Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 63

Thread: จะไปอังกิด จะซื้อรัยมาขายดีน้อ

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    ไม่เข้าใจค่ะ ที่คุณข้างบนบอกว่า "เพราะว่าต้องอ่านเสร็จแล้วแปลเป็นภาษาไทยอีกทีน่ะค่ะ คือเราไม่ได้ใช้ภาษาแบบนี้เป็นปกติ เวลาอ่านแล้วมันสะดุดค่ะ"

ไม่เข้าใจค่ะ หมายความว่าไงเหรอคะ คือ ปรกติ เขียนถูกต้องตามไวยากรณ์เงี่ยเหรอคะ อ่านแล้วสะดุดเหมือนกัน แต่อ่านออกค่ะ ไม่รำคาญใจมากนัก

ขอบคุณมากนะคะที่กรั่นกรองคำพูดให้ค่ะ
    ไม่เข้าใจก็จะอธิบายให้เข้าใจนะคะ พี่ก็สามสิบต้น มีลูกสองคน จะหั้ยพูดหั้ยพิมเปงวัยรุ่นก้อทามม่ายหวายนาคะ มันก็ไม่แปลกนี่คะถ้าพี่จะไม่ได้ใช้ภาษาอย่างน้องเป็นปกติ

แล้วคำว่าปกติมันก็เขียนอย่างนี้ได้นี่คะ ไม่เห็นจะผิดตรงไหน

พี่ไม่เข้าใจว่าทำไมน้องจะต้องทำให้เป็นเรื่องเป็นราวขนาดนี้ ทุกคำตอบที่น้องโพสเพิ่มมันดูประชดประชันทุกอันแหละค่ะ

ทุกคนมีสิทธิแสดงความคิดเห็น เพียงแต่ความคิดเห็นของทุกคนไม่จำเป็นต้องตอบโจทย์ที่คุณถาม หรือว่าทุกคนผิดเองที่คลิกเข้ามาอ่าน และตอบไม่ตรงประเด็นสักที?

เห็นด้วยกับความเห็นก่อนๆว่า คิดอยู่เหมือนกันว่าจะสั่งอะไรดี แต่สงสัยไม่สั่งแล้ว แม่ค้าดุ

0/5
    ดิฉันไม่ได้ถามคุณว่าคุณเข้าใจมั๊ย ว่าไม่เข้าใจ หรือไม่ได้เรียกร้องให้คุณอธิบายให้เข้าใจ
    แต่ถ้าคุณอยากแสดงความคิดเห็นกรุณาอ่านให้เข้าใจ

คุณอายุสามสิบต้น มีลูกสอง ก็ไม่ได้แปลว่าคุณจะพูดอะไรได้หรือไม่ได้หรือตัดสินว่าคำพูด
    ของคนที่อายุมากกว่า มีลูกเยอะกว่า จะดีงามไปกว่าวัยรุ่น ดิฉันไม่ใช่น้องคุณด้วยค่ะ

ดิฉันไม่เคยรู้จักคุณ และ คุณรู้ได้อย่างไรว่าดิฉันใช้คำพูดพวกนี้เป็นปกติ หรือ ปรกติ
    คำพูดคุณมากกว่าที่ส่อถึงการประชด "ก็ไม่แปลกนี่คะที่พี่ไม่ได้ใช้ภาษาอย่างน้องเป็นปกติ"
    คุณอายุสามสิบ คุณน่าจะรู้ว่าประโยคที่คุณพูดนี่แหล่ะ คือการประชด

อย่าเอาอายุ ตัวเลข หรือจำนวนเพื่อนที่คุณพยายามเอาใจ มาเป็น center
    ดิฉันไม่ได้ตำหนิใครว่าคำพูดอะไรผิดตรงไหน ถ้าดิฉันตำหนิก่อน ก็คงไม่ตั้งกระทู้ว่าอังกิด

ดิฉันไม่แคร์ และไม่สนใจถ้าคุณจะไม่สั่งของ เพราะดิฉันซื้อขายอย่างสุจริต โปร่งใส
    ทุกคนที่เคยซื้อขายกับดิฉันทราบดีว่าดิฉันเป็นอย่างไร

ทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นเช่นกัน
    และนี่คือความคิดเห็นของดิฉัน
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ยุ่งดีกว่า เปลี่ยนใจ

0/5
    Burberry น่าจะดีมั้ยคะ ที่นั่นน่าจะถูกน้า~~

อย่าคิดมากเลยค่า อยากพิมอะไรก็พิมค่ะ
    เข้ามาเล่นกันด้วยความสุขดีกว่าเนาะ ^^

0/5

Wink

สู้ สู้ ครับ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5
    รักกันน้า รักกันเถอะ ใจร่มๆจ้า

0/5
    ตามจริงเรื่องของภาษานี่ ก็แล้วแต่คนนะครับ
    ผมยอมรับว่า ผมก็พิมพ์แบบนั้นเวลาคุยกับเพื่อนทาง MSN
    แต่เวลาพิมพ์ลงเว็บบอร์ดสาธารณะ ผมก็พิมพ์ให้ถูกต้องครับ
    เพราะมีคนหลายคนเข้ามาอ่าน เข้ามาดู

ดูอย่างคำว่า มหาวิทยาลัยสิ เราเรียกกันสั้นๆว่า มหา'ลัย เวลาพูด
    แต่เดี๋ยวนี้ ขนาดออกโทรทัศน์ ยังพูดว่า มหาลัยกันเลย
    ก็แค่อยากให้รณรงค์ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้องอ่ะครับ

คุณหมอไบรท์ก็คงเห็นแบบนั้น
    ความเห็นของผม ใครเห็นว่าขัดตา ก็ขอโทษด้วยละกันนะครับ
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

0/5
    Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    เป็นแค่คนนึงที่ขอเป็นสมาชิกเว๊ปนี้ และอยากแค่จะมาขายของซื้อของ

ขอบคุณมากครับ เท่านี้ผมเข้าใจแล้วหล่ะ

ยังไงก็ขอให้มีลูกค้ามากๆ แม่ค้าค้าขายร่ำรวยนะครับ

ถ้าถามผมตอนนี้อยาก pre-order LV damier graphite มากครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5
    แนะนำPaul Smithค่า เพราะที่อังกิดลดราคาอยู่บ่อยๆค่ะ จะยิ่งถูกหนักเข้าไปอีก
    ซื้อพวกเป๋าตังค์อะไรแบบนี้ก็น่าสนนะคะ เห็นคนเอามาขายกันในSBNกันเยอะเลยค่า
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

zojeng is offline Trusted Member
    0/5

เข้ามาห้องผิดหรือเปล่าเนี้ย

Threads in Forum : Off Topic : ชวนคุยนอกเรื่อง (ห้ามมีการพาดพิงสมาชิกท่านอื่นในทางที่อาจก่อให้เกิดข้อพิพาทได้)

เออ ก็เข้าห้องไม่ผิดนี่นา ทำไมดูเหมือนมีข้อพิพาทเล็กๆ เกิดขึ้นแล้วนะเนี้ย

ใจเย็น ใจเย็น

Page 3 of 7 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook