม่เห็นผลเลย เสียดายตังค์จัง เอาไปซื้อเป๋าดีกว่า
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

kori's Avatar
    kori is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งทำได้ 4 ครั้งเหมือนกันค่ะ พอดีจะแต่งงาน หน้ามีแต่รอยสิวจนเป็นอีเยิน หลังก็มีแต่รอยสิวเหมือนกัน
    พอทำก็ดีขึ้นนะคะ เพื่อนๆทักเลยว่าหน้าใสไปทำอะไรมา เราทำที่ราชเทวีค่ะ 600-1500 บาท
    Swiss ที่รัก

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เคยทำที่สถาบันโรคผิวหนังค่ะ เลเซอร์คลีนิค ราคาถูกมาก ๆ ค่ะ อาจารย์หมอเป็นคนทำให้ค่ะ มีรอบตอนเย็นกับวันเสาร์ด้วย ที่นั่นมีอะไรหลายอย่าง ให้ทำเยอะแยะค่ะ เรียกชื่อไม่ค่อยถูกค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook